Việt Nam Bus Club Part 10

Trạng thái
Thớt đang đóng

47V4747

Xe điện
Làm mấy viên gạch đầu năm cho a e ném đá
HOME giả cầy đc lên đời từ LD, hàng này do thợ SÀI GÒN thiết kế.

em ni lên đời từ LD hả bác Lát? thế mà em cớ ngỡ nó là Home 100% ấy chứ :-B bái phục bái phục

luckyboy

Xe container

lâu lắm em mới thấy lại một em Ép Rét mang biển 15 :D

luckyboy

Xe container

con này nhược điểm đầu tiên là cái dí trước và cầu sau. Nó thụt sâu quá, nếu ai tinh thì nhìn phát biết ngay là Chasic của County. Phần đầu thì hao hao giống nhà Samco.
Nhưng về trình độ của người VN ta thì đóng đc những chiếc xe thế nào quả là một điều rất đáng hoan nghênh :)

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com

con này nhược điểm đầu tiên là cái dí trước và cầu sau. Nó thụt sâu quá, nếu ai tinh thì nhìn phát biết ngay là Chasic của County. Phần đầu thì hao hao giống nhà Samco.
Nhưng về trình độ của người VN ta thì đóng đc những chiếc xe thế nào quả là một điều rất đáng hoan nghênh :)
ờ,thụt sâu quá trông cảm giác nó yếu đuối

luckyboy

Xe container
ờ,thụt sâu quá trông cảm giác nó yếu đuối
không biết có cách nào khắc phục đc cái lỗi này không cụ Lê Min nhỉ :-?. À tiện hỏi phát cụ có đăng kí làm thành viên của VNBC không ợ :D để em bổ sung vào danh sách luôn :D

LEMIN

Xe tăng

_Bác nhận xét đúng quá, dí trước và cầu sau thụt sâu thì em đã nói từ đầu đây là chassis của County rồi :D, bánh xe cũng nhỏ nữa nên khá thiếu cân đối, em nghĩ là để cạnh tranh về giá.
_Còn đầu xe hao hao samco thì em nghĩ là cách nhìn của bác thôi chứ mẫu này không có điểm nào hao hao samco cả :).
_Chỉ có đèn không sản xuất được nên dùng đèn Universe ( vì VN mình chuộng dòng này ) còn lại nếu đầu xe có hao hao xe nào thì chỉ có xe du lịch thôi chứ xe khách em nghiên cứu hết để không bị hao hao mẫu nào rùi ạh ^^.
_Cám ơn bác đã khích lệ :D

LEMIN

Xe tăng
E nhìn thiết kế nó bóng bẩy thật mà sao khi ra lò ko được hoành tráng như khi tạo hình, mặt nạ nhìn cũng đơn giản hơn so với thiết kế, chỗ cụm đèn led trên, lưới tản nhiệt ...
_Chiếc này chủ xe chỉ thích đơn giản thôi ạh, Còn chủ xe nào yêu cầu như thiết kế hay muốn tinh chỉnh thì có thể chỉnh lại ạh :)

LEMIN

Xe tăng
không biết có cách nào khắc phục đc cái lỗi này không cụ Lê Min nhỉ :-?. À tiện hỏi phát cụ có đăng kí làm thành viên của VNBC không ợ :D để em bổ sung vào danh sách luôn :D
Dạ lỗi này thì chỉ cầu chủ xe yêu cầu chassis xe lớn hơn là được ạh, chassis County là để giảm giá thành thôi hì hì
Mấy lần em vào đây cũng muốn đăng ký thành viên nhưng thấy bác nào bảo không comment thường xuyên sẽ bị đuổi nên e cũng sợ tại em hay đọc chứ ít comment lắm. Bác cho em đăng ký thành viên nhé hì hì

LEMIN

Xe tăng
cách bài trí của cụ trên catolog trông rất chi là chuyên nghiệp, chớ mà khi đưa lên sản phẩm thì trông nó đơn điệu quá :D chỉ ấn tượng cái dàn ghế thôi, nhưng mà em này tiến bộ hơn cu tý là có thêm cốp đựng đồ ở 2 bên thân xe, còn kiểu dáng thì hơi giống SAMCO nhất là cặp gương :D
_Chiếc đầu tiên nên chưa hoàn thiện mong bác thông cảm :D.
_Kiểu dáng thì sếp em mấy năm trước là giám đốc xí nghiệp đóng xe khách của SAMCO nên cỏ thể cùng "gu" chứ chắc chắn là lúc em thiết kế không dính tí gì dến mẫu xe bên SAMCO ,nhưng bác thấy hao hao làm em hơi buồn :(
_Cặp gương thì là mua về lắp rồi bác nói giống thì chết em còn gì :D.

Chỉnh sửa cuối:

luckyboy

Xe container
Dạ lỗi này thì chỉ cầu chủ xe yêu cầu chassis xe lớn hơn là được ạh, chassis County là để giảm giá thành thôi hì hì
Mấy lần em vào đây cũng muốn đăng ký thành viên nhưng thấy bác nào bảo không comment thường xuyên sẽ bị đuổi nên e cũng sợ tại em hay đọc chứ ít comment lắm. Bác cho em đăng ký thành viên nhé hì hì
Done :D số thứ tự của bác là 40 ở danh sách :D

Universe luxury

Xe điện
_Bác nhận xét đúng quá, dí trước và cầu sau thụt sâu thì em đã nói từ đầu đây là chassis của County rồi :D, bánh xe cũng nhỏ nữa nên khá thiếu cân đối, em nghĩ là để cạnh tranh về giá.
_Còn đầu xe hao hao samco thì em nghĩ là cách nhìn của bác thôi chứ mẫu này không có điểm nào hao hao samco cả :).
_Chỉ có đèn không sản xuất được nên dùng đèn Universe ( vì VN mình chuộng dòng này ) còn lại nếu đầu xe có hao hao xe nào thì chỉ có xe du lịch thôi chứ xe khách em nghiên cứu hết để không bị hao hao mẫu nào rùi ạh ^^.
_Cám ơn bác đã khích lệ :D
theo mình nghĩ sao không đưa bộ khung của town vào em này có vẻ cân đối và đẹp hơn là lấy từ county :D

luckyboy

Xe container
theo mình nghĩ sao không đưa bộ khung của town vào em này có vẻ cân đối và đẹp hơn là lấy từ county :D
cái này là do Chủ xe rồi anh :D. Giá như chủ xe ăn chơi thì múc hẳn cái khung của Town vào sẽ cân đối ;))

LEMIN

Xe tăng

Universe luxury

Xe điện
cái này là do Chủ xe rồi anh :D. Giá như chủ xe ăn chơi thì múc hẳn cái khung của Town vào sẽ cân đối ;))

chuẩn mà chỗ ngồi lại được nâng lên thêm thành 34 chỗ chứ chả chơi ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng