VIetmap

Prius

Xe buýt
Em vừa update dữ liệu tháng 1/2011 cho con Mio 560 của em, không hiểu sao bản đồ nó vẽ sai loạn cả lên :(

Làm thế nào để sửa bây giờ nhỉ :((
VIGO GPSmile 55 của em không báo lỗi gì cả nhưng lần này bản đồ nó chỉ lung tung thật, ngã 3 Thái Thịnh ra Láng Hạ nó toàn bảo rẽ trái để đi vào làn ngược chiều , có hôm nó chỉ xuống ao. ^:)^

vietnvtn

Xe buýt
1.Vigo touch là bộ dành cho đầu có màn hình cảm ứng, dùng loa của ô tô chứ, hay em hiểu nhầm ý bác.
2.Khi dùng chức năng GPS, nếu để màn hình chế độ Navi thì đương nhiên không xem được phim, nhưng nếu để màn hình xem phim thì Vietmap vẫn hướng dẫn bằng lời ( đã xay lúa thì thôi ẵm em cụ nhá ).
3. Bộ này bắt sóng nhạy, trời mù cũng chỉ 1 phút là fix.
4. Có chỉ đường 1 chiều ( trừ khi đổi xoành xoạch như Hà Nội ).
5. Không chỉ đường cấm ô tô.
6. Lưu ý : nếu lắp yêu cầu thợ để cục GPS ra ngoài để còn cập nhật, không thì mỗi lần cập nhật lại phải ra hàng để tháo thẻ nhớ ( thường thợ hay nhét vào trong mặt dưỡng cho đẹp ).
Vâng em cám ơn bác, vì em thấy nó có 1 loa riêng ở ngoài nữa, lại còn 1 cái điều khiển hình như có cả màn hình hiển thị, mỗi tội em không biết có hiện thị bản đồ được không thôi.
Còn phương án lắp thì cục GPS em cũng chưa biết để đâu cho đẹp vì e cũng muốn giấu nó đi, không biết có cách gì nối dây ra ngoài để cắm thẻ không nhỉ?
Em vote bác!!!

Vietkid

Xe điện
Cụ nhìn lộn sang con Vigo Pro rồi, con này bây giờ có sản xuất nữa đâu. Cụ nhìn sang Vigo Touch 9100 nhá.
Cục GPS em để phía để chân bên phụ, cúi hẳn xuống mới thấy.

vietnvtn

Xe buýt
Cụ nhìn lộn sang con Vigo Pro rồi, con này bây giờ có sản xuất nữa đâu. Cụ nhìn sang Vigo Touch 9100 nhá.
Cục GPS em để phía để chân bên phụ, cúi hẳn xuống mới thấy.
Của bác có điều khiển không?

Lucy

Xe hơi
Hic ! Cho đến giờ E vẫn tưởng cài việt map là chỉ cần mua thẻ ( có phần mềm bản quyền ) của việt map rồi cho vào cái JVC 880 của E là ok . hóa ra nó còn cục GPS rồi lại angten nữa.... Các kụ cho em hỏi muốn mục sở thị các loại phần cứng, phần mềm của Việt Map thì ra đâu xem để mua ạ ?? E gúch gồ trên mạng thì toàn thấy đại lý là các nơi độ xe thôi ợ, ko có văn phòng của Việt Map à các kụ ???

Vietkid

Xe điện
Của bác có điều khiển không?
Của em có bác ạ, chuột di cảm ứng như laptop, nhiều phím tắt nữa.
Hic ! Cho đến giờ E vẫn tưởng cài việt map là chỉ cần mua thẻ ( có phần mềm bản quyền ) của việt map rồi cho vào cái JVC 880 của E là ok . hóa ra nó còn cục GPS rồi lại angten nữa.... Các kụ cho em hỏi muốn mục sở thị các loại phần cứng, phần mềm của Việt Map thì ra đâu xem để mua ạ ?? E gúch gồ trên mạng thì toàn thấy đại lý là các nơi độ xe thôi ợ, ko có văn phòng của Việt Map à các kụ ???
Phải có cục GPS thì mới biết vị trí của mình chứ cụ.
Chỉ có 2 loại cơ bản thôi, một loại có màn hình, một loại không màn hình.
Vietmap không có văn phòng ở Hà Nội đâu.

Vietkid

Xe điện
Vật vã sau dăm lần bẩy lượt gọi lên tổng đài, hôm nay em mới được gửi cho file sửa Vigo Touch. Mà em Vân trên tổng đài hơi bị hay, bắt em vào trang web phần báo lỗi gửi mail thì em ấy mới gửi file cho, rồi còn nói là tại anh không gặp đúng người.
Em thề, có công ty nào cạnh tranh với Vietmap, có đắt hơn em cũng mua, em ghét cái bọn củ chuối này quá đi.
Các anh các chị ấy upload lên trang web thiếu cha mất một file.

xedieu

Xe cút kít
Em cũng thề nếu có sp khác tương tự VM dù đắt hơn em cũng mua vì CS của VZm tệ quá!

phonghamy

Xe điện
Các bác chỉ cho e cách dùng papago M7 trên iphone em tìm đường mãi mà ko được. help help

FE09

Xe buýt
em định mua con Vietmap 1000TL mới ra mà ko biết mua ở đâu, search các đại lý thì chả thấy ông nào bán các cụ à.
<br />
<br />̉
Cụ ra 22 xã đàn, đại diện của VM ở đó, có nhiều loại, giá rẻ hơn các cửa hàng bán đồ chơi xe hơi vài trăm k

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Vừa cập nhật bản đồ mới của Vietmap ở 22 Xã đàn trưa nay, chiều đi thử thấy vẫn nhiều lỗi quá, và nhiều cái thay đổi hơn năm rồi vẫn không cập nhật.

Vietkid

Xe điện
Lỗi nhiều lắm ạ, ví dụ như nền thành nước hết ( đa phần ), thỉnh thoảng lại bị treo, các lần trước không bao giờ bị.

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
em định mua con Vietmap 1000TL mới ra mà ko biết mua ở đâu, search các đại lý thì chả thấy ông nào bán các cụ à.
Em vừa mua em này của bác tuanle, có vẻ là ngon bổ rẻ. Giá em nó là 3,7M cộng 50K tiền ship từ SG ra HN. Em chỉ mới thử bắt sóng GPS trong xe dán VKool mà bắt vẫn được và rất nhanh. Nghe nói cái này bắt sóng nhạy nhất trong các dòng PND của VM.

xedieu

Xe cút kít
Chả biết của các cụ dư lào mà cứ kêu. Của em đây này:
Cụ TT2010 đâu rồi. Cụ update Vietmap chưa. Em vừa update về cách đây mấy phút đây. Tuyệt vời trên cả tuyệt vời!!! :))

Từ chỗ trường Ngân hàng ở Chùa Bộc em đặt test dẫn về KS Daewoo. Đi hết Chùa Bộc nó bảo em rẽ trái xuống Ngã Tư Khổ. Em cứ đi thẳng sang Thái Hà nó lại bảo em rẽ phải vào Háng Lạ. Em đi đến tận Nguyễn Chí Thanh nó mới chỉ đúng. Tuyền bỏ đường to đẹp mới kinh chứ! :((