[Funland] VietNamNet thu phí phiên bản đặc biệt

Các bác đã sẵn sàng trả phí để đọc báo trực tuyến chưa?

• Không trả, không đáng

Lượt chọn: 77 91.7%
  • Sẵn sàng trả phí

Lượt chọn: 7 8.3%

• Tổng bình chọn
    84

vitngoc

Xe điện
Báo nhân dân còn đc, dù nhiều cụ thấy rất khó tin :D

MiTa

Xe lăn
E chưa lần nào đọc báo ND cả giấy lẫn dt.

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Bài nào hay các bác thu phí, đại chúng không được thưởng lãm
Các bài free của nhân dân, vietnamnet công lại toàn là chín trị với tư tưởng. Còn gì mà coi
Vậy là đại chúng không sẵn sàng trả phí sẽ chuyển qua face và các báo khác
Các cán bộ hưởng lương nhà nước có còn làm tốt vấn đề tuyên truyền, bán sát quần chúng nữa không nhể
E coi vnexpress số 1, soha 2, vietnamnet số 3, .... nay thế thì bb vnnet

RubynamitnA

Xe điện
Thế cụ nghĩ truy cập vào báo mạng hay diễn đàn này là miễn phí à?

phamhungbs

Xe điện
Đối với báo điện tử áp dụng hình thức thu phí, thoạt nhìn có vẻ văn mình, nhưng đối với việc đưa tin bài và chất lượng như hiện nay, theo em, là cần làm cẩn thận không có báo húng quá thì mất dạng luôn vì có ai thèm đọc đâu. Nếu áp dụng rộng rãi thì em sẽ quay lại thói quen sống chậm hơn một chút là đọc báo giấy, đặng có gì thì bút sa gà chết, đấu tố rất tiện.

hung303

Xe điện
Tôi cũng thích báo Nhân Dân, đặc biệt là mục Xã luận.
em cũng vừa mò vào trang nhân dân đọc, công nhận nhiều thông tin hay, rõ ràng.
Trước em cứ nghĩ nhân dân thì khô cứng tuyên truyền theo định hướng nên chưa bao giờ đọc :)

Michael J

Xe điện
Dạo này Pr mở thớt cho trang nát hơi nhiều, nhớ là có thơt rồi mà nhỉ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhu cầu lướt mạng của em vốn dĩ k muốn sa đà quá nhiều vấn đề chuyên sâu.
Chỉ mong thâu lượm ít kiến thức, còn mổ sẻ, phân tích.... đều là quan điểm cá nhân. Miễn phí em còn chả đủ kiên nhẫn đọc thì thu phí em hơi khó.
Em xem quảng cáo trên báo mà k hề bực tức thế là hợp tác win-win rồi.

vanhai493

Xe điện
Với e Câu trả lời là có . e sẽ trả phí để có sp tương ứng. 2 trang mạng điện tử e chọn là báo Nhân Dân điện tử và Vietnamnet.
Báo Nhân Dân trang thể thao và trang văn hóa văn nghệ là 2 chuyên trang ưa thích của e. Các bài viết công phu bố cục hiệnđại tươi mới.
Vietnamnet thì kinh tế xã hội chính trị chắc chắn là số 1 rồi .Các tin về covid luônđược cập nhật trung thực phần bình luậnđược mở cho bạnđọc phản ảnh và góp ý rất sôi nổi trong khi các báo khác trên dịa bàn thìđóngphần bình luận này.
.
em thì ko. medium em còn đọc chùa nữa là :D
tháng bớt dc 5$

NNS

Xe ngựa
trả cũng đc, vấn đề là đọc cái gì?
thực lòng em cũng chưa thấy cái gì đáng đọc mà phải trả tiền cả, báo mạng giờ toàn những thứ có khi nó phải trả tiền người đọc mới đúng=))

hailuatn

Xe container
Bao giờ ô tô phăn thu phí thì em đồng ý trả >:).

hieu78

Xe tăng
em nghĩ giống truyền hình hay nghe nhạc thôi, trả phí thì sẽ có nhiều cái hay hơn để xem, chắc xu hướng dần rồi sẽ thu phí , free chỉ những cái bình thường và chịu xem/nghe quảng cáo

xebetong

Xe container
Nếu dịch nguyên bản báo nước ngoài, em sẵn sàng trả phí!

thanhvinhckgtcc

Xe điện
trả cũng đc, vấn đề là đọc cái gì?
thực lòng em cũng chưa thấy cái gì đáng đọc mà phải trả tiền cả, báo mạng giờ toàn những thứ có khi nó phải trả tiền người đọc mới đúng=))
Cụ nói đúng e đọc báo xong phải kiểm chứng qua bình luận ofer nữa mới biết thật hay k :))

MotoG

Xe tăng
Em quan sát thấy rất nhiều cụ mợ có biểu hiện nghiện of.
Liệu có nên oánh phí chém gió trên này ko?
Thu đc nếu có trả phí cho người đóng góp nội dung.
Mấy trang báo chí theo em trước tiên tung ra gói ko hiển thị quảng cáo đã.

oto062021

[Tịch thu bằng lái]
Đáng nhẽ thu từ chục năm trước rồi đới, nếu ko in sách bán thì cũng đắt như tôm tươi. Các bác cứ xơi của chùa nó quen đi. Đấy, 'nhà báo nhân dân' người ta đâu có trọng tiền.

Vietnamnet: Bi kịch khi người yêu “đánh quả lẻ” với gái làng chơi
Trọng Nghĩa

Bi kịch khi người yêu “đánh quả lẻ” với gái làng chơi
Cập nhật lúc 07:42, 12/09/2010 (GMT+7)
- Không thể tin nổi vào những gì diễn ra trước mặt, người bạn trai của mình đang “hăng say” làm tình với cô gái hàng xóm vốn hành nghề mại dâm, ngay tại căn phòng của mình. Cô bạn gái tiến lại gần tát lia lịa vào mặt người bạn trai, trước khi quẳng những túi đồ cùng lời chia tay mối tình đã được vun vén suốt 6 năm ròng.

“…Nó ăn nó lớn, nó quện nhau đi”

Ra trường được 2 năm, tốt nghiệp với tấm bằng loại giỏi, khuôn mặt ưa nhìn lại thông minh hoạt bát, không quá khó để Hằng xin vào làm việc tại công ty vốn liên doanh với ngoài. Có công việc tốt, ổn định, thu nhập cao, nhiều đồng nghiệp nam thường xuyên tán tỉnh nhưng Hằng vẫn vẹn nguyên với mối tình từ ngày học năm 1 đại học.

Thương người yêu thu nhập thấp, lại trang trải đủ thứ cho cuộc sống, Hằng chấp nhận với nhã ý dọn về “góp gạo thổi cơm chung” của người yêu..

Hằng thuê 1 phòng trọ trong con hẻm ở Cổ Nhuế (Hà Nội) với rất nhiều thành phần ở cùng dãy trọ. Sinh viên có, người đi làm công cũng không thiếu nhưng được cái tất cả đều những người tốt, thường xuyên nói chuyện vui vẻ, giúp đỡ nhau mỗi khi “hàng xóm” có chuyện.

Mô tả ảnh.
Nhiều cô gái không khỏi sốc khi bạn trai “ngoại tình” ngay trước mặt mình

Cuộc sống êm đềm cứ thế trôi qua, Hằng đã tính rất kỹ năm sau nếu công việc của “chồng tương lai” ổn định, sẽ về quê thưa chuyện, tính cưới luôn. Nhưng Hằng vẫn không thể lường trước được rằng bạn trai của mình có thói trăng hoa.

Những lần đi công tác xa, người bạn trai của Hằng đều tranh thủ “tìm của lạ” mà đích ngắm thường là những cô gái làng chơi theo kiểu “bóc bánh trả tiền”. Kín tiếng và thu mình trong cái vỏ bọc của “người chồng thủy chung”, chính điều đó khiến cho Hằng rất mực tin tưởng, không bao giờ nghi ngờ chuyện gì.

Bản tính “thích của lạ” của bạn trai Hằng càng có “đất sống” hơn khi ngay phòng trọ kế bên vừa có người mới chuyển tới là một gái làng chơi.

Đôi lần chạy qua nói chuyện, lúc giả vờ đặt ra chuyện lúc mượn cái xúc rác, khi thì cái nồi như một cái cớ để ngắm thân hình bốc lửa đồng thời đưa đẩy lời qua tiếng lại với “cô hàng xóm”.

Sang nhiều thành quen, những lần Hằng đi công tác lại là thời điểm “vàng” để anh chàng người yêu ở nhà tự do “hoạt động”. Sau mỗi lần quan hệ, anh chàng vẫn thanh toán sòng phẳng bằng tiền từ số vốn do Hằng tiết kiệm, gom góp lo cho đám cưới tương lai. Sau đó dần dần là…miễn phí, bởi ngay cả cô gái hàng xóm đã thích thú sau mỗi lần quan hệ với “người chồng tương lai” của Hằng.

Cái kim trong bọc mãi cũng lòi ra. Hôm đó trên đường ra sân bay, sực nhớ quên chứng minh thư nhân dân ở nhà, Hằng quay trở lại phòng trọ. Điều Hằng không ngờ và chẳng bao giờ tồn tại trong ý nghĩ của Hằng khi vừa bước đến cửa phòng đã nghe thấy những âm thanh “cựa quậy” giữa 2 người.

Tò mò, Hằng đạp tung cửa bước vào, cảnh tượng khó coi đập vào mắt. Chấn tĩnh tinh thần, Hằng tiến tới tát lia lịa vào mặt chàng trai rồi quẳng đồ đạc của bạn trai mình ra khỏi phòng và không quên nói lời chia tay mối tình ngay sau đó.

Bị “xỏ mũi” lúc nào không hay biết

Tuấn và Hiền làm cùng một cơ quan lại có nhiều điểm chung về tính cách, sở thích nên nhanh chóng chỉ sau 2 tháng quen nhau, hai người đã tiến đến tình yêu

Mô tả ảnh.
Bạn trai ngoại tình với cả đồng nghiệp của mình dẫn đến cái kết tất yếu: chia tay

Không ở chung nhưng một tuần hai lần, Hiền đến phòng Tuấn dọn dẹp, nấu nướng cho bạn trai ăn những bữa cơm sốt dẻo. Chạm ngưỡng 30, nên khi yêu nhau cả 2 cùng hướng đến cái kết sẽ lập gia đình.

Mối tình đẹp lại cân xứng với nhau nên mọi người đều “cổ vũ” đôi bạn trẻ nhanh làm đám cưới. Tuy nhiên, ở tập thể nữ nhiều hơn nam như công ty họ làm việc luôn có những “hiểm nguy” đe dọa đến sự bền vững của mối tình “trai tài, gái sắc” này.

Ngày kỷ niệm 2 năm thành lập công ty, tất cả nhân viên được “thưởng nóng” bằng chuyến du lịch kéo dài 3 ngày tại 1 bãi biển thơ mộng. Tắm, ăn uống liên hoan xong xuôi, nhóm bạn của Hiền rủ đi mua sắm ít đồ hoa quả tối về chị em hàn huyên.

Cũng chỉ chờ có vậy, khi vắng người yêu bên cạnh, Tuấn hí hoáy nhắn tin rủ người đồng nghiệp hơn mình đến 2 tuổi chưa có chồng đi dạo biển trước khi cả hai người quay trở lại khách sạn, nơi cả đoàn nghỉ dưỡng.

Đi mua đồ nhưng do bị đau đầu Hiền đành về sớm. Khi đi ngang qua phòng của bạn trai mình, điều ngạc nhiên khi cửa phòng khép hờ, Hiền ghé qua, đẩy cửa. Cảnh huống người bạn trai của mình đang cởi tấm vải cuối cùng trên cơ thể người con gái cũng là đồng nghiệp của mình khiến Hiền ngỡ ngàng, đưa bàn tay đặt lên mắt, khóc nức nở chạy thẳng ra ngoài.

Bị đánh úp, người bạn trai cố gắng chạy theo Hiền để giải thích. Nhưng biết “trình bày” cái gì khi tất cả đã rõ ràng như thế. Nói đủ kiểu vẫn không thể khiến Hiền hết sốc, đường cùng người bạn trai nghĩ thôi đằng nào cũng sẽ chia tay, anh ta nói thẳng trong khoảng thời gian yêu Hiền vẫn “qua lại” với cô gái này

Cú sốc này chưa qua, khi nghe những câu nói phũ phàng của người bạn trai mình hằng yêu thương, Hiền đứng phắt dậy, tát thẳng mặt bạn trai và chấm dứt luôn mối tình mới chớm nở chưa quá 60 ngày.
  • Trọng Nghĩa

Chỉnh sửa cuối:

AkiraBin

Xe tăng
Em thấy một số tờ báo điện tử đã áp dụng gói thu phí những nội dung chuyên sâu, chất lượng cao (cao đến đâu chưa biết vì em chưa mua) mặc dù người dùng đã phải trả phí thuê dịch vụ Internet rồi (như tờ Vietnamnet đã áp dụng). Một hình thức tương tự TH cab đã làm, đối với những chương trình thể thao hấp dẫn chỉ có ở những kênh với gói dịch vụ đắt tiền hơn kênh cab thông thường.

Có cụ ofer nào mua những gói dịch vụ như vậy của báo Online chưa? Nhiều tờ báo điện tử trước đây được coi là chất lượng, sau thời gian bắt đầu tự mình thành lá cải dần. Việc thu thêm phí độc giả bằng gói chuyên sâu có phải là hướng đi tốt hơn không.

Xin ý kiến các cụ thông thái

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy một số tờ báo điện tử đã áp dụng gói thu phí những nội dung chuyên sâu, chất lượng cao (cao đến đâu chưa biết vì em chưa mua) mặc dù người dùng đã phải trả phí thuê dịch vụ Internet rồi (như tờ Vietnamnet đã áp dụng). Một hình thức tương tự TH cab đã làm, đối với những chương trình thể thao hấp dẫn chỉ có ở những kênh với gói dịch vụ đắt tiền hơn kênh cab thông thường.

Có cụ ofer nào mua những gói dịch vụ như vậy của báo Online chưa? Nhiều tờ báo điện tử trước đây được coi là chất lượng, sau thời gian bắt đầu tự mình thành lá cải dần. Việc thu thêm phí độc giả bằng gói chuyên sâu có phải là hướng đi tốt hơn không.

Xin ý kiến các cụ thông thái

View attachment 6479115
Bác chưa biết chất lượng thì nên mua để biết, nếu muốn biết.
Tôi thì toàn đọc báo loại Đọc thì được nhận thêm tiền.

Xu hướng bi giờ toàn thế bác ạ.
Mấy thằng toa toa đều bắt trả phí cho những bài hay ho, hay xem Ngọc Chuynh cởi truồng, hay tương tự.