Việc đặt tên TOY-TẠCH

beamnhi

Xe buýt
Em chưa hiểu ý CỤ như thế nào? thread này mở ra để chúng ta khi dùng từ ngữ nên cẩn thận hơn thôi.
Cụ xem lại mấy bài viết trong thread này thì hiểu ngay mà :( NGay cả ông Tạch đọc cũng chẳng vui gì.

beamnhi

Xe buýt
em có thấy lố gì đâu, cụ cuồng toy quá nên cụ giận đấy mà. để đảm bảo quyền lợi người dùng em thấy cái tên toy tạch cũng yên tâm hơn
Vấn đề không phải là cuồng hay không. Xe là xe, có gì mà cuồng! Nghe trẻ con quá! Cụ sợ chất lượng thì đừng mua! Sợ mà vẫn mua mới gọi là cuồng hết thuốc chữa.
Tự nhiên 1 ông đá đễu công ty mình làm việc rồi được nỗi tiếng! Rồi đem gắn với cái tên mà nghe chói tai không chịu được. Cụ có chắc là chất lượng tốt hơn không?

taxihanoi

Xe hơi
Vấn đề không phải là cuồng hay không. Xe là xe, có gì mà cuồng! Nghe trẻ con quá! Cụ sợ chất lượng thì đừng mua! Sợ mà vẫn mua mới gọi là cuồng hết thuốc chữa.
Tự nhiên 1 ông đá đễu công ty mình làm việc rồi được nỗi tiếng! Rồi đem gắn với cái tên mà nghe chói tai không chịu được. Cụ có chắc là chất lượng tốt hơn không?
Đá đểu gì nào , Ông Tạch đã thông báo với công ty về lỗi kỹ thuật , nhưng ông Tạch được công ty cho đó chỉ là muỗi , không thèm để ý đến những báo cáo của một ông kỹ sư Made in Việt nam , nên có thể ông Tạch bị chạm lòng tư ái và công bố lỗi kỹ thuật ra bên ngoài . Về phương diện nào thì ông Tạch vẫn đúng , cả với công ty và cả với người tiêu dùng . Chỉ thương cho toyota thôi , cay cú muốn đá ông Tạch ra khỏi cổng nhà máy nhưng lại sợ dư luận cho rằng một thương hiệu tên tuổi như Toyota chơi trò tiểu nhân .

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Xét theo phương diện nào thì kể ra việc làm của cụ Tạch cũng có lợi cho a e mình cụ ah, có thể mục đích của cụ Tạch chưa đc cao cả như thế

imbenley

Xe tải
Đá đểu gì nào , Ông Tạch đã thông báo với công ty về lỗi kỹ thuật , nhưng ông Tạch được công ty cho đó chỉ là muỗi , không thèm để ý đến những báo cáo của một ông kỹ sư Made in Việt nam , nên có thể ông Tạch bị chạm lòng tư ái và công bố lỗi kỹ thuật ra bên ngoài . Về phương diện nào thì ông Tạch vẫn đúng , cả với công ty và cả với người tiêu dùng . Chỉ thương cho toyota thôi , cay cú muốn đá ông Tạch ra khỏi cổng nhà máy nhưng lại sợ dư luận cho rằng một thương hiệu tên tuổi như Toyota chơi trò tiểu nhân .
công nhận cụ này nói chuẩn như nhà báo. từ khi bị anh tạch lật tẩy nhiều lỗi trên tất cả các dòng xe lắp dáp. thì mới biết bọn toy nó lợi dụng sự tín nhiệm của người tiêu dùng việt nam mà bán những chiếc xe kém chất lượng và ép giá cao. bây giờ thì ai cũng hiểu xe toy nó "lành" thế nào . do vậy mọi người gọi là toy tạch để nhớ chất lượng giả dối của toy nhờ anh tạch

landrovercar

Xe tải
xe toy tạch dù có toi nhưng cũng ko tạch đâu cụ ạ

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
Bị dụ dỗ nữa bác! Được cái này thì mất cái kia. Em là em ứ tin cái gọi là "trách nhiệm"
tach muón thành anh hùng thời bình, than ôi chỉ bọn ghen ăn tức ở với toy là cổ vũ, còn ng đi xe toy chẳng ai quan tâm tạch làm gì

imbenley

Xe tải
tach muón thành anh hùng thời bình, than ôi chỉ bọn ghen ăn tức ở với toy là cổ vũ, còn ng đi xe toy chẳng ai quan tâm tạch làm gì
cụ này nói phải chẳng nên quan tâm tạch làm gì nhưng phải chú ý những lỗi của xe toy mà anh tạch phát giác để mà đi khám lại xe bác nhé, ko thì nguy hiểm lắm.

landrovercar

Xe tải
sao bác lại ép em sales hàng thế, em mà làm sales ô tô thì giờ có lẽ em mở cty sx ô tô ở vịt mình rồi cũng nên, em tuyển mấy thằng giám đốc của mít với toy về chuyên đánh giầy cho em thôi

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
tẩy chay mit, toy forever

taxihanoi

Xe hơi

imbenley

Xe tải
cụ ko biết là trên thớt toy này toàn là sales bán hàng của toy à, ai hỏi lỗi kỹ thuật một cái là chụp đầu , khách hành cũng quy về đối thủ cạnh tranh nên chém ko thuơng tiếc, cuối cùng thì toàn bị mod baned và xì hơi thôi.

Luu Lehong

Xe container
cụ ko biết là trên thớt toy này toàn là sales bán hàng của toy à, ai hỏi lỗi kỹ thuật một cái là chụp đầu , khách hành cũng quy về đối thủ cạnh tranh nên chém ko thuơng tiếc, cuối cùng thì toàn bị mod baned và xì hơi thôi.
Chuẩn! Toàn sale đi toyota đây!
Đi mãi có người hỏi mua, được giá bán, mua lại Toyota, dùng một thời gian lại có gà hỏi mua, lại bán, lại mua lại nâng cấp Toyota tiếp!
Cứ mua, dùng, bán vài lần thành sale cả :D
Hoàn cảnh xô đẩy thành ra vậy, khổ thế ~X(

Isu_zu

Tháo bánh
Chuẩn! Toàn sale đi toyota đây!
Đi mãi có người hỏi mua, được giá bán, mua lại Toyota, dùng một thời gian lại có gà hỏi mua, lại bán, lại mua lại nâng cấp Toyota tiếp!
Cứ mua, dùng, bán vài lần thành sale cả :D
Hoàn cảnh xô đẩy thành ra vậy, khổ thế ~X(
Cụ mua CDX 2011 ko? e mới dùng 4 năm, ngon hơn Cam nhiều...:D

Luu Lehong

Xe container
Cụ mua CDX 2011 ko? e mới dùng 4 năm, ngon hơn Cam nhiều...:D
vâng altis LD đời 2010 e mua cách đây 4 năm rồi cụ ạ.
Em đang định hỏi mua con Altis 1.6 LD đời 2010 của bác Raklei đã dùng cách đây 4 năm nhưng nghe nói lỗi nhiều quá: hết nước vào pha lại hỏng smarkey không mở được cửa, có lẽ em bỏ thôi để lấy con CDX 2011 của cụ cho hoành :-?