[Funland] Vin Smart City thế nào

VKCT4

Xe hơi
Định ko trả lời nhưng nghe giọng bố đời của bạn nên cũng phải viết vài dòng.
Hình như tư duy của bạn có vấn đề
Thế nào là ngập có khi bạn cũng không biết định nghĩa đâu nhỉ.
Ụh chung cư Vin tổ kiến vậy ông bạn ở đâu vậy cho anh em mở rộng tầm mắt. Mình ghét nhất cái loại người tưởng cho mình ngon xem thường người khác.
Đoàng hoàng thì có làm kèo 100tr xem tổng các tổ kiến của tôi hay của ông hơn nào ?
Hãy comment bằng kiến thức và bằng chứng thực tế nhé, kg phải làm cái trò chí phèo đi đố tiền "hơi" trên này, trẻ con lắm.
Ngập hay kg cư dân ở đó kg biết ah mà họ kg biết đăng nghĩ đăng lên là ngập. Vậy gọi mỹ từ là cả Vin tây mỗ này bị Đọng Nước thôi chứ kg bao giờ ngập nhé =)) =)) =))

MrChildren

Xe buýt
Hãy comment bằng kiến thức và bằng chứng thực tế nhé, kg phải làm cái trò chí phèo đi đố tiền "hơi" trên này, trẻ con lắm.
Ngập hay kg cư dân ở đó kg biết ah mà họ kg biết đăng nghĩ đăng lên là ngập. Vậy gọi mỹ từ là cả Vin tây mỗ này bị đọng nước thôi chứ kg bao giờ ngập nhé =)) =)) =))
Đúng kiểu trẻ ranh tranh luận.
Thôi ông next đi cho nước nó trong và nhớ là đừng nên coi thường người khác.

Duchung87

Xe hơi
nhìn xe cộ bị ngập của đau con xót thật. thế mới thấy bác V bán khu này quá tài

babeo

Xe điện
Xin lỗi nhé nước chỗ Vin này kg dc trong đâu nước đục lắm đấy. Nuớ như này mà kêu trong =)) =)) =))
ảnh này cũ rồi, trước khi làm Sola, và cũng rút nhanh lắm, tạnh mưa là rút chứ không úng như bên An Khánh.
Từ khi khởi công Sola thì ko thấy ngập nữa.

chinhdaongoc

Xe máy
mấy thành phần hater này bác tốn nước bọt tranh luận làm gì, block lại là xong mà :)
Hater nhưng ít ra họ nói có sách mách có chứng. Ngập rõ ràng vậy thì cãi làm sao được. Ai thấy gợn gợn thì thường là đang ở trong khu đó nên cay, hoặc là sale.

taiadau

Xe điện
Theo hình ảnh thì thấy rõ là ngập rồi, thậm chí ngập nặng vì diện rộng, tuy nhiên chắc là rút nhanh hơn chứ ko lâu như khu A geleximco

Zac18

Xe đạp
Hater nhưng ít ra họ nói có sách mách có chứng. Ngập rõ ràng vậy thì cãi làm sao được. Ai thấy gợn gợn thì thường là đang ở trong khu đó nên cay, hoặc là sale.
Em còn chưa đến khu này bao h, lại càng chả phải sale, nhưng cái ji cũng phải có phân tích nhìn nhận 2 chiều, và quan trọng nhất là thái độ nói chuyện.
Cụ này em block lâu rồi, chả phải vì tranh luận ji nhưng thấy comment nào cũng hằn học, tiêu cực về khu này. Những comment thế chả đem lại lợi ích j vì rõ ràng là đánh giá 1 chiều mang nặng tính thù hằn. Đã là hater thì mình có giải thích cũng chả thay đổi đc ji vì rõ ràng 2 bên ko cùng hệ tư tưởng ko cùng tần số, nên em khuyên bác kia khỏi cãi nhau thôi mà, tự nhiên bỏ tiền mạng mang bực vào người 🤣

Zac18

Xe đạp
bác cho ảnh không ngập. Ghi rõ thời gian chụp. Thậm chí quay video là phản biện được mà.
=))
Em đang ở nc ngoài, mà có ở nhà cũng chả làm việc ấy. Thứ 1 tốn dung lượng máy, thứ 2 thời gian ấy để mà đi kiếm tiền, đi chơi bác ạ 🤣. Chỉ là em thấy đây là cộng đồng để giao lưu, chia sẻ trên tinh thần thiện chí, nên thấy những ng mang nhiều năng lượng tiêu cực thì block thôi (quan điểm cá nhân).

Hoangvan22

Xe tải
à thấy nói khu này có xe điện của toà đưa đón dân cư ra nhà để xe nổi nên ko fai đi bộ cụ ạ - nhưng nghe vẫn bất tiện
làm cái scuter điện cất cốp, cuối ngày mang về nhà sạc pin mai lại mang ra dùng rồi lại cất cốp chiều mang về :D

TungThoc

Xe điện
Ôi dào
NGẬP thì mưa to ở đâu cũng ngập.
Nhưng mưa tạnh thì nước rút. Nếu nước rút lâu quá 1 ngày thì ảnh hưởng đến sinh hoạt nguyên ngày đó và có thể vài ngày tiếp theo đó là ÚNG.
Mưa to đường thành sông, người và xe nối nhau bơi trên đường thì là LỘI, Hà Nội thì đương nhiên phần lớn thành phố đều lội, phần nhỏ không lội. Nhưng lội xong hôm sau lại đi/chạy được là ổn rồi. Nếu lội quá 1 ngày cả đoạn đường thì đó là LỤT.
Khu nào ÚNG LỤT thì đang chê, còn NGẬP LỘI thì bình thường, chỗ nào cũng vậy trừ tầng 2 trở lên.
Sau này Taxi bay và trực thăng phát triển thành phương tiện đi lại phổ biến thì người ta sẽ không nói chuyện nước nôi thế này nữa.

richardyang

Xe đạp
Thật kg, các sale lại nhảy vào văn vở chữa cháy là nội khu kg ngập 🤣🤣🤣

em là người mua ở bác ơi, vừa về SA3 được 2 tuần thôi. như em đã nói ở trên, em nghe nói khu S4 ngập nhưng em chưa gặp, còn hôm mưa to trắng trời em lại không ra đường bác ạ. đến lúc đi qua đó thì có lẽ nước thoát hết rồi :D

Hôm nay Victoria ra hàng, giá trên dưới 80tr tuỳ vị trí và phương án thanh toán.
Dân tình vẫn khớp ầm ầm, nhiều căn có chênh.
Thị trường thật là crazy. Là môi giới khu này nhiều năm em vẫn chưa thẩm được tầm giá này [-(

babeo

Xe điện
Hôm nay Victoria ra hàng, giá trên dưới 80tr tuỳ vị trí và phương án thanh toán.
Thị trường thật là crazy. Là môi giới khu này nhiều năm em vẫn chưa thẩm được tầm giá này [-(
ngáo vô đối luôn, studio tính ra 90tr/m2 🤣

MrChildren

Xe buýt
Phân khu này tiêu chuẩn vàn giao thế nào cụ Mạnh nhỉ. So với Lumiere thì thế nào ?