[Funland] Viettel yêu cầu thông tin thuê bao chính xác thì đến điểm giao dịch để xác nhận

Hương Vi

Xe máy
Website
giaydantuonghanquoc.net.vn
Em thì chưa thấy gì, cơ mà dùng viettel nhiều lúc cũng rắc rối thông tin chính chủ này nọ thật . Em có trường hợp định đăng ký quả sim trả sau, xong nó tra thông tin hỏi han các kiểu bảo em đang nợ cước trả sau từ năm 2010 là hơn 500k , mà em cũng chả biết là năm đó em dùng trả sau khi nào mà bị lưu thông tin trên tổng , không biết ngày trước có cái dịch vụ gọi 10p đầu miễn phí gói trả sau có ông anh ông em nào lấy thông tin của mình đăng ký không mà bây giờ tự nhiên cái dính vào hồ sơ không trong sạch trên tổng đài viettel nữa chứ .
Mà em thấy có cụ bảo là đăng ký chính chủ kiểu gì mà phải đến tận nhà xác mình vậy, cứ như đi vay ngân hàng ấy nhỉ .

hanuhanu

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa được nhân viên đến tận nhà alo xuống xác nhận địa chỉ đây. Chắc đợt này quyết tâm càn quét sim rác rồi.

Dungmetri

Xe đạp
Số 9 Ngõ 138 Mễ Trì Thượng Nam Từ Liêm Hà Nội
Website
remcuadephanoi.com
Làm ăn thế này thì quá là phiền phức . Người ta đã đúng thông tin cá nhân chính chủ rồi thì thôi, lại còn phải đến cửa hàng của viettel để xác nhận, làm thế có khác gì bắt tội người dân, người ta còn phải đi làm ăn đi kiếm cơm nuôi cái mồm nuôi gia đình các kiểu chứ có phải rảnh rỗi đâu . Tính ra cả nước mà làm thế thì tốn kém lãng phí bao nhiêu là tiền của . Chả hiểu chúng nó làm ăn kiểu gì nữa nhỉ

doctor103

Xe điện
về điện thoại không rõ ra sao
còn mảng internet mạng mẽo em thấy thằng vt này ổn
chả là mấy hôm trước wifi nó dở chứng
gọi kĩ thuật đến xử lý. họ thấy cục moderm cũ bèn thay cho cục mới. quý hóa quá.
dư ra bộ nguồn giờ nghĩ xem chế cháo đc gì hông.
họ sót và thiếu trách nhiệm thì có, thiết bị cũ có thể có lỗ hổng, nguy cơ, rủi ro bảo mật, nếu cụ không gọi kỹ thuật thì có thể sống chung với lũ. Nếu có trách nhiệm thì đã rà soát tất cả rồi thấy ai cũ thì thay chứ không cần chờ khách gọi. Mà như thế này có thể đội kỹ thuật cũng được tính kpi nữa

Chỉnh sửa cuối:

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng nhận được tin nhắn này. Mà rõ ràng số em đang dùng là cccd gắn chip. Chả hiểu ông viettel này làm ăn kiểu gì. Phiền nhiễu thật.

xangdaybinh

Xe máy
Em vừa tra thông tin thì có số lạ đăng ký bằng CCCD của em. Giờ em ra trung tâm huỷ số lạ đó được không các cụ?

chickbong

Xe hơi
Nhà mạng đang lập lại trật tự sau thời kỳ hỗn mang
Các bác ủng hộ chút đi. Đừng làm khó nhau nữa

cunglatruong

Xe container
VNPT cũng vậy. Nói chung VN còn lâu lắm mới là nền kinh tế TT được.

cunglatruong

Xe container
Nhà mạng đang lập lại trật tự sau thời kỳ hỗn mang
Các bác ủng hộ chút đi. Đừng làm khó nhau nữa
tự nhiên số CCCD của mình mà ng khác đk là lỗi nhà mạng chứ của phải ng dùng đâu mà phải ra điểm dg. tư duy nô lệ nhồi sọ như rứa thì sao mà pt được. muốn đk sim ngoài chụp căn cước còn phải chụp hình tại chỗ còn khó hơn làm cccd nhé . tôi bị 2 sim lạ tổng đài gọi tôi ra điểm dg ko thì 30/3 khóa sim :) tôi say déo. thách cụ nhà mạng dám cắt . :)) hôm nay 5.4 sim vẫn chả bị cắt . Cắt tôi kiện cho vỡ mồm :)

DaDieuchienxu

Xe container
tự nhiên số CCCD của mình mà ng khác đk là lỗi nhà mạng chứ của phải ng dùng đâu mà phải ra điểm dg. tư duy nô lệ nhồi sọ như rứa thì sao mà pt được. muốn đk sim ngoài chụp căn cước còn phải chụp hình tại chỗ còn khó hơn làm cccd nhé . tôi bị 2 sim lạ tổng đài gọi tôi ra điểm dg ko thì 30/3 khóa sim :) tôi say déo. thách cụ nhà mạng dám cắt . :)) hôm nay 5.4 sim vẫn chả bị cắt . Cắt tôi kiện cho vỡ mồm :)
Cụ nói quá chuẩn!
Đâu phải K.H ko hợp tác? Lần nào cũng bỏ công ăn việc làm ra điểm GD chầu chực, khai báo + chụp ảnh chân dung các kiểu, rồi 1 thời gian sau bỗng thấy sim mình có chủ lạ hoắc!
Lỗi này ko thuộc về K.H mà do hệ thống quản lý của nhà mạng có vấn đề. Mối quan hệ này ko bình đẳng. Tôi đóng tiền cho anh để được anh phục vụ tốt nhất có thể, chứ ko phải để chuốc lấy những phiền toái do lỗi từ anh. Thế thôi.

poiuy

Xe ba gác
Ý là nó cắt 2 cái sim lạ kia ấy chứ cắt gì sim chính của cụ.

tuan281085

Xe cút kít
Website
www.otofun.net
Em vừa tra thông tin thì có số lạ đăng ký bằng CCCD của em. Giờ em ra trung tâm huỷ số lạ đó được không các cụ?
Cụ yêu cầu tổng đài nó hủy việc gì phải ra trung tâm cho mất thời gian ạ.

tuan281085

Xe cút kít
Website
www.otofun.net
Em muốn huỷ số đó luôn chứ không phải chỉ huỷ liên kết thì có được không ạ? Nếu được thì có phải ra cửa hàng cũng không sao.
Cụ ko liên quan gì thì yêu cầu nhà mạng tự chuyển/hủy số đó khỏi giấy tờ của Cụ. Trước cháu cũng bị gọi yêu cầu lúc ấy nhà mạng còn xin cho thời gian để xử lý. Lúc xong còn phải gọi điện báo cáo kết quả lại cho cháu.

datinh

Xe container
họ sót và thiếu trách nhiệm thì có, thiết bị cũ có thể có lỗ hổng, nguy cơ, rủi ro bảo mật, nếu cụ không gọi kỹ thuật thì có thể sống chung với lũ. Nếu có trách nhiệm thì đã rà soát tất cả rồi thấy ai cũ thì thay chứ không cần chờ khách gọi. Mà như thế này có thể đội kỹ thuật cũng được tính kpi nữa
nhẽ cũng gần 10 years rồi ạ. em cứ nghĩ là bền chứng tỏ tốt :D . nay mới được cụ thông lão cho.

cunglatruong

Xe container
Ý là nó cắt 2 cái sim lạ kia ấy chứ cắt gì sim chính của cụ.
Sim chính bụp luôn . Cơ mà e thách . Cắt e kiện vỡ mồm . 6/3 rồi chưa cắt. E hỏi Cụ dk sim tụi nó fake cccd e OK nhưng chụp chân dung tại quầy sao mà fake được.
So, lỗi thuộc nhà mạng . Ở các nước văn minh nó kiện sập tiệp luôn chứ ở đó hù dọa e. Gặp ngay e là xe ôm công nghệ lâu năm nữa :( e Ko hù ng khác thôi chứ ở đó dọa e :)

Mr.Chem

Xe điện
Em 2 số vt chính chủ và cũng đc thông báo như các cụ. Cũng thấy cực kỳ vô lý vì cả 2 số đã dùng lâu và lúc đăng ký hay cập nhật đều CMT chính chủ.

altis_oldman

Xe tăng
Chào các cụ,
Nếu em nhớ ko nhầm thì đã vài lần khai báo sim chính chủ đối với các nhà mạng. Vậy mà mấy hôm nay mạng Viettel lại yêu cầu chủ thuê báo đến điểm giao dịch để xác nhận nếu thông tin đã chính xác ???.
Theo các cụ như vậy có phải cố tình làm phiền khách hàng hay không? Có cụ nào dùng mạng Viettel nhận được tin nhắn này chưa ạ?
có cháu ạ, thông tin cực chuẩn vẫn bắt đến xác nhận mới đc sử dụng:

[TB] Thông tin thuê bao 8.........5: Họ tên: N----------G, ngày sinh: 0---------5, CMND/CCCD/Hộ chiếu: 0---------------2. Theo yêu cầu của Bộ TTTT, Quý khách cần xác nhận thông tin trước ngày 15/04/2024:
1. Nếu thông tin chưa chính xác, Quý khách truy cập https://viettel.vn/s/chtt hoặc mang CCCD/Hộ chiếu đến điểm giao dịch Viettel để cập nhật lại.
2. Nếu thông tin đã chính xác, Quý khách mang CCCD/Hộ chiếu đến điểm giao dịch Viettel để xác nhận sử dụng. Quý khách bỏ qua tin nhắn này nếu đã thực hiện. Chi tiết LH 198 (0đ). Trân trọng!