[Funland] Việt Nam vs Indonesia - lượt về VL WC 2022 vòng 2

Pumzen

Xe ba gác
Trận hôm qua nếu VN phải cạnh tranh bằng số lượng bàn thắng thì Indo chắc phải nhận kỷ lục trận thua đậm nhất trước các đội Asean. Khi VN dẫn trước 3 bàn, lối đá của ta chuyển sang đá ma giữ sức, tránh các pha va chạm mạnh. Ngay cả kiểu đá này cũng ko làm các cầu thủ Indo cay cú lao vào triệt hạ như thường thấy phản ứng của các đội đang bị thua đậm, đối phương cầm bóng qua lại như trêu ngươi. Bởi họ đã hết sức rồi ! Các bước chạy nặng nề yếu ớt buông xuôi. Đây là lí do để X Trường chuyền vào khoảng trống cho Văn Thanh túc tắc điều chỉnh thước ngắm, thoải mái vẽ ra 1 đường cong hình quả chuối. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đấy, trước nhiều cụ cứ chê Xuân Trường. Nó đá được của nó đấy. Xem nó đá trên sân trực tiếp mới cảm nhận rõ nét.
Không hiểu ông phóng viên nào bảo Xuân Trường yếu thế là ai cũng nghĩ em nó yếu. :D

anhkhoihn

Xe tăng
Bàn thắng thư 2 : Hồng Duy phối hợp với Hoàng Đức biên trái , Hoàng Đức chạy xuống hút hậu vệ indo, Quang Hải giữa trung lộ lùi về , Hồng Duy chuyền vào, Quang Hải đón bóng đẩy 1 nhịp và sút ! Bàn 4: Xuân Trường Quang Hải ban giữa kéo cầu thủ đội bạn lấy khoảng trống biên, Văn Thanh lọt xuống nhận bóng Xuân Trường chuyền dài, vặn sườn 1 nhịp và sút ! Hai miếng đánh hay và bài bản thế mà cụ bảo ăn may ! Bàn 1 : Hồng Duy chuyền xa khoảng trống giữa 2 trung vệ , Tiến Linh thoát xuống đón bóng 1 nhịp sút ngay nhưng 1 cấu thủ indo về lót kịp ! Bóng nảy ra Tiến Linh sút ngay và vào ! Mẫu tiền đạo hiện đại , ko cầm bóng rườm rà , chạy chỗ quan sát tốt !
Cụ phân tích chuẩn, chỉ có bàn của Công Phượng là may mắn thôi, 3 bàn quá đỉnh. Miếng đánh chiến thuật hay thế còn gì. Riêng bàn của Văn Thanh xem y hệt kiểu của Barca. Cơ bản là mấy thằng Ỉn hết sức rồi có chạy được nữa đâu

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Qua ko đếm nổi có bao nhiêu quả phạt góc. Phải công nhận 1 điều là hậu vệ indo giữ bóng kém thật sự. Cứ vớ được bóng là hoặc phá, hoặc táng lên ngay.

levinh05

Xe container
hôm qua em thấy bọn trẻ nhà mình có cái hay nữa là không xa đà vào các vụ va chạm ẩu đả, tập trung thi đấu vì mục tiêu lớn, cái này công nhận cụ Park truyền đạt tốt và các em nó trưởng thành. Giờ cứ tính lo từng trận chứ ko cần nghĩ đến trận gặp UAE, đã với Mã là phải ru ngủ cố mà được 3đ các cụ nhỉ?

nhuataiche

Xe container
Không hiểu ông phóng viên nào bảo Xuân Trường yếu thế là ai cũng nghĩ em nó yếu. :D
Phóng viên thể thao nhiều người viết văn hay thôi, chứ kiến thức bóng đá đa số là tầm thường lắm !

Mountain Men

Xe buýt
Mã nhập một đống tùm lum nên tự làm yếu mình.
Trận tới đập Mã 3 trái là xong bảng này :))

Hại Điện

Xe container
Indo đã vươn lên đầu bảng. (Khi chúng ta xoay ngược smartphone :D )
Nick âm binh mà sao bị đỏ đít thế cụ Ốc ? Em cả triệu ngựa mà sao rót cho cụ vẫn ko hết đỏ đít nhỉ ? :-/

Chỉnh sửa cuối:

quangsot

Xe lăn
Thèng đó chỉ là một ọp phơ yêu bóng đá chân chính và chuyên đi buôn hạt tiêu Phú Quốc . Hiện cũng đang bị truy sát bởi một số phần tử cực hữu của trang bóng đá patip pa tiếc gì đó của Thái. Em biết rõ nên em cam đoan ạ. Sai em đền :D
Giờ đến bay quá cảnh qua Thái cũng không dám rồi Cụ ạ :((

cưỡi chổi

Xe lăn
Em đang ở công ty. Thấy 2 ông Hàn đang xem highlight trận VN - Indo và nói chuyện về 2 đội bóng. Có vẻ người Hàn cũng quan tâm đến bóng đá VN và Indo khi cùng có HLV là người HQ

Mrwrong

Xe tải

Beo2018

Xe hơi
Bàn thắng thư 2 : Hồng Duy phối hợp với Hoàng Đức biên trái , Hoàng Đức chạy xuống hút hậu vệ indo, Quang Hải giữa trung lộ lùi về , Hồng Duy chuyền vào, Quang Hải đón bóng đẩy 1 nhịp và sút ! Bàn 4: Xuân Trường Quang Hải ban giữa kéo cầu thủ đội bạn lấy khoảng trống biên, Văn Thanh lọt xuống nhận bóng Xuân Trường chuyền dài, vặn sườn 1 nhịp và sút ! Hai miếng đánh hay và bài bản thế mà cụ bảo ăn may ! Bàn 1 : Hồng Duy chuyền xa khoảng trống giữa 2 trung vệ , Tiến Linh thoát xuống đón bóng 1 nhịp sút ngay nhưng 1 cấu thủ indo về lót kịp ! Bóng nảy ra Tiến Linh sút ngay và vào ! Mẫu tiền đạo hiện đại , ko cầm bóng rườm rà , chạy chỗ quan sát tốt !
Cụ nảy số hơi chậm

cu mậm

Xe buýt
nh vụ Seagame như cụ nói thì ko đúng như những gì báo chí nói đâu, cụ nên tìm hiểu kỹ lại.
Đúng rồi, sau trận thầy Tô có bóp lè cổ Tấn Trường để động viên khích lệ tinh thần thôi, chứ không phải trách móc gì đâu :))

Alex.N

Xe buýt
hôm qua em thấy bọn trẻ nhà mình có cái hay nữa là không xa đà vào các vụ va chạm ẩu đả, tập trung thi đấu vì mục tiêu lớn, cái này công nhận cụ Park truyền đạt tốt và các em nó trưởng thành. Giờ cứ tính lo từng trận chứ ko cần nghĩ đến trận gặp UAE, đã với Mã là phải ru ngủ cố mà được 3đ các cụ nhỉ?
Bác xem lại đi, các chú nhà mình k vừa đâu, trước khi đội bạn lao vào thì em nó xĩa cùi chỏ ra đón hoặc nhân tiện có đứa lao vô sẽ tăng thêm chút lực chân, chuyển hướng lực một chút....
Em nghĩ với bọn đồ tể này thì p tiểu xảo như thế mới được, chứ lành lành hiền hiền tập trung vào bóng không thì k có sức răn đe ;)

Song75

Xe buýt
Các em lứa này đá ngon, tư cách cũng ok, cccm có xem bình luận cuối trận không, bạn NT nói chất lượng chuyên môn trận này bình thường, đúng phán như thánh, làm em nhớ lại vụ bạn ấy chuyển từ TH ra TC, lúc đang lằng nhằng vụ chuyển, đi nghĩa vụ, bị mấy anh TH ép, rơi nước mắt khi phỏng vấn. Theo cccm chất lượng tổng của trận này ntn!

Spike

Xe tăng
Các thanh niên Indo không biết có phải thoái hóa gene hay không mà cu nào cũng bằng cái kẹo mút dở thế nhở :D