[Funland] Vì yêu mà đến... Lầu 3!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trâu bảy món

[Tịch thu bằng lái]
Em theo các cụ vào hóng chuyện yêu.
Tình dang dở là tình đẹp cụ ạ, bởi nó chưa kịp gây ra cho cụ những kí ức ko đẹp khác..^^..
Nếu đã thật sự ko thuộc về nhau, thì e thích những kí ức như vậy hơn, một chút buồn + một chút tiếc nuối, nhưng nó thật sự đáng nhớ.
hóng ư? dang dở dở dang ử?
đàn bầu là đàn bà, chứ nếu ko thì đàn bà đã là cái bàn là

cái bàn là thì sờ phát là biết nó đang nóng hay nguội, đủ nhiệt nó sẽ báo, rút điện nó sẽ tắt. Rất dễ hiểu!
còn đàn bà hử? ngoài mặt lạnh lùng mà trong lòng hừng hực, lên xuống, mưa nắng, khô ẩm thất thường, nhòm vậi mà lại ko phải vại....

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Baby ngủ sớm là cô còn giặt giũ phơi phóng, dọn nhà đấy, phù, nhà bao việc.
Nhà bao việc nhưng bù lại việc cuối cùng hy vọng nó sẽ bù đắp lại những bao việc quần quật cô nhờ ;))

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net

Haparis

Xe tăng
hóng ư? dang dở dở dang ử?
đàn bầu là đàn bà, chứ nếu ko thì đàn bà đã là cái bàn là

cái bàn là thì sờ phát là biết nó đang nóng hay nguội, đủ nhiệt nó sẽ báo, rút điện nó sẽ tắt. Rất dễ hiểu!
còn đàn bà hử? ngoài mặt lạnh lùng mà trong lòng hừng hực, lên xuống, mưa nắng, khô ẩm thất thường, nhòm vậi mà lại ko phải vại....
Cụ ơi cháu chưa phải là đàn bà, nên cháu chả hiểu cụ nói gì ạ..^^..

Haparis

Xe tăng
Cậu có thể dịch hộ tớ sang ngôn ngữ nơi cậu đang sống không nhỉ ;)

Trong cuộc đời, nếu có những hạnh ngộ rưng rưng nhịp thở, nghen ngào, xúc động, thì cũng có những chia lìa nhòa lệ, nức nở, hồn đau.... Như anh và em trong rời xa ngày cũ đã làm thành những kỷ niệm. Những kỷ niệm một thời dấu yêu, mà trong mỗi chúng ta trong phần sâu kín nhất của tâm hồn mình, đều cất dấu, đều nâng lưu như thủa nào trên từng trang lưu bút, và sau này là những dòng khắc khoải ta gửi cho nhau.
Yêu dấu ơi! ngàn nhớ thương lồng trong bóng chữ anh lưu lại bây giờ để một ngày nào chúng ta trả cho nhau, cả những thương yêu... trả cả những đau buồn đã từng như những ngon nến bập bùng, để nó sẽ thắp lên từ những vùng kỷ niệm xa xưa tất cả để không còn hối một tiếc.
Thật sự, e chưa đủ trải nghiệm để có thể giúp cụ chuyển tải đc hết những ngôn từ đẹp đến nhường này sang tiếng Pháp được, tiếc quá ạ..^^..
Với cả, một ngày nào đó cụ gặp lại người yêu dấu, e nghĩ cảm xúc lúc đó ko nhất thiết phải thốt ra bằng lời.

Trâu bảy món

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi cháu chưa phải là đàn bà, nên cháu chả hiểu cụ nói gì ạ..^^..
ô. vại hay òi
có thể tham khảo mẩu chuyện dưới

Trong bửa ăn tối, đứa con zai nhớn tinh nghịch hỏi ba của nó:
xưa ba và mẹ yêu nhau trong hoàn cảnh nào vậy ạ?

tay ck nhìn cậu con trai của mình rồi âu yếm chả nhời:
à ... xưa ba và mẹ học chung trường với nhau, ba vì cũng khá ưa nhìn và hay tham gia các hoạt động văn nghệ văn gừng nên được khá nhiều cô gái để ý. mẹ con cũng ko ngoại lệ , dưng lúc đó ba ko để ý đến mẹ con gì cả . Cho đến khi có 1 lần ba bị bọn đầu gấu gây sự và đánh ba đến bất tỉnh , may nhờ có mẹ con đã kịp thời đưa ba đến bệnh viện và chăm sóc ba suốt những ngày ba nằm viện sau đó Ba bắt đầu yêu mẹ con từ đó . Phải ko em yêu????

tay ck quay sang nháy mắt với vk mình
Dạ... ! cô vk chả lời ck rồi quay sang cậu con zai:
Ba con nói đúng đó

òi cô tủm tỉm cười khi nghĩ về chuyện này cô vẫn ko ân hận vì vụ việc ngày đó chính cô là người thuê bọn đầu gấu để đánh anh 1 trận vì can tội mãi ko chịu ĐỚP THÍNH của cô
:)):)):)):)):)):))

Haparis

Xe tăng
ô. vại hay òi
có thể tham khảo mẩu chuyện dưới

Trong bửa ăn tối, đứa con zai nhớn tinh nghịch hỏi ba của nó:
xưa ba và mẹ yêu nhau trong hoàn cảnh nào vậy ạ?

tay ck nhìn cậu con trai của mình rồi âu yếm chả nhời:
à ... xưa ba và mẹ học chung trường với nhau, ba vì cũng khá ưa nhìn và hay tham gia các hoạt động văn nghệ văn gừng nên được khá nhiều cô gái để ý. mẹ con cũng ko ngoại lệ , dưng lúc đó ba ko để ý đến mẹ con gì cả . Cho đến khi có 1 lần ba bị bọn đầu gấu gây sự và đánh ba đến bất tỉnh , may nhờ có mẹ con đã kịp thời đưa ba đến bệnh viện và chăm sóc ba suốt những ngày ba nằm viện sau đó Ba bắt đầu yêu mẹ con từ đó . Phải ko em yêu????

tay ck quay sang nháy mắt với vk mình
Dạ... ! cô vk chả lời ck rồi quay sang cậu con zai:
Ba con nói đúng đó

òi cô tủm tỉm cười khi nghĩ về chuyện này cô vẫn ko ân hận vì vụ việc ngày đó chính cô là người thuê bọn đầu gấu để đánh anh 1 trận vì can tội mãi ko chịu ĐỚP THÍNH của cô
:)):)):)):)):)):))
Ầy, nếu vậy thì cháu phải tốn nhiều xèng để thuê đầu gấu lắm cụ ơi. Cho nên, cháu cứ xin là chơi bộ môn thính quả trước, cho thiên hạ tưởng cháu thích ăn cá, nhưng thực tế thì thịt lợn lại đang tăng giá chóng mặt ở Việt Nam ạ:)):)):))

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Thật sự, e chưa đủ trải nghiệm để có thể giúp cụ chuyển tải đc hết những ngôn từ đẹp đến nhường này sang tiếng Pháp được, tiếc quá ạ..^^..
Với cả, một ngày nào đó cụ gặp lại người yêu dấu, e nghĩ cảm xúc lúc đó ko nhất thiết phải thốt ra bằng lời.
Cậu cứ quá lời, ngôn từ dân dã thôi mà. Cậu cứ dịch dùm tớ đê, dịch xong tớ có quà gửi cậu ;))

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
Vậy hẹn cụ hữu duyên nhé, dịch trực tiếp, quà liền tay, tiền trao cháo múc:)):)):))
Oài, sao cậu lại có thể cùng tần số và đồng cảm với tớ thế nhỉ?
Tớ cũng đang định nói như trên, vậy là về mặt ý nghĩ mình cũng hữu duyên rồi. Chờ thêm hữu duyên ngoài đời nữa thôi ;)

Haparis

Xe tăng
Oài, sao cậu lại có thể cùng tần số và đồng cảm với tớ thế nhỉ?
Tớ cũng đang định nói như trên, vậy là về mặt ý nghĩ mình cũng hữu duyên rồi. Chờ thêm hữu duyên ngoài đời nữa thôi ;)
Tại tính e nó thích thực tế, quà giá trị đến đâu thì e dịch sát nghĩa đến đấy, ai chả nghĩ thế hả cụ, giống nhau là chuyện thường..^^..

Trạng thái
Thớt đang đóng