Việt Nam Bus Club Part 46 Chào Mừng Quốc Khánh 2-9

Trạng thái
Thớt đang đóng

76m1146

Xe tăng
;)) nói với chú chục lần cũng vậy thôi, riêng về máy móc thì máy lớn lúc nào cũng mạnh hơn máy nhỏ, và tốc độ cũng thế, nêu như anh lắp 1 cái hộp số phù hợp với cái máy lớn đi rồi thấy, 1 khi mà tốc độ quay của nhông số xấp xỉ với tốc độ quay của trục máy thì đừng có lôi mấy con D22 với lại HINO & NISSAN của KingLong ra mà nói chuyện với nó, mục đích mà tụi Korea nó làm máy lớn là để làm gì? để nó giảm bớt cái độ khí thải phù hợp với tiêu chuẩn khí thải của người ta, nhưng đổi lại họ lại hạn chế tốc độ bằng cái hộp số thấp cấp, vì sở dỉ như thằng 425 PS của Hyundai muốn hoạt động hết công suất thì phải chơi cái loại số 2 cấp: nhanh & chậm nhưng chỉ áp dụng cho xe tải...( nói thêm luôn là trong Catalog của Hyundai chỉ có máy 425 chứ ko có 430 PS đâu nhé :D )
dạ vâng ạ...e biết là 425 mà sở dĩ e nói 430 là nói tròn số theo dân xe bọn e ạ....còn ở đây là e đang nói máy nhật với bác HI CLASS ạ....chứ có nói chi đâu mà bác đá e giữ vậy....và e cũng nói cho bác biết chứ để bác nói cho e biết k thì kỳ quá...đâu phải máy lớn mới có thể dùng hộp số 2 cấp.....từ cái thời bao cấp kìa...bác biết xe ka k bác biết xe đờ nôn k...máy nó tý xíu mà dân xe chúng e chơi 1 lần 2 hộp số chậm và lẹ để đi đường trừong và đi đèo dốc đấy bác ạ...máy cummim của USA mà bác...thì tất nhiên là máy lớn mạnh hơn chứ e có nói là yếu hơn k..mà e nói ở đây là máy lớn là nó đề mạnh hơn may yếu thôi mà..

47V4747

Xe điện
dạ vâng ạ...e biết là 425 mà sở dĩ e nói 430 là nói tròn số theo dân xe bọn e ạ....còn ở đây là e đang nói máy nhật với bác HI CLASS ạ....chứ có nói chi đâu mà bác đá e giữ vậy....và e cũng nói cho bác biết chứ để bác nói cho e biết k thì kỳ quá...đâu phải máy lớn mới có thể dùng hộp số 2 cấp.....từ cái thời bao cấp kìa...bác biết xe ka k bác biết xe đờ nôn k...máy nó tý xíu mà dân xe chúng e chơi 1 lần 2 hộp số chậm và lẹ để đi đường trừong và đi đèo dốc đấy bác ạ...máy cummim của USA mà bác...thì tất nhiên là máy lớn mạnh hơn chứ e có nói là yếu hơn k..mà e nói ở đây là máy lớn là nó đề mạnh hơn may yếu thôi mà..
đơn giản là thấy nói ko đúng thì mình mới nói lại cho rõ vì có nghe nói tới cái tốc độ nữa;)) còn cái vụ hộp số nhanh châm kia là đang nói về cái máy 425 nhá, chứ thích lắp máy nào thì tùy mục đích sử dung, đây ko đá ai hết, nhưng thà chú nói với người trong nhà thì đc nhá, chứ chú phêu phêu ra tùm lùm như thế người ngoài nhìn vào người ta cười cho đấy, còn người ngoài là ai thì m xin phép ko nói, nhưng mà nói về xe cộ vs máy móc thì cũng có số má trong làng xe Khách ở VN này ah :D

Chỉnh sửa cuối:

76m1146

Xe tăng
đơn giản là thấy nói ko đúng thì mình mới nói lại cho rõ vì có nghe nói tới cái tốc độ nữa;)) còn cái vụ hộp số nhanh châm kia là đang nói về cái máy 425 nhá, chứ thích lắp máy nào thì tùy mục đích sử dung, đây ko đá ai hết, nhưng thà chú nói với người trong nhà thì đc nhá, chứ chú phêu phêu ra tùm lùm như thế người ngoài nhìn vào người ta cười cho đấy, còn người ngoài là ai thì m xin phép ko nói, nhưng mà nói về xe cộ vs máy móc thì cũng có số má trong làng xe Khách ở VN này ah :D
bác xem lại đi e có nói cái máy cái số 425 gì đâu mà bác cm bác bảo thế...trong khi đó e đang cm cái vụ máy nhật với bác Lát cơ mà....vâng vậy thầy bác với bác là nhất :D e xin thua bác....dừng lại đây nhé bác chứ ae lại khổ :D

Chỉnh sửa cuối:

47V4747

Xe điện
bác xem lại đi e có nói cái máy cái số 425 gì đâu mà bác cm bác bảo thế...trong khi đó e đang cm cái vụ máy nhật với bác Lát cơ mà....vâng vậy thầy bác với bác là nhất :D
máy nhật nó ps nhỏ mà nó đc cái hộp số mạnh cực bác ạ..NISSAN HINO gì cũng chạy 6 số..thằng KING Thiên Trang ở QN e nó bị rớt hộp số nó chơi luôn cái hộp số Hino nghĩa địa 7 số về nó chạy khủng khiếp....nó lên đc số 7 rồi thì 430 cũng phải né =))=))=)) mà cái dòng máy nhật nó đề 3 rất dũng mảnh...turbo mở ra hù hù hù phi véo véo =))
chú có nói 425 đâu, chú nói 430 đấy chứ ;)) với lại mình đíu có thằng nào là thầy về cái này hết, đơn giản theo kiểu bạn bè thôi ;)) và tớ cũng đíu dám nhất gì hết, chẳng qua là theo thực tế mà ngộ ra thôi

76m1146

Xe tăng
chú có nói 425 đâu, chú nói 430 đấy chứ ;)) với lại mình đíu có thằng nào là thầy về cái này hết, đơn giản theo kiểu bạn bè thôi ;)) và tớ cũng đíu dám nhất gì hết, chẳng qua là theo thực tế mà ngộ ra thôi
e đã nói với bác rồi là e thừa biết là 425 chứ k phải là 430 mà e cũng đã nhìn thấy cái tem thông số trên máy nó ntn rồi ạ mà e nói 430 là nói theo dân xe chúng e ạ.mà bác k ưng...vậy thì e xl bác vì e nói bậy

47V4747

Xe điện
e đã nói với bác rồi là e thừa biết là 425 chứ k phải là 430 mà e cũng đã nhìn thấy cái tem thông số trên máy nó ntn rồi ạ mà e nói 430 là nói theo dân xe chúng e ạ.mà bác k ưng...vậy thì e xl bác vì e nói bậy
việc gì mà xin lỗi#-o bàn luận vài câu cho vui chứ có gì đâu :P

thuanphat

Xe tải

76m1146

Xe tăng

hộp số ZF

47V4747

Xe điện

các bác cho em hỏi là em này với em Kinglong 2008 thì em nào chất hơn ạ?so về giá thì em Kinglong 2008 tầm bao nhiêu củ vậy ợ:-$
cụ mua King hay hơn đấy, e thấy con King ấy tuy ko đẹp nhưng mà so với con 1-5 kia thì nó hơn hẳn đấy.

huy_thao

Xe hơi
em chào toàn thể các bác ạ.........................................
em là mem mới nhưng cũng đam mê dòng bus này mong các bác chiếu cố và giúp đỡ em để em có thêm kiến thức về dòng bus này ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng