Việt Nam Bus Club Part 46 Chào Mừng Quốc Khánh 2-9

Trạng thái
Thớt đang đóng

huy_thao

Xe hơi

NH1G

Xe buýt
dạ vâng ạ...e biết là 425 mà sở dĩ e nói 430 là nói tròn số theo dân xe bọn e ạ....còn ở đây là e đang nói máy nhật với bác HI CLASS ạ....chứ có nói chi đâu mà bác đá e giữ vậy....và e cũng nói cho bác biết chứ để bác nói cho e biết k thì kỳ quá...đâu phải máy lớn mới có thể dùng hộp số 2 cấp.....từ cái thời bao cấp kìa...bác biết xe ka k bác biết xe đờ nôn k...máy nó tý xíu mà dân xe chúng e chơi 1 lần 2 hộp số chậm và lẹ để đi đường trừong và đi đèo dốc đấy bác ạ...máy cummim của USA mà bác...thì tất nhiên là máy lớn mạnh hơn chứ e có nói là yếu hơn k..mà e nói ở đây là máy lớn là nó đề mạnh hơn may yếu thôi mà..
đơn giản là thấy nói ko đúng thì mình mới nói lại cho rõ vì có nghe nói tới cái tốc độ nữa;)) còn cái vụ hộp số nhanh châm kia là đang nói về cái máy 425 nhá, chứ thích lắp máy nào thì tùy mục đích sử dung, đây ko đá ai hết, nhưng thà chú nói với người trong nhà thì đc nhá, chứ chú phêu phêu ra tùm lùm như thế người ngoài nhìn vào người ta cười cho đấy, còn người ngoài là ai thì m xin phép ko nói, nhưng mà nói về xe cộ vs máy móc thì cũng có số má trong làng xe Khách ở VN này ah :D
Khà khà

huy_thao

Xe hơi
Hải Duơng có Thành Long cungx là 1 nhà xe có xe khá đẹp đó, ngoài ra còn VIệt Hưng nữa.
Up dùm HUY 1 con 34 này
cảm ơn bác, ạ, ngày xưa lúc bố em còn sống thì ngày đấy, còn nhà xe sơn tính, hiếu linh, và nhà xe chín phẩm cũng toàn xe ngon thôi bác ạ. toàn hi class thôi ạ

huy_thao

Xe hơi

\

e lục lại dk cái ảnh xe quê em trên mạng, mong các bác thông cảm và coi nhu đây là 1 lời chào ra mắt của em ạ

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
máy nhật nó ps nhỏ mà nó đc cái hộp số mạnh cực bác ạ..NISSAN HINO gì cũng chạy 6 số..thằng KING Thiên Trang ở QN e nó bị rớt hộp số nó chơi luôn cái hộp số Hino nghĩa địa 7 số về nó chạy khủng khiếp....nó lên đc số 7 rồi thì 430 cũng phải né =))=))=)) mà cái dòng máy nhật nó đề 3 rất dũng mảnh...turbo mở ra hù hù hù phi véo véo =))
Xe khỏe hay ko cũng do hộp số phải ko đại ca

93h4899

Xe hơi
cụ mua King hay hơn đấy, e thấy con King ấy tuy ko đẹp nhưng mà so với con 1-5 kia thì nó hơn hẳn đấy.
cụ có thể cho em biết rổ rá của King đời tầm 2008 là bao nhiêu không ạ!loại 1 cửa ấy ạ!hi$-)

universe.4banh

Xe buýt

kienbinh

Xe điện
cụ mua King hay hơn đấy, e thấy con King ấy tuy ko đẹp nhưng mà so với con 1-5 kia thì nó hơn hẳn đấy.
Tỷ 5 thì mua Pây về nâng nóc lắp giường có được ko các bác nhẩy
1-5 mẫu mã ngon hơn King:chạy King sợ ko có khách ( xe Đà Nẵng - Hải Phòng em thấy đổi đầu Universe hết)
Ồn 2 con như nhau,King có khi ồn hơn.
Nội thất King có khỉ còn đểu hơn 1/5
Em nói thế các bác đừng ném đá em.Tội nghiệp em lắm :(

huy_thao

Xe hơi
Xe khỏe hay ko cũng do hộp số phải ko đại ca
e nghĩ cũng 1 phần thoi bác ạ, vì e thấy xe nhiều số, vì dụ kamaz, hay trago, hay kể cả đầu kéo mĩ cũng 2 tầng số = 16 số, đều tải nặng, xe khách nó to to thật dài dài thật nhưng cũng ko tải nặng như các em xe tải trên 8 tấn dk ma dùng nhiều số như thế.
nếu dùng nhiều số, dk cái tăng tốc nhanh dải số nhiều, và nhanh đạt được tốc độ tối đa,
thường như space 5 số tốc độ quy định việt nam là 70, thì em thấy tiếng và kết hợp số ở số 4 là hợp lí, nhưng cổng 5 số phải đi hết nhưng khi vào đến số 5 thì em thấy ga và tiếng máy nó ko đk ngọt nữa ạ ( em đang lấy ví dụ chạy đúng tốc độ quy định ở việt nạm ạ, sai ở đâu các bác sửa em ở đấy xin đừng ném gạch em ạ)

NH1G

Xe buýt
Mợ Chiu cho e hỏi nay mợ đã lấy xe về đi tour chưa thế?

huy_thao

Xe hơi
1-5 mẫu mã ngon hơn King:chạy King sợ ko có khách ( xe Đà Nẵng - Hải Phòng em thấy đổi đầu Universe hết)
cụ đừng quan tro ngj nội thất làm j cả, xe giường nằm lên xe là nằm kềnh ra giường đi xe 2 tầng nó du duơng lắm nên cũng dễ ngủ, vs lại hải phòng đà nẵng em thấy cũng có 4,5 đầu king đấy ạ,

HI_CLASS

Xe điện
1.5 tỏi thì mua đc LS ở ngoài Bắc, trong Nam mua đc Hi ls nhưng hoán cải mất thêm gần 300 củ nữa. 1-5(trừ K45, K47) ra thì mấy con K còn lại toàn khung gầm, máy Tàu làm sao ăn lại đc với khung và máy của KING. King to hơn, ít giường hơn nên rộng rãi hơn, ngoài ra còn sử dụng bầu hơi nữa trong khi K42 dùng nhíp-->chất luơn gj khác hẳn. Chú Bình thử đi con K42, K34 là bit ngay.
A vẫn đánh giá KING cao hơn nhiều k42, nếu so với K46 thì mới ngang nhau đc.

greendriver

Xe tăng
đúng rồi ợ.nhưng bác có nhiều kinh nghiệm hơn em.vì cả tỉnh có mỗi mình em đam mê bus
Kể ra hội bus nhà mình anh em trải dài từ bắc tới nam ấy bác, công nhận đông mem thật, có người thì ở Tuyên Quang,Hải Dương, cho tới miền tây lun, kinh thật:-s

huy_thao

Xe hơi
Kể ra hội bus nhà mình anh em trải dài từ bắc tới nam ấy bác, công nhận đông mem thật, có người thì ở Tuyên Quang,Hải Dương, cho tới miền tây lun, kinh thật:-s
em hỏi khí không phải bác greendriver ở tỉnh nào ạ

universe.4banh

Xe buýt
đúng rồi bác ạ.nhà mình trải dài từ bắc vào nam.chỉ còn thiếu mấy tỉnh nũa thôi bác nhỉ

93h4899

Xe hơi
1.5 tỏi thì mua đc LS ở ngoài Bắc, trong Nam mua đc Hi ls nhưng hoán cải mất thêm gần 300 củ nữa. 1-5(trừ K45, K47) ra thì mấy con K còn lại toàn khung gầm, máy Tàu làm sao ăn lại đc với khung và máy của KING. King to hơn, ít giường hơn nên rộng rãi hơn, ngoài ra còn sử dụng bầu hơi nữa trong khi K42 dùng nhíp-->chất luơn gj khác hẳn. Chú Bình thử đi con K42, K34 là bit ngay.
em thank a Lát nhiều ạ!tại vì mình nhà xe nên phải tính toán đời xe nữa!nếu mua space về hoán cải giường nằm chạy tầm 7 năm là hết đời chạy đường dài!nhưng King thì được những 11 năm ạ!mà máy Hino voi Nis thì máy nào ngon hơn ạ?và đời tầm 2008 thì máy gì ạ?

kienbinh

Xe điện
Báo cáo bác em đi em King 1 lần rồi và tởn đến già ạ :D.Bầu hơi King đi vẫn bồng bềnh và du dương lắm (cái này ko tin hỏi Chiến :D)
Còn cái ồn như bác nói King hơn em thấy ko đúng.Cái này em với Chiến thưởng thức rồi,tưởng khi xe chạy nhanh thì đỡ ồn nhưng ko phải,vẫn vậy.
Nếu chơi em nghĩ chơi K42 cho nhanh.

47V4747

Xe điện
cụ 93 đang hỏi con KingLong với con K gì đó của nhà Huyền Phúc mà Boy nó up lên đấy mà chú, còn lý do tại sao mà nhìu người đi mua King cũ thay vì mua mấy con Pây thì nghi là do đời xe thôi chứ như nhà Trần Tiến Gia Lai đó! đâu phải tự nhiên mà nó bán Pây rồi mua King cũ đâu? với lại cái con King ấy nó ồn thì cũng tùy con thôi, Home cũng vậy nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng