Việc đặt tên TOY-TẠCH

xdaexec

Xe hơi
Em thấy trên diễn đàn bây giờ có một số CỤ rất hay lấy tên TOY-TẠCH làm tiêu đề bài hay là viết này nọ,...em thấy anh Tạch đã có hành động dũng cảm là tố lỗi của Toy để Toy sản xuất ra những chiếc ôtô tốt hơn, an toàn hơn cho người sủ dụng như chúng ta, thế mà em không hiểu sao, nghĩ như thế nào mà một số Bác lại nghĩ ra cách đặt tên như vậy "TOY-TẠCH". Chúng ta phải nhìn nhận một cách tích cực việc làm của anh Tạch từ đó nên tôn trong tên cá nhân người khác trong cách hành văn của mình.
Kính các CỤ. Em có vài lời góp ý ạ.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác viết đúng, Em đang bị Mod cho thẻ vàng vì viết lung tung đấy ạ :D

imbenley

Xe tải
bác nói đúng đấy, Mọi người gọi là Toy -Tạch để người tiêu dùng cảm ơn anh Tạch, cho bon toy nó làm ăn bớt điêu ngoa đi, nâng chất lượng xe lên và giảm giá thành xuống cho người tiêu dùng đỡ áy náy. Ta nên đạt tên như thế để thấy cái tốt cạnh cái xấu cũng là nâng cao giá trị cái tốt như anh Tạch lên . vợ hai em là inova, em luôn gọi là ỉn Tạch để mọi người thấy xe em đã được bác Tạch kiểm duyệt chất lượng, mấy tiếng lạc cạch của thước lái em cũng cho qua cho nó lành.

Nấm mỡ

Xe điện
Em nghĩ mọi người dùng thế để phân biệt anh Tạch nhà Toy với muôn vàn anh Tạch khác trên đời thôi chứ chẳng có ý gì xúc phạm anh Tạch đâu bác chủ ạ. Như với em, qua các mô tả liên quan và các tường thuật phát biểu của anh Tạch trên đài báo, chỉ đánh giá anh ấy chỉ hơi hâm thôi chứ có lẽ bản chất tốt và đáng tôn trọng ở mức bình thường :)

SmallRiver

Xe điện
TOY - Tạch để luôn nhớ rằng đi xe Toy cứ yên tâm, đã có anh Tạch rồi! Không biết A. Tạch dạo này trôi nổi phương trời nao rùi nhỉ?

pbinh979

Xe tăng
Toy thì chưa toi. Còn anh Tạch thì than ôi, bị toi nó cho tạch rồi. huhu:((
Thương anh tạch quá. Muốn làm Lôi phong cũng khó nhỉ.

Luu Lehong

Xe container
Em nghĩ mọi người dùng thế để phân biệt anh Tạch nhà Toy với muôn vàn anh Tạch khác trên đời thôi chứ chẳng có ý gì xúc phạm anh Tạch đâu bác chủ ạ. Như với em, qua các mô tả liên quan và các tường thuật phát biểu của anh Tạch trên đài báo, chỉ đánh giá anh ấy chỉ hơi hâm thôi chứ có lẽ bản chất tốt và đáng tôn trọng ở mức bình thường :)
Em cũng có suy nghĩ na ná cụ!

lmtuan

Xe tăng
Em thấy bình thường mà, có sao đâu cụ. Em rất thích Tô nói riêng và VAMA nói chung mỗi đơn vị có chừng vài chục anh Tạch nằm rải rác ở các bộ phận khác nhau. Lúc đó mua xe yên tâm phải biết \:D/

phuongtv_76

Xe container
Em thấy bình thường mà, có sao đâu cụ. Em rất thích Tô nói riêng và VAMA nói chung mỗi đơn vị có chừng vài chục anh Tạch nằm rải rác ở các bộ phận khác nhau. Lúc đó mua xe yên tâm phải biết \:D/
E cũng đồng ý với cụ, e ngoài dán logô của OF, e dán luôn logo a Tạch cạnh logô toy, mỗi lần đi bảo dưỡng xe toy MĐ nó chiều e như khách vip ấy, cám ơn a Tạch nhiều vì a mang lại cho NTD xe chất(do bị vố này nên mấy a toy lắp cẩn thận lắm) lại đc dịch vụ tốt

Xuan Son

Xe buýt
Em không thích cái tên ghép này. Em không bàn tới TOYOTA hay Anh Tạch, mà chỉ bàn tới nghĩa của chữ. Cả 2 chữ này đều có nghĩa tiêu cực, đã Toy lại còn Tạch. Nói chung là không may mắn. Các cụ bỏ cái tên ghép này đi nhé. :))

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
ko biết anh tạch bây giờ ở phương trời nào rồi nhỉ, toy nó đã cấm cửa bác í chưa?

phuongtv_76

Xe container
ko biết anh tạch bây giờ ở phương trời nào rồi nhỉ, toy nó đã cấm cửa bác í chưa?
Theo thông tin bên lề, a ấy vẫn làm cho Toy, chỉ bị giảm lương xuống, cống hiến cho công cuộc phục hồi toy VN ah

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
sao ban quản trị otofun không cấm dùng từ toy tạch luôn nhỉ, nghe kiểu đá đểu nhau thế

vietdq

Xe tải
E thấy hùi xưa các cụ đặt tên con rất chi là thâm thúy . Nghĩ sao lại đặt tên con là Tạch :D . Còn bác Tạch cứ thích làm ở Toy chứ với trình độ tay nghề có , thì kiếm công việc khác lương tương đương là có thể .

phuongtv_76

Xe container
E thấy hùi xưa các cụ đặt tên con rất chi là thâm thúy . Nghĩ sao lại đặt tên con là Tạch :D . Còn bác Tạch cứ thích làm ở Toy chứ với trình độ tay nghề có , thì kiếm công việc khác lương tương đương là có thể .
Cụ Tạch đấy khôn chán, cụ ấy chưa thấy công việc nào tốt hơn cụ ah, chưa chắc công việc của a e mình bằng đc cụ ấy đâu

beamnhi

Xe buýt
Bác ấy không thể tìm việc khác tương tự ở hãng ô tô khác được. Vì sao thì chắc ai cũng biết. Nếu tôi là ông chủ thì không bao giờ tuyển dụng. [-(

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
toy việt nam chấp 10 ông tạch

quangzin

Xe tăng
Theo tôi các bác nên gọi Toy là Toy ko nên gọi là Toy Tạch nghe phản cảm lắm e đang tập làm người HN gốc đấy ,dẫu ko thanh lịch cũng người tràng an .

imbenley

Xe tải
em cũng thấy phản đấy. nhưng toy bây giờ phải gọi là toy tạch mới yên tâm về chất lượng cụ ạ .có anh tạch bảo đảm mà