Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

atran202

Xe đạp
e có góp ý là cụ monster ko nên làm cái icon :)) nhiều như thế... nhìn ko có cảm tình cụ ạ :)

thanh_hoi

Xe điện
Tin trên FB:
Tin biển Đông: hiện nay ngày 6/5/2014, nhiều tàu cảnh sát biển Việt Nam đang quây tàu hải giám Trung Quốc ngoài biển, ít nhất có 5 lần đã húc thẳng vào chúng nó. Hải quân, không quân, cảnh sát biển, bộ tư lệnh thông tin có lệnh cấm trại, trực chiến 24/24... Lính của ta đang tử thủ trên biển. Hai bên đang hình thành thế trận cài răng lược trên biển, chĩa pháo thẳng vào nhau sẵn sàng chiến. Dàn khoan vẫn đang trong quá trình định vị, không thể đưa vào vị trí khoan chính xác theo dự kiến... Về cơ bản, nếu tiếp tục giằng co thêm vài ngày như thế này thì Trung Quốc sẽ thất bại!

(nguồn tin từ Bộ tư lệnh thông tin)

Ha ha! :)) :)) :))
Chắc cụ cố vấn cho lờ đờ làm theo ý cụ à??? :)) :)) :)) :))
Hay cụ ghi lại giải pháp của chính phủ ta mà cụ đang nhìn thấy. Nhưng có vẻ không hiệu quả lắm vì chưa thấy biến chuyển gì cả.
- Tàu ta vẫn chưa tiếp cận được giàn khoan
- Hai ngài ngoại trưởng nói chuyện với nhau cũng đã thất bại rồi
- Tuyên truyền cho dân thì vừa làm vừa run..,,
Cụ tự đánh giá xem hiệu quả của các giải pháp đấy đến đâu.
- Cụ bảo tàu ta cách tàu nó vài hải lí thì e cũng bào là tàu ta với tàu nó húc nhau chán rồi. Cụ khẳng định thì cho em cái nguồn tin với, hay cụ đang ở ngoài dàn khoan của khựa? #:-s
- 2 ngài ngoại trưởng nói chuyện thất bại như thế nào vậy cụ? E cũng xin cái nguồn cái. Em thì mới thấy thông tin bộ trưởng bộ ngoại giao Phạm Bình Minh điện đàm với Ủy viên quốc vụ TQ, khẳng định chủ quyền của VN chứ chưa thấy nói thành công hay thất bại. Đây là việc mà nước nào cũng sẽ làm, chả phải mình a Vịt.
- Ai tuyên truyền cho cụ mà vừa làm vừa run chứ em thì chả được ai tuyên truyền, chắc dân đen nên thế. @-) Nhưng em tin vào mấy chú mấy anh ngoài đấy, với em thông tin thế là đủ, e cũng chả cần tuyên truyền nhồi nhét gì.

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Cám ơn cụ!
Em tranh luận cho vui chứ không căng thẳng. Nên để icon :)) cho nó đúng tâm trạng em
Đọc hết các còm của cụ, em đang nghĩ đến một người LD nào đó đang dùng phản biện để thử lòng dân, hoặc giả một tay ********* nào đó đang dùng đòn khích tướng để tạo những cái đầu nóng trong dân. ;)) ( em đang ví ở cái cộng đồng bé tẹo này thôi nhé). Nhưng cụ đã sai rất nhiều, hoặc cố tình sai.
Thứ nhất, một dân tộc, nếu có chiến tranh, không dựa vào dân, vào ý chí của dân thì dựa vào cái gì? Cái này lịch sử đã chứng minh và sẽ chứng minh nữa, nên có lẽ chẳng phải giải thích gì nhỉ. :)
Thứ 2 : đem dẫn chứng về chiến tranh ra, là để chứng minh những gì chúng ta có ngày nay là nhờ cái gì, dù rằng hầu hết các cuộc chiến trong lịch sử không phải do chúng ta chủ động gây lên. Chiến tranh thời nào cũng thế, nó tương xứng với mỗi giai đoạn, mỗi thời đại chứ không phải mang so sánh chiến tranh ở thế kỉ này với thế kỉ khác để mà thấy nó khập khiễng. Nếu có chiến tranh ở thế kỉ 30 đi nữa, em nghĩ là vẫn phải mang những cuộc chiến ở những thế kỉ 10 ra để thấy, để củng cố tinh thần, ý chí cho dân.
Ở cái thớt này, bao gồm các thông tin về tình hình hiện tại và từ đó chúng ta nhận thức được và chuẩn bị sẵn sàng tư tưởng cho những gì diễn ra tiếp theo, chứ không kích động chiến tranh, không hô hào đánh nhau, tuy nhiên thì vài kẻ kích động đã có đôi phần thành công khi làm cho những cái đầu nóng lên, nhưng với em, nó chả có nghĩa lý gì cả!
Cấp nào, cần làm việc gì, họ vẫn sẽ làm và cứ làm, và họ đủ khôn khéo, sách lược để đối phó với tình hình chứ chưa cần các siêu nhân tham mưu. Vì vậy em nghĩ thay vì chửi bới, thay vì đả kích chế độ, đả kích lẫn nhau thì nên dành thời gian đó hướng về các chiến sĩ ngoài kia, dành thời gian đó củng cố tinh thần, cái tinh thần mà truyền thống mấy nghìn năm nay chúng ta vẫn có và dành cho cả các thế hệ sau này nữa. Và nên dành thời gian đó để nghỉ ngơi ( ban đêm) và làm việc ( ban ngày), để làm gì chắc em cũng chẳng cần giải thích :).
Thay vì chắp phím đả kích lẫn nhau như thế này.
Chiến tranh là điều không ai muốn, nhưng chúng ta không chủ động gây ra chiến tranh, vì vậy em nghĩ là chúng ta nên luôn để cái tinh thần yêu nước của mỗi con dân đất Việt có thể phát huy bất cứ khi nào cần thiết, chứ không phải chúng ta sống trong hòa bình thì có thể an tâm hưởng thụ cái hòa bình ấy mà quên đi tinh thần phải có.
Đang nghe đoạn nhạc về chiến thắng Điện Biên trên ti vi, thấy cảm giác gì đó thật lạ... xúc động, tự hào... :)
Em xin phép cho em được quote lại lần hai bài học em được học ngày lớp 1.

" Dân ta có một lòng nồng nàn yêu nước .Đó là truyền thống quý báu của ta .Từ xưa đến nay ,mỗi khi tổ quốc bị xâm lăng thì tinh thần ấy lại sôi nổi, nó kết thành một làn sóng vô cùng mạnh mẽ , to lớn .nó lướt qua mọi sự nguy hiểm,khó khăn ,nó nhấm chìm tất cả lũ bán nước và lũ cướp nước "
Em là đàn bà, câu từ không gẫy gọn, chỉn chu chữ nghĩa, nhưng ý em là vậy, vì vậy đừng ném đá em mà tội. :)

volanggo

Xe tăng
Các cụ cho em hóng tin trên biển với, có gì cập nhật cho anh em biết, còn làm gì và như thế nào em nghĩ lãnh đạo ta đã và đang làm, khi nào cần đến nhân dân dù yêu hay ghét lđ thì nhân dân sẽ đồng lòng và đoàn kết lại với nhau.
Có câu ông anh em hay nói "chưa làm sao biết không làm được" mà chính xác lịch sử đã chứng minh không bàn thêm nữa.

pháo BM21 grad

Xe container
Lão pain với lão Nầm đi kiếm thông tin ở đâu mà lâu thế nhể ? có già mới chưa 2 lão :-?

volanggo

Xe tăng

ThieuNghia86

Xe máy
Việt mam đang ngày cang giàu mạnh mà cụ

Bóng Chày

Xe lừa
Nhiều cụ thuyết phục cố lạc quan nhưng xem lại những gì nó đã làm và ta đã bị động trên nhiều mặt. Trước đây, có cụ đã cho xem video của Đại tá QHL về chuẩn bị cuộc chiến 79
Em xem video nó bắn mình ngoài biển năm 88 khóc và hận

Pobeda

Xe buýt
Cả hai bên đều không dại mà manh động. Manh động, nó mất nhiều hơn mình. Cìn chuyện ai đổ ai thì....máy quay hai bên đầy:D lần nào húc ủi chả có để mà đấu lý.

Quan trọng hơn là ta toàn tàu không phải Hải quân, nó thì có hộ vệ tên lửa nên nếu dùng Hải quân tấn công tàu CSB và vận tải của ta trong lãnh hải của ta thì.....:D
... thì lại giống như vụ Gạc Ma 88 phải không cụ

gocart

Xe cút kít

pain

Xe ba gác

Camontinhyeu

Xe điện
Đêm qua Em đọc một mạch từ trang 1 đến 45. Nhiều cảm xúc trào dâng. Tuy nhiên em nghĩ Cụ nào mở miệng ra là muốn chiến thì cần ngẫm lại. Phải nhìn vào thực tế, mình là nước nhỏ gấp mười lần nó, do vậy không phải cứ hô hào chiến là được. Chiến là hạ sách, không chiến mà bắt Nó lùi mới là thượng sách. Trừ trường hợp Nó bắt mình phải vào đường cùng thì bật lại cũng trả muộn đâu. Em tin tưởng hoàn toàn vào đối sách của ta và lòng quyết tâm của các Anh đang làm nhiệm vụ nơi đầu sóng ngọn gió. Chúc các Anh chân cứng đã mềm hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Các Cụ nên nhớ lịch sử hào hùng ba lần đánh thắng Mông Nguyên nhà Trần đều phải lùi trước tấn sau nhé.
Trân trọng và quyết thắng.

inovavgj

Xe container
mong điều này xảy ra , mặc dù chỉ là hy vọng mong manh

Tin trên FB:
Tin biển Đông: hiện nay ngày 6/5/2014, nhiều tàu cảnh sát biển Việt Nam đang quây tàu hải giám Trung Quốc ngoài biển, ít nhất có 5 lần đã húc thẳng vào chúng nó. Hải quân, không quân, cảnh sát biển, bộ tư lệnh thông tin có lệnh cấm trại, trực chiến 24/24... Lính của ta đang tử thủ trên biển. Hai bên đang hình thành thế trận cài răng lược trên biển, chĩa pháo thẳng vào nhau sẵn sàng chiến. Dàn khoan vẫn đang trong quá trình định vị, không thể đưa vào vị trí khoan chính xác theo dự kiến... Về cơ bản, nếu tiếp tục giằng co thêm vài ngày như thế này thì Trung Quốc sẽ thất bại!

(nguồn tin từ Bộ tư lệnh thông tin)

Pham Pham

Xe tải
Các cụ cho em hỏi với tình thế như thế này thì các dự án, các làng, các đường phố đầy công nhân Trung Quốc ở VN sẽ như thế nào?

lamborghini_GT

Xe tăng
Mình cố cầm cự đến cuối tháng 6 hoặc chậm lắm sang tháng 7 là nó tự bỏ chạy về nhà nó (nếu kg muốn bị bắt sống vì đứt neo trôi dạt vào bờ biển nhà mình).
Bão biển mà lùa cho một trận là đi tong 1 tỷ đô.
nó chịu được bão cấp 18 cơ cụ ạ

BALTIC

Xe container
Vẫn phải giằng co thôi chứ oánh chỉ là giải pháp cuối cùng, nhiều người cứ nghĩ là phải chiến luôn em nghĩ không phải LĐ không biết điều này

pain

Xe ba gác
Có video hiện trường về thì tốt quá pain ạ
Ối, theo em hóng hớt là có đấy ạ nhưng loại hóng hớt tép riu như em thì lấy đây ra. Mà truyền Live từ thực địa về SCH BTTM cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng