Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

sonvg

Xe điện
Hi vọng sau khi đã họp báo công khai, chúng ta sẽ chính thức được nhận tin online tình hình các anh ở ngoài ấy, lo quá! Ngoại giao thì cứ ngoại giao, nhưng những người lính của chúng ta vẫn đang đánh đổi mạng sống để giữ chủ quyền. Cho em bày tỏ lòng tôn trọng sâu sắc.
E thấy ngoại giao vẫn là quan trọng nhất. Các anh ở ngoài ấy còn máu hơn các cụ ở đây ngàn lấy ấy chứ.

dangtuan999

Xe container
Nhanh cụ nhỉ.theo ý cụ thì thế nào.có nên.....
Mấy quả chuối tiêu này bay là là mặt biển tìm tàu địch thì phải. Cái chết được tường thuật trực tiếp.
Tên lửa bay với vận tốc cận âm nên cũng mất ngần đó tg là đúng đấy ạ.
Em đã bổ sung còm. Nếu cụ nào dẫn chứng khác thuyết phục thì em sẽ sửa ạ.
Cụ căn cứ vào đâu mà nói vậy???8->
(Tốc độ tối đa nó có thể đạt là Mach = 2.5 [2,5 lần vận tốc âm thanh]; Em cứ tính trung bình khoảng 700m/s. Khoảng cách từ bờ biển ra đến đó khoảng 221km >>> khoảng 5-6 phút thôi cụ nhé.)

Chỉnh sửa cuối:

Songque

Xe tăng
Với tình hình này, em e là sẽ có biến lớn. Đây là cơ hội tốt cho bọn Cẩu, Nga, Mỹ và các nước đồng minh đang gườm nhau, nên chẳng quan tâm. VN hãy chuẩn bị tốt cho phương án xấu trong thời gian sớm nhất.

VCHDHN

Xe container
pain viết
Hehe, em thấy họp báo hôm nay là được :D . Bọn chó sẽ bị vào cái thế phải chứng minh tính pháp lý chủ quyền HS, cái mà nó yếu hơn.

Quốc tế hóa là cái mà bọn chó ngại nhất.

Về vấn đề câu chữ trên bandroll, các cụ còn muốn gì hơn nữa nhỉ;)) Tiếng Anh à? Chưa hay:) Nghiêm túc à? Đó nghiêm túc là đó.
Em thì không hi vọng bọn nó được như cụ nói,

Chỉnh sửa cuối:

piccolo

Xe buýt
Em hóng các cụ update thông tin.

Yen Thanh

Xe tải
Các cụ đừng sốt ruột ảnh mí cờ nhíp. Sẽ có đủ hết ạ.

Đưa ngay, các cụ lại phừng phừng ra Bờ Hồ mí Hoàng Diệu thì chết em :D

Biểu hiện lòng yêu nước, thù giặc có nhiều cách các cụ ạ. Với Cẩu Khựa, ta cần dùng trí nhiều hơn dùng sức. Biểu tình có cái tốt là để mọi người "bày tỏ", nhưng có cái hại là "kích động những cái đầu nóng"

Phàm đã nóng giận, thường hành xử không đúng, dễ có hậu quả xấu, chưa kể đến việc có người lợi dụng biểu tình mưu tính lợi ích riêng các cụ ạ.

Em xin nhắc lại là: Với giặc Tàu, cần dùng TRÍ hơn là dùng SỨC.

Ngàn năm rồi, giặc phương bắc luôn là kẻ bại trận mà.
Công hàm văn bản điện đàm nó vưỡn cắm xong , trong khi việc này phải mất vài ngày. Trí hay ko nhìn vào Kq mà đánh giá thôi.

7usd

Xe điện
Sao không dùng vòi rồng Phun xăng vào tầu bọn nó các cụ nhỉ.

humxam75

Xe điện
Phi ơi, Nhật ơi, chia lửa cho tớ với

pháo BM21 grad

Xe container
Các cụ cho em hỏi: Nó cứ phun nước thế kia liệu có làm chìm tàu ko ạ?
Trên tàu đều trang bị bơm chống chìm cụ ạ, phun kiểu này chỉ làm ngã thủy thủ, vỡ kính, ướt thiết bị và đẩy tàu ra xa kiểu chống tiếp cận thôi.

Hollyone

Xe tăng
Biển Đông nóng, thớt này cũng không kém ạ. Cháu thấy lâu lắm mới thấy các cụ hăng hái dũng mãnh như lúc này đấy :)
Biển Đông hay bất kỳ vùng lãnh thổ, lãnh hải nào của đất nước, nếu có nguy cơ bị xâm phạm đều khơi gợi tình yêu tổ quốc trong mỗi con người chúng ta. Dù là dân đen (trong từng hoàn cảnh) hay các cấp lãnh đạo thì điều thiêng liêng nhất vẫn là Không có gì quý hơn độc lập, tự do (suy rộng hơn là cho cả tổ quốc và con người).

Ngay từ khi thớt mới mở, em cũng có góp ý với Min/Mod về việc xử lý các vi phạm (nếu có) thì hãy xử cá nhân, đừng oánh cả cụm. Vì ý nghĩa của thớt này tuy là tính trao đổi, nhưng có tác dụng tuyên truyền, để ai đó biết nói cho người chưa biết, ai đó chưa biết thì tìm hiểu thêm. Nhất là về những khái niệm mà trong trường lớp chưa được dạy như chủ quyền, vùng lãnh hải, vùng đặc quyền kinh tế... trong chủ đề mang tính thời sự rất cao này.

Trong thực tế, khó tránh khỏi các cái đầu nóng; và sự kiềm chế không phải ai cũng có. Nên đôi khi em đọc được một số ít comment hơi vô nghĩa, lạc đề hoặc có tính tiêu cực (kiểu như uýnh, biểu tỉnh...). Thường em bỏ qua, vì không đủ thời gian đọc hết trong khi tốc độ tăng trang của thớt rất nhanh. Nhưng những lời kêu gọi tiêu cực như vậy, chỉ mong giảm bớt hoặc ko có; để tránh cho chúng ta sà vào những gì gọi là vi phạm (cao hơn là vi phạm pháp luật).

Trở lại một chút chủ đề chính này, sự việc xảy ra từ nhiều ngày trước; nếu các cụ để ý thì báo chí cũng đưa tin công khai về chỉ thị tăng cường cảnh giác, đảm bảo an ninh an toàn... Điều này chứng tỏ nhà ta đã có sự chuẩn bị, nói chung là bài bản, có kế hoạch, không bị động; chỉ tùy từng tình huống để xủa lý thôi. Mấy ngày nghỉ lễ của em cũng bị ảnh hưởng chút ít, một phần vì việc này. Nhưng một điều chắc chắn là: chúng ta không cho phép và ko để chúng thực hiện việc này như chúng mong muôn được. Vì từ khu vực hiện tại đến bãi dài không còn mấy. Chúng sẽ lấn tới. Khi đó nguy hiểm gấp bội. Còn biện pháp cụ thể của từng tình huống, nếu ai đó cung cấp lên, thì em nghỉ chỉ như thỏa mãn sự tò mò tức thời thôi. Còn kết quả thì chúng ta đã biết, và chúng ta khẳng định.

tratida

Xe container
Tự nhiên lúc nào em cũng ám ảnh về vấn đề Hán gian, từng hành động, từng hình ảnh, câu chữ cứ như vô tình nhưng rất đáng nghi. Đã xác định danh tính 4 chiến sĩ bị thương chưa các cụ? Cần thăm hỏi động viên gì thì em góp chút.
Em nhìn vòi rồng xịt thế khác gì bão, khác gì đánh đập?

duyky

Xe tăng
1 tỷ đô la cái giàn khoan này và hàng trăm triệu usd để vận hành bảo vệ nữa, Có phải Tung cẩu đang chơi trò nhà giàu tiếc gì con lợn còi?

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Tàu quân sự được chia nhiều khoang. Tính chống chìm tốt. Nhiều khi thủng vài khoang vẫn không sao. Nhưng tàu bé thì hạn chế ở khả năng này. Tàu mình nhỏ, cho dù tính kín nước tốt, có thể cơ động hơn nhưng đối đầu kiểu húc, ủn này cộng với vòi rồng công suất lớn của địch bị bất lợi hơn rất nhiều cụ ạ.
Chưa kể tàu địch đông hơn về số lượng.

Các cụ cho em hỏi: Nó cứ phun nước thế kia liệu có làm chìm tàu ko ạ?

joyride

Xe điện
Đất nước đứng lên! Chúng ta đã đủ mềm mỏng, chúng ta đã nhường nhịn nhiều rồi.

Không mong muốn điều tệ hại nhất, vì chúng ta mới trọn vẹn hòa bình chưa được 40 năm...

'Đất nước hình cây cung. Đất nước dáng cây đào'.... Việt Nam sẽ là mùa xuân với bè bạn và sẵn sàng đạp vào *** những thằng bẩn bựa.

Trạng thái
Thớt đang đóng