Việc đặt tên TOY-TẠCH

Em thấy một dạo có thớt kêu gọi anh em chạy Toy của OF quyên tiền mỗi người 10.000 ủng hộ anh Tạch, rồi mở rộng ra là kêu gọi các anh em đi xe Toy trong diện bị lỗi (tổng cộng cũng đến khoảng 70.000 xe các loại). Thế nhưng chẳng thấy ai thực hiện và đến nay thì ... mất hút. Em nghĩ thay vì cãi nhau là Toy - Tạch hay Toy gì đi nữa thì việc thiết thực nhất là các bác góp tiền ủng hộ anh ấy cái chứ anh ấy giờ đang bị trù dập kinh lắm. Thất nghiệp, tiền đang rất thiếu kia kìa.

hoatra

Xe điện
anh Tạch bị sa thải đúng quy định mới đau chứ, tội nghiệp anh bạn đồng môn tại trường BK, vụ này chả ai nói được Toy sai luật, ko bít anh Tạch có được Cục đăng kiểm mời về làm ko?????????????????????/

imbenley

Xe tải
ở đời nó thế các cụ ạ, những thằng làm ăn điêu ngoa, lừa dối khách hàng thì sống lâu, những người sống vì luơng tâm vì cái tốt chỉ ra cái lỗi của chúng nó thì chúng nó vùi dập, xa thải. tư bản sống ở xhcn nó thế đấy mà các cụ ạ, ai cũng vì ích kỷ cá nhân vf miếng cơm manh áo mà trà đạp những kẻ ngáng đường.

phuongtv_76

Xe container
Em thấy một dạo có thớt kêu gọi anh em chạy Toy của OF quyên tiền mỗi người 10.000 ủng hộ anh Tạch, rồi mở rộng ra là kêu gọi các anh em đi xe Toy trong diện bị lỗi (tổng cộng cũng đến khoảng 70.000 xe các loại). Thế nhưng chẳng thấy ai thực hiện và đến nay thì ... mất hút. Em nghĩ thay vì cãi nhau là Toy - Tạch hay Toy gì đi nữa thì việc thiết thực nhất là các bác góp tiền ủng hộ anh ấy cái chứ anh ấy giờ đang bị trù dập kinh lắm. Thất nghiệp, tiền đang rất thiếu kia kìa.
Cụ Tạch vẫn đang làm tại toY, tuy là bộ phận khác rồi, bị giảm lương so với trc, xin báo cho cụ biết là lương cụ Tạch thì lương e cũng ko bằng, lương cụ thì e chưa biết, tuy nhiên để ủng hộ công của cụ ấy làm xe toy sau đó tốt lên, e sẵn sàng ủng hộ cụ qua quỹ của các cụ toy tổ chức

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
tạch ngu, Cho tạch chết

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn
Thiết nghĩ : Các Bác khi nói ra từ TOY-TẠCH . Các Bác hãy đặt địa vị mình vào vị trí :-?

30H-4324

Xe hơi
hồi đầu mới lên diễn đàn thấy các bác gọi Toy-Tạch e lại cứ tưởng gọi thế thuận mồm mãi về sau ngồi suy ngẫm mới nhớ ra vụ a Tạch. :D

taxihanoi

Xe hơi
Vậy ta không gọi Toy Tạch nữa , mà để tôn trọng bác Tạch từ nay ta gọi TOYOTA là XE-ANH-TẠCH = XEANHTACH :
như vậy ta sẽ gọi đổi như sau
AnhTach Camry = Toyota Camry

AnhTach Vios ,
AnhTach Ynnova
AnhTach Corolla AlTis
AnhTach Land Cruiser
AnhTach Fortuner
...............:) và tương lai đề nghị mấy bác phụ trách làm từ điển đưa luôn danh từ Toyota = AnhTach giùm:D , Mọi người có thể coi bác Tạch là người thế lọ thế chai , nhưng sự hi sinh lợi ích cá nhân cho cộng đồng thì đó là điều chúng ta nên công nhân , do vậy cộng đồng cũng nên có một hành động gì đó để đáp lại

Chỉnh sửa cuối:

cerato08

Xe điện
Nói nhiều quá đâm ra nhàm, lố, báo chí như lũ quạ đã rỉa rói trên xác chết quá nhiều rồi. Nên chuyển những đề tài có ích cho OF thì hay hơn

imbenley

Xe tải
Nói nhiều quá đâm ra nhàm, lố, báo chí như lũ quạ đã rỉa rói trên xác chết quá nhiều rồi. Nên chuyển những đề tài có ích cho OF thì hay hơn
cụ này nói phải đấy ạ, từ nay chuyển đề tài xe toi thành xe anh tạch co nó có ích cho các OFer ạ để xe được đảm bảo.

wanlu

Xe hơi
một khi đã tạch thì sẽ có rất nhiều người toi ạ :D

beamnhi

Xe buýt
Quá nhiều những bài post vớ vẫn, lố bịch. Sao Mod không xóa hay khóa thread này vậy?

Chỉnh sửa cuối:

landrovercar

Xe tải
Quá nhiều những bài post vớ vẫn, lố bịch. Sao Mod không xóa hay khóa thread này vậy?
em có thấy lố gì đâu, cụ cuồng toy quá nên cụ giận đấy mà. để đảm bảo quyền lợi người dùng em thấy cái tên toy tạch cũng yên tâm hơn

Cụ Tạch vẫn đang làm tại toY, tuy là bộ phận khác rồi, bị giảm lương so với trc, xin báo cho cụ biết là lương cụ Tạch thì lương e cũng ko bằng, lương cụ thì e chưa biết, tuy nhiên để ủng hộ công của cụ ấy làm xe toy sau đó tốt lên, e sẵn sàng ủng hộ cụ qua quỹ của các cụ toy tổ chức
Phải là quỹ của Toy OF tổ chức bác ợ. Chứ nếu mà quỹ của Toy thì VN mình nhiều người ủng hộ lắm rồi, trong đó có cả g/đ em. Nhưng rốt cục có đến được với cụ ấy bao nhiêu đâu, toàn chảy vào túi lãnh đạo Toy ko à. Hiện nay cụ Tạch vẫn làm tại Toy, nhưng nó cho làm mà còn khổ hơn đuổi việc - như tra tấn (bác xem mấy bài về cụ Tạch sẽ rõ), lương bị giảm - cho dù có thể vẫn cao hơn bác nhưng như thế là đã hy sinh quyền lợi bản thân cho cộng đồng rồi bác ạ.

phuongtv_76

Xe container
Phải là quỹ của Toy OF tổ chức bác ợ. Chứ nếu mà quỹ của Toy thì VN mình nhiều người ủng hộ lắm rồi, trong đó có cả g/đ em. Nhưng rốt cục có đến được với cụ ấy bao nhiêu đâu, toàn chảy vào túi lãnh đạo Toy ko à. Hiện nay cụ Tạch vẫn làm tại Toy, nhưng nó cho làm mà còn khổ hơn đuổi việc - như tra tấn (bác xem mấy bài về cụ Tạch sẽ rõ), lương bị giảm - cho dù có thể vẫn cao hơn bác nhưng như thế là đã hy sinh quyền lợi bản thân cho cộng đồng rồi bác ạ.
Ý e cũng như cụ: đó là quỹ các cụ đi toy trên OF tổ chức

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
vớ vẩn hết sức. Tạch vẫn hơn hàn

thtvuf

Xe điện
tạch ngu, Cho tạch chết
Cụ fun em thấy cũng không được ...nếu cọ đi xe toyota và cụ bị dính vào một tai nạn do trong các lỗi anh Tạch đã phát hiện thì cụ chắc chả nói thế đâu.
Toyota cũng chỉ là 1 sản phẩm và có thể có lỗi, nhưng lấp liếm,trơ tráo trên rủi ro của con người thì không thể chấp nhận, đặc biệt với 1 thương hiệu lớn và được yêu chuộng. Kể ra dạo này thuốc đau mắt bán chạy thật