[Funland] VietNamNet thu phí phiên bản đặc biệt

Các bác đã sẵn sàng trả phí để đọc báo trực tuyến chưa?

• Không trả, không đáng

Lượt chọn: 77 91.7%
  • Sẵn sàng trả phí

Lượt chọn: 7 8.3%

• Tổng bình chọn
    84

AkiraBin

Xe tăng
bển chuyên sâu với chất cao sao em ko rõ, chứ báo với tin online ở vn thì nhẽ phải trả thêm tiền cho thằng đọc thì hợp hơn
Phải làm mới mình, làm chất lượng để thu hút như đám Youtube mới giỏi, cần đếch gì thằng nào xem trả phí, chỉ cần ăn QC thôi.
Nói nghe hơi đắng, nhưng giờ mà bán gói cước để được chửi thì mới đắt hàng.
Báo mạng không theo kịp mạng xh, họ cũng phải xoay sở để tồn tại nhưng hướng đi này có vẻ hơi khó ăn ở VN.

Em thấy một số tờ báo điện tử đã áp dụng gói thu phí những nội dung chuyên sâu, chất lượng cao (cao đến đâu chưa biết vì em chưa mua) mặc dù người dùng đã phải trả phí thuê dịch vụ Internet rồi (như tờ Vietnamnet đã áp dụng). Một hình thức tương tự TH cab đã làm, đối với những chương trình thể thao hấp dẫn chỉ có ở những kênh với gói dịch vụ đắt tiền hơn kênh cab thông thường.

Có cụ ofer nào mua những gói dịch vụ như vậy của báo Online chưa? Nhiều tờ báo điện tử trước đây được coi là chất lượng, sau thời gian bắt đầu tự mình thành lá cải dần. Việc thu thêm phí độc giả bằng gói chuyên sâu có phải là hướng đi tốt hơn không.

Xin ý kiến các cụ thông thái

View attachment 6479115
Em thì nhất trí trả phí để có nội dung tốt, chất lượng chuyên sâu để xem. Cái gì free cũng phải dính cả mớ thứ đi kèm nên thực ra chả có gì là free cả. Thà là 1 câu mất tiền rồi ko phải mất thêm gì nữa, chấp nhận đc.

acjs

Xe tăng
Xu hướng rồi, dần các cụ cũng phải quen thôi. Vấn đề là chất lượng tin tức nó phải tương xứng.

AkiraBin

Xe tăng
Báo đã bán lấy tiền thì họ kiểu gì cũng phải làm cho chất lượng, không thì sau sẽ chẳng ai bỏ tiền ra nữa.
Đấy là mục tiêu lý tưởng, nhưng thật khó để làm được khi mxh phổ biến như hiện nay.
E rằng chưa đủ trình để ra dc bài báo đáng đọc để trả tiền.
Đúng là thời thế thay đổi . Vậy mà thời xưa dân ta vẫn bỏ tiền mua báo giấy khơ khớ cụ nhỉ, (trong đó có em đặt định kỳ tờ ANTG)

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Mấy cái về đề tài khoa học hoặc kiến thức muốn chuyên sâu mất tiền thì ok.
Chứ với báo chí đề tài xã hội thì chịu, chả ai lượng hoá được chuyên sâu nó là gì. Các bài phân tích có thể đúng với bối cảnh này, trong bối cảnh khác thì sai bét.

tuongcap

Xe buýt
Em cũng nghĩ như cụ, thua hết tin Hot trên mạng xh..

+ Em cũng nghĩ là xu hướng, nhưng số ít người quan tâm mảng này,
+ Còn việc nhà mạng họ thu phí dv internet là đúng, nhưng báo phải hay mới ăn được tiền QC và sống bằng nó...muốn thu tiền gói dv chất lượng thì nội dung phải thật sự chất lượng chứ chủ yếu mua tin về dịch rồi đăng thì em nghĩ cũng không ổn.
Đúng là xu hướng chung nhưng con người họ Lều làm được theo xu hướng chắc đếm trên đầu ngón tay cụ ah

AkiraBin

Xe tăng

AkiraBin

Xe tăng
Cứ thu phí đi em ủng hộ, giống như ngày xưa TV xem bằng ăng ten xương cá không mất phí, sau này chuyển sang thu phí rồi cũng quen và chấp nhận cả mà.
Nhu cầu trả phí đọc báo mạng em nghĩ không cao như xem TV, có sự phân loại cao về nhu cầu, nên cá nhân em nghĩ người cần mua tin cũng không nhiều.
trả phí xong vẫn phải xem đống quảng cáo :))
Chắc gói có phí thì không chứ ạ? hay cụ có mua rồi đấy ?

AkiraBin

Xe tăng
Em thì nhất trí trả phí để có nội dung tốt, chất lượng chuyên sâu để xem. Cái gì free cũng phải dính cả mớ thứ đi kèm nên thực ra chả có gì là free cả. Thà là 1 câu mất tiền rồi ko phải mất thêm gì nữa, chấp nhận đc.
Em cũng nhất trí với quan điểm của bác (cũng tương tự em từng bỏ phí mua App có phí làm video có chất lượng hơn thay vì dùng app miễn phí) . Nhưng với báo tin (em nhấn mạnh là báo tin tức) thì em thấy vẫn chưa cần thiết phải bỏ phí mua trong hàng ngàn tờ online hiện có.
Xu hướng rồi, dần các cụ cũng phải quen thôi. Vấn đề là chất lượng tin tức nó phải tương xứng.
Chắc cũng phải mua khi ngừng cũng cấp dịch vụ fee, chắc còn xa cụ nhỉ (như mình mua báo giấy ngày xưa)

Tookies

Xe điện
Từ hồi có cái premium giúp em bỏ được thêm 1 tờ lá cải :))
Xem giật title là biết chả khác mịa gì mấy tờ free. Toàn phân tích tào lao, kiến thức chuyên môn thì nát - lâu lâu lại cho seeder đi quăng xương tạo dư luận :))

Chỉnh sửa cuối:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Hồi còn Nguyễn Anh Tuấn thì VNN là một tờ báo/tuần báo đáng đọc, đáng chờ đợi.
Giờ thì không xứng đáng so với giấy cuộn.
Tôi giống ông này, thời đó đọc các bài chính luận rất ok, sau đấy mất chất giống như hàng chợ tân thanh lạng sơn í. Nhiều mục nhảm. Chắc ổn lúc đầu rồi sau lại nhảm thôi.

AkiraBin

Xe tăng
Tôi giống ông này, thời đó đọc các bài chính luận rất ok, sau đấy mất chất giống như hàng chợ tân thanh lạng sơn í. Nhiều mục nhảm. Chắc ổn lúc đầu rồi sau lại nhảm thôi.
Có phải mỗi cụ giống cụ trên đâu...Đang định còm với cụ thì cụ bị Xì hơi rồi, nên em xin rút cho lành ạ :))

Napolong

Xe điện
Dùng freemium phải hiểu cách thực hiện nó, không thì hiệu quả cũng kém đi nhiều.

Ví dụ là log mail để xem free 1 tháng, $1 để xem 3 tháng đầu, hoặc ngày X sẽ có 3 bài freemium được xem free, đọc xong lấy phản hồi người đọc xem có đáng trả phí không etc...

nằm giữa hai trạng thái xem free và trả tiền, nếu không chỉ dựng mỗi bức tường trả phí thì nhiều chí sĩ sẽ nhảy vào tường và rơi xuống biển.

DVG

Xe điện
" Xi i âu " của báo đang du hành vũ trụ :))