Việt Nam Bus Club Part 12

Trạng thái
Thớt đang đóng

luckyboy

Xe container
Đáng lẻ ra tôi đành im để mọi chuyện không phức tạp thêm nhưng cái cách "tự cao" của bác Nắng nên tôi đành phải cm bên đây vậy

Khi xưa tôi vẫn duy trì sinh hoạt cả ở cả 2 hội Bus nhưng tại sao sau này tôi chỉ sinh hoạt bên " Viet Nam Bus Club "

Không biết những thành viên khác lớn tuổi hơn trong VNBC nghĩ thế nào khi được giao du với 3 nhân vật luckyboy ( tự phong là ban quản trị ) , kiet-ac, xedonglanh ( gọi là thành viên tích cực ) Họ có đóng góp gì , làm gì cho đam mê hay chuyên đi gây sự.
!
Vì sao thời gian sau này anh sinh hoạt hẳn bên VNBC em cũng hiểu, một phần do những cmt của Ofer Nắng, một phần cũng xuất phát từ cuộc OF hôm mùng 2-1, em tin qua lần off đó hẳn trong anh đã có một ấn tượng về VNBC, tuy em ghi mình là BQT nhưng đó cũng chỉ là cái danh mà thôi, đơn cử như hôm đó anh em ta uống cafe anh nói để anh trả $ hết, e thấy a đúng là rất muốn trả thật nhưng em không đồng ý với cách đó, bởi theo thể chế xưa nay thì OF Liên Bang Góp. Tất cả ae đều bình đẳng như nhau, không phân biệt đẳng cấp giàu nghèo, tầng lớp, hay như chú Đông Lạnh, anh em có thể hỏi cảm nhận của chú ấy sau buổi ọp, qua đó sẽ thấy rõ đc sự đoàn kết và BÌNH ĐẲNG trong hội VNBC này.

kienbinh

Xe điện
Đáng lẻ ra tôi đành im để mọi chuyện không phức tạp thêm nhưng cái cách "tự cao" của bác Nắng nên tôi đành phải cm bên đây vậy.
Khi xưa tôi vẫn duy trì sinh hoạt cả ở cả 2 hội Bus nhưng tại sao sau này tôi chỉ sinh hoạt bên " Viet Nam Bus Club "
cái lý do vì bác đấy bác Nắng. Mỗi câu cm của bác có câu nào là kg mún hơn thua không muốn thể hiện hơn người khác bên hội bên kia không!?
Không nói cách này thì cách khác bác cũng muốn thể hiện sự hơn thua với các A&E bên kia. Cái cách bác khen chê phê phán, nếu bác là 1 người đã có tuổi sao cách cư xử của bác lại thế.
Tại sao tôi vẫn tôn trọng a Lết vẫn tôn trọng các bác khác bên B&P mà riêng bác thì tôi lại không tôn trọng.
Bác hãy suy nghĩ lại cái cách bác tiếp xúc xã giao với các xe khi bác gặp đi.
Khi tôi sinh hoạt bên kia tôi không đụng chạm đến bác nhưng bác vẫn cố tình chế giễu tôi như vụ xe " Tuyết Hon " ... bác nói là " 2 thằng nhóc tập tành xin chụp hình xe cho bằng đc " ... Khi tôi gặp lại bác tài ấy 1 lần nữa tại BXMT thì bác tài ấy nói " Tao có gặp thằng nào nữa đâu , mày vs thằng bạn mày dưới Rạch Giá có 2 thằng chụp hình tao và xe tao thôi , cái hội cũa tụi bây nhìu thằng vậy ah? "
Mặt dù bác chưa khẳng định là ai thật !? Nhưng tôi hỏi bác cái cách bác cm như thế thì có đáng để tôi tôn trọng không.
Bác cũng đừng có vơ đũa cả nắm ..
Tôi biết là tôi không hơn ai nhưng những gì tôi đóng góp bên kia những A&E bên kia họ hiểu, ngay từ đầu tôi cũng nói với anh Lết " e tham gia Of không phải vì mục đích lên level của nick " bởi vậy chuyện thành viên tích cực hay kg tích cực tui cũng chẳng quan tâm.

Không biết những thành viên khác lớn tuổi hơn trong VNBC nghĩ thế nào khi được giao du với 3 nhân vật luckyboy ( tự phong là ban quản trị ) , kiet-ac, xedonglanh ( gọi là thành viên tích cực ) Họ có đóng góp gì , làm gì cho đam mê hay chuyên đi gây sự.

xin lỗi bác bác dùng từ " giao du " ... bác thấy có hợp vs vai vế là 1 người lớn tuổi có ăn có học không.
Nói thẳng ra là vì " cái cách bác nc , cách bác tiếp xúc vs các nhà xe và cách bác luôn muốn hơn thua người khác "
Bác thì luôn nói là không đụng chạm ảnh hưởng đến V.N.B.C nhưng câu trước câu sau bác đều xoáy vào vấn đề hơn thua bên kia.

Đúng là Of từ khi tách ra 2 thớt về Bus thì A&E 2 bên cũng có xích mích vs nhau.
Riêng cá nhân tôi, nếu tôi có làm gì sai trái thì cho tôi xin lỗi anh Lết các e khác bên B&P
Nhưng riêng bác Nắng cho tôi rút lại lời xin lỗi !!!
Anh Kiệt đừng nóng.Em biết anh ko ưa gì bác Nắng bên kia.Khi lập ra VNBC em hiểu xích mích giữa 2 bên nên đề nghị mọi người dọn sang box này đỡ phải giáp mặt nhau.Thôi thì tránh voi cũng chẳng xấu mặt nào.Nhân đây với tư cách là Ban Quản Trị em đề nghị toàn thể anh em VNBC ko sang bên B&P đồng thời anh em B&P kó có cảm tình với VNBC cũng ko sang bên VNBC gây sự.Anh em B&P nào sang VNBC đóng góp xây dựng bọn em luôn sẵn sàng chào đón.

luckyboy

Xe container
Cái này tùy vào bác Huy thôi.Bọn em ko ép được.Bác thấy chơi bên nào thoải mái hơn thì chơi.Bác sang bên kia chơi thì khi sang đây bọn em vẫn sẵn sàng đón tiếp bác.Miễn là thỏa mãn được cái đam mê ko giống ai của anh em mình
em là em nghiệm đúng là cái dòng bôi đen ở trên rất thật cụ ợ :D. Đc mấy người mê cái thứ mà phụ nữ hầu như đều ghét :))

hoaanh2210

Xe điện
Vì sao thời gian sau này anh sinh hoạt hẳn bên VNBC em cũng hiểu, một phần do những cmt của Ofer Nắng, một phần cũng xuất phát từ cuộc OF hôm mùng 2-1, em tin qua lần off đó hẳn trong anh đã có một ấn tượng về VNBC, tuy em ghi mình là BQT nhưng đó cũng chỉ là cái danh mà thôi, đơn cử như hôm đó anh em ta uống cafe anh nói để anh trả $ hết, e thấy a đúng là rất muốn trả thật nhưng em không đồng ý với cách đó, bởi theo thể chế xưa nay thì OF Liên Bang Góp. Tất cả ae đều bình đẳng như nhau, không phân biệt đẳng cấp giàu nghèo, tầng lớp, hay như chú Đông Lạnh, anh em có thể hỏi cảm nhận của chú ấy sau buổi ọp, qua đó sẽ thấy rõ đc sự đoàn kết và BÌNH ĐẲNG trong hội VNBC này.
anh nghĩ chuyện này nên kết thúc tại đây được rồi otofun bây giờ chỉ còn 1 thớt chuyên về đam mê xe bus.chúng ta nên xây dựng 1 VNBC vững mạnh..a,e hòa đồng vui vẻ với nhau..thẳng thắn thật thà không nổ,có gì nói nấy,không có kô sao, kô xích mích với nhau như những sự cố vừa rồi..vì niềm đam mê không giống ai..xin hết

xedonglanh_6994

Xe điện
thiệt tình là bữa hôm đó về em rất là Happy:x

Chỉnh sửa cuối:

luckyboy

Xe container
Con này là con hiến máu phải ko bác.Hôm trc em gặp n ở TP Nam Định lúc đấy đi học em sợ cô giáo đánh nên ko mang đt chụp :(
trường em cũng đang kêu gọi đi hiến máu :)) cơ mà gặp đc chiếc này thì em hiến còn không thì em chả dại :)). Đang béo mà hiến phát về ăn nhiều hơn rồi lại béo nữa thì khổ :))

xedonglanh_6994

Xe điện
trường em cũng đang kêu gọi đi hiến máu :)) cơ mà gặp đc chiếc này thì em hiến còn không thì em chả dại :)). Đang béo mà hiến phát về ăn nhiều hơn rồi lại béo nữa thì khổ :))
em ốm thế kia nó lấy 350 chắc Bác nó lấy bằng chai 0 độ á:))

xedonglanh_6994

Xe điện
Con này là con hiến máu phải ko bác.Hôm trc em gặp n ở TP Nam Định lúc đấy đi học em sợ cô giáo đánh nên ko mang đt chụp :(
nó chỉ chở đồ y tế vs giường với Bác sy tới nơi hiến máu thôi chứ k có lên đó hiến

Universe luxury

Xe điện
kiet_ac viết
Đáng lẻ ra tôi đành im để mọi chuyện không phức tạp thêm nhưng cái cách "tự cao" của bác Nắng nên tôi đành phải cm bên đây vậy.
cái lý do vì bác đấy bác Nắng. Mỗi câu cm của bác có câu nào là kg mún hơn thua không muốn thể hiện hơn người khác bên hội bên kia không!?
Không nói cách này thì cách khác bác cũng muốn thể hiện sự hơn thua với các A&E bên kia. Cái cách bác khen chê phê phán, nếu bác là 1 người đã có tuổi sao cách cư xử của bác lại thế.
Tại sao tôi vẫn tôn trọng a Lết vẫn tôn trọng các bác khác bên B&P mà riêng bác thì tôi lại không tôn trọng.
Bác hãy suy nghĩ lại cái cách bác tiếp xúc xã giao với các xe khi bác gặp đi.
Khi tôi sinh hoạt bên kia tôi không đụng chạm đến bác nhưng bác vẫn cố tình chế giễu tôi như vụ xe " Tuyết Hon " ... bác nói là " 2 thằng nhóc tập tành xin chụp hình xe cho bằng đc " ... Khi tôi gặp lại bác tài ấy 1 lần nữa tại BXMT thì bác tài ấy nói " Tao có gặp thằng nào nữa đâu , mày vs thằng bạn mày dưới Rạch Giá có 2 thằng chụp hình tao và xe tao thôi , cái hội cũa tụi bây nhìu thằng vậy ah? "
Mặt dù bác chưa khẳng định là ai thật !? Nhưng tôi hỏi bác cái cách bác cm như thế thì có đáng để tôi tôn trọng không.
Bác cũng đừng có vơ đũa cả nắm ..
Tôi biết là tôi không hơn ai nhưng những gì tôi đóng góp bên kia những A&E bên kia họ hiểu, ngay từ đầu tôi cũng nói với anh Lết " e tham gia Of không phải vì mục đích lên level của nick " bởi vậy chuyện thành viên tích cực hay kg tích cực tui cũng chẳng quan tâm.

xin lỗi bác bác dùng từ " giao du " ... bác thấy có hợp vs vai vế là 1 người lớn tuổi có ăn có học không.
Nói thẳng ra là vì " cái cách bác nc , cách bác tiếp xúc vs các nhà xe và cách bác luôn muốn hơn thua người khác "
Bác thì luôn nói là không đụng chạm ảnh hưởng đến V.N.B.C nhưng câu trước câu sau bác đều xoáy vào vấn đề hơn thua bên kia.

Đúng là Of từ khi tách ra 2 thớt về Bus thì A&E 2 bên cũng có xích mích vs nhau.
Riêng cá nhân tôi, nếu tôi có làm gì sai trái thì cho tôi xin lỗi anh Lết các e khác bên B&P
Nhưng riêng bác Nắng cho tôi rút lại lời xin lỗi !!!
Chú Kiệt bớt nóng dù sao trong hội VNBC và B&P cũng hay xảy ra những hiềm khích không đáng có cái quan trọng anh em ta lên OF để fun là chính còn mấy cái kia nên bỏ qua, cái quan trọng là anh em mình quen biết nhau trên mạng ảo để sau này ra thực tế anh em ta sống với nhau bằng những tình cảm chân thật cái đó mới là điều đáng trân trọng còn những mâu thuẫn trên này chú cứ coi như là chém gió xuông ai chơi được với nhau thì thực tế sẽ đến với nhau như cơ duyên của cuộc sống còn không thì cũng bye bye mà ngày xưa các cụ nhà ta chẳng có câu " Chọn bạn mà chơi " vì vậy anh trân thành góp ý với chú đôi lời còn ai gây hiềm khích trên OF tất nhiên mod với Min sẽ biết và có phương án xử lý đích đáng....

Universe luxury

Xe điện

chú mà cũng sợ cô oánh nữa à ;)) anh sợ chú oánh cô giáo thì có =))

Universe luxury

Xe điện
anh Hải ơi, đặt áo đc chưa anh :D

Anh hưng nói anh tuần sau anh công bố làm áo đợt hai khi đó anh chuyển tiền cho anh ấy để đặt may áo :) nhà ta yên tâm khi nào có thông báo mới mình sẽ update tình hình :D

kiet_ac

Xe tăng
Thôi thì mọi chuyện cũ không quan tâm đến nữa ...
Anh Em ta xây dựng 1 V.N.B.C vững mạnh ...
Anh em nào bên nhà B&P nếu có ghé nhà bên đây thì mình vẫn sẽ vui vẻ đón tiếp thật lòng.
Riêng 1 người nói thẳng .. " Không hoan nghênh chào đón dù là có lấy nick Of hay là lái phụ "
Chuyện xây dựng ngôi nhà BUS , anh em V.N.B.C và B&P đóng góp ý kiến mình đều hân hoan chào đón, còn riêng thành viên đó có chê bai, phê phán hay gì gì đi nữa tôi cũng không quan tâm tới.
Như câu nói của 1 mem bên B&P "Cái gì không đáng quan tâm thì không cần quan tâm để ý "

Lái máy ủi

Xe buýt
Thôi thì mọi chuyện cũ không quan tâm đến nữa ...
Anh Em ta xây dựng 1 V.N.B.C vững mạnh ...
Anh em nào bên nhà B&P nếu có ghé nhà bên đây thì mình vẫn sẽ vui vẻ đón tiếp thật lòng.
Riêng 1 người nói thẳng .. " Không hoan nghênh chào đón dù là có lấy nick Of hay là lái phụ "
Chuyện xây dựng ngôi nhà BUS , anh em V.N.B.C và B&P đóng góp ý kiến mình đều hân hoan chào đón, còn riêng thành viên đó có chê bai, phê phán hay gì gì đi nữa tôi cũng không quan tâm tới.
Như câu nói của 1 mem bên B&P "Cái gì không đáng quan tâm thì không cần quan tâm để ý "

a đồng tình với chú, mình cùng nhau xây dựng VNBC vững mạnh đoàn kết, đặc biệt là funny :P mà chú zìa xì gòn chưa zị:-B

Lái máy ủi

Xe buýt
A nhìn hình là biết rồi ;))
Còn đang trên DL a ơi hehe!!!
Dư âm va-len-tin mà anh :P
chết thật chú dẫn bà xã đi lâu vậy hữ, lúc chú về chắc dẫn 2-3 baby về lun :P

luckyboy

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng