[Funland] Vin Smart City thế nào

tranlam8782

Xe máy
còn nhiều tòa vắng lắm

Ngọng ng

Xe đạp
Sao các bác chê kinh thế, nhà em mua ở đây 1,8 tỷ 2 ngủ full đồ em thấy ok mà, giờ giá bds ở đâu cũng đắt. Nhà bạn em ở bên chung cư bộ công an phạm văn đồng căn 2 ngủ em qua thấy diện tích to hơn một chút thôi mà thiết kế xấu lắm, bí kinh ,cũng chỉ 1 hầm để xe máy làm j có chỗ để ô tô về tiện ích cảnh quan xung quanh thì sao bằng mà giá 2 tỷ ko đồ đấy. Giờ về ở đợi 1 năm thông đường sang svđ mỹ đình vs có vin bus là bao tiện mà.

nhanvuvan

Xe máy
Em đọc thông tin chung về dự án , có nói mật độ xây dưng từng đó. Nhiều toà nhưng khi tính tổng diện tích thì lai thấp vì S công cộng nhiều. Còn studio thì càng ít người ơichứ sao.
em tưởng người ta tính mật độ dựa trên số phòng ngủ?
2 Studio chắc chắn sẽ it người hơn 1 căn 2 PN có 2 vc, 2con +1 gv hoặc như hàng xóm nhà em đang ở, 3pn 99 m nhưng 2vc, 2 ông bà, 3 con +1 giúp việc là 8.
Mật độ thấp kiểu gì lại có view nội khu vậy cụ
Mật độ thấp phải là view thẳng cánh cò bay, không có nhìn vào ban công nhà nào hết

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun

MalipuX

Xe tải
Khu GS là khu nào thế cụ. E ở s1 vinsmart đây. 1 số trải nghiệm cho cụ biết nè
1. Môi trường sống
- không gian rộng, thoáng mát, nhiều khu vui chơi cho trẻ con, người lớn thì chỉ có tennis, bóng bàn, bóng rổ
- có cái công viên trung tâm cho bọn trẻ chơi, nhưng e thấy khá bình thường, loanh quanh toàn cầu trượt, bập bênh, thú nhún. Được cái biển hồ, thì thấy bé tí, không bằng 1 góc thằng ocean park gia lâm. Thích hợp cho các cụ nào đi dạo tản mát thì ok. Cái vườn Nhật thì hợp cho việc chụp ảnh, đi bộ mỏi thấy ngoại mà ít ghế ngồi.
- cư dân thì cũng như bao khu cccc khác
- dân trí khá ok
- chỗ ăn uống như kiểu quán nhậu quanh khu sẽ hầu như k có, muốn nhậu phải ra đoạn lê trọng tấn kéo dài, khu nam an khánh
- giao thông đi vào mỹ đình, hà đông thuận tiện, đi vào khu trung tâm như đống đa, hai bà trưng mà giờ thấp điểm tầm 25-30p, giờ cao điểm thì khỏi nói
- tổng kết là nơi về đó chỉ để ngủ và trông bọn trẻ con, cụ nào vẫn thích ăn chơi nhảy múa sẽ k hợp lắm

2. Cơ sở vật chất ( cái này mời đáng quan tâm nè )
- chất lượng xây dựng e thấy bt so với cái giá 28tr/m² mà e mua, thấy bảo các khu khác giá còn đắt hơn do mua sau.
- phí dịch vụ 14k/m² hiện giờ ưa đãi 7k/m². Nhưng e thấy 14k/m² là quá đắt vì tòa e ko có lễ tân và so với nơi xa trung tâm như vậy thì giá 14k/m² là hơi mặn ( giá đó không đi kèm các dịch vụ bể bơi và đỗ xe cụ nhé, ai mua thẻ bơi thì mới đc bơi )
- hầm để xe oto ít chỗ vì xây 1 hầm, mai sau sẽ k còn chỗ đỗ dưới hầm. Vinsmart xây 2 tòa đỗ xe, nhưng chưa hiểu là đổ xe đó đi về kiểu gì, thấy bảo mai sau có xe bus nội khu nhưng xe bus liệu có chạy 24/24 hay không thì k biết, và cũng chưa biết là bao giờ có xe bus nội khu.
- về các dịch vụ vệ sinh công cộng như sàn hành lang, bảo vệ, tổng đài chăm sóc khách hàng thì hoạt động rất chuyên nghiệp và hiệu quả.
- các hoạt động văn hóa văn nghệ thì e chưa chứng kiến buổi nào, thấy bảo hay tổ chức, nhưng e ít về đó ở nên không rõ lắm.
nguồn nước sinh hoạt trên các hội nhóm kêu tệ lắm...ngứa da, bám nhà vệ sinh...nói chung cụ nên đến thuê ở đó 1 time ngắn khoảng 2-3 tháng thôi sẽ thấy rõ bộ mặt thật của chủ đầu tư cũng như ban quản lý và cộng đồng cũng như môi trường sống

MalipuX

Xe tải
Khu này dân đập đá ném chậu hoa đất cát xuống dưới suốt.
Nuôi chó ị đầy hành lang.
Rác vứt ngay cửa hố rác.
Thang máy chờ suốt.
Oải nhất nhà nào 2 ô tô đi gửi xong lếch thếch cuốc bộ 800m - 1000m về nhà mà kèm thêm quả bê đồ bế con.
Phí dịch vụ mà 14k thì quá đắt.
...
Gần đây có vụ nhà đối diện kính phản quan hun nhà bên kia nhìn hoa cả mắt. :T
Dân hát hò thâu đêm suốt sáng.8-x
Dân nhòm nhà bên cạnh chụp ảnh đưa lên cộng đồng :((, mất tự do vãi.
Mũ bảo hiểm treo xe máy mất trộm suốt =))
Toàn những điều cộng đồng dân cư họ phản ánh đấy a.
Chuẩn cmnl....

Có 2 lý do chính:

1. Cung với Cầu
Độ tuổi 25 - 35 mua nhà lần đầu, lượng cầu này rất lớn.

Dân số HN cuối năm 2020 khoảng 8.3 triệu dân. Khoảng 18% số dân trong độ tuổi 25 - 35 tương đương 1.5 triệu người. Nếu mỗi cặp vợ chồng cần 1 ngôi nhà thì vẫn cần tới 750.000 căn hộ/nhà đất. Tất nhiên vẫn sẽ có ng mua nhà đất, mua chung cư 4 5 tỷ.

48 tòa của Vinhomes Smart City, trung bình mỗi tòa 1.500 căn hộ (75.000 căn) cũng chưa đủ để lấp hết chỗ nhu cầu này.

Còn Vinhomes Green Bay có 3 tòa.
Căn 1 ngủ 38m2 có ở G1 - 64 căn. Giá ngang căn 43m2 của Vinhomes Smart như cụ nói
Căn 2 ngủ 6xm2 trong 3 tòa có khoảng 1000 căn (căn lâu dài)

So sánh 1 tí cụ thấy ngay chênh lệch mà.

2. Truyền thông
Hiện Vinhomes Smart City đang mở bán, CDT truyền thông rầm rộ. Người đi mua nhà lần đầu chắc chắn 99% đều biết đến Smart còn Green ko còn được truyền thông nữa nên sẽ ít ng quan tâm hơn.

Nó cũng tương tự như lúc này cccm biết hết về covid vì nó tràn ngập newfeeds, chứ mấy tin tức khác ít đc quan tâm hơn.
8,3tr là dân số có hộ khẩu thôi, còn dân nhập cư k hộ khẩu, lao động tự do vv... nữa, thực tế dân số Hà Nội phải 10-11tr người

Jason88

Xe tăng
Với kinh phí 1-2 tỷ và ko quá xa trung tâm thì mua ở đây cũng đc, phù hợp tương đối gia đình trẻ con nhỏ thu nhập TB. Vì diện tích bé quá, họ chia phòng tối thiểu đủ để ngủ nghỉ thôi. Nói chung thì chung cư cứ phải trên 100m2 thì biểu diễn cũng như ở nó mới gọi là chất lượng cao. Khi kinh tế chưa đủ thì đi chậm từ căn bé đến căn to thôi. Chứ còn nói đủ dùng thì vô cùng lắm, 04 người vẫn ở căn phòng 16m2 vô tư mà :D

alceste

Xe điện
Mật độ thấp kiểu gì lại có view nội khu vậy cụ
Mật độ thấp phải là view thẳng cánh cò bay, không có nhìn vào ban công nhà nào hết

The chi có ra đồng ở thôi mới có cái đó a. Người ta tính tổng S cả khu và S xây dựng các toà, gồm cả công viên hồ đường nội khu, vv.
Tôi ko biết bác xuống chưa nhưng tôi nhìn cả khu đó thì tôi thấy thoáng vi có nhiều tiện ích, có công viên, hồ, đường rộng rãi. Còn thích view ra ngoài thì mua Toà hướng ra ngoài đơn gian thì ko nhìn vào nhà khác.

nhanvuvan

Xe máy
The chi có ra đồng ở thôi mới có cái đó a. Người ta tính tổng S cả khu và S xây dựng các toà, gồm cả công viên hồ đường nội khu, vv.
Tôi ko biết bác xuống chưa nhưng tôi nhìn cả khu đó thì tôi thấy thoáng vi có nhiều tiện ích, có công viên, hồ, đường rộng rãi. Còn thích view ra ngoài thì mua Toà hướng ra ngoài đơn gian thì ko nhìn vào nhà khác.
Cụ xem các chung cư view sông Sài Gòn và full kính thì mới đúng chuẩn chung cư cao cấp cụ ạ
Smart hay Ocean đều không phải cao cấp như trên báo đâu

alceste

Xe điện
Cụ xem các chung cư view sông Sài Gòn và full kính thì mới đúng chuẩn chung cư cao cấp cụ ạ
Smart hay Ocean đều không phải cao cấp như trên báo đâu

Hình như Tôi chưa nói Smart cao cấp bao h a? Tôi chỉ nói nó rất nhiều tiện ích và hợp với những người thích sống có nhiều tiện ích nội khu. Con thì cao cấp như của bác nói ở trong kia, nó vẫn nhà nọ nhìn sang được nhà kia đấy ạ. Chưa kể giá mặt bằng chung cư trong đó thì cũng khoảng 100M/1m2 đấy bác a :))

RealHomes

Xe tải
VHSM giờ 5x/m nhé các cụ không còn giá 28 đâu ạ

Lại có thớt về vinsmart à. Các bác cãi nhau căng quá nên e còm thêm cho xôm :)). Từ bạn bè cơ quan e mua ở đó thì e nhìn nhận thế này. Đa phần ng mua là các cặp vc trẻ với tài chính còn ít, mua vì vin nó có chế độ trả chậm mấy năm ko lãi. Lại đc cái tiếng ở nhà của vin, lên cơ quan khoe hay up fb cũng sang chảnh :-D. Chưa có nhiều kinh nghiệm bđs hay mua theo cảm tính, sale hót hay các kiểu. E phục nhất là ko hiểu sao Vin nó sale bán tốt thế. Giá dịch vụ hiện là 8-9k gì đó là đúng nhé các bác. Nhưng đó là đc vin trợ giá mấy năm đầu còn sau là 14-15k gì đó. Nói chung cũng rát ví, sau nó thịt dần dần thôi.

Thang máy chờ lâu thì là do mật độ đông quá thôi. E nhớ ko lầm thì nó vào khoảng 90-110 căn / thang thì fai. Mật độ gấp đôi chỗ khác thì chỉ cần về 60% dân là đã quá tải so với chỗ khác rồi.

E nghĩ những ng có đủ tiền 2-3 tỷ tiền mặt ngay mà mua thì tội gì fai chạy ra đó, mua ngay trong vành đai 3, khu Thanh Xuân, Mỹ Đình thiếu gì. Chưa kể vác 4ty5 ra đó mua căn 3 ngủ thì e cũng đến ạ. Nhưng mình ko đc dạy ng giàu cách tiêu tiền các bác ạ :))
Khách quan mà nói em đánh giá khá cao một số khu chung cư của Vin như: greenbay, gardenia hay cả Times (không bàn đến Metropolis hay mấy Vin trong Sài gòn nhé vì nó quá đẳng cấp rồi), bản thân cũng đang là khách hàng của Vin nhưng thực sự là em chê 2 cái dự án Vs và VO, hai dự án này Vin quá tham khi áp cái mức giá đó, bạn em mua nhà ở 2 dự án này khá nhiều, bạn em sales 2 dự án này cũng có, bác nào ở chung cư rồi thừa biết mấy cái tiện ích họ quảng cáo khéo cả tháng các bác chả dùng,về nhà là lao vào nhà, hai dự án này hút người mua đúng là nhiều người trẻ kinh nghiệm mua nhà chưa có, nghe quảng cáo dịch vụ cộng thêm gói vay dài, chỉ cần bỏ ra mấy trăm tr ban đầu là có nhà mác Vin để ở, đợt trước em cũng xuống xem định làm một căn ở VS, xem đi xem lại quyết định k mua là hợp lý

RealHomes

Xe tải
Khách quan mà nói em đánh giá khá cao một số khu chung cư của Vin như: greenbay, gardenia hay cả Times (không bàn đến Metropolis hay mấy Vin trong Sài gòn nhé vì nó quá đẳng cấp rồi), bản thân cũng đang là khách hàng của Vin nhưng thực sự là em chê 2 cái dự án Vs và VO, hai dự án này Vin quá tham khi áp cái mức giá đó, bạn em mua nhà ở 2 dự án này khá nhiều, bạn em sales 2 dự án này cũng có, bác nào ở chung cư rồi thừa biết mấy cái tiện ích họ quảng cáo khéo cả tháng các bác chả dùng,về nhà là lao vào nhà, hai dự án này hút người mua đúng là nhiều người trẻ kinh nghiệm mua nhà chưa có, nghe quảng cáo dịch vụ cộng thêm gói vay dài, chỉ cần bỏ ra mấy trăm tr ban đầu là có nhà mác Vin để ở, đợt trước em cũng xuống xem định làm một căn ở VS, xem đi xem lại quyết định k mua là hợp lý
Cơ chế dành cho sale bây giờ là 15% đã có nhà ở rồi cụ. Hơn 2 năm sau mới phải trả nốt ấy.

Vietdung1811

Xe đạp
e mua cc lần đầu đang định mua vh smart ở đây mà đọc xong chục trang cmt ở đây thấy hoang mang quá các cụ ạ, đúng là mua chung cư lần đầu cái gì cũng bỡ ngỡ thật, chả biết nên mua khu nào là hợp lý với tầm tiền 2t5 cả

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
e mua cc lần đầu đang định mua vh smart ở đây mà đọc xong chục trang cmt ở đây thấy hoang mang quá các cụ ạ, đúng là mua chung cư lần đầu cái gì cũng bỡ ngỡ thật, chả biết nên mua khu nào là hợp lý với tầm tiền 2t5 cả
Sang ngay khu đối diện vin, dreamtown coma6, 2.5 tỏi mua dc căn 3pn 121m2 ở sướng thằng người

ngockhanh1792

Xe đạp
e chính chủ có căn 2 ngủ 1 vs ở s2, full nội thất đang muốn cn, giá 1950 thôi, bác nào quan tâm ới em nha 0978 280 326

Vietdung1811

Xe đạp
Các cụ mợ mua nhà lần đầu thì em nghĩ là chỉ nên tin CDT, và sale quảng cáo khoảng 50 - 70% thôi. Vì muốn bán được hàng thì phải hot cho hay chứ ai lại chê sản phẩm mình bán.

Như cụ đọc trước các thông tin trên thớt này rồi cụ cũng sẽ rút ra được các ưu nhược điểm của dự án. Cụ thấy chấp nhận được thì cứ mua thôi. Cụ đi thớt khác, xem chung cư khác thì vẫn sẽ có những vấn đề khác như chung cư mấy năm ko có sổ, không có khuôn viên vui chơi cho trẻ con ...

Bản thân em đã bán qua các dòng chung cư dưới 1 tỷ - 2 tỷ - 7, 8 tỷ thì chung cư nào cư dân cũng có vấn đề để phản ánh cả. Chín người mười ý mà.
nhưng quả 1 hầm không có chỗ để xe oto thì căng thật, vì e xác định kiểu gì cũng sẽ mua xe

Các cụ mợ mua nhà lần đầu thì em nghĩ là chỉ nên tin CDT, và sale quảng cáo khoảng 50 - 70% thôi. Vì muốn bán được hàng thì phải hot cho hay chứ ai lại chê sản phẩm mình bán.

Như cụ đọc trước các thông tin trên thớt này rồi cụ cũng sẽ rút ra được các ưu nhược điểm của dự án. Cụ thấy chấp nhận được thì cứ mua thôi. Cụ đi thớt khác, xem chung cư khác thì vẫn sẽ có những vấn đề khác như chung cư mấy năm ko có sổ, không có khuôn viên vui chơi cho trẻ con ...

Bản thân em đã bán qua các dòng chung cư dưới 1 tỷ - 2 tỷ - 7, 8 tỷ thì chung cư nào cư dân cũng có vấn đề để phản ánh cả. Chín người mười ý mà.
Tin sale 50-70% thì đổ thóc giống ra mà ăn😂, tin cò hay gọi môi giới 20% là tốt, đội này đa số hót hay, giấu thông tin bất lợi. Cư dân họ là hiện thực đang diễn ra chả tin đi tin cò.

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
2.5 tỏi thì thiếu gì lựa chọn cụ