Vin Đại Mỗ dừng thi công

elevonic

Xe lăn
Bên Vin Sportia dừng các toà V1,2,3, D12 từ cos0 trở lên, làm nốt phần móng, hầm...
V1,2,3,8,9, D10,11,12 tháo cẩu tháp, vậy là dừng cũng khá lâu đấy

Justforfuntoo

Xe container
Hic, hồi đầu có bé bđs.vin bán đại mỗ bảo e giá trên 30 e bảo e để đấy cho a.vượng ở. Giá tít đằng xa phi vào nội đô mất bao thời gian trong khi giá ở trên trời. Cái gì nó cũng có giá của nó nhưng vẫn phải theo khu vực. Chắc e nghĩ bán đc mấy cái ở trung tâm giá ngút trời mây như metropolis, skylace.... Toàn 10 tỏi 1 căn ông ấy nghĩ vớt hết đc tiền thiên hạ
Mấy cái metro, skyfake đắt là do vị trí
Ví dụ metro vị trí độc địa, quanh khu đấy làm gì có cái chung cư nào được phép mọc lên, nên nó đắt ở cái vị trí
Ông ý bán được giá 100tr ở đấy nên nghĩ giảm xuống 3x ở xa xa cũng có fan cuồng mua, ai dè tự tin quá, đánh giá sai thị trường

kleiner

Xe hơi
Có cụ sale nào đi qua xác nhận giùm.
Theo em được biết thì Vim sờ ti chỉ có nhà để xe 5 tầng, ko có hầm.
Cư dân Vim phi lên tầng 5 gửi xe rùi chạy marathon dưới mưa bão để về căn hộ đẳng cấp Xanh ga bo hehe
Em tưởng nó giống ôchát xinhpo hay đâu đó. Các tòa nhà công cộng vuni vinmec vơi tttm thì liên kết với nhau đi bộ có điều hòa mà. Nên cần gì oto

Phichzin

Xe buýt
E thấy trong thớt Vin e lập ở box Xây dựng - Bất động sản thì có cụ còm là
"Chính xác là tạm dừng thì công phần trên những tòa đã làm xong cos 00, còn tầng hầm, các tòa chưa xong cos 00 cùng các hậ tầng khác (đường xá, trung tâm thương mại...) vẫn làm bình thường cụ nhé!

Nguyên nhân việc tạm dừng này là do VinCity nay đổi thành Vinhomes, họ đang cơ cấu lại sản phẩm, sửa đổi layout tòa nhà cho phù hợp với định hướng mới. Khi nào thay đổi xong thì sẽ tiếp tục thôi, chứ theo em biết không phải là do vấn đề pháp lý."

"Dừng để thay đổi lại thiết kế thành chung cư cao cấp, điều chỉnh chiều cao mỗi tầng thêm 10cm, thay đổi thiết kế để có những căn 3,4 phòng ngủ.
Cụ k rõ thì đừng đưa pháp lý lên đây ảnh hưởng đến doanh nghiệp. Hôm trước Vinaconex vì 1 cái quyết định vớ vẩn mà cổ phiếu giảm sàn mất 1200 tỷ đấy."
Em xác nhận vụ này. Em đang ở trỏng

pisces_hn

Xe container
Bạn em nó cũng thích Vincity lắm, canh me mãi, đến lúc công bố giá bán thì cậu chán, sau nó mua 100m2 khu Phố Nối có 400tr chia lô đàng hoàng, chuẩn bị xây nhà tính ra cũng 1 tỷ. Mấy mạn ngoại thành toàn công nhân khu công nghiệp, một số ít lương lậu khá thôi, 1 tỷ to lắm không như trong phố.

vuongktd

Xe hơi
Mỗi cụ nói một đằng, người lông dân như em biết nên tin vào ai? ;))
Mấy cụ trên em không biết lấy thông tin từ đâu , chứ trên báo cáo tài chính thì vietcombank là 1 trong các chủ nợ của vin, tổng vay nợ dài hạn và ngắn hạn hơn 1k tỷ, cụ xem chi tiết ảnh đính kèm

Dan du an

Xe ba gác
Hic, hồi đầu có bé bđs.vin bán đại mỗ bảo e giá trên 30 e bảo e để đấy cho a.vượng ở. Giá tít đằng xa phi vào nội đô mất bao thời gian trong khi giá ở trên trời. Cái gì nó cũng có giá của nó nhưng vẫn phải theo khu vực. Chắc e nghĩ bán đc mấy cái ở trung tâm giá ngút trời mây như metropolis, skylace.... Toàn 10 tỏi 1 căn ông ấy nghĩ vớt hết đc tiền thiên hạ
Nó vớt được quá đi chứ, trong xã hội này có tiền là sẽ có quyền, khác gì thằng có mặt mũi đến dự tiệc, nó đứng một góc thì cũng có cả lũ xông ra hỏi chuyện.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mấy cụ trên em không biết lấy thông tin từ đâu , chứ trên báo cáo tài chính thì vietcombank là 1 trong các chủ nợ của vin, tổng vay nợ dài hạn và ngắn hạn hơn 1k tỷ, cụ xem chi tiết ảnh đính kèm

Cảm ơn cụ, chắc cụ Havo chưa có đọc qua tài liệu này.

tieudaovnt

Xe tăng
Ngày nào em cũng đi làm qua, vẫn thấy làm ầm ầm mà nhỉ. Có khi TTTM ở chỗ cầu vượt Tây Mỗ cuối năm nay là khai trương cũng nên, thi công rầm rộ lắm. Chỉ có khu phía bắc đại lộ thấy tháo biển Vincity, dự là bán cho đội Nhật Hàn gì rồi

trốn nợ

Xe buýt
Chắc đợi bán hết hàng giá cao ở bên Gia lâm đã, chứ ko làm bên đại mỗ thì gia lâm bán sao đc

Xechaybangcom

Xe điện
Tôi trả lơi cho câu hỏi liệu Vin có thiếu tiền ko mà? Không thiếu thì có nghĩa là thừa, thừa tiền còn đi vay làm gì?

Có link ở cmt của tôi đấy cụ.
Nói chung là nói với cụ chán lắm, cụ không hiểu về tài chính tốt nhất là không nên phát biểu thiếu với thừa ở đây.

starview

Xe tăng
Hy vọng là do điều chỉnh lại thiết kế nên tạm dừng để các thiết kế mới được duyệt. Em không nghĩ là Vin thiếu tiền đâu. Ngoài VCB, BIDV thì Tech còn là bồ ruột của Vin ấy chứ.
Vin dừng thì ảnh hưởng ngay và luôn là giá đất các khu lên nhờ ăn theo trong thừoi gian qua.

Xechaybangcom

Xe điện
Cái thằng nó k đi vay mà vẫn có dòng tiền ngon nó còn giỏi gấp mấy lần thằng thằng đi vay đó, cụ cứ ngồi đấy mà chê nó dở hơi. Thời này là thời của dòng tiền chứ k phải thời của tổng tài sản, vấn đề của Vin là giờ đang bị tắc dòng tiền ở các sản phẩm mới như Vincity, oto...
Cụ chỉ giùm xem thằng nào không đi vay.

Dan du an

Xe ba gác
Hy vọng là do điều chỉnh lại thiết kế nên tạm dừng để các thiết kế mới được duyệt. Em không nghĩ là Vin thiếu tiền đâu. Ngoài VCB, BIDV thì Tech còn là bồ ruột của Vin ấy chứ.
Vin dừng thì ảnh hưởng ngay và luôn là giá đất các khu lên nhờ ăn theo trong thừoi gian qua.
Giờ nó hắt hơi thật thì khối cụ cũng vãi cả nhái nhỉ

ducbinh94

Xe tăng
E thấy trong thớt Vin e lập ở box Xây dựng - Bất động sản thì có cụ còm là
"Chính xác là tạm dừng thì công phần trên những tòa đã làm xong cos 00, còn tầng hầm, các tòa chưa xong cos 00 cùng các hậ tầng khác (đường xá, trung tâm thương mại...) vẫn làm bình thường cụ nhé!

Nguyên nhân việc tạm dừng này là do VinCity nay đổi thành Vinhomes, họ đang cơ cấu lại sản phẩm, sửa đổi layout tòa nhà cho phù hợp với định hướng mới. Khi nào thay đổi xong thì sẽ tiếp tục thôi, chứ theo em biết không phải là do vấn đề pháp lý."

"Dừng để thay đổi lại thiết kế thành chung cư cao cấp, điều chỉnh chiều cao mỗi tầng thêm 10cm, thay đổi thiết kế để có những căn 3,4 phòng ngủ.
Cụ k rõ thì đừng đưa pháp lý lên đây ảnh hưởng đến doanh nghiệp. Hôm trước Vinaconex vì 1 cái quyết định vớ vẩn mà cổ phiếu giảm sàn mất 1200 tỷ đấy."
Cụ viết muốn thay đổi tk là thay đổi được luôn thì chắc a V là GĐ SXD

bantaitulai

Xe tăng
Website
medistar.com.vn
Các cụ cứ nháo hết cả lên! Chỉ tạm dừng thi công do thay đổi thiết kế thôi mà. Cứ bình tĩnh em cọc rồi chờ tháng 5 này kỳ hợp đồng chính thức thôi