Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Phận nước nhỏ như thân gái mười hai bến nước. Đọc lịch sử một số quốc gia mới thấy dân tộc họ còn buồn tủi, điêu linh hơn cả dân tộc mình, ví như dân Ukraina từ xưa đến nay đã có mấy lúc được yên thân để xây dựng 1 quốc gia theo ý mình được đâu. Vậy nên, không lo vận nước, các cụ nhé. ;) Gặm dần thì về lâu dài cũng khó tránh được 100%, nhưng biến lớn thì cũng khó đấy.

mondeo8677

Xe tăng
Khổ quá! Em có nói là bay đâu? Chỉ nói là trường hợp này chỉ Su 22M baylà đủ theo kịch bản. Cỏ úa thì TH và 22 thì DN, vả lại quanh đó thiếu gì sân bay QS.
Hehe, em nghĩ cụ nói là su22 của ta đã bay ra từ ĐN nên em có tý thông tin mới tranh luận ấy mà.

Hollyone

Xe tăng
Em nghĩ Khựa đưa chiêu giàn khoan này ra vào lúc này chỉ để hướng dư luận ra khỏi mấy vụ khủng bố trong nước thôi, chứ nó chơi thật sẽ chơi ngấm ngầm, chơi vào khoảng rìa ngoài ANZ của ta chứ ko sâu như thế và cũng không thông báo ầm ĩ lên như vậy.
Theo em dc biết thì chính nó đăng thông báo trước chứ ko phải ta phát hiện dc, nó thông báo như vậy buộc các lờ đờ nhà ta phải rắn phải mạnh để ko mất lòng dân, nó mà ngấm ngầm thì mọi truyện theo em sẽ rất khác đấy ạ.
Cụ ơi, giờ võ mồm quan trọng hơn Tô ma hốc nhiều lần đậy ạ. Anh nào to mồm hơn sẽ năm ưu thế. Càng làm sai lại càng phải lu loa là mình đúng. Vậy nên mình có lý mà ko nói rõ thì anh em bạn bè cũng dễ hiểu nhầm lắm ạ. Còn vụ ngoài rìa vùng AnZ thì em đã chứng kiến nhiều rồi, cách Đn có hơn trăm cây mà máy bay của nó lượn vè vè trên tàu của mình đe dọa thì rìa đối với chúng nó có nghĩa lý gì. Vụ gọi thầu 9 lô năm ngoái nếu cụ xem lại thì cách bờ biển mình bao xa đâu. BP bỏ chạy cũng là vì chúng cho tàu và máy bay lượn quanh đe dọa đấy. Mấy ku Anh diêng dát chết nên chạy de kèn, còn nhà mình vẫn đang bám trụ hàng ngày để nhìn tàu nó lượn qua lượn lại mà nhếch mép coi khnh.

drivemustbefun

Xe tải
Cháu thắc mắc làm sao mà mình không quay phim như thằng cẩu để cho nhân dân được biết tình hình các cụ ngoài ấy ra nàm sao.
Ai quan tâm thì mới vào đây hóng các cụ chứ thời sự thì lúc nổ, lúc xịt.
Bao giờ ban căng mà có cái hội nghị "Diên Hồng" thì không biết các bô lão đồng lòng hô được chữ OÁNH không?!

Calich

Xe tải
Đọc từ đầu IEM thấy Ý CỤ là nhất quả đất. Dưng mờ IEM muốn nguyên nhân thật sự là phải do MỀNH phệt mà nó eó dám nói thật ra mới hay.
Vâng. Thật lòng em mong là nó bị mình tẩn nhưng xấu hổ nên báo chí TQ chỉ dám đưa tin thế thôi ạ.
Giờ này ngồi xem film BattleShip thật là hợp với lòng dân, em thề :-D

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi lần thời sự căng thẳng vs TQ, nhìn mấy zai nhà e mà e chỉ mong nếu phải đánh thì đánh luôn 1 trận cho xong. Đời mình dẫu bỏ thì cũng để cho F1 nó đỡ phải ra chiến trường :(
Em cũng giống cụ, tự bỏ tiền mua khẩu K44, chục viên đạn, rình bắn được một thằng Khựa là đủ nghĩa vụ, thêm nữa là lời, đỡ cho F1...

huyleck

Xe điện
Cụ ơi, giờ võ mồm quan trọng hơn Tô ma hốc nhiều lần đậy ạ. Anh nào to mồm hơn sẽ năm ưu thế. Càng làm sai lại càng phải lu loa là mình đúng. Vậy nên mình có lý mà ko nói rõ thì anh em bạn bè cũng dễ hiểu nhầm lắm ạ. Còn vụ ngoài rìa vùng AnZ thì em đã chứng kiến nhiều rồi, cách Đn có hơn trăm cây mà máy bay của nó lượn vè vè trên tàu của mình đe dọa thì rìa đối với chúng nó có nghĩa lý gì. Vụ gọi thầu 9 lô năm ngoái nếu cụ xem lại thì cách bờ biển mình bao xa đâu. BP bỏ chạy cũng là vì chúng cho tàu và máy bay lượn quanh đe dọa đấy. Mấy ku Anh diêng dát chết nên chạy de kèn, còn nhà mình vẫn đang bám trụ hàng ngày để nhìn tàu nó lượn qua lượn lại mà nhếch mép coi khnh.
Thì em có nói gì về vụ võ mòm đâu ạ, em đang nói về cái thời điểm và cách thức trong vụ này Khựa có ẩn ý khác, nó mà ăn sẽ làm như kiểu tằm ăn lá dâu, gặm dần mà chắc, nó đang cho quay phim chụp hình quảng cáo rùm beng lên lê cho dân nó sướng đó thôi ạ

ngonhubu

[Tịch thu bằng lái]
copy FB:

Update chiều 6/5/2014: (tin vỉa hè- gói xôi bà bán giấy từ mấy anh đi họp liên ngành về)
bên PK-KQ chúng ta đang được chuyển lệnh SSCD, Sư Đoàn 372 (Hải Vân) - Đà Nẵng, Trung đoàn 930 Trực thăng (bao gồm KA-28), Binh đoàn Hải Âu (các loại trực thăng bay biển chuyên dụng) được tăng cường kỹ thuật, Trung Đoàn TK 929 được chuyển cấp.
Anh em bên ngành bảo các anh em bên đội kỹ thuật sân bay được yêu cầu túc trực tại sân bay để phục vụ công tác bay biển của Quân chủng PK-KQ cho công việc lần này. Các bạn TQ cứ tha hồ nhé Bên PK-KQ chúng em đợi các bạn chơi rắn nè. Bạn coi chơi sân nhà ai rắn hơn ai nha?
PS: Tàu KN lớp DN-2000 cũng cơ động lên đường hỗ trợ anh em CSB và HQ. Có các em lớp này ở ngoải thì húc ủi lắm thằng đổ mồ hôi...à nha Vững vàng lên anh em ơi...

TONGIA

Xe lừa
Đại Việt từ ngàn xưa là nơi có chiến phí quá sức với các vương triều phương bắc.
Nay nếu thấy lại thấy thặng dư đủ nuôi nổi 1 cuộc chiến rồi, cũng khó trách nhà cầm quyền của họ không thêm một lần thử nuốt cục xương chẹn họng mấy ngàn năm.

Em nghĩ các cụ hăng hái là quý, song mấy cụ cứ mơ mộng S300, kylo ... nọ kia làm gì.
Nó bem một phát thì đá vàng lẫn lộn ngay thôi.
Cái mình làm được là dương vây lên để nó ngại đau mà từ bỏ.

Chỉnh sửa cuối:

Ô La La

Xe buýt
copy fb :
Su lượn lờ được vài lần rồi 052 lúc chiều xuất hiện được một lúc thấy su nhà ta bay ra tiếp éo dám làm gì bây giờ thì mất dạng luôn rồi để thằng em 054 lại một mình tàu nhà ta tuy bé nhưng gan nhà ta lớn lắm húc ủi toàn bọn ta húc còn tàu TQ cứ chạy lòng vòng tránh đòn , tàu máy TQ to hơn đông thì gấp đôi .Tình hình bây giờ là tụi nó thả neo tại chỗ một phần còn lại tụi nó chạy vòng quay cảnh giới nhà ta cũng thả neo gần bọn nó ta cũng cho tàu chạy bám sát bọn kia đề phòng bọn nó thọc hậu húc trộm lúc gần tối thêm một đợt Su nhà ta bay ra nữa mang đầy hàng nên anh em phấn chấn lắm.

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Ước gì mình là phi công nhể, lái Mig17 cũng được:-|

Rung_xanh

Xe máy
copy fb :
Su lượn lờ được vài lần rồi 052 lúc chiều xuất hiện được một lúc thấy su nhà ta bay ra tiếp éo dám làm gì bây giờ thì mất dạng luôn rồi để thằng em 054 lại một mình tàu nhà ta tuy bé nhưng gan nhà ta lớn lắm húc ủi toàn bọn ta húc còn tàu TQ cứ chạy lòng vòng tránh đòn , tàu máy TQ to hơn đông thì gấp đôi .Tình hình bây giờ là tụi nó thả neo tại chỗ một phần còn lại tụi nó chạy vòng quay cảnh giới nhà ta cũng thả neo gần bọn nó ta cũng cho tàu chạy bám sát bọn kia đề phòng bọn nó thọc hậu húc trộm lúc gần tối thêm một đợt Su nhà ta bay ra nữa mang đầy hàng nên anh em phấn chấn lắm.
Tạo niềm tin cho nơi tiền tuyến là quá Ok rồi.

trancongdung

Xe điện
copy fb :
Em ngồi nhà đọc cũng thấy phấn chấn hẳn lên ạ

HuyArt

Xe lăn
Có lẽ mình phải đặt Nga thiết kế loại tàu chuyên dụng chuyên dành cho nhiệm vụ đặc biệt này
Mũi tàu cứng như loại tàu phá băng, phần chứa nước ở quả lê phải lớn hơn bình thường để làm đối trọng giảm nguy cơ lật tàu, thân tàu có nhiều lớp ngăn. Loại tàu này có thể di chuyển chậm nhưng với nhiệm vụ kiểu húc ủi chắc chiếm ưu thế hơn

mepeo

Xe buýt
Mỗi lần thời sự căng thẳng vs TQ, nhìn mấy zai nhà e mà e chỉ mong nếu phải đánh thì đánh luôn 1 trận cho xong. Đời mình dẫu bỏ thì cũng để cho F1 nó đỡ phải ra chiến trường :(
mợ dũng cảm quá :) Nhưng với khựa thì không bao giờ có đánh 1 trận là xong. Vây nên tốt nhất vẫn là hết sức tránh đánh nhau ợ. Mình không chuyển nhà được, cũng không san bằng nó làm chuồng xí nhà mình được thì phải chịu thôi. Nhiều cụ cứ bức xúc nói mình hèn, sợ này nọ, chứ như em thấy mình cũng khó làm gì hơn. Quan trọng là mình luôn sẵn sàng, không ảo tưởng về ông anh láng giềng. Và mình đang làm như thế rồi ạ.

Rung_xanh

Xe máy
Có lẽ mình phải đặt Nga thiết kế loại tàu chuyên dụng chuyên dành cho nhiệm vụ đặc biệt này
Mũi tàu cứng như loại tàu phá băng, phần chứa nước ở quả lê phải lớn hơn bình thường để làm đối trọng giảm nguy cơ lật tàu, thân tàu có nhiều lớp ngăn. Loại tàu này có thể di chuyển chậm nhưng với nhiệm vụ kiểu húc ủi chắc chiếm ưu thế hơn
Mình có thể đóng đc ko cụ?

HuyArt

Xe lăn
Nhiều anh hùng bàn phím quá.
AE mình tổ chức 1 hội " AE Otofun tình nguyện ra Trường Sa chiến đấu"... em ngĩ chắc được vài mống chựa chưa nói ko có mống nào.

Nếu AE đồng ý, em xin phép Chã lập hội này để chi viện cho Trường Sa. Em chi là người đại diện hội thôi, em ko ra TS vì cũng có tuổi rùi.
Có tuổi thì ra làm anh nuôi, kiêm hàng tối múa phụ họa cho văn công biểu diễn nhá:D

Trạng thái
Thớt đang đóng