Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Vận nước chưa biết ra sao, cụ chủ thớt vẫn đang hỏi câu to tướng, ấy vậy mà các cụ đã oánh nhau bằng phím, vậy làm sao ta? Cứ như thế này, hóa ra mắc mưu của địch sớm à?

mondeo8677

Xe tăng
Cụ chở lấy 3 bình đi, nói chung cụ cứ tính toán làm sao để máy bay đâm thẳng vào tầu Khựa rồi cụ bật ghế phóng dù, anh em cảnh sát biển sẽ đưa cụ về rồi hôm sau lái con khác ra đâm tiếp =))
Chơi theo kiểu Kamikaze luôn cho nó khiếp đi cụ:))

Qua_ngheo

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cứ lo có biến, em thì đoán chỉ diễn một ít để hướng dư luận xong lại ai về nhà nấy cả thôi. :D
khỰa mà táng Việt Nam mình nếu có thắng thì cũng vỡ hết cả mồm, thậm chí thọt *** cả ***. còn VN mình thì yếu và nghèo nên chỉ đu lại thôi.
Nó ko muốn, mình ko dám thì làm gì có chuyện táng nhau. Mà có phải cứ đâm húc rồi chĩa súng bắn vài phát là đánh nhau ngay đâu, liên Triều đấu pháo, rồi phóng trộm ngư lôi đến chìm tàu vài phát, mà có đánh nhau đâu.
Nói tóm lại nó oánh mình thì nó mất quá nhiều so với dược, vậy kết luận chẳng thằng ngu nào lại tự tay bóp ***...

pháo BM21 grad

Xe container
Nhiều ông cm vớ vẩn, loãng thớt đọc khó chịu quá. Xin các b.ố trẻ sang thớt khác chém được không.
Lại cải nhau rồi ( Thư giản chút nào :)) ), các cụ ngâm cứu vũ khí để đánh tàu nhé, xem bản thiết kế nào có thể mang ra đánh Khựa được.
Xe ba gác được lắp súng tiểu liên.
Xe tăng bò kéo.
Pháo công nông.
Xích lô cũng được lắp súng máy.
Súng cối bắn ra bánh tét "ngoại cỡ".
Diều thả bom?
Xe hàng chở tên lửa S-300.
Lắp đạn bánh tét vào pháo.
Xe máy Super Cup với dàn tên lửa "bá đạo".
Tàu sân bay lớn nhất thế giới?
Tàu tên lửa thúng.
Tàu ngầm nổi lên giữa ao làng.
Đống rơm ngụy trang cho những khẩu cao xa.
Vũ khí của những năm 2500?
Nổ bom hạt nhân.
Trực thăng chiến đấu bị kẹt vào "rác trời".
Thuyền thúng lắp tên lửa.
Xe bò kéo theo cả dàn tên lửa.
Tên lửa mạnh nhất của Nga Topol được công nông kéo.
Tên lửa phòng không Iskander được trang bị trên xe buýt?

Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container

VCHDHN

Xe container
Đêm khuya, các cụ ngủ hết rồi ợ. Vụ này ko thấy mẽo lên tiếng nhỉ, hay còn đang bận ở U với A Putin
Hôm nay trợ lý ngoại trưởng Mỹ sang VN hai ngày, vấn đề này sẽ được đặt ra trong Đối thoại châu Á- thái bình dương Mỹ Việt.

Chỉnh sửa cuối:

chelsea.ntv

Xe buýt
Cụ pháo B21 grand là lái súng hay sao thế. Thấy thớt về cát dài sốt sình sịch là cụ vào đây khoe súng ống đạn dược rồi :D

Cuteo03

Xe tải
Ngày mai trợ lý ngoại trưởng Mỹ sang VN hai ngày, vấn đề này sẽ được đặt ra trong Đối thoại châu Á- thái bình dương Mỹ Việt.
Ko ăn thua gì đâu cụ, ngoại trừ ta có ý ngỏ cho mẽo thuê Cam danh. Mẽo nó chủ nghĩa thực dụng lắm

Bach Viet 1

Xe tải
Chơi theo kiểu Kamikaze luôn cho nó khiếp đi cụ:))
Kamikaze du lày thì VN phải mua gấp bản quyền trực thăng hay máy bay tự chế của cụ gì đó rồi sản xuất đại trà, gắn sẵn bom luôn. :)

Ten Dexterity

Xe buýt
Chán thật!
Vào diễn đàn của các cụ chín chắn thành đạt và ít nhất cũng là tầng lớp trung lưu của xã hội mà cứ hô hào đánh nhau với nổ súng là thế nào.
Xin thưa với các cụ là tuy buồn nhưng cũng phải nhìn nhận thực tế là ta thua toàn tập.
Tranh chấp chỉ có thể giải quyết được qua hai mặt trận:
1. Mặt trận quân sự
- Xét về vũ khí, khí tài và các nguồn lực khác ta thua chúng toàn bộ. Ta có Su 22 thì nó có Su 35. Ta có S300 thì nó có S400. Ta có 90 triệu dân thì nó có 1.5 tỷ dân. Tiền ta có 1 đồng thì nó có 1.000 đồng. Chưa kể nó có VKHN
- Vậy nên nhìn tương quan lực lượng thì ta cũng thừa biết cán cân nó nghiêng về đâu rồi
- Nên dùng mặt trận này là hạ sách
2. Mặt trận ngoại giao
- Mặt trận này ta cũng thua. Thử nhìn lại xem, chúng ta hiện nay có ai là bạn? Cái chính sách đu dây để sống cạnh nước lớn mà các cụ Ofer ca ngợi nó lạc hậu rồi. Đồng minh không có, các tổ chức cũng không (cái khối Asean chỉ toàn cắn nhau và bị chính Tàu nó mua chuộc). Cái chính sách làm bạn với tất cả các nước nhưng nước nào cũng bắt tay hờ hờ. Nhục nỗi chính cái thằng mình bắt tay chặt nhất nó lại dùng tay kia tát vào mặt mình.
- Thế thử hỏi nếu đưa ra quốc tế để lên án TQ ai sẽ vì VN mà cấm vận TQ, ai vì VN mà bỏ phiếu trong Đại hội đồng LHQ bắt TQ rút khỏi thềm lục địa VN?
- Hơn nữa, bối cảnh thế giới bây giờ đang rất phức tạp. Nga bị phương tây cô lập quay sang bắt tay TQ. Mỹ đang lo bảo vệ các đồng minh khác như Nhật, Hàn.... khỏi sự bành trướng của TQ. Anh, Pháp thì dek có quyền lợi gì ở biển đông. Vậy ai sẽ quan tâm và lên tiếng trong việc này?
- TQ hành xử theo lối hành xử của ai? Xin thưa là nó đang hành xử theo đúng lối của bọn Nga mà một số cụ đang ca ngợi đấy ạ. Thằng to chiếm thằng bé, không coi luật pháp ra gì. Giờ thì thằng nào cũng có thể hành động theo luật rừng. Mà phương tây thì cấm vận Nga rồi nên sẽ khoing dám lên tiếng cấm vận TQ nữa. Và thời điểm này là thích hợp nhất cho việc xâm phạm thềm lục địa của VN.
- Tại sao nó không tiếp tục tranh chấp với Nhật hay gây sự với Hàn? Vì chính đợt vưad rồi anh Ô đen anh ấy sang Nhật, Hàn và cam kết bảo vệ đồng minh. TQ đương nhiên ngán Mỹ. Vậy nó quay sang chơi tất tay với VN.
Tương lai nào cho cuộc giải quyết tranh chấp này?
Các cụ cứ nói nào là kéo máy bay tầu bò ra... Nhưng đó chỉ là đòn dọa vì sẽ khoing bao giờ có cuộc chiến tranh với TQ (nếu TQ chỉ xâm phạm trên biển) các cụ nhé vì những lý do sau:
- Thực lực không thắng nổi về quân sự
- Ngoại giao đang bất lợi cho VN
- Cùng ý thức hệ
Vậy nên vẫn là cái bài "cực lực lên án" vậy thôi
Đọc hết nửa trăm thớt thấy cái com của bác này có lý nhứt ạ. Trong một thế giới phẳng ngày nay, mạnh yếu phụ thuộc quá nhiều vào kinh tế ạ. Cá lớn nuốt cá bé là tất yếu của TG này.

dangtuan999

Xe container
Đọc hết nửa trăm thớt thấy cái com của bác này có lý nhứt ạ. Trong một thế giới phẳng ngày nay, mạnh yếu phụ thuộc quá nhiều vào kinh tế ạ. Cá lớn nuốt cá bé là tất yếu của TG này.
Có lí nhất nếu loại bỏ đi ý chí kiên cường bất khuất của những người yêu nước.
Có những điều tưởng chừng là vô lí nhưng nó vẫn diễn ra!

laicanthan

Xe container
Có lí nhất nếu loại bỏ đi ý chí kiên cường bất khuất của những người yêu nước.
Có những điều tưởng chừng là vô lí nhưng nó vẫn diễn ra!
Cứ lấy cuộc chiến tranh chống Mỹ ra mà ví dụ là ổn thôi cụ nhỉ :-? Bọn nó cũng định đưa miền Bắc về thời kỳ đồ đá đấy, tuơng quan vũ khí, kỹ thuật lúc đấy cũng chênh lệch kinh khủng, thế mà đã biết mèo nào cắn mửu nào

sparkvan

Xì hơi lốp
Chúng ta yêu hòa bình, ghét chiến tranh mà cụ.
E nghĩ ko hẳn thế. BÁC đã dạy. Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh. Đây thằng hàng xóm nó vác cả mâm cả bát sang nhà mình chỉ trực và vào mòlm thôi. Con giun xéo lắm cũng qquằn

drivemustbefun

Xe tải
Báo chí quốc tế nhận định rằng thằng tàu sẽ không từ bỏ ý định của mình để xoa dịu tình hình các cụ à, đến lúc ấy VN ta có mềm dẻo đến đâu thì cũng khó có thể xuống thang được, hy vọng vào sự tài tình của các bác bên quân đội và ngoại giao.
Chúng nó còn nhận định đây là một cái tát vào mặt Ô 3 ma các cụ ạ, vì anh Ô đang chuẩn bị du hành đến vùng này, cụ thể là đến chơi c Phil.
Có lẽ tàu khựa làm vụ này không đơn thuần là cái lợi ích kt và ct đối với riêng VN đâu ạ, nó còn chơi cả anh Mẽo nữa.

metalins

Xe tăng
Báo chí quốc tế nhận định rằng thằng tàu sẽ không từ bỏ ý định của mình để xoa dịu tình hình các cụ à, đến lúc ấy VN ta có mềm dẻo đến đâu thì cũng khó có thể xuống thang được, hy vọng vào sự tài tình của các bác bên quân đội và ngoại giao.
Chúng nó còn nhận định đây là một cái tát vào mặt Ô 3 ma các cụ ạ, vì anh Ô đang chuẩn bị du hành đến vùng này, cụ thể là đến chơi c Phil.
Có lẽ tàu khựa làm vụ này không đơn thuần là cái lợi ích kt và ct đối với riêng VN đâu ạ, nó còn chơi cả anh Mẽo nữa.
Cụ cập nhật chậm thế, Ô đen đến thăm 4 nc (ko có VN) và về ngủ với gấu mấy nhát rồi. Khựa nó gây với mình vì thấy mình đang thân cô thế cô chứ nó trêu Mẽo giờ này đc cái nc gì?

dangtuan999

Xe container
Cứ lấy cuộc chiến tranh chống Mỹ ra mà ví dụ là ổn thôi cụ nhỉ :-? Bọn nó cũng định đưa miền Bắc về thời kỳ đồ đá đấy, tuơng quan vũ khí, kỹ thuật lúc đấy cũng chênh lệch kinh khủng, thế mà đã biết mèo nào cắn mửu nào
Chuẩn ý em là vậy Chánh ạ. Chúng ta chưa bao giờ hơn (thậm chí kém rất nhiều) về kinh tế, vũ khí, ... so với thực dân Pháp, đế quốc Mỹ và so với chính Trung Quốc trong lịch sử. Nhưng kết quả thế nào thì ai cũng thấy. Đó là điều vô lí chăng?8->

dangtuan999

Xe container
........Vậy nên em cổ súy cho việc giải quyết vấn đề này bằng các phương án khác (tiếc thay em và các cụ ngồi đây chẳng có phương án nào) chỉ hy vọng các cụ trên cao có những phương án tránh chiến tranh là tốt nhất. Vì có chiến tranh chắc chúng ta cũng sẽ không thắng được mà thiệt hại nặng nề.
Các cụ đừng so sánh với 2 cuộc chiến tranh trước, vì tình thế lúc đó khác, và nhận thức và tinh thần của nhân dân và lãnh đạo cũng khác nhiều các cụ ạ
Cụ chỉ có thể phát biểu đại diện cho cá nhân cụ thôi. Em cũng ngồi đây nhưng em không nghĩ như cụ!:P

laicanthan

Xe container
Cụ chỉ có thể phát biểu dựa đại diện cho cá nhân cụ thôi. Em cũng ngồi đây nhưng em không nghĩ như cụ!:P
So sánh gì thì cũng được hết ví như lịch sử nói rằng vó ngựa quân Nguyên đi đến đâu cỏ không mọc được đến đấy :( Một đội quân có kỹ thuật và mạnh khủng khiếp thời bấy giờ :P Nhưng có đoạn kết rồi đấy cụ nhỉ :-? Cụ đọc đoạn đấy rồi thì kể cho cụ kia đê

dangtuan999

Xe container
Cụ mà có sáng kiến giải quyết được vấn đề này mà tránh đổ máu thì chắc cả dân tộc VN ta cám ơn cụ lắm lắm
Cái đó luôn được đặt ưu tiên hàng đầu. Nhưng mục tiêu tối thượng vẫn phải là toàn vẹn lãnh thổ, lãnh hải. Chiến tranh không ai muốn nhưng khi buộc phải chiến đấu để bảo vệ điều đó thì chúng ta vẫn phải làm thôi.

TONGIA

Xe lừa
Các cụ lái quốc gia đại sự tiếp.
Em xin phép vui thú tầm thường trận Hull cái mai lại xin vào bái kiến.

Trạng thái
Thớt đang đóng