[Funland] Việt Nam cần nhiều hơn những doanh nghiệp như thế này để đất nước ngày càng phát triển.

momoyama68868

Xe điện
Nếu cụ không biết thì hỏi chứ đưa lên như này người ta cười cho. Cụ giải thích thêm chút xíu nữa được không
Cái còm đã thấy khôn hơn....thôi nói ra lại xúc phạm đối tượng so sánh quá.

Nghen loc

Xe tăng
VN hiện tại chỉ có Hòa Phát và Fomorsa là sản xuất được phôi thép từ quặng sắt thôi. Mua quặng của Úc và Braxin về luyện thép. Còn các nhà máy thép còn lại đa số là cán phôi hoặc nấu phôi từ phế liệu. Ở Đông Nam Á thì Indo và Mã Lai cũng có 1 -2 nhà máy luyện được thép từ quặng như kiểu Hòa Phát, nhưng không lớn. Công nghiệp Thép của Thái cũng chưa có nhà máy luyện quặng.
Với một thời gian ngắn mà Hòa Phát đã phát triển một tổ hợp thép như ở Dung Quất thì phải nói là năng lực quản lý, năng lực về kỹ thuật và phát triển thị trường quá xuất sắc.

xuanha_ng

Xe điện
Cái còm đã thấy khôn hơn....thôi nói ra lại xúc phạm đối tượng so sánh quá.
Cu tỏ vẻ khôn phết đấy, cho bài báo dẫn dắt lăng nhăng, bảo giải thích rõ thì lại công kích cá nhân

momoyama68868

Xe điện
Cu tỏ vẻ khôn phết đấy, cho bài báo dẫn dắt lăng nhăng, bảo giải thích rõ thì lại công kích cá nhân
Tự đọc lại cái còm của mình #81 nhé, ai công kích cá nhân trước?

xuanha_ng

Xe điện
Tự đọc lại cái còm của mình #81 nhé, ai công kích cá nhân trước?
Thớt đang nói về DN Hòa Phát phát triển, tự còm cái thông tin chưa chính xác dẫn dắt thép TQ đôi lốt VN xuất mẽo.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Cụ cứ ở cạnh nhà máy hay trang trại chăn nuôi của ông này đi rồi hãy bình luận.
Người đi sau rút kinh nghiệm cứ làm như bọn đi trước trăm năm là lãi nhất, và kinh nghiệm khéo léo hơn. Đánh xong nhiều tiền đi đâu chả được, ai phận đổi thì chịu thôi.

indigo

Xe hơi
Hôm nay, đọc báo thấy thép Hoà Phát có kết quả kinh doanh tốt quá. Doanh thu thật là khủng khiếp khi 8 tháng đầu năm đạt 65 ngàn tỷ đồng, lợi nhuận sau thuế đạt hơn 8,8 ngàn tỷ. Muốn Việt Nam phát triển bền vững, cần phải có nhiều hơn các doanh nghiệp sản xuất công nghiệp như thế này. Chúc mừng Hoà Phát.
Không hòa thì phát mà

formen

Xe lăn
Chúc mừng.
Song em mua 1 cáu ghế hoà phát qua catalo về dùng đc dạo banh ta lông caia mặt ghế với cái tay dựa thì yếu xìu k tựa đc, trách mình k cẩn thận xem kỹ, nhưng cũng chê hp nghiên cứu sp chán.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bên em vẫn lấy hàng ghế HP , nhưng đợt này thấy k có hàng , hóa ra cấm biên
Các cụ hiểu nguồn hàng ở đâu ra rồi :(
Thế thì cụ toàn mua hàng đểu à? Sao không ra các đại lý chính thức của Hoà Phát mà mua.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bên em toàn đặt chính hãng ạ . Em đang nói nguồn hàng của HP . Giờ nhập dán tem nhiều
Nếu nhập rồi dán tem thì không bao giờ có chuyện tắc biên cụ nhé! Chỉ hàng tiểu ngạch mới tắc biên.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giải thích rõ xem nào.
Cụ có thể hiểu đơn giản thế này, thép dạng dây, cuộn hay cán dẹp nhập khẩu từ TQ vào VN với mã hàng riêng để né thuế nhậu khẩu (0%). VN sơ chế lại thành ống hay thanh rồi xuất khẩu sang TQ và Mỹ thành xuất xứ Việt Nam :)). Liệu có làm dc ko ? :))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể hiểu đơn giản thế này, thép dạng dây, cuộn hay cán dẹp nhập khẩu từ TQ vào VN với mã hàng riêng để né thuế nhậu khẩu (0%). VN sơ chế lại thành ống hay thanh rồi xuất khẩu sang TQ và Mỹ thành xuất xứ Việt Nam :)). Liệu có làm dc ko ? :))
Món này mới ti toe làm được vài lô Mẽo nó đã phát hiện ra nên treo niêu rồi.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Món này mới ti toe làm được vài lô Mẽo nó đã phát hiện ra nên treo niêu rồi.
Đúng rồi cụ. Và còn cố tình bán phôi lỗ VN nhưng dùng dịch vụ của chuyên gia TQ giá trên trời để chuyển lãi về TQ. Em chỉ mô tả sơ sơ qua 1 vài mánh của TQ thôi. Còn nhiều trò lắm cụ ạ :)) .