Việt Nam Bus Club Part 16.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kienbinh

Xe điện

Cá nhân em thì cũng ko hiểu nhiều về xe, lại cũng chẳng làm bên xe du lịch bao giờ nên ko dám bàn nhiều. Nhưng theo ngu ý của em thì nếu máy móc còn ngon, cụ nên xúc em Queen này. Tất nhiên là có con Pây hay Ép Rét nào ngon hơn thì cụ ko nên bỏ qua. :D

Bản thân em cực kì kết dòng Uni, nó quá nuột từ đường nét cho tới máy móc, tuy nhiên như mọi người nói. Thích 1 đằng nhưng còn phụ thuộc vào khả năng của từng cá nhân.

Em cũng 1 lần theo xe của 1 chú làm bên du lịch, chú có nói rằng xe du lịch thường mua về chạy tầm 3 năm. sau đó phải thanh lý để đổi sang dòng mới. Vì nhu cầu của khách là ko ngừng thay đổi. Buộc người cung cấp dịch vụ phải chạy theo. 3 năm làm sao để hồi vốn, để khấu hao máy móc, tiền xăng dầu, rồi nhân công, rồi lãi ngân hàng.

Bài toán thực sự là khó.

Mọi sự so sánh đầu khập khiễng. tuy nhiên nhờ cái khập khiễng ấy mà ta mới thấy được cái nào lợi, cái nào hại. Em xin phép lôi 1 con xe khách ra làm ví dụ. Mua 1 con Prime như chiều nay em post. Giá nó là 2 tỷ 850 triệu. Theo như chủ xe tính toán, chạy ko đâm đụng, va quệt, Máy móc ngon lành. Ko bỏ chuyến. 1 tháng chạy 20 ngày = 12.000km. Thì nhanh nhất là sau khoảng 3 năm là hồi vốn.

Với cái suy nghĩ đó trong trường hợp này em hoàn toàn ủng hộ cho quyết định lấy em Queen này.
Em thấy cách tính của các nhà xe vay lãi ngân hàng thì cứ 5-6 năm đổi xe 1 lần hoặc cũng có thể ngắn hơn hình như họ thường cắm xe cho ngân hàng khi gần hết hạn vay thì phải thế nên hòa vốn có thể sớm hơn ạ

wavechien

Xe container
Em thấy cách tính của các nhà xe vay lãi ngân hàng thì cứ 5-6 năm đổi xe 1 lần hoặc cũng có thể ngắn hơn hình như họ thường cắm xe cho ngân hàng khi gần hết hạn vay thì phải thế nên hòa vốn có thể sớm hơn ạ
bây giờ đã hiểu vì sao người ta bảo cái nghề làm xe nó bạc bẽo :(

wavechien

Xe container
Đợt hè đi cafe vs ông chú tiếp cái lão gì có mấy chục đầu 4 chân Sơn La toàn Gold Trago chở xi măng vs thép kinh vãi #:-s
hiện tại 4 chân hay 5 chân đổ xi măng với sắt thép hay chở máy công trình lên trên nhà anh toàn biển 26 hoặc 28, anh đi nhiều nhưng hiện tại mới thấy 27 có 3 con 5 chân chuyên chở máy công trình thôi.

chiu chiu cz

Xe điện
đúng thế ạ , vì nếu có 2 tỷ tiền mặt thì có thể làm 2 con xe , tính thanh khoản sẽ cao hơn là mua trả hết 1 con , em thấy cứ 50-50 là hợp lý .

kienbinh

Xe điện
hiện tại 4 chân hay 5 chân đổ xi măng với sắt thép hay chở máy công trình lên trên nhà anh toàn biển 26 hoặc 28, anh đi nhiều nhưng hiện tại mới thấy 27 có 3 con 5 chân chuyên chở máy công trình thôi.
Hôm nào chụp em ít Gold vs Trago 5 chân nhóe.Em ko thích đầu kéo :x

chiu chiu cz

Xe điện
Thế thì làm luôn con Uni mới đét kia đi cụ ơi :D
1 con uni mới đét có thể cầy được bằng 2 con pây ko ạ ? chắc chắn là ko , nếu như tiền dư dả ko phải lo thì có thế mua con Uni mới , em thì vốn ít nên cũng phải tính toán nhiều mới dám quyết .

kienbinh

Xe điện
Đề nghị các cụ không cmt nhiều ở thớt này nhá :P kẻo cụ Bình lại cho ăn thẻ bây giờ, có cmt nhưng hạn chế là đc, em thấy thớt khác Ofer cmt ầm ầm vào mục ảnh lưu trữ cũng chả sao, tùy quan điểm từng người. Have Fun.
VNBC Part chưa đủ hả cụ? Nhân đây em tặng cụ 1 thẻ nhé .Thời hạn thẻ 1 tuần :)
1 thẻ đỏ
Lý do cmt trong thread ảnh đẹp VNBC (đã nhắc nhở xóa cmt nhưng ko thực hiện)
Link http://www.otofun.net/threads/329333-anh-dep-viet-nam-bus-club/page2

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container

1 em Thao lên đời Ú Nì :))

kienbinh

Xe điện
em thấy nhìn xe thaco ko cứng được như pây xịn , nhìn bằng mắt thật thấy rất rõ , và hình như là toàn dùng nhíp chứ em chưa gặp thaco bóng hơi . ko biết có đúng hay ko ạ
Em quote cái này bên nhà cũ.
pây Thaco nó tã nhanh khủng khiếp luôn cụ ạ.Nắp cốp rất nhanh vênh nếu em ko nhầm thì con này nó sơn bả chứ ko sơn tĩnh điện.Sơn rất nhanh tróc.Nội thất ọp ẹp lắm nên con này chạy ko nhiều trên đường

Trạng thái
Thớt đang đóng