Việt Nam Bus Club Part 49 Cùng Hòa Nhịp

Trạng thái
Thớt đang đóng

[HT]langtungheo

Xe hơi
mấy bác ơi cho em hỏi giường nằm thì universe không bằng home phải không ạ..

kalux3882

Xe đạp
bác boy đi bưởi SG-ĐL hu bữa nào em đi phượt đà lạt xin bác chỉ giáo :-bd

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
đồ tàu k chú ơi.....home mới vô lăng cao lên tới cổ gật gù thì k luôn =)) bên a đang bán con uni prime 2k7 giá đúng 2ty2
Mãi mới thấy con cún xuất hiện, cắn mình cái rồi té à?:))

luckyboy

Xe container
chỉ có Home nhà Bưởi thì may ra là êm hơn, chứ thấy mấy con Home trên Daklak chưa chắc đã êm đâu chú ah! đi xóc như King chứ éo hơn là mấy
Do nó không chịu làm dàn cao su dưới chân thôi. Chứ Home khi nào cũng êm hơn Uni. cái này em đem đầu ra cá luôn :D

luckyboy

Xe container

Buổi sáng về đến văn phòng đi qua lấy đồ gửi giặt tự nhiên thấy 1 dàn Space đậu cho mình chụp :D. Khổ cái là sáng sớm quá chả có nắng nên hình kém

76m1146

Xe tăng
riêng hàng của Thaco chỉ duyệt đc cái chasi của Queen, đi êm nhưng mà chưa rõ tuổi thọ ra sao. Mấy con Noble của nó toàn máy 380 đi đường đồi núi đạp ga mạnh vòng tua cao nên tốn dầu bỏ m. Con Uni 410 nòi em đi chuyến đổ 3tr7-4tr tiền dầu trong khi đi con Noble Thaco 380ps đổ 4tr7-4tr9. uống ngang với cả Home. Trong kinh doanh thì chênh nhau như vậy làm người ta cần suy nghĩ lại. Nhất là những doanh nghiệp lớn có tiền đổi xe liên tục như Thành Bưởi. Cứ chiếc nào máy yếu uống dầu ác là biên chế về chạy Cần Thơ đồng bằng cho đỡ hao. :D
máy của THACO là hàng TQ hết mà làm s k ăn dầu đc :D...còn home thì khó gì khi đôn 2 cây nhún vào bánh trước....thì e cực và thay tất hết cục cao su...và điều tất yếu ở đây là phải canh cu su cho chuẩn thì mới e đc....còn đường trường thì uni là vô đối....đường nát đường bấy thì chỉ có space phan là OK...chứ k phài thêm 2 cây nhún và trước là xe nào cũng êm :D...bên a uni đổ 9tr2 3 4 5 6 7 tùy chiếc...còn home thì 10tr 5 tới 12tr tùy chiếc :D..

luckyboy

Xe container
máy của THACO là hàng TQ hết mà làm s k ăn dầu đc :D...còn home thì khó gì khi đôn 2 cây nhún vào bánh trước....thì e cực và thay tất hết cục cao su...và điều tất yếu ở đây là phải canh cu su cho chuẩn thì mới e đc....còn đường trường thì uni là vô đối....đường nát đường bấy thì chỉ có space phan là OK...chứ k phài thêm 2 cây nhún và trước là xe nào cũng êm :D...bên a uni đổ 9tr2 3 4 5 6 7 tùy chiếc...còn home thì 10tr 5 tới 12tr tùy chiếc :D..
ý a là thay mấy cây a-moọc chứ gì, Home nào về chạy đc vài bữa mà không thay. Đường xấu như đường lên ĐLat đi Home êm ru mà đi Uni là chết vật, hôm qua ra bắc đi Home đường trường em đánh giá rất cao về độ em của nó. Kết luận sau bao nhiêu lần đi Home + space + uni thì em đưa ra kết luận là dòng Home có ưu điểm là êm. Các bác tài nhà Bưởi khen home ngon đc nhất là cái khung gầm của Queen nên tốt.
@ Hoaanh: Nói đến đây mới nhớ, bác Hoaanh đi con Home Việt Đức bao giờ chửa :D. Home nhà nó chơi bầu hơi 2 lớp đới. Xuống phà nó bơm lên cao để khôg bị đụng *** ;)). Thành Bưởi có mấy tài trc chạy cho VĐ về nói chuyện thế :D. Con Uni nhà nó làm kiểu nội thất hoàng gia nữa, hôm rồi mục sở thị đi lão nghe là ghế tài xế như ghế vua đấy

HI_CLASS

Xe điện
ý a là thay mấy cây a-moọc chứ gì, Home nào về chạy đc vài bữa mà không thay. Đường xấu như đường lên ĐLat đi Home êm ru mà đi Uni là chết vật, hôm qua ra bắc đi Home đường trường em đánh giá rất cao về độ em của nó. Kết luận sau bao nhiêu lần đi Home + space + uni thì em đưa ra kết luận là dòng Home có ưu điểm là êm. Các bác tài nhà Bưởi khen home ngon đc nhất là cái khung gầm của Queen nên tốt.
@ Hoaanh: Nói đến đây mới nhớ, bác Hoaanh đi con Home Việt Đức bao giờ chửa :D. Home nhà nó chơi bầu hơi 2 lớp đới. Xuống phà nó bơm lên cao để khôg bị đụng *** ;)). Thành Bưởi có mấy tài trc chạy cho VĐ về nói chuyện thế :D. Con Uni nhà nó làm kiểu nội thất hoàng gia nữa, hôm rồi mục sở thị đi lão nghe là ghế tài xế như ghế vua đấy
A đi thử con Home lên Cao Bằng của nhà Thanh Ly, bị xếp nằm giường cuối tầng 2 thấy ồn và sau đó là nhức đầu, sau đó xin lên ngồi trên đầu, cạnh tài (xe đêm nên xin ngồi đc) thì thấy êm ru. Đợt sau đi Luxu đơi 2k8 gì đó của nhà Khánh Hoàn, cũng bị xếp giường cuối tầng 2 thì thấy đỡ ồn và êm hơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng