[Funland] Việt Nam bàn giao Nhà Quốc hội cho Lào

Lelong1411

Xe tăng
Gái Lào e thấy xin hơn gái Cam. Chắc 1 phần đội sang VN cũng toàn là có đk bên ấy, phần nữa là khí hậu bên Lào đa phần giống miền Bắc nên gái da cũng trắng chứ k đen đúa như mấy em Cam

thanhlam171

Xe tăng
Ây dà ! cứ phải gọi là thơm như múi mít cụ ạ !
Vâng, cụ thích thì lân la ktx các em Lào ở ĐH công nghiệp, hoặc chịu khó thing thoảng qua quán lào ăn nhậu. Biết đâu có duyên gặp cô lào.
Ps: Trước em hay ăn quán Lào ở ngõ cạnh Khách sạn Cầu Giấy. Giờ nó chuyển đi đâu ấy.
Cụ qua quán này xem có tăm đc em nào ko?

thanhlam171

Xe tăng
Gái Lào e thấy xin hơn gái Cam. Chắc 1 phần đội sang VN cũng toàn là có đk bên ấy, phần nữa là khí hậu bên Lào đa phần giống miền Bắc nên gái da cũng trắng chứ k đen đúa như mấy em Cam
Theo cảm nhận em ở các bạn Du học sinh là vậy! Còn dân đại trà em ko dám nói. Cơ bản các bạn du học ở Việt Nam! Cũng khá ở Lào rồi. Nên có điều kiện hơn mặt bằng chung.

QUANG1970

Xe lăn
View attachment 6015946
Chiều 20/3, Bộ Xây dựng đã bàn giao Nhà Quốc hội Lào trị giá 111 triệu USD, là quà tặng của Việt Nam.
Cụ nào có ảnh đẹp hơn post anh em cùng xem với ạ. Thấy cũng hoành tráng lắm.
Chúc mừng người bạn Lào thân thiết nhé.
P/s : Trước em học và chơi với mấy bạn Lào đều để lại ấn tượng tốt.

Việt lào hai nước không xa,​
Tình sâu như nước Hồng Hà Cửu Long!​
Tòa nhà vừa mới xây xong,​
Rõ là đẹp cả từ trong đến ngoài.​
Lào đông, Việt đối bên đoài,​
Đồng lòng mong mãi giữ hoài thâm giao!​

cardreamer

Xe điện
Cái huyền thoại nhà mới không dám dùng vì bọ rệp ở đâu đó... là vớ vẩn. Một trò bài Tàu tào phào mà cũng lưu truyền được lâu phết

thanhlam171

Xe tăng
Chúc mừng các bạn Lào, các bạn đã nhận đc một món quà đầy ý nghĩa của Việt Nam tôi. Tôi sang đó quá nhiều lần tôi thấy người Lào rất có thiện cảm với ng Việt Nam . Điều này có đc do các bậc tiền nhân xây dựng, chiến đấu, ... cùng nhau. Đường biên giới hai nước là đường biên giới hữu nghị số 1 thế giới. Chúc cho tình cảm Việt - Lào ngày càng bền chặt!
Vâng, một đất nước chính quyền có chung ý thức hệ và trong suốt chiều lịch sử Việt Nam và Lào ít có biến cố xâm lược. Tình hữu nghị bền chặt. Hy vọng lãnh đạo tương lai của Lào có chung niềm tin với Việt Nam để nhân dân hai nước có mối thiện cảm tốt đẹp cụ nhỉ?

spartacus88

Xe tăng
Vâng, gái lào sang việt nam học cũng xinh lắm. Hồi em học cao học bên ĐH Cn thấy nhiều bạn Lào ngon nghẻ và cũng giao lưu vui lắm. Hồi ấy em có vợ rồi chư ko quen mấy em bên đấy cũng hay, học xong cao học ai về nhà đấy, em về Lào lấy chồng mà anh thì ở VN lấy vợ :)
Xin lỗi cụ nhưng e thấy ngược lại ạ, xấu kinh dị

thanhlam171

Xe tăng
Việt lào hai nước không xa,​
Tình sâu như nước Hồng Hà Cửu Long!​
Tòa nhà vừa mới xây xong,​
Rõ là đẹp cả từ trong đến ngoài.​
Lào đông, Việt đối bên đoài,​
Đồng lòng mong mãi giữ hoài thâm giao!​
Cụ làm thơ hay quá. Em vodka cụ ạ.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Việt Lào hai nước chúng ta
Tình sâu hơn nước Hồng Hà, Cửu Long.

Với Lào vá Cuba thì không có gì phải lăn tăn cả, kể cả máu chứ không chỉ tiền bạc!
E ấn tượng với cac bạn SV Lào là hiền lành và nói tiếng Việt tuyệt hảo, chả khác gì người Việt.
Không biết người Việt bên Lào có nói được tiếng Lào như người bản xứ không biết.
Cũng tùy thôi cụ... cái thằng cùng khoa em... đến kỳ thi chỉ cười cười... thầy cho 7 điểm.. nó nói chuyện cũng ko sõi huống chi thi

Bà chị họ em có ông Lào khá đẹp trai thích lắm... Nhưng về nhà chơi... bác em ko bồ kết cái khoản ăn uống bốc bải .. cầm con cá bóc ra chấm nước mắm

Quy Lão

Xe tăng
Em ấy sang học cao học ngành quản trị kinh doanh. Hồi ấy em mới cưới vợ, con nhỏ nên quen biết bạn thôi chứ ko tiến lùi gì ạ. Giờ em nó về nước rồi. Mặn mà hơn ngày xưa.
Chẹp ;;)
Các bạn Lào mà đi du học thì toàn là diện top của đất nước thôi. Con nhà giàu, bố làm to. Gái thì xinh mà trai thì phong độ. Tương lai rực rỡ chờ sẵn các bạn khi về nước.
Hồi 2002 em chơi với các bạn Lào sang học ở Bưu chính. Làm quen 1 em gái Lào cũng xinh kiểu như này, bố là thứ trưởng, mẹ là chủ mấy siêu thị. Được 1 năm yêu đương thì em đi du học, chia tay nhau hẹn sau có duyên thì gặp lại mà lúc về VN thì em ấy học xong về Lào rồi. Mất liên lạc vì hồi ấy chưa có fb, chỉ có email. Mãi sau gặp lại ở Viên chăn thì nàng đã hơn 30, đã lấy chồng và nối nghiệp kinh doanh của mẹ. Chồng nàng lúc đấy là là lãnh đạo đoàn thanh niên Lào, cũng dân du học VN về làm lãnh đạo.

Cartoner

Xe điện
Có máy siêu âm soi hết mà các cụ. Gắn bọ vào trong công trình là soi ra ngay. Cho nên chả dại gì đánh đổi sự tin tưởng lấy vài cái đoạn ghi âm quèn. Thông tin ta nắm khéo còn rõ hơn cán bộ trung ương của bạn rồi thì cần gì nghe lén cái hội công cộng này.
Nhiều cụ tin chuyện bọ ghi âm nhỉ?
Lợi dụng tâm lý bài Tàu, bộ CA thay vì phải trả lại một số trụ sở cũ ở trong phố sau khi nhân trụ sở mới hiện đại ở đường Phạm Văn Đồng nên đã cho người bịa ra câu chuyện gắn bọ theo dõi trong trụ sở mới. Bây giờ, bộ CA được cả chì lẫn chài chỉ vì 1 vài bài viết bịa đặt trên mạng.
Con bọ điện tử muốn thu nhận và truyền dữ liệu thì không đơn giản. Càng không có chuyện có thể "cài", "gắn" vào đâu được trong công trình xây dựng.
Cuối cùng, đáng lẽ nhà nước thu hồi trụ sở cũ của bộ CA và bán đấu giá thì bây giờ, ngân sách mất tiền xây trụ sở mới mà lại ít sử dụng. Coi như lãng phí.

RAVA

Xe ba gác
Em ấy sang học cao học ngành quản trị kinh doanh. Hồi ấy em mới cưới vợ, con nhỏ nên quen biết bạn thôi chứ ko tiến lùi gì ạ. Giờ em nó về nước rồi. Mặn mà hơn ngày xưa.
-Gái Lào tốt nhất là các bác đừng có dây vào vì bên đấy họ theo chế độ mẫu hệ, chẳng may mà giải tán thì cánh đàn ô chỉ có ra đg với cái vali thôi, ko đc xơ múi cái gì đâu? Mà gái Lào thì cũng bt thôi, phần lớn là da đen đen, có e nào trắng xinh thì kiểu gì cũng lai tý Việt!

thanhlam171

Xe tăng
Sang ý làm rể thì lại nhục như trùng trục cụ ạ. Ở lại VN may ra.
À cái này có vẻ đúng này, em cũng có cậu bạn người Lào, giờ làm ở bộ giáo dục Lào. Ngày đi học cậu ấy yêu 1 cô đồng hương( cô này làm bộ tài chính Lào) mà đi chơi cảm tưởng răm rắp nghe bạn gái. Giờ là vợ chồng mà cảm tưởng như vế sau. Em thì nghĩ do cậu bạn hiền. Nhưng có lẽ văn hoá nó thế.

thanhlam171

Xe tăng
Nhiều cụ tin chuyện bọ ghi âm nhỉ?
Lợi dụng tâm lý bài Tàu, bộ CA thay vì phải trả lại một số trụ sở cũ ở trong phố sau khi nhân trụ sở mới hiện đại ở đường Phạm Văn Đồng nên đã cho người bịa ra câu chuyện gắn bọ theo dõi trong trụ sở mới. Bây giờ, bộ CA được cả chì lẫn chài chỉ vì 1 vài bài viết bịa đặt trên mạng.
Con bọ điện tử muốn thu nhận và truyền dữ liệu thì không đơn giản. Càng không có chuyện có thể "cài", "gắn" vào đâu được trong công trình xây dựng.
Cuối cùng, đáng lẽ nhà nước thu hồi trụ sở cũ của bộ CA và bán đấu giá thì bây giờ, ngân sách mất tiền xây trụ sở mới mà lại ít sử dụng. Coi như lãng phí.
Em đính chính cụ là trụ sở mới giờ hết chỗ. Kín người ạ. Ông bạn em làm ở đó than thở suốt vì tìm chỗ đỗ xe.

thanhlam171

Xe tăng
Chẹp ;;)
Các bạn Lào mà đi du học thì toàn là diện top của đất nước thôi. Con nhà giàu, bố làm to. Gái thì xinh mà trai thì phong độ. Tương lai rực rỡ chờ sẵn các bạn khi về nước.
Hồi 2002 em chơi với các bạn Lào sang học ở Bưu chính. Làm quen 1 em gái Lào cũng xinh kiểu như này, bố là thứ trưởng, mẹ là chủ mấy siêu thị. Được 1 năm yêu đương thì em đi du học, chia tay nhau hẹn sau có duyên thì gặp lại mà lúc về VN thì em ấy học xong về Lào rồi. Mất liên lạc vì hồi ấy chưa có fb, chỉ có email. Mãi sau gặp lại ở Viên chăn thì nàng đã hơn 30, đã lấy chồng và nối nghiệp kinh doanh của mẹ. Chồng nàng lúc đấy là là lãnh đạo đoàn thanh niên Lào, cũng dân du học VN về làm lãnh đạo.
Thế cụ cũng có kỷ niệm đẹp với em gái Lào rồi. Thế gặp lại em ấy có ôn lại truyện xưa ko ạ?

cocsku

Xe cút kít
Thứ nhất , nhà quốc hội mình chỉ thuê thiết kế, còn tự thi công , toàn bộ công nhân thi công là người Việt !
Thứ hai, tôi không muốn nói câu này, nhưng đất Việt đã phí cơm phí gạo nuôi lớn 1 người như cụ, không có 1 chút tự tôn nào , chỉ rình chửi mọi thứ về chính phủ, đất nước mình !
Ha ha! Cụ nói thế nào, em ko chửi một từ nào cả nhé.