[Funland] Vin Smart City thế nào

namvox

Xe máy
Lumi HN mới đang nhận booking, chưa mở bán chính thức.
Em cũng không nghiên cứu quá nhiều khu này, vì nó ở phía bên kia Đại Lộ, cứ cảm thấy nó xa xa =))
Nhưng cảm quan là CĐT làm cảnh quan, hình ảnh khá đẹp, thiết kế căn hộ đa dạng, và không đông đúc như bên này.
Còn điểm trừ theo cá nhân em là với giá bán dự kiến tầm 7x triệu/m2 thì tiêu chuẩn bàn giao có mấy điểm hơi "lạ": Hành lang có 1.6m không có điều hoà, điều hoà treo tường thì phải...
Một số toà toà gần đại lộ sẽ bị ồn
Và quần thể tiện ích không được đầy đủ như phía bên này, nhất là trường học.
SA3 2PN+1 căn đã có sổ giờ tầm bao tiền cụ nhỉ?

Ngay gần đường tàu, không rõ tàu chạy mấy chuyến 1 ngày, có ổn không cụ nhỉ?

elmk264

Xe tải
SA3 2PN+1 căn đã có sổ giờ tầm bao tiền cụ nhỉ?

Ngay gần đường tàu, không rõ tàu chạy mấy chuyến 1 ngày, có ổn không cụ nhỉ?
Cụ kiếm căn view nội khu chắc đỡ ồn hơn.
Cụ mua xong share em thiết kế em tham khảo nhé.

Các cụ cho em hỏi, nhà em ở S2, mà nhà có khách đi oto đến thì gửi xe ở đâu là hợp lý nhỉ
Nếu đến ban ngày cụ cứ xem cái hầm nào còn slot thì cụ cho xe vô gửi

còn hết slot thì kiếm chỗ dọc các toà nhà thôi cụ, thường là khó kiếm.
Đường cùng là cụ bảo bạn cụ ra Paảking Zone 1 để gửi nhé cụ

chuvitpanpan

Xe tải
các cụ nhận xét khu I1 thế nào ạ? e thấy mấy hôm đang dọn dẹp nghe vẻ sắp bàn giao rồi?
Khu i1 nói riêng và khu imperia nói chung e thấy mức độ hoàn thiện tốt hơn hẳn khu của Vin làm ( hôm trước e xuống xem 1 vòng thì qua khu S và GS sau đó qua Imperia thấy khác hẳn độ hoàn thiện). Bàn giao cũng rất đầy đủ: tủ bếp trên dưới, điều hoà từng phòng, sàn gỗ, vách kính nhà tắm, khoá cửa vân tay thông minh. Và đặc biệt là miễn phí 5 năm phí dịch vụ. Dưới sảnh có lễ tân phục vụ.
Thêm nữa, vị trí của 5 toà imperia thì quá trung tâm và tiện lợi rồi: ngay cạnh công viên và hồ chả khác gì bên Masterise, 2 nhà để xe ngay dưới chân, trường học ngay dưới chân.

chuvitpanpan

Xe tải
Cụ so sánh thế cũng hơi khập khiễng.
Bên Imperia cụ xem là toà I2, giá lúc mở bán đã 5x-6xtr/m2 rồi
Trong khi các S cũ lúc mở bán giá có tầm 3x triệu/m2 thôi
Nếu cùng hệ quy chiếu cụ sang xem khu Tonkin của Vin nhé!
E xem cả GS vừa bàn giao cũng k bằng imperia. Còn hệ quy chiếu phải là quy về hiện tại. 3x năm 2017-2018 nó khác lắm. Với cả nữa là hiện giờ khu S và imperia nó cũng chỉ chênh nhau vài triệu/m2 , đều 5x hết cả rồi. Và chưa có 6x nhé cụ ạ. Còn về vị trí thì imperia k khác gì masterise, có khi còn trung tâm hơn ý chứ.
Túm lại là e cũng mới chốt 2 căn bên i1 sau khi đi xem 1 vòng tất cả các khu. Chênh nhau 1-3tr/m2 so với các khu khác thì imperia đang ok nhất. Mời các cụ cứ phải trực tiếp đi xem hết và cảm nhận.

Tieuthuyetthu7

Xe máy
Đồng quan điểm với cụ là Imperia rất đáng cân nhắc trong tầm tiền đấy.
Em nói 6x triệu là mặt hướng hồ ấy cụ, còn nội khu thì chưa đến. Em làm trực tiếp khu này nên nắm rõ giá mà
Nội khu 5x bác ạ, x lớn lớn lắm ấy =)) giá mà rẻ rẻ chỉ có 36 trở lên và dĩ nhiên áp mái

Dangbaoyenjjj

Xe máy
Toà TC2 đã mở bán đợt đầu tiên với 13 tầng vào tối qua, và chỉ trong 1 buổi tối đã bán hết khoảng 90% (mỗi tầng chỉ còn 1-2 căn to)
Mức giá chinnhs thức còn có phần rẻ hơn cả dự kiến.
Với mức giá đa phần là 5x triệu/m2 cho phương án đóng theo tiến độ trong 2 năm, so tương quan các toà khác đang bán, và kể cả so với mua chuyển nhượng thực sự quá thơm.
Các căn 1PN, 2PN rất nhiều khách muốn mua nhưng không lấy được căn. Có thể sẽ có cụ nghĩ là chiêu trò bán hàng, nhưng đó là sự thật!
Em vẫn đang chờ studio ra hàng hic
Dự là sẽ khá khó khăn à cụ

killer_queen

Xe máy
Toà TC2 đã mở bán đợt đầu tiên với 13 tầng vào tối qua, và chỉ trong 1 buổi tối đã bán hết khoảng 90% (mỗi tầng chỉ còn 1-2 căn to)
Mức giá chinnhs thức còn có phần rẻ hơn cả dự kiến.
Với mức giá đa phần là 5x triệu/m2 cho phương án đóng theo tiến độ trong 2 năm, so tương quan các toà khác đang bán, và kể cả so với mua chuyển nhượng thực sự quá thơm.
Các căn 1PN, 2PN rất nhiều khách muốn mua nhưng không lấy được căn. Có thể sẽ có cụ nghĩ là chiêu trò bán hàng, nhưng đó là sự thật!
Em chốt GS6 sớm quá có vẻ hơi dại rồi bác ạ @-) @-) @-)

Fanta20

Xe tải
Em chốt GS6 sớm quá có vẻ hơi dại rồi bác ạ @-) @-) @-)
mỗi khu có ưu điểm riêng cụ ạ, em thấy ở Smart nói chung đều ổn. Cụ mua ở lâu dài vẫn ok, không cần phải lo đâu ạ. Em cũng ngắm cả 2 khu, nhưng cá nhân thì em vẫn thích phía bên này SA với GS cụ ạ, vì thoáng đãng. Em hiểu là lợi thế phía bên kia là về chỗ để ô tô, nhưng em thấy hơi ngợp vì các tòa san sát chắn nhau, trừ phi nhiều tiền hẳn mua view mặt hồ.

killer_queen

Xe máy
Mình chốt SA ở đang ở bên I. Nhưng m vẫn thích SA hơn I do có nội khu đẹp và xung quanh nhiều trường học.Đi bộ ra khu geleximco hàng quán cũng nhiều.
Bác có thể quay xe mà 😀.
:)) :)) :)) Tâm lý FOMO thôi bác ạ. SA bác chốt giá bao nhiêu thế bác

Dangbaoyenjjj

Xe máy
Studio cụ cứ xác định là đã khó mua rồi lại còn phải mua chênh. Nhưng cuộc chơi là thế biết sao giờ.
Sales tụi em nhiều khi còn chả muốn bán. Chênh 50-100tr mà HH đại lý trả 1%, được có hơn chục triệu mà chắc khách nghĩ mình húp ác lắm =))
Em mới cọc 50 thiện chí, sale báo giá khoảng 1ty8,1ty9 mà còn chưa có hàng. Sợ thật

killer_queen

Xe máy
mỗi khu có ưu điểm riêng cụ ạ, em thấy ở Smart nói chung đều ổn. Cụ mua ở lâu dài vẫn ok, không cần phải lo đâu ạ. Em cũng ngắm cả 2 khu, nhưng cá nhân thì em vẫn thích phía bên này SA với GS cụ ạ, vì thoáng đãng. Em hiểu là lợi thế phía bên kia là về chỗ để ô tô, nhưng em thấy hơi ngợp vì các tòa san sát chắn nhau, trừ phi nhiều tiền hẳn mua view mặt hồ.
Ý này thì đúng bác ạ . @-)@-)@-)

killer_queen

Xe máy
Cụ vay được ân hạn gốc lãi giá cao hơn. Bên SA có nhà rao cũng 63 64 rồi ấy, phổ biến 60 không biết giao dịch được không.
Đúng rồi cụ ạ. Ân hạn chính là tiền mình trả hơn mà. Em hiện tại có mỗi dòng tiền đều nên đành chơi vậy

elmk264

Xe tải
Khu SA hiện giao dịch phổ biến là tầm 55-58tr/m2 cụ ạ
Đợi cuối năm xong nội khu chắc lên 60 nhỉ.
Hôm qua em tham khảo bên ocean park vs grand park ở HCM thì thấy Smart City giá leo cao thật.
Đúng rồi cụ ạ. Ân hạn chính là tiền mình trả hơn mà. Em hiện tại có mỗi dòng tiền đều nên đành chơi vậy
Cụ cố gắng tích góp đến khi hết ân hạn thì trả 1 cục cho đỡ lãi.

babeo

Xe điện
Khu SA hiện giao dịch phổ biến là tầm 55-58tr/m2 cụ ạ
chính ra ở đây tăng giá không nhiều, cuối 2021 giá trả tiến độ đã tầm 48, 49 trong khi bên Ngoại giao đoàn No3 T1 rao bán có 30. Giờ toà đấy chắc phải 60 rồi 🤣. Mua để ở thì ko nói, mua đầu tư thì nhiều chỗ tăng giá tốt hơn nhiều

elmk264

Xe tải
chính ra ở đây tăng giá không nhiều, cuối 2021 giá trả tiến độ đã tầm 48, 49 trong khi bên Ngoại giao đoàn No3 T1 rao bán có 30. Giờ toà đấy chắc phải 60 rồi 🤣. Mua để ở thì ko nói, mua đầu tư thì nhiều chỗ tăng giá tốt hơn nhiều
Cuối 2020 em có ngắm bên Ngoại Giao Đoàn em nhớ giá cũng 3x nhỏ rồi mà bác nhỉ.