Việt Nam Bus Club Part 16.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Universe luxury

Xe điện

hehe vậy mai a Up lên thử để xem mức đô bền của nó ra sao ... con này e chụp tháng 1-2012

anh vừa mở máy ĐT ra coi lại hình em nó mang CMND là 002.91 chú à tức là cùng thời gian lấy xe với em của chú nhìn nuột nhắm :D

Universe luxury

Xe điện
nói thật nếu để chọn thì em sẽ chọn con Queen chiều này chứ em sẽ ok chọn thaco .@@

hàng bên đó nó chuẩn hơn hàng VN mình hàng anh Hải nói là LK của Huyndai hàn nhưng em nghĩ chỉ được 1/3 thôi còn lại là hàng LK của khựa lắp vào đó bác :(

chiu chiu cz

Xe điện
Xin phép cho em coppy nhiều ảnh và có đôi điều muốn nói ạ :D
Cá nhân em ủng hộ 2 chân 2 tay hàng nhập ạ :D.Em thấy đánh giá nội thất con Uni Thaco này qua ảnh chụp nhiều cái chưa cùng điều kiện.Ví dụ như con Uni Thaco chưa lắp rèm xịn,kính chưa dán film... Ngay con chorus đem dán film bụi nhìn đã oách chứ chưa nói gì đến Thaco :D.Con này còn nhiều bọc nilon nên khi nhìn mình có cảm giác nó công nghiệp thế cũng là 1 lý do mất cảm tình rồi :) Tốt nhất cụ chiu muốn hỏi thì cụ chịu khó ra bến Mỹ Đình ngó lên mấy con Thaco Uni của bọn Kumho Việt Thanh nó chạy cũng lâu lâu rồi mới nên đánh giá, tốt nhất là nên nhờ anh hoaanh chụp toàn bộ con Uni Thaco Tuyết Hon cho chuẩn vì con đấy màu sắc nó cũng ok ạ.Cụ cứ tìm con nào trang bị chuẩn chuẩn là tốt nhất.Về xe Thaco em thấy anh 76 hay lăn tăn về máy móc cụ nên tham khảo ý kiến anh ấy là chính xác nhất vì xe tour mấy hôm hỏng thì khổ lắm :(
Vừa rồi em lại thấy cụ đổi ý sang con Aero Queen,nghe chừng con này có vẻ ăn dầu hơn Space.Cá nhân em thì thấy cứ con nào có lợi về kinh tế thì múc vì khách có mấy người biết phân biệt đâu là Space LS đâu là Hi Space đâu là Hiclass.Mua dòng aero của Hyundai cũng được ko phải lăn tăn,nhưng mình cũng nên xem thị hiếu khách họ thích chạy dòng nào nhất thì quyết ạ.
Còn khi nào cụ mua xe tốt nhất là cụ nên tìm 1 cụ nào lái xe lành nghề nhờ đi xem hộ là chuẩn nhất,hay nhất là cụ bảo cái ông sau này lái cho cụ đi mua là ok ràng buộc đàng hoàng ạ :)
Em có đôi điều mong cụ có lựa chọn hoàn hảo :)
Vâng , em xin cảm ơn những lời chia sẻ tâm huyến của kụ và tất cả anh em trong VNBC .
@ kụ Bình , ko phải là em đổi ý , em vẫn đang xem và tìm hiểu chứ chưa đi đến quyết định cuối cùng , rất mong được những lời góp ý , chỉ dậy của các kụ .
2 tỷ cũng là một số tiền lớn khi bỏ ra để kinh doanh như này nên em mong các kụ tư vấn cho em nhiều .

kienbinh

Xe điện
nói thật nếu để chọn thì em sẽ chọn con Queen chiều này chứ em sẽ ok chọn thaco .@@
Cái đấy là quyền quyết định của bác.Với Thaco em thấy lăn tăn nhất phần cứng.Cụ cứ theo thị hiếu khách thích ntn mà quất thôi.Theo em nhập vẫn là lựa chọn số 1 ạ
Thì đó là hiển nhiên mà bác. Đương nhiên xe Vn sản xuất thì sao so sánh về độ sắc, độ bền so với xe nhập chứ bác.

Chỉnh sửa cuối:

Universe luxury

Xe điện
Vâng , em xin cảm ơn những lời chia sẻ tâm huyến của kụ và tất cả anh em trong VNBC .
@ kụ Bình , ko phải là em đổi ý , em vẫn đang xem và tìm hiểu chứ chưa đi đến quyết định cuối cùng , rất mong được những lời góp ý , chỉ dậy của các kụ .
2 tỷ cũng là một số tiền lớn khi bỏ ra để kinh doanh như này nên em mong các kụ tư vấn cho em nhiều .
cụ cố thêm tý nữa làm em universe luxury mà chạy vừa ngon lại mang phong cách hiện đại :)

kienbinh

Xe điện
Cái đấy là hiển nhiên mà cụ.Theo em cụ mua xe kinh doanh thì cứ bài toán kinh tế mà áp lên thôi ạ.
cụ cố thêm tý nữa làm em universe luxury mà chạy vừa ngon lại mang phong cách hiện đại :)
Ý bác đúng ý em

Universe luxury

Xe điện
cụ chiu ơi xem cái này có thể cụ lại có ý tưởng KD mới cũng nên :))

Tỷ phú Thái đến VN bằng 'ngôi nhà' di động triệu USD

Hai phòng ngủ, bàn làm việc, nơi tiếp khách, garage chứa xe máy và xe đạp, chiếc ôtô của tỷ phú Thái Lan Vinkrom Kromadit như một ngôi nhà nhỏ trang bị vật dụng tiện nghi và sang trọng, giúp ông thực hiện hành trình du lịch caravan đến 6 nước Châu Á.
> Tỷ phú Thái Lan trở lại Việt Nam ra mắt sách

Đoàn xe caravan của tỷ phú Thái Lan vừa dừng ở TP HCM vài ngày trước để ông giao lưu và giới thiệu cuốn tự truyện "Nghiệt ngã và thành công" được dịch sang tiếng Việt. Tâm điểm của đoàn là 3 ôtô lớn bao gồm "ngôi nhà" của tỷ phú Vikrom Kromadit, xe của nhân viên phục vụ và chiếc còn lại là "bếp".
Trên thân xe có in câu "Xin chào" bằng các thứ tiếng Việt, Thái Lan, Campuchia, Anh... Người có tên trong danh sách 40 tỷ phú Thái Lan chia sẻ năm nay ông tổ chức chuyến caravan qua 6 nước châu Á gồm: Việt Nam, Trung Quốc, Lào, Campuchia, Miến Điện và Mông Cổ vì muốn được tham quan, tìm hiểu văn hóa, con người từng vùng đất.
Xe đi giữa đoàn, lớn nhất, chính là "ngôi nhà" di động của tỷ phú. Hầm xe là một garage xe máy...
Hầm còn là kho chứa nhiều dụng cụ sinh hoạt, kể cả những chiếc xe đạp thể thao đắt tiền.
"Ngôi nhà" có phòng khách, phòng làm việc, phòng tắm và phòng ngủ. Hệ thống máy điều hòa hoạt động 24/24h khiến không khí mát mẻ, dễ chịu. Vikrom Kromadit đang ngồi trên chiếc ghế tại bàn làm việc, trong căn phòng được thiết kế đầy đủ tiện nghi như tivi, tủ lạnh, máy tính bàn, laptop, Ipad, điện thoại... Chủ nhân của chiếc xe có thể truy cập Internet bất kỳ ở đâu. Chính vì thế, dù chu du qua 6 nước trong nhiều tháng trời, tỷ phú vẫn đảm bảo điều hành tốt công việc ở các nhà máy, xí nghiệp của ông tại Thái Lan cũng như nhiều nước khác.
Phòng khách có chiếc ghế bành da thật êm ái để tiếp khách. Vikrom Kromadit từng được tạp chí Forbes (Mỹ) xếp trong danh sách 40 tỷ phú giàu nhất Thái Lan (2006-2008).
Phòng đọc sách, báo của tỷ phú.
Phòng ngủ rộng rãi, thoải mái trên chiếc xe trị giá 1,5 triệu USD. Xe có hai tầng, đây là phòng ngủ ở tầng một, nếu thích ngủ ở tầng hai, tỷ phú có thể leo thang để lên trên.
Phòng tắm đầy đủ tiện nghi nằm cạnh phòng ngủ ở tầng một.
Ôtô chạy sau xe của tỷ phú được dành cho nhân viên của ông. Chiếc xe này cũng được trang bị đầy đủ tiện nghi như một ngôi nhà di động với nhiều thiết bị máy móc khác nhau.
Phòng bếp đầy đủ dụng cụ nấu nướng trên chiếc xe caravan hộ tống. Tỷ phú Thái mang theo 13 người cùng mình trong chuyến đi vòng quanh châu Á, bao gồm các nhân viên hỗ trợ công việc văn phòng, đầu bếp, người khuân vác, kỹ thuật viên máy tính... Ông dự định viết tiếp một cuốn sách về con người, đất nước các nơi ông đi qua, trong đó có cả Việt Nam, nhân chuyến đi năm nay.
Xe hộ tống trong đoàn caravan của tỷ phú Thái.
Thoại Hà

chiu chiu cz

Xe điện
em cũng muốn cố lắm chứ , nhưng nhiều bạn lái xe đang khuyên là ko nên đầu tư nhiều quá vào 1 con xe đẹp , em biết là 2,8 tỷ 1 con luxury mới , chạy mấy năm ko phải suy nghĩ , và 1 con ví dụ như con Queen em đã xem chẳng hạn , chênh nhau hơn 700 triệu , nhiều vấn đề phải suy nghĩ , em định làm theo kiểu 50 - 50 . em 50 ngân hàng 50 , nên phải tính cho kĩ . nếu lấy xe cũ thì em sẽ cố lên 60 - 40 cho nhẹ

Chỉnh sửa cuối:

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
cho em hỏi ngu phát
máy 380 và máy 410 khác nhau ở điểm j , yếu và khỏe , hay cái j khác .
khác nhau kha khá đấy bác, chạy 410 khỏe lắm, tầm 40 mà vọt 1 phát là lên 80 dễ luôn, đi con này dễ bị bắn tốc độ phết.

Universe luxury

Xe điện
em cũng muốn cố lắm chứ , nhưng nhiều bạn lái xe đang khuyên là ko nên đầu tư nhiều quá vào 1 con xe đẹp , em biết là 2,8 tỷ 1 con luxury mới , chạy mấy năm ko phải suy nghĩ , và 1 con ví dụ như con Queen em đã xem chẳng hạn , chênh nhau hơn 700 triệu , nhiều vấn đề phải suy nghĩ , em định làm theo kiểu 50 - 50 . em 50 ngân hàng 50 , nên phải tính cho kĩ . nếu lấy xe cũ thì em sẽ cố lên 60 - 40 cho nhẹ
vâng cái chính vẫn là quyết định của cụ em chúc cụ mau cưới được vợ ưng ý :D

chiu chiu cz

Xe điện
có kụ nào đi uống bia với em ko , để xả bớt tí căng thẳng , trong đầu hiện lên toàn xe với tiền . ~X(

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Cụ có tầm bn tiền e tư vấn cho, nếu mà xác định chạy Universe thì cụ mua bản Prime cho e, đừng mua Noble.
Queen nó cũng ăn xăng phết, nhưng máy rất khỏe, đua vs mấy bác Space mà vào mấy đoạn đường ghồ ghề, ổ trâu.... thì nó cho mất dạng luôn.
Universe thì mua đời 09 với 10 đổ lên cụ nhé, đời đầu ăn xăng với cả nội k ngon lắm, đi ỳ nữa. K có cả phun xăng đt hay sao ý.

Chỉnh sửa cuối:

Universe luxury

Xe điện
có kụ nào đi uống bia với em ko , để xả bớt tí căng thẳng , trong đầu hiện lên toàn xe với tiền . ~X(
tiếc là em cách cụ tầm 1450km không là em sẵn sàng hầu bia cụ ;)) thôi em chào cả nhà em về khách sạn nghỉ ngơi đây sáng mai còn chạy xe nữa :(

chiu chiu cz

Xe điện
Cụ có tầm bn tiền e tư vấn cho, nếu mà xác định chạy Universe thì cụ mua bản Prime cho e, đừng mua Noble.
Queen nó cũng ăn xăng phết, nhưng máy rất khỏe, đua vs mấy bác Space mà vào mấy đoạn đường ghồ ghề, ổ trâu.... thì nó cho mất dạng luôn.
Universe thì mua đời 09 với 10 đổ lên cụ nhé, đời đầu ăn xăng với cả nội k ngon lắm, đi ỳ nữa. K có cả phun xăng đt hay sao ý.
tiền tươi thì tầm 1,5 tỷ đổ lại , còn đâu em làm ngân hàng . cái em bôi đỏ ý , em thấy bên Trường Thành có 3 con nhưng đều là đời 2008 , ko có đời cao hơn ở đấy , chắc phải đặt thì mới có đúng ko ạ .

Chỉnh sửa cuối:

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
tiền tươi thì tầm 1,5 tỷ đổ lại , còn đâu em làm ngân hàng . cái em bôi đỏ ý , em thấy bên Trường Thành có 3 con nhưng đều là đời 2008 , ko có đời cao hơn ở đấy , chắc phải đặt thì mới có đúng ko ạ .
Cái đấy e không rõ nhưng mà mấy bạn lái xe bảo nếu chắc chắn mua Un thì mua đời 09 đổ lên, đời 09 đổ xuống chưa có fun xăng với cái cảm biến gì ấy ạ. Nội thất với con Queen thì cũng một 9 một 10. Nhưng cụ cũng phải xác định khách của cụ đã, nếu khách V thì đóng con Hi-class thường thường thôi ạ. Bên e toàn chở khoai Tây nên mới chơi Univer nhưng vẫn chưa trả hết nợ ngân hàng. Con Univer nó còn có cả cái đèn thông báo lượng nhiên liệu này, tính toán lượng km còn lại để chạy hay tính số nhiên liệu đã chạy trong 100km/ mph tùy cụ chỉnh. Cụ có 1.5 thì e khuyên thật cụ mua cái Queen đi, Univer chạy cũng lâu thu hồi vốn lắm ạ, cước phí với con Queen thì cũng nhỉnh hơn tị, k đáng là bao. Mua xong về làm 2 đôi vành đúc thêm 20tr nữa rồi độ loa âm thanh ánh sáng sau.:)).

Còn vụ đặt xe thì không phải đâu ạ, chả có doanh nghiệp nào ở HN đi đặt 45c cả, kể cả doanh nghiệp lớn. Toàn xe bãi xong về dọn dẹp lại thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tienhuy19932002

Xe tăng
VTP có 1 em âm thanh không chê đc, cái này bác Huy nhớ biển số em không nhớ rõ nữa. Nghe bác ấy bẩu là chả khác chi Bar :))
con đó là 53s-6636. gương 1 mảnh,bản li ăn xin,ghế nằm bọc nhung.sàn bằng.khỏi chê

bx an suong

Xe buýt
nhà mềnh hôm nay có vẻ đông vui nhể?

Trạng thái
Thớt đang đóng