Vin hôm mê trô pô lít

pandahn

Xe điện
em thì vào rồi,nhưng bác thử nghĩ xem ở khu phố cổ có mấy nhà có đất rộng mà làm dc vậy,trong khi không phải có tiền là mua được.với lại nhiều người họ thích ở dự án vì nhiều tiện ích khác nữa chứ ko đơn thuần là vị trí đẹp đâu ạ
Cụ tuổi gì mà được vào mấy nhà đó, phố cổ chỉ chém Tây nhá nhá. Ta vào lườm nguýt thôi rồi, mặc dù mấy thằng Tây balo đó chắc gì chịu chơi hơn ta nhá nhá

trantuan1101

Xe tăng
Cụ tuổi gì mà được vào mấy nhà đó, phố cổ chỉ chém Tây nhá nhá. Ta vào lườm nguýt thôi rồi, mặc dù mấy thằng Tây balo đó chắc gì chịu chơi hơn ta nhá nhá
cụ nghĩ sao lại bảo em tuổi gì,đúng là em nghèo nhưng ko có nghĩa là em ko dc theo ai đó vào hay gặp khách hàng nhé

trantuan1101

Xe tăng
em hãi nhất quả miễn phí dịch vụ 10năm. tưởng là sướng nhưng em đc mấy cậu em chí cốt làm trong vin mật báo cho; sau 10 năm phí dịch vụ gần 5tr/tháng; cụ mua ở thì vỡ mặt
em chả tin bạn nói,đến Vin bây h còn ko biết phí dịch vụ sau 5 năm như thế nào nữa là,nó sẽ tăng theo lương,điện,nước... chứ ko phải muốn tăng là tăng được cụ ạ

andang112

Xe tăng
em chả tin bạn nói,đến Vin bây h còn ko biết phí dịch vụ sau 5 năm như thế nào nữa là,nó sẽ tăng theo lương,điện,nước... chứ ko phải muốn tăng là tăng được cụ ạ
cụ chưa đọc kỹ hợp đồng của vin rồi; có nhiều điều mập mờ lắm

trantuan1101

Xe tăng
cụ chưa đọc kỹ hợp đồng của vin rồi; có nhiều điều mập mờ lắm
em bán hàng vin mãi sao ko đọc hả cụ,bất kỳ chủ đầu tư nào cũng thế thôi,đều mập mờ
nhưng em khẳng định cái phí dịch vụ là thu theo mức chung của xã hội: lương tăng thì phí dịch vụ cũng phải tăng là hiển nhiên,xăng điện tăng thì phí dịch vụ cũng tăng. ko phải muốn tăng 1 cách vô lý là tăng được

thangdc

Xe buýt
Nói thật nếu trúng vietllot 120 tỏi thì việc đầu tiên là e sẽ làm căn skyvilla ở đây sau đấy về ecopark làm căn biệt Thự 3-400m2. Thế thôi ợ. Còn biệt thự view hồ mễ trì 80 tỏi thì đúng là mua hơi bị phí :) trừ khi có vài nghìn tỷ rồi tiền chả biết làm gì :)
80 quả ko mua đc đâu cụ ...

À nếu là căn 300m thì hình như đc ạ.

Hàng Vin nó dành cho ... haizz khó giải thích lắm. Nói mãi thì cũng vẫn tranh cãi ỏm tỏi thôi, người có tiền thì vẫn cứ mua, ko có tiền thì vẫn cứ chê, hàng cũng vẫn cứ hết.

H Mễ Trì còn đúng căn liền kề, sale đang ke khách tranh nhau từng phút một.

Metropolis rất hot, và chắc chắn sẽ bán hết đấy là sự thật, bán cho ai thì ko biết nhưng chắc chắn sẽ hết. Bây giờ còn đang bán rất hạn chế, e chả biết cụ nào nói thông tin là mở bán đến lần thứ 1 chục rồi, sàn nào mở?

3 ông kẹ lớn nhất phân phối hàng Vin vẫn còn đang ngồi im chưa ý ới gì cả.

trantuan1101

Xe tăng

Hàng Vin nó dành cho ... haizz khó giải thích lắm. Nói mãi thì cũng vẫn tranh cãi ỏm tỏi thôi, người có tiền thì vẫn cứ mua, ko có tiền thì vẫn cứ chê, hàng cũng vẫn cứ hết.

Metropolis rất hot, và chắc chắn sẽ bán hết đấy là sự thật, bán cho ai thì ko biết nhưng chắc chắn sẽ hết. Bây giờ còn đang bán rất hạn chế, e chả biết cụ nào nói thông tin là mở bán đến lần thứ 1 chục rồi, sàn nào mở?

3 ông kẹ lớn nhất phân phối hàng Vinchu vẫn còn đang ngồi im chưa ý ới gì cả.
cụ nói chuẩn,h hàng chỉ còn do 1 số khách đầu tư lướt bán lại là chính.mà dự án mới khởi công đã gần hết thì đến lúc bàn giao nhà sẽ bán sạch 100%

cadan

Xe container
vấn đề là bao nhiêu người có thể mua được ở hồ hoàn kiếm bạn ạ,và đôi khi có tiền cũng ko mua được ở hồ hoàn kiếm.chỗ đẹp thì ít mà ng giàu thì nhiều.
Có nghĩa rằng vẫn khao khát lắm, cung ko đủ cầu nên đành tạo ra cung mới cầu mới. Ban đầu thì lại nói là thế mới đẳng cấp thế mới nhiều tiền.

Có những nguòi nhiều tiền và họ lại muốn ra khỏi cổng nhà là ăn đuọc bát phở ngon, vào đuọc thư viện quốc gia đọc sách, ngồi đuọc quán cà phê quen.

Đi Bentley từ Vin Mễ Trì lên Bờ Hồ hưởng thụ chăng?

Haha vắng bớt thì dân phố cổ ăn bằng gì, lấy ai chặt chém
Người ngô ngọng mới bị chặt chém.

Còn đã biết thì ăn tiêu ở phố cổ mới gọi là xứng đồng tiền bát gạo. Tức là đồng tiền ấy bỏ ra mua đuọc đúng món hàng xứng tiền, món ăn xứng miệng.

pandahn

Xe điện

3 ông kẹ lớn nhất phân phối hàng Vin vẫn còn đang ngồi im chưa ý ới gì cả.
Mễ Trì đúng là nhiều người có tiền cũng không mua được, phải ưu tiên quan hệ trước.

pandahn

Xe điện
Có nghĩa rằng vẫn khao khát lắm, cung ko đủ cầu nên đành tạo ra cung mới cầu mới. Ban đầu thì lại nói là thế mới đẳng cấp thế mới nhiều tiền.

Có những nguòi nhiều tiền và họ lại muốn ra khỏi cổng nhà là ăn đuọc bát phở ngon, vào đuọc thư viện quốc gia đọc sách, ngồi đuọc quán cà phê quen.

Còn đã biết thì ăn tiêu ở phố cổ mới gọi là xứng đồng tiền bát gạo. Tức là đồng tiền ấy bỏ ra mua đuọc đúng món hàng xứng tiền, món ăn xứng miệng.
Lắm chuyện. Các cụ nói "nhất cận thị..". Phố cổ không có dân tứ xứ đến mua bán thì dân ở đó sống bằng gì. Giá đất có cao thế không. Nhiều người may mắn được thừa hưởng mảnh đất phố cổ, vừa muốn có tiền vừa muốn yên bình như hà nội xưa, nghe chối.

MAVI

Xe tăng
Update hôm nay cho các cụ quan tâm, lên cũng nhanh.

trantuan1101

Xe tăng

Nói thật em ko muốn bàn chuyện với bác nữa,bác có tiền có vài trăm tỉ thì cứ lên phố cổ làm căn nhà phố sáng sáng thể dục quanh hồ,uống cà phê quen thôi.

cadan

Xe container
Cụ panda, đến Time Square giữa New York xem giá đất bao nhiêu. Cách đó 15km giá bao nhiếu.

Phuc phận của những gia đình sống ở phố cổ, thì ra cũng khiến nguoi này nguòi kia gato thế đay.

Gỉa sử gặp người sống ở phố cổ bằng việc bỏ ra hàng nghìn cây vàng thôn tính hết các hộ trong một số nhà hoặc vài số nhà thì người ta còn gato thế nào nhỉ.

Hay lúc đó lại nhớ tới truyện về chú cáo nào đó, thở dài quay đi : Chùm nho ấy còn xanh lắm.

thangdc

Xe buýt
Cụ panda, đến Time Square giữa New York xem giá đất bao nhiêu. Cách đó 15km giá bao nhiếu.

Phuc phận của những gia đình sống ở phố cổ, thì ra cũng khiến nguoi này nguòi kia gato thế đay.

Gỉa sử gặp người sống ở phố cổ bằng việc bỏ ra hàng nghìn cây vàng thôn tính hết các hộ trong một số nhà hoặc vài số nhà thì người ta còn gato thế nào nhỉ.

Hay lúc đó lại nhớ tới truyện về chú cáo nào đó, thở dài quay đi : Chùm nho ấy còn xanh lắm.
Bđs ở Mẽo và ta rất khác nhau cụ nhé.

E tư vấn khách chả bao h lấy hồ cụ rùa làm tiêu chuẩn. Nhưng tiêu chí trung tâm văn hoá kinh tế nó vẫn chiếm lĩnh phần rất lớn trong tâm lý người mua.

Và tâm lý thì ta vs tây ko giống nhau cụ ạ. Giá tiền cũng khác nhau ở chỗ đó.

Chung quy là sao, là có tiền thì mua ko có thì thôi.

cadan

Xe container
Khac dư lào cụ giảng cho anh em mở mang đầu óc xíu.

Có cái này đúng như 2+2=4. Có tiền thì mua ko có thì thôi. Trong truòng hợp này, biến tấu một xíu. Có tiền thì mua 1 trong 36 phố Hàng. Hỏi nhà ở đâu, nhà em Hàng Đào. Ko thì mình ra làm công dân Mễ Trì. Hà Nội cả mà

Bđs ở Mẽo và ta rất khác nhau cụ nhé.

E tư vấn khách chả bao h lấy hồ cụ rùa làm tiêu chuẩn. Nhưng tiêu chí trung tâm văn hoá kinh nó vẫn chiếm lĩnh phần rất lớn trong tâm lý người mua.

Và tâm lý thì ta vs tây ko giống nhau cụ ạ. Giá tiền cũng khác nhau ở chỗ đó.

Chung quy là sao, là có tiền thì mua ko có thì thôi.

cadan

Xe container
Cảm ơn cụ, ko thì anh e cứ nhìn trên giấy tưởng tuọng nhà cách đuòng xa lắm.

Khổ, cuối năm xe đông, chiều nào cũng thấy các chúu áo vàng áo xanh đứng toát mồ hôi hai đầu dốc. Xe ùn ứ cả lại.

Hình dung thử ba năm nữa 6000 nguòi vào ở, cộng 1 truòng học, cộng 2 toà văn phòng thì còn thế nào?

Hay cứ giờ tan tầm ta tránh ra đường, ngồi trên penhouse tòa M3 nhòm xuống chân, gảy ghi-ta bài: Phố nhỏ ngõ nhỏ nhà tôi ở đó...

Update hôm nay cho các cụ quan tâm, lên cũng nhanh.

pandahn

Xe điện

Em nói thế mà cụ luận ra được là gato thì cũng chịu cụ. Suy nghĩ thoáng lên tý cụ nhé. Cụ nên nhớ dân chợ buôn bán được là do dân tứ xứ đến nuôi đấy, nó do lịch sử để lại thôi. Dân ở đó nên cảm ơn họ mới phải đạo.

Mà nói thật nếu cụ có lý lẽ gì nói lại được thì hẵng nói. Còn ngồi đó nghĩ rằng mình thuộc tầng lớp người khác phải gato thì chung quy cũng chỉ là trong suy nghĩ của cụ thôi, cụ Hà nội bẹn à. Cụ cố lên tý nữa thì đạt tinh hoa của người Hà nội gốc. Lúc đó cụ nói gì thì ai cũng xin chịu.

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Khổ, ngắm nho xanh nhiều nên hình như có người não bắt đầu sản ra những chữ mất vệ sinh.

Ko cần Hanoi gốc cũng đừng nghĩ vì thế nguòi ta chấp với mình. "Suy nghĩ thoáng lên một tí cụ nhé".

Nói như cụ thì khu Mânhattan, đại lộ số 5, khu DarlingHabour ở Sydney, quận 13 ở París, khu Hong Kong ở Hong Kong (chứ ko phải Thím Xa Chổi nhé) tất thảy đều phải cảm ơn toàn thế giới đã đến thăm ho.

Những giá trị nào khiến hàng triệu nguoi mơ uoc đến những cái "Tim" của thành phô?

Ai đến Hanoi rồi về khoe là e đã check in ở khu Trung tâm Hội nghi QG?

Chuyên ai đó bằng lòng với giá trị văn hóa mới, kiểu đã là nhà ở ngoài vành đai 3 nhưng đuọc kèm gym, bể bơi, siêu thí...co ai buồn chê bai đâu nhỉ. Chỉ có những người vin vào đó để tỏ ra ngang cơ với nhũng giá trị hình thành hàng trăm năm qua, thì mới nên tự thấy buồn cười...

Cac sale cũng vậy, ra sưc nâng bi cho những khu mất vài chục năm nữa mới ngấm đuọc cái chất giản dị mà vẫn hào hoa (đôi khi là hơi ngông) của Hanoi, bằng cach cho rằng cứ phải mua hàng của mình mới là nguòi có tiền. Nên xem lại kiến thức và cach bán hàng thì sẽ thuận lợi hơn.

Em nói thế mà cụ luận ra được là gato thì cũng chịu cụ. Suy nghĩ thoáng lên tý cụ nhé. Cụ nên nhớ dân chợ buôn bán được là do dân tứ xứ đến nuôi đấy, nó do lịch sử để lại thôi. Dân ở đó nên cảm ơn họ mới phải đạo.

Mà nói thật nếu cụ có lý lẽ gì nói lại được thì hẵng nói. Còn ngồi đó nghĩ rằng mình thuộc tầng lớp người khác phải gato thì chung quy cũng chỉ là trong suy nghĩ của cụ thôi, cụ Hà nội bẹn à. Cụ cố lên tý nữa thì đạt tinh hoa của người Hà nội gốc. Lúc đó cụ nói gì thì ai cũng xin chịu.

Chỉnh sửa cuối:

thangdc

Xe buýt
Khac dư lào cụ giảng cho anh em mở mang đầu óc xíu.

Có cái này đúng như 2+2=4. Có tiền thì mua ko có thì thôi. Trong truòng hợp này, biến tấu một xíu. Có tiền thì mua 1 trong 36 phố Hàng. Hỏi nhà ở đâu, nhà em Hàng Đào. Ko thì mình ra làm công dân Mễ Trì. Hà Nội cả mà
Khác ở vấn đề pháp lý. Cụ thử tuồn tiền đi mua cái gì ở Mẽo xem, tiền của cụ còn bị soi chán chê. Phát hiện ra dấu hiệu rửa tiền là chỉ có 1 đi ko trở lại nhé.

Em cũng có "phúc phận" dòng họ sinh ra ở Hàng Bạc k biết có đc gọi là phố cổ k. Nhưng bảo bỏ trăm tỷ ra mua 1 căn nhà vừa xuống cấp vừa xếp hàng đi vệ sinh thì nói thật e thấy chả hợp lý :))

Em ko nâng bi sản phẩm. Uh mà thôi cứ cho là nâng bi đi. Công trình mới thì phải xây ngoài là dĩ nhiên rồi. Ai dám đệ trình đập cái phố cổ đi để xây lại chứ. Cố mãi mới vào đến Giảng Võ.

Các bác ấy ấy về The Manor Mỹ Đình sống đợt trc chắc cũng toàn người ko biết dùng tiền. Nếu phố cổ đáng sống vậy bọn Hàn xẻng với Tây nó chui hết vào đấy ở rồi, tội gì phải chui về Mỹ Đình với tận Quảng An quảng bá làm gì cho nhà quê.

Hàng xóm nhà em đầy nhà khổ bỏ mẹ :)) muốn đi lắm rồi mà khổ chưa ai hỏi mua nhà. Hỏi thì ko dám bán rẻ mà đắt thì chả ai mua. Ko báu bở gì đâu cụ.