VIetmap

naviinfo8888

Xe tải
Gửi các cụ, về bản đồ bên em thì đưa ra là đến giữa năm nay là đủ toàn quốc, mỗi tháng bọn em update được từ 3-4 tỉnh , về việc review thì do lúc nãy em đánh nhầm sorry các cụ ( do em chưa up ảnh lên đây bao h các cụ đợi em tí em up lên ạ)

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
Hôm qua em chạy đường cầu cạn Thanh Trì đi Bắc Ninh, đến Pháp Vân, nó bắt em rẽ phải sang Pháp Vân- Cầu Giẽ, chạy lòng vòng 1 hồi lại quay lại cầu cạn. Bó Tay.
Hôm kia em đi từ Đền Đồng Xâm đến chùa Keo (Thái Bình) nó dẫn đi toàn đường liên xã liên huyện (rất nhiều các chỗ rẽ ngang dọc) mà chuẩn phết, không phải hỏi ai. Lúc về đến Duy tiên lại tắc đường thế là vòng vào đường đi chùa Hương nó cũng chỉ được về đến Hà Đông (cũng may vì lúc đó đã 11h đêm cũng khó tìm được người để hỏi đường). Thế mà về đến gần cầu Hà đông thì nó lại chỉ rẽ phải sau đó lại rẽ trái để quay lại đường cũ chứ ko chịu đi thẳng qua cầu ~X(. Túm lại cũng ko nên tin máy 100%, đoạn nào nghi nghi thì cũng phải hỏi đường cho chắc.

MsLove

Tháo bánh
Có lần nhóm em đi chơi xa, ông bạn em xài Navi - thường khoe khoang ngon lành cành đào lắm - xung phong lên dẫn đường, được phen tẽn tò vì chưa update map tỉnh lẻ :)

Còn ông Vietmap của em thì dùng map tháng 7 (chửa dám úp đết). Toàn xui em vào đường ngược chiều (*** chắc ông phát triển map này có họ với XXX hay sao ý). Tìm đường kiểu gì cũng kém, kiêm mua đường (nhưng đi theo nó chắc chắn là tới, có lần rỗi việc em thử rồi).
Ví dụ:
+ Em từ Kim Ngưu tìm đường đi đến Nguyễn Đức Cảnh. Nó xui em đi Minh Khai rẽ trái sang Trương Định (móa ơi, cái đường Trương Định nó 1 chiều ô tô xuống từ hồi nảo hồi nào rồi, lớ dớ rẽ vào đó chết toi có ngày :-<:-<:-<).
+ Em từ phố máy tính Lê Thanh Nghị - Bách Khoa về ở Kim Ngưu. Nó lại xúi dại em đi rẽ ra đường mới (vẫn ok) rồi rẽ trái vào Đại La (em mắng cho nó trận, nó cứ làm như em hok biết là Đại La một chiều ô tô xuống đã vài năm rồi :-<:-<:-<)
+ Vụ tìm đường thì đúng là chuối cả nải. Em từ nhà (Kim Ngưu) đưa con đi học ở Trưng Vương (ở Lý Thái Tổ). Nó xui em đi thẳng ra Lò Đúc, xuôi Phan Chu Trinh (ok rồi, ngon) rồi rẽ trái vào Trần Hưng Đạo rồi lại rẽ phải ra Hàng Bài, tiến ra Đinh Tiên Hoàng, về Lò Sũ rồi mới rẽ vào Lý Thái Tổ. Trong khi đó em đi thẳng (Lý Thái Tổ, qua vườn hoa con cóc, rẽ phải theo Ngô Quyền, tiến vào Hàng Vôi, thì gần hơn 1/3 đường, mà lại vừa thoáng, vừa đẹp. :-<:-<:-<

Túm lại là em với nó cãi nhau suốt =))

P/S: Dưng mà phải ghi nhận là dịch vụ hậu mãi của Navi ngon hơn VietMap.

Chỉnh sửa cuối:

manhdx

Đi bộ
E cũng dùng con HTC Desire có cài cả bản Vietmap và bản Của Navi Info. E thấy bản của Vietmap hay chỉ quay lại đường cũ còn Navi thì dùng hay bị thoát, bản đồ tỉnh thì cũng chi tiết, nhưng e ở điện biên lại chưa có bản đồ ở điện biên, Sơn la, Tam Dường.

naviinfo8888

Xe tải
E cũng dùng con HTC Desire có cài cả bản Vietmap và bản Của Navi Info. E thấy bản của Vietmap hay chỉ quay lại đường cũ còn Navi thì dùng hay bị thoát, bản đồ tỉnh thì cũng chi tiết, nhưng e ở điện biên lại chưa có bản đồ ở điện biên, Sơn la, Tam Dường.
Cám ơn bác đã góp ý , bên em đang hoàn thiện nốt phần mềm dùng cho Android ,về phần bản đồ thì bên em bây h chỉ còn thiếu mấy tỉnh nữa , còn tỉnh Điện Biên Lai Châu như bác đã nói thì bên em cũng đang gấp rút hoàn tất.

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Cám ơn bác đã góp ý , bên em đang hoàn thiện nốt phần mềm dùng cho Android ,về phần bản đồ thì bên em bây h chỉ còn thiếu mấy tỉnh nữa , còn tỉnh Điện Biên Lai Châu như bác đã nói thì bên em cũng đang gấp rút hoàn tất.
Cụ navi cho em hỏi,bên cụ bao giờ có dữ liệu bản đồ cho tháng 3 đấy,chứ còn bản đồ 1/2011 thì lỗi tùm lum quá8->

naviinfo8888

Xe tải
Cụ navi cho em hỏi,bên cụ bao giờ có dữ liệu bản đồ cho tháng 3 đấy,chứ còn bản đồ 1/2011 thì lỗi tùm lum quá8->
Tầm 20/3 bên em ra bản update tiếp bác ạ , bác có thể qua bên công ty em em sẽ cài lại cho bác phần mềm , bác cho em hỏi bác đi đâu mà bị lỗi vậy để bên em xem lại . Cám ơn bác đã góp ý ( chờ bác qua công ty cài lại nhé )

FE09

Xe buýt
Có lần nhóm em đi chơi xa, ông bạn em xài Navi - thường khoe khoang ngon lành cành đào lắm - xung phong lên dẫn đường, được phen tẽn tò vì chưa update map tỉnh lẻ :)

Còn ông Vietmap của em thì dùng map tháng 7 (chửa dám úp đết). Toàn xui em vào đường ngược chiều (*** chắc ông phát triển map này có họ với XXX hay sao ý). Tìm đường kiểu gì cũng kém, kiêm mua đường (nhưng đi theo nó chắc chắn là tới, có lần rỗi việc em thử rồi).
Ví dụ:
+ Em từ Kim Ngưu tìm đường đi đến Nguyễn Đức Cảnh. Nó xui em đi Minh Khai rẽ trái sang Trương Định (móa ơi, cái đường Trương Định nó 1 chiều ô tô xuống từ hồi nảo hồi nào rồi, lớ dớ rẽ vào đó chết toi có ngày :-<:-<:-<).
+ Em từ phố máy tính Lê Thanh Nghị - Bách Khoa về ở Kim Ngưu. Nó lại xúi dại em đi rẽ ra đường mới (vẫn ok) rồi rẽ trái vào Đại La (em mắng cho nó trận, nó cứ làm như em hok biết là Đại La một chiều ô tô xuống đã vài năm rồi :-<:-<:-<)
+ Vụ tìm đường thì đúng là chuối cả nải. Em từ nhà (Kim Ngưu) đưa con đi học ở Trưng Vương (ở Lý Thái Tổ). Nó xui em đi thẳng ra Lò Đúc, xuôi Phan Chu Trinh (ok rồi, ngon) rồi rẽ trái vào Trần Hưng Đạo rồi lại rẽ phải ra Hàng Bài, tiến ra Đinh Tiên Hoàng, về Lò Sũ rồi mới rẽ vào Lý Thái Tổ. Trong khi đó em đi thẳng (Lý Thái Tổ, qua vườn hoa con cóc, rẽ phải theo Ngô Quyền, tiến vào Hàng Vôi, thì gần hơn 1/3 đường, mà lại vừa thoáng, vừa đẹp. :-<:-<:-<

Túm lại là em với nó cãi nhau suốt =))

P/S: Dưng mà phải ghi nhận là dịch vụ hậu mãi của Navi ngon hơn VietMap.
Cụ thử xem lại phần cài đặt xem, có thể cụ đang để chế độ dẫn đường cho xe máy? và cũng cần chú ý đặt chế độ đường ngắn nhất thay vì nhanh nhất xem nó dẫn có chuẩn hơn không?

DNM

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi đi trong nội thành HN thì navi hơn hay vietmap hơn ạ? Cháu ko quan tâm đi ngoài tỉnh lắm. Cháu mù đường, ko biết đường nào cấm otô đường nào 1 chiều v/v...

cesar

Xe tăng
Đường không quen trong phố cụ chịu khó nhìn biển thôi , Navi hay Vietmap update kịp, sai nhiều lắm

DNM

Xe hơi
Cám ơn cụ nhiều.

tuctuc2010

Xe điện
Hố hố hố, thưa cụ không phải tự dưng Vietmap phổ biến hơn sản phẩm bên cụ, cái gì nó cũng có giá của nó. Xe Toy nhiều người kêu vì quá nhiều người dùng, ở cái xứ OF này xưa xửa xừa xưa có cụ so sánh Vietmap với Naviinfo rồi, mà giờ chẳng thấy ai dùng mấy.
Navigation quan trọng nhất là dữ liệu bản đồ, bên cụ tự nhận kém hơn, thế mua sản phẩm bên cụ về làm đồ chơi à.
Thứ 2 là sản phẩm không đa dạng bằng ( chưa có sản phẩm cho màn hình gắn theo xe ), thế có sao dùng vậy à.
Em gay gắt với cụ, bởi vì em ghét thói giậu đổ bìm leo.
Sản phẩm không cho review, thế có là bịp à.
Chú cứ nóng tính, để em nó còn làm ăn. Mai chú mang qua nhà anh úp đết cho, bản đồ anh đầy đủ cái chú yêu cầu nhá

Chỉnh sửa cuối:

tuctuc2010

Xe điện
Hôm trước em đi Bắc Ninh mà thế nào VM nó chỉ đi vòng vèo vào đường 1 cũ, lúc đi mất gần 80km, lúc về dùng VM mồm chỉ đường đi chỉ gần 40km.

Chỉnh sửa cuối:

Vietkid

Xe điện
Hôm trước em đi Bắc Ninh mà thế nào VM nó chỉ đi vòng vèo vào đường 1 cũ, lúc đi mất gần 80km, lúc về dùng VM mồm chỉ đường đi chỉ gần 40km.
Há há, cái này là tội chết vì thiếu hiểu biết cụ hiểu chưa, em lúc nào đi đâu cũng check vietbando xem thằng Vietmap có chỉ bố láo không. Ngoài ra nghi ngờ là check ngay google map trên IP4 ( em khoe hàng tí ) xem đường thế nào.
Cơ bản nữa là con Vietmap màn hình rời lắp trên Tucson của cụ hơi bị lởm, không so được với vigo touch của em nhá. Há há.

tienhungtech

Đi bộ
Há há, cái này là tội chết vì thiếu hiểu biết cụ hiểu chưa, em lúc nào đi đâu cũng check vietbando xem thằng Vietmap có chỉ bố láo không. Ngoài ra nghi ngờ là check ngay google map trên IP4 ( em khoe hàng tí ) xem đường thế nào.
Cơ bản nữa là con Vietmap màn hình rời lắp trên Tucson của cụ hơi bị lởm, không so được với vigo touch của em nhá. Há há.

Em cũng giống cụ. Đi chỗ lạ là cứ phải so sánh đối chiếu giữa Google map và Vietmap.

Hôm trước em từ Vũng Tàu về Sài Gòn qua ngả phà Cát Lái bị chú Vietmap dẫn đường đi đến bến nhưng không phải bến phà. BÓ TAY LUÔN vì cái phà này quá ư nổi tiếng thế mà Vietmap không nắm được.

soigiacodon

Xe đạp
e mới mua 1 cái dẫn đường của TQ hơn 2 củ, chạy ầm ầm nhưng kiểm tra địa chỉ thấy thiếu nhiều quá, mò mẫm xem thì thấy nó bảo là bản đồ up từ tháng 3/2009.
e chả biết gì về cái vụ này cả.
các cụ cho e hỏi cái này có cài được bản mới của vietmap ko ạ?
cảm ơn các cụ nhé