[Funland] Việc vặt có nên báo sếp

MotoG

Xe tăng
Chuyển sang nhận diện hình ảnh đi thì chả quên được

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Tháng nào đi làm em cũng mất 1-2 ngày công vì quên chấm công ( Kể cả quên 1 lần như trong ngày như lúc vào Hoặc lúc ra)
Trong thông báo k có ghi nhưng chỉ nói trong miệng với nhau. Hoặc thông báo lên nhóm
Em có nên trao đổi với sếp ko? Vì hành chính nhân sự k giải quyết việc này cho em
Nếu em trao đổi với sếp thì sếp em có thấy phiền không ạ? Vì em thấy rất bất bình khi mà chưa có công ty nào quên là mất, thường vẫn cho giải trình
Nhưng đi làm đầy đủ thậm chí làm nhiều hơn mà tháng vẫn bị trừ công em thấy xót quá
Làm cái văn bản giải trình có đi làm nhưng quên bấm vân tay (có xác nhận của người phụ trách mình hoặc mấy bạn cùng làm) rồi gửi bộ phận văn phòng hay quản lý nhân sự là ổn mà. Việc bé tý này báo sếp làm gì, nhưng nếu tháng nào cũng vậy thì đứng trên giác độ quản lý là cụ có vấn đề rồi, sẽ rất khó chấp nhận như vậy.

Đến quyền lợi sát sườn của bản thân mình còn nhớ nhớ - quên quên như thế thì lấy gì đảm bảo trong công việc mình đang làm không thường xuyên có sơ xuất hay quên, nhầm lẫn ~o)

dung_hb

Xe máy
Quyền lợi của mình mà cũng quên thì việc công ty liệu có ổn ko Cụ. Chuyện này mách sếp lân 1 trâm trước chứ Xxx khéo lại nặng thêm

OTFKuso

Xì hơi lốp
Xúc phạm thành viên khác
Xì lốp 7 ngày

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xecub49

Xe điện
Tháng nào đi làm em cũng mất 1-2 ngày công vì quên chấm công ( Kể cả quên 1 lần như trong ngày như lúc vào Hoặc lúc ra)
Trong thông báo k có ghi nhưng chỉ nói trong miệng với nhau. Hoặc thông báo lên nhóm
Em có nên trao đổi với sếp ko? Vì hành chính nhân sự k giải quyết việc này cho em
Nếu em trao đổi với sếp thì sếp em có thấy phiền không ạ? Vì em thấy rất bất bình khi mà chưa có công ty nào quên là mất, thường vẫn cho giải trình
Nhưng đi làm đầy đủ thậm chí làm nhiều hơn mà tháng vẫn bị trừ công em thấy xót quá
Em làm cty Nhật. Xin sếp cho thanh toán tiền công quên chấm công thẻ. Sếp bảo: Tiền của chúng mài chúng mài còn quên, thì công việc của ta o chúng mài chả làm tốt được. Không thanh toán cho nhớ tập trung vào công việc khi đến cơ quan. Vậy đấy

Trungpv

Xe tăng
Làm cái văn bản giải trình có đi làm nhưng quên bấm vân tay (có xác nhận của người phụ trách mình hoặc mấy bạn cùng làm) rồi gửi bộ phận văn phòng hay quản lý nhân sự là ổn mà. Việc bé tý này báo sếp làm gì, nhưng nếu tháng nào cũng vậy thì đứng trên giác độ quản lý là cụ có vấn đề rồi, sẽ rất khó chấp nhận như vậy.

Đến quyền lợi sát sườn của bản thân mình còn nhớ nhớ - quên quên như thế thì lấy gì đảm bảo trong công việc mình đang làm không thường xuyên có sơ xuất hay quên, nhầm lẫn ~o)
có nhiều công ty một số thành phần hay đi muộn rồi cuối tháng làm giấy quên chấm công. nên nhân sự họ cũng chẳng duyệt cho đâu cụ.

Boyngoan

Xe tải
Có phải cụ chủ thớt là cụ gì Đường Đường phỏng?

caisua

Xe lăn
Sếp còn quên nữa là nhân viên, cứ báo bình thường là được, nhớ đừng viện lý do vì Sếp soi ra ngay, dù gì Sếp cũng là thần của các loại lý do rồi

DuongHL

Xì hơi lốp
Ngoài việc đồng nghiệp tiểu nhân ra thì Cty này toàn cấp trên tiểu nhân.
Vote nghỉ.

vneseman

Xe lăn
Miếng ngon nhớ lâu, đòn đau nhớ đời, cứ mất tiền vài lần, vài tháng hoặc cả năm là dần mợ chủ sẽ nhớ ra thôi.

Em làm cty Nhật. Xin sếp cho thanh toán tiền công quên chấm công thẻ. Sếp bảo: Tiền của chúng mài chúng mài còn quên, thì công việc của ta o chúng mài chả làm tốt được. Không thanh toán cho nhớ tập trung vào công việc khi đến cơ quan. Vậy đấy
Chuẩn đấy cụ ạ. Nhật nó nghiêm khắc từ cái nhỏ nhất. công ty em ngày xưa có 1 dự án dễ ợt, trẻ lớp 3 cũng làm được, đó là: nó cho 1 list gồm 5000 hình ảnh, chọn ra ảnh giống nhau, yêu cầu độ chính xác 100%.
Ăn được dự án đó, sau nó kí hợp đồng nhiều dự án, cho dự án khó hơn, đơn giá cũng cao hơn.
Hóa ra ý đồ của nó là, nó sẵn sàng bỏ tiền ra thuê làm 1 việc rất dễ, để check xem khả năng có làm được không.
Nó nói: việc đơn giản như này nếu chúng mày không làm được, thì chúng mày không đủ khả năng để làm việc khác khó hơn. Bởi vốn dĩ việc càng dễ thì chúng mày càng chủ quan :))

kolia pham

Xe hơi
Cứ mất tiền là tự nhiên nhớ chấm công và mỗi lần chấm công xong là chụp ảnh màn hình máy chấm. Nhưng công ty cũng không nên quy định cứng nhắc quá cũng nên cho phép quên hoặc muộn 1 lần chấm trong tháng chẳng hạn. Thành phần não cá vàng thì nên báo chuông máy điện thoại để nhớ mà chấm công trong ngày.

nguyentoan.uct

Xe điện
Nếu đề xuất thì cụ nên đề xuất khéo léo, ví dụ như là đề xuất quy chế rõ ràng trong việc tính công. Chứ đã có máy chấm công mà ko có quy chế rõ là quên chấm thì thế nào, chấm muộn thì thế nào chứ.

minhmo

Xe cút kít
Nhớ chứ, 30 năm trc tôi còn kể vanh vách chứ chấm công ăn thua gì :)) mà giả sử có quên thì chấp nhận ngày đó 0 công chứ tôi k bất bình hay tâu bẩm gì với sếp, bận bome ra đi nghe mấy việc này phải tôi tôi cũng đuổi luôn ;))
Giáo xư phán chuẩn.
Em đồng ý đuổi việc, và cho những ngày không chấm công đó là nghỉ vô tổ chức, không xin phép. ;)

có nhiều công ty một số thành phần hay đi muộn rồi cuối tháng làm giấy quên chấm công. nên nhân sự họ cũng chẳng duyệt cho đâu cụ.
E là quên thật, chứ k phải là cố tình quên đâu cụ. Ngày thứ 7 làm tới 4h chiều mà quên chấm cả ra cả vào

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Đến ngày đến tháng cũng nên báo sếp 1 câu để giao việc nhẹ nhàng hơn... công ty của em là nó phải nhân văn như thế, ai như cty của mợ.

Yeuaibaygio

Xe container
Nên trao đổi e ạ, trao đổi để sếp đuổi luôn chứ 1 nhân viên đến công cán, quyền lợi bản thân còn quên quên nhớ nhớ thế thì đóng góp cho công ty là k đáng kể ;))
Nhưng vẫn có nhiều thời gian lên OF kể lại diễn biến ở công ty + cảm xúc cá nhân ;))