[Funland] Việt Nam vs Indonesia - lượt về VL WC 2022 vòng 2

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn, xem xong H1 đội Indo đá là thấy không có chiến thuật gì, đá kiểu tự phát, cầu thủ trẻ cậy khỏe chạy lung tung, không có cầu thủ cầm trịch, đá phòng ngự nhưng kiểu phòng ngự "ruồi bu", mạnh ai nấy đá. VN trận tới đá với Malai phải tỉnh táo, không nên cuốn theo đội bạn, và mục tiêu là chỉ cần thắng tối thiểu. Rất tin tưởng vào tài cầm quân của HLV Park.
Thực ra em đánh giá hiệp 1 là thành công đối với họ. Họ phòng thủ với số đông làm đội VN không thể có khoảng trống để sút bóng. Ngoại trừ cú sút xa ngay đầu trận, suốt cả hiệp 1 VN hầu như không có cú sút này trúng khung thành, đều bị chặn. Tốc độ triển khai tấn công của VN cũng chậm (chắc để giữ thể lực) nên không thể xé toang hàng phòng ngự đối phương được. Thực sự khi xem hiệp 1, VN mình khá bế tắc, chỉ còn chờ hiệp 2 họ xuống sức thôi.
Sang hiệp 2, nguyên nhân cơ bản là Indo xuống sức, lại không dám đá rắn như hiệp 1 nữa sợ dính thẻ đuổi người nên mới chết. Nhìn bốn cầu thủ indo bu lấy Văn Hậu thì mới thấy họ sợ Văn Hậu đến mức nào. Nếu Văn Hâu mà vào đầu hiệp 2 thì họ còn toang hơn.
Cuối trận họ có một đợt cố gắng tấn công, hàng thủ mình cả trận không thủ nên có sơ hở, tí nữa thì dính đòn rất giống ở trận lượt đi. Cũng may sức họ đuối, cộng với không có duyên nên về tay trắng.
Trận này cầu thủ Indo bị bọn liên đoàn bên đó nhồi nhét hận thù từ trước nên đá bóng quá bạo lực. Từ khi mới ra quân họ đã được hướng dẫn hô khẩu hiệu đánh bại Việt nam rồi. Tay huấn luyện viên chắc chắn có vào hùa chuyện bạo lực sân cỏ này. Nói không có bài vở gì thì không đúng, bằng chứng hiệp 1 nó làm mình bế tắc, tuy nhiên bài vở của tay này có vể là bài bẩn, thua đậm đáng mặt xấu hổ HLV hàng đầu Hàn quốc.

loithuxua

Xe tăng
Đương nhiên. Điều kiện cần là phải thắng Mã lai. Điều kiện đủ là 1 trong 3 khả năng tôi liệt kê bên trên.

Cũng tương đối có hy vọng vì chả nhẽ cả 3 đều không thành?
VN sẽ thắng Malay, việc này trong tầm tay, vì nếu kg thắng nổi thì không vào vòng 3 làm gì vì toàn đá với các đội mạnh nhất. Cầm hòa UAE trận cuối cũng rất khả quan. Giải quyết từng trận.

nhuataiche

Xe container
Lội lòng vòng từ báo đến diễn đàn vẫn ko thấy ai khen Thái tuy thua nhưng đẳng cấp vẫn cao hơn VN. Hơi chán nhỉ =))

bubu08

Xe tăng
Thực ra em đánh giá hiệp 1 là thành công đối với họ. Họ phòng thủ với số đông làm đội VN không thể có khoảng trống để sút bóng. Ngoại trừ cú sút xa ngay đầu trận, suốt cả hiệp 1 VN hầu như không có cú sút này trúng khung thành, đều bị chặn. Tốc độ triển khai tấn công của VN cũng chậm (chắc để giữ thể lực) nên không thể xé toang hàng phòng ngự đối phương được. Thực sự khi xem hiệp 1, VN mình khá bế tắc, chỉ còn chờ hiệp 2 họ xuống sức thôi.
Sang hiệp 2, nguyên nhân cơ bản là Indo xuống sức, lại không dám đá rắn như hiệp 1 nữa sợ dính thẻ đuổi người nên mới chết. Nhìn bốn cầu thủ indo bu lấy Văn Hậu thì mới thấy họ sợ Văn Hậu đến mức nào. Nếu Văn Hâu mà vào đầu hiệp 2 thì họ còn toang hơn.
Cuối trận họ có một đợt cố gắng tấn công, hàng thủ mình cả trận không thủ nên có sơ hở, tí nữa thì dính đòn rất giống ở trận lượt đi. Cũng may sức họ đuối, cộng với không có duyên nên về tay trắng.
Trận này cầu thủ Indo bị bọn liên đoàn bên đó nhồi nhét hận thù từ trước nên đá bóng quá bạo lực. Từ khi mới ra quân họ đã được hướng dẫn hô khẩu hiệu đánh bại Việt nam rồi. Tay huấn luyện viên chắc chắn có vào hùa chuyện bạo lực sân cỏ này. Nói không có bài vở gì thì không đúng, bằng chứng hiệp 1 nó làm mình bế tắc, tuy nhiên bài vở của tay này có vể là bài bẩn, thua đậm đáng mặt xấu hổ HLV hàng đầu Hàn quốc.
Khi thấy cụ Hậu đứng ở đường biên chuẩn bị thay người, thì chắc bọn cầu thủ Indo trên sân cũng như bà con Indo xem qua TV chắc choáng: hung thần của Indo cao to, lừng lững như 1 vị thần, làm họ nhớ lại trận ck seagames thua ta tác trước VN.

ĐNA giờ về thể lực VN mình 10 ít thằng nào dám nhận 9 chứ chưa nói khỏe hơn cụ ah, đến bọn Tây Á còn ngán thể lực của VN thì ĐNA tuổi gì
vâng cụ, thể lực thì lứa cầu thủ mình hiện tại đc cải thiện nhiều do ăn tập chuyên nghiệp hơn các đàn anh hồi xưa
Bọn Tây Á ngán gì mình đâu cụ? Trận lượt đi lực lượng nó chưa đủ vs lại bị thiếu người thôi cụ ạ
Còn người mã em nghĩ là nó ko sợ mình khoản thể hình thể lực đâu cụ ạ

XSim

Xe container
Đoạn cuối hiệp 1 là Indo đã bắt đầu lộ khoảng trống nhiều rồi cụ, sang đầu hiệp 2 là cụ thể thành bàn của Tiến Linh. Cụ nói hiệp 1 Indo chặn được bài vở của VN thì vừa đúng vừa sai, đúng vì như thực tế trên sân trong H1 nhưng sai vì phải xét tổng thể trận đấu: anh dồn hết sức để chơi một hiệp nhưng còn hiệp hai đuối là thua rồi, trận đấu 90p cơ mà. Bảo Indo chặn được VN trong H1 cũng không hẳn đúng, em nghĩ là tính toán phân phối sức của HLV thôi, giống như thi chạy ấy, người ta tính kết quả cuối cùng thôi, chả ai tính nửa quãng đường đầu tôi đứng nhất cả.

Lam garden

Xe tăng
Lội lòng vòng từ báo đến diễn đàn vẫn ko thấy ai khen Thái tuy thua nhưng đẳng cấp vẫn cao hơn VN. Hơi chán nhỉ =))
Theo các hlv online Việt Nam thì Thái tấn công đầy biến ảo... xem rất đã con mắt, còn ô Park biết mỗi bài phòng ngự. Cơ mà theo các hlv online Thái thì... kkk

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em đi đâ bóng sợ nhất thằng nào không biết đá mà khoẻ, dính đòn nó thì thảm lắm
Gặp đội đấy thì tránh xa cụ ạ. Mình kê họ gẫy chân thì ân hận, mà không kê thì mình gẫy chân vỡ mặt cũng ân hận. :D

Gato2009

Xe điện
Em thấy các đường chuyền của Xuân Trường nó ngọt và chỉn chu. Người nhận cũng thấy thích. Đúng là Xuân Trường đã tiến bộ nhiều, cộng với tài năng vốn có khiến tuyến giữa mềm mại hơn rất nhiều. XT không phải mẫu cầu thủ phải cày ải, nhưng mùa này XT đã cải thiện nhiều về thể lực. Tuyệt vời!
XT mà để em nó có đất thì đá ngon. Nhưng nếu XT bị đá rát thì...

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bàn đó hợp lệ mà cụ ?
UAE giầu thế mà không có var nhỉ? Có var thì ỉndo sẽ thuyết phục các chú hơn
Trc e nhớ nều Var thì Var tất. Nhưng nhiều nước k đảm bảo đk nên FIFA qd k áp dụng var ở vòng loại.

7usd

Xe điện
Kk em cũng tham gia hội đồng HLV online với các bác.
Văn Đức Hoàng Đức còn phải tập thêm thể hình, mỏng cơm ít thịt quá. Đá láo và tiểu xảo thêm chút nữa, lành quá sao chọi lại đám trâu bò Indo Malay, chưa kể Thái 2 năm gần đây cũng bỏ bóng đá người triệt hạ đối thủ. Đề nghị các chú Thành Chung, Văn Hậu, Quế Hải dẫn các em đi đàn đúm rồi chia sẻ thêm kinh nghiệm tiểu xảo tránh va chạm, phạm lỗi kín, giương cùi chõ đón lõng mấy thằng thích bỏ bóng đá người hoặc thuận chân đạp bồi trả thù trong mấy pha chơi xấu. Cứ lao vào sẽ ăn cùi chõ đón sẵn, triệt hạ bị đội bạn lỡ trớn đạp lật sơ mi vài bận thì bọn nó cũng phải tự biết giữ chân để kiếm tiền.
Văn Thanh dạo này đá tốt quá, sợ chú Hoàng hói nghỉ xong k lấy lại được vị trí í chứ :D
Hồng Duy Văn Toàn cũng ở mức tròn vai thôi, nhiệt tình, nhưng thể hình và kỹ thuật giới hạn rồi, sợ k phát triển thêm được nữa.
Tuấn Anh vẫn đá rất mướt mắt, xoay người che bóng tỉa bóng đều khéo léo, em vẫn ưng cậu này hơn Xuân Trường. Không phải Trường kém, mà là do Tuấn Anh xuất sắc. Tiếc là chân của Tuấn Anh mong manh quá, nhưng k thể đòi hỏi hơn ở một đứa chấn thương liên miên và ở những vị trí bộ phận nhạy cảm như TA nên thôi mưa lúc nào mát mặt lúc đó. Hy vọng các bạn xung quanh che chở thêm cho em nó, chứ nhìn bọn trâu bò cứ nhằm vào TA chặt chém thật em xót ruột quá. Nói như bạn Minh Hải giữa trận, những pha vào bóng mà mọi bà mẹ khi nhìn thấy sẽ k muốn cho con em mình đi chơi bóng.
Xem tuấn anh thích thật nhưng có cái khá ức chế là điều tiết bóng chuyền về. Ít có xu hướng phát triển lên trên.

trinhkhuongduy

Xe tải
qua bọn Indo nó bận sút người bác ạ
Tấn trường hay văn toản đều tâm lý yếu, ko như cậu Lâm Tây, tâm lý vững vàng
về chuyên môn hay thể hình thì em nghĩ tấn trường đều ko thua lâm tây chỉ có tâm lý cần cải thiện
trận sau gặp malai ko biết có giữ vững đc tâm lý ko, em nhớ có đợt seagame ông trường này bị đau tay, xong ko bắt đc 1 quả của malai về sau bị thày tô chửi bảo là tại sao đau ko bảo tao bla...
Đúng là Tấn Trường hay mắc những lối ngớ ngẩn, nh vụ Seagame như cụ nói thì ko đúng như những gì báo chí nói đâu, cụ nên tìm hiểu kỹ lại.

745Lii

Xe điện
Sau khi đan 1 hồi thì quả vượt tuyến cho VThanh là ai chuyền vậy các cụ? X Trường à?

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Vâng, H1 bạn trẻ, khỏe đá phòng ngự số đông (chiến thuật "ruồi bu") lại còn bạo lực nên mình khó triển khai, thêm nữa thầy Park lại khá cẩn thận nên 3 trung vệ của mình đá khá thấp, thêm Văn Thanh cánh phải không lên quá vạch nửa sân. Sang H2, các bạn trẻ của Indo xuống sức thấy rõ nên mình chủ động khai thác và đã thành công. Văn Hậu mới bình phục nên đá vẫn còn dát chân, chưa được 100%, chắc phải hết V2 này mới ổn, mong được thấy Văn Hậu và Hùng Dũng đá vòng 3.