[Funland] Viên bi biết chạy trong cơ thể???? Cần lời giải thích!

Hổ Con

Xe tăng
Thưa cụ là em việc gì phải mang bằng em ra cho những chuyện thế này. Bi chạy trong người là hoang đường. Trừ khi đã lưu.trú vào chỗ hiểm trong nội tạng mà y học không can thiệp được hoặc nền y học yếu không can thiệp được. Ba em mổ can thiệp Parkinson đặt điện cực đầy đầu. Chú em bị mổ phanh ra như lợn cắt vài thứ còn làm được chứ đừng nói ba cái viên bi.
Cụ nói cũng đúng nhưng cũng chưa đúng theo ý hiểu của ae.. Viên bi hay mảnh đạn khó có thể chạy trong người nhưng nó có thể di chuyển vị trí do sự co bóp của nội tạng hoặc các bó cơ. Ví dụ viên bi vào ổ bụng nhưng nó không nằm trong tạng mà nằm ở khoang bụng thì nó có thể "di chuyển linh tinh trong ổ bụng" e nói thế cho dân dã ( di chuyển không xa nhưng ae gọi là chạy) đến khi nào bị mắc hoặc bị bao bọc lại hoặc bắn vào đùi nhưng lại nằm đúng giữa các bó cơ thì nó cũng có thể di chuyển loanh quanh dọc bó cơ đó. Còn các cụ nào bảo nó chạy khắp cơ thể thì chắc không có đâu. E chứng kiến nhiều bác thương binh bị hàng chuc và vài chục viên 1-3mm nằm ở ngực hay chân, tay nhưng đến tận bây giờ 75-80 tuổi mới có vài chỗ gồ lên đau đi kiểm tra lại và chích, mổ lấy ra.... Nó mà chạy thì các cụ ấy có mà bay như siêu nhân.

Chỉnh sửa cuối:

vanhai493

Xe điện
Mới đầu e tưởng trẻ trâu bắn
Hóa ta toàn mấy ông 34 tuổi với 40 tủi
Chơi vậy thì ai chơi lại dc
40 tủi đầu rồi
Giờ bóc chục cuốn với 20 cuốn thì ra cũng dặt dẹo

Mrlinhebhp

Xe hơi
Cụ đừng hỏi ngược thế nó buồn cười. Em tôn trọng cụ làm Chã vì mở diễn đàn hay nhưng không có nghĩa là kiến thức của cụ bằng em ở những ngạch nào đấy.
Riêng câu này cụ đúng.
Các câu khác em không bàn :))

Jason88

Xe tăng
Già trâu 3 sọi-4 sọi tuổi đầu mà chơi ngu thế thì xứng đáng 30 cuốn lịch. Tội e gái ra đi oan quá.