[Funland] Viên bi biết chạy trong cơ thể???? Cần lời giải thích!

hoviethung

Xe lăn
Thưa cụ là em việc gì phải mang bằng em ra cho những chuyện thế này. Bi chạy trong người là hoang đường. Trừ khi đã lưu.trú vào chỗ hiểm trong nội tạng mà y học không can thiệp được hoặc nền y học yếu không can thiệp được. Ba em mổ can thiệp Parkinson đặt điện cực đầy đầu. Chú em bị mổ phanh ra như lợn cắt vài thứ còn làm được chứ đừng nói ba cái viên bi.
Cụ khẳng định không chuẩn đâu. Đây là một ví dụ thực tế.
"Cảnh giác với dị vật kim khâu – Mối nguy hiểm khôn lường" https://suckhoedoisong.vn/canh-giac-voi-di-vat-kim-khau-moi-nguy-hiem-khon-luong-169188086.htm

Grandtouring

Xe điện
Mãi ko thấy cụ nào đăng, nên e đành đăng cái bài báo của tàu nhanh về 1 e gái bị bắn đạn bi vào tay, nhưng tử vong do nó chạy lên phổi. Có thật thế ko nhi?
Cụ đưa tin có link mà chẳng có chữ nào đề cập đến tay và phổi. Cụ đính chính lại đi.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ khẳng định không chuẩn đâu. Đây là một ví dụ thực tế.
"Cảnh giác với dị vật kim khâu – Mối nguy hiểm khôn lường" https://suckhoedoisong.vn/canh-giac-voi-di-vat-kim-khau-moi-nguy-hiem-khon-luong-169188086.htm
Em hỏi thật là cụ có nhìn thấy cái kim máy.khâu bao giờ chưa ạ ? Và cụ có thấy cái đầu kim bác sỹ gắp ra không hay là cả cái kim hơn 3 cm ? Cụ đừng đánh tráo khái niệm đê.
Nói thế thì hội phay tiện mài hàn toàn người sắt luôn.

hoviethung

Xe lăn
Em hỏi thật là cụ có nhìn thấy cái kim máy.khâu bao giờ chưa ạ ? Và cụ có thấy cái đầu kim bác sỹ gắp ra không hay là cả cái kim hơn 3 cm ? Cụ đừng đánh tráo khái niệm đê.
Vậy theo cụ cái gì nhìn thấy, sờ thấy, ngửi thấy trực tiếp mới là sự thật còn ngược lại là giả dối?

Cụ đừng hỏi ngược thế nó buồn cười. Em tôn trọng cụ làm Chã vì mở diễn đàn hay nhưng không có nghĩa là kiến thức của cụ bằng em ở những ngạch nào đấy.
Hiểu biết của từng con người chỉ là hạt muối trong đại dương những gì đang tồn tại nên có những điều em không biết bằng cụ là rất bình thường.

Nhưng trong trường hợp này em tin vào cái mình biết bởi nắm bắt thông tin qua sách báo cùng thực tế đã từng chứng kiến và em chưa bao giờ dựa vào những hiểu biết để có thái độ lấc cấc xấc láo trước với ai.
Người như cụ, để tôn trọng hay đơn giản coi cụ như những thành viên khác, em phải hết sức nhẫn nhịn và kìm chế lắm đấy!

belo

Xe điện
Bài báo em gửi link có nói về vụ kim chạy về tim.

Kim cũng dài.

Cụ rảnh xem qua.

Chỉnh sửa cuối:
Năm 2014 chính em chứng kiến1 trường hợp tại phòng hậu phẫu bv ĐHY: cái kim truyền bằng nhựa của 1 bn đang đt UT bị chui tọt vào tĩnh mạch và hút về làm kẹt van tim, phải mổ cc gần 4 giờ mới lấy được ra khi đã có QĐ mổ banh để xử lý.😅 Vợ bn manh cái túi nilon đựng cái kim về giơ cho mọi người xem và bảo cất làm kỷ niệm. 1 số bn nằm cùng phòng bức xúc đề nghị kiện vì sự tắc trách của nv tý gây hậu quả nhưng bà vợ bảo thôi vì xác định chồng còn phải đt dài ở đây.🤣
Năm 1987 khi bọn em ném lựu đạn thật, anh sĩ quan cảnh giới bị một mảnh lựu đạn bằng vỏ trấu găm vào bụng và ngay lập tức được đưa đi viện
Nhưng phải 6 tháng sau qua rất nhiều ca mổ các bác sĩ ở tuyến cao nhất mới lấy được mảnh lựu đạn đó ra bởi nó liên tục di chuyển trong cơ thể anh ấy.
Về tới đơn vị anh được chuyển ngành vì sau nhiều ca mổ, anh không đủ sức khoẻ để phục vụ trong LLVT.

Việc mảnh đạn hay viên bi của bom bi di chuyển trong cơ thể nạn nhân thời chiến tranh ko hề thiếu, tuy nhiên vẫn có những người ko biết vẫn cãi cùn, anh ko phải phí lời làm gì

Cụ đưa tin có link mà chẳng có chữ nào đề cập đến tay và phổi. Cụ đính chính lại đi.
Báo đã sửa lại nội dung thông tin.
Lúc cụ thớt đăng bài thì nội dung cụ ấy phản ánh là đúng những gì báo đăng tại thời điểm đó

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Mãi ko thấy cụ nào đăng, nên e đành đăng cái bài báo của tàu nhanh về 1 e gái bị bắn đạn bi vào tay, nhưng tử vong do nó chạy lên phổi. Có thật thế ko nhi?
Em xác nhận là đạn tròn (bi) có thể chuyển vị trí trong cơ thể nhé.
Em trai em bị em họ bắn súng hơi vào lưng, tưởng đơn giản nhà em đưa lên viện huyện mổ, Bsỹ mổ theo vết đạn vào mà không gắp được ra, sau nhà em phải chuyển sang viện Quân Y. Sang đó họ phải chụp và dùng 4-5 kim tiêm loại to, dài gim xung quanh vị trí rồi mới mổ và gắp ra được.
Theo ngu ý của em chắc là do sự co bóp của các bó cơ, kết hợp với máu dính vào đạn làm cho viên đạn trơn và di chuyển ra vị trí khác.

Rivers

Xe container
Nói chung đen cho cháu gái, chơi bời với mấy thành phần nhạy cảm nhẹ thì dính thị phi, nặng thì chả biết đâu mà lần.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Bài báo em gửi link có nói về vụ kim chạy về tim.

Kim cũng dài.
View attachment 8613021
Cụ rảnh xem qua.
Vâng, kinh thật. References của nó cũng đến 9 trường hợp. Nhưng ca trong bài cụ gửi xuyên qua mô phổi là mềm nhũn nên em vẫn bán tin bán nghi khi kim đâm qua cơ.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Cô gái bị bắn tử vong tại Hà Nội

Cô gái 22 tuổi trúng đạn khi cùng bạn trai rời tiệc sinh nhật, tử vong sau khi được đưa đến bệnh viện.

Theo nhà chức trách, cô gái ở phố Hàng Mã, Hoàn Kiếm, cùng bạn trai đi dự sinh nhật ngày 3/7. Trong bữa tiệc, bạn trai của cô xảy ra mâu thuẫn với một nhóm thanh niên. Cô ra về cùng bạn trai thì bị đạn găm vào người. Nạn nhân được đưa vào bệnh viện cấp cứu nhưng không qua khỏi.

Gia đình cô gái cho biết, khoảng 15h hôm qua nhận được thông tin chạy vào bệnh viện thì con đã tử vong. Bác sĩ kết luận nguyên nhân tử vong là "bị bắn".

Bước đầu xác định kẻ gây án đã bắn bạn trai của nạn nhân nhưng lại trúng cô gái.

Công an Hà Nội đang điều tra vụ án, hiện chưa cung cấp thông tin.

tay chỗ nào cụ ???

Nongdantb

Xe tăng
Nếu đúng vậy thì giỏi nhỉ, đánh tráo hay thay đổi tội danh từ giết người sang gây thương tích.

Thành Thị 1

Xe điện
Cô gái bị bắn tử vong tại Hà Nội

Cô gái 22 tuổi trúng đạn khi cùng bạn trai rời tiệc sinh nhật, tử vong sau khi được đưa đến bệnh viện.

Theo nhà chức trách, cô gái ở phố Hàng Mã, Hoàn Kiếm, cùng bạn trai đi dự sinh nhật ngày 3/7. Trong bữa tiệc, bạn trai của cô xảy ra mâu thuẫn với một nhóm thanh niên. Cô ra về cùng bạn trai thì bị đạn găm vào người. Nạn nhân được đưa vào bệnh viện cấp cứu nhưng không qua khỏi.

Gia đình cô gái cho biết, khoảng 15h hôm qua nhận được thông tin chạy vào bệnh viện thì con đã tử vong. Bác sĩ kết luận nguyên nhân tử vong là "bị bắn".

Bước đầu xác định kẻ gây án đã bắn bạn trai của nạn nhân nhưng lại trúng cô gái.

Công an Hà Nội đang điều tra vụ án, hiện chưa cung cấp thông tin.

tay chỗ nào cụ ???
Nó sửa rồi cụ, check còm #21 nhé.

dung_hb

Xe hơi
Em đọc có đoạn nào nói bị chạy đâu nhỉ?