Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Không quân của nó chắc cũng rợp trời cụ nhỉ
lấy đâu mà rợp trời hả cụ. gần nhất nó cũng phải từ hải nam đi ra, khoảng cách xa, mà tiếp nhiên liệu trên không tàu khựa em e là chưa bằng mấy thằng Nato được, nên nếu về không quân mình lợi thế! mà cái này trong tầm với của S-300 thì phải!

hung303

Xe điện
Đọc cm nào của cụ cũng có cảm giác tin tưởng, khí thế hừng hực hơn. Giờ cụ lại thở dài một cái như thế này làm em cũng lo quá.
Cụ ý buồn là buồn những auto chửi, ko nghĩ trước nghĩ sau, mở mồm ra là chỉ biết gào!!

taychoix

Xe hơi
58 tàu bảo vệ đủ các thể loại. mà so với tàu nó thì tàu mình như thỏ đứng cạnh hổ. mình cũng đưa gần 2 chục cái ra rồi, nhưng bé quá, nó húc phát là vỡ hết cả ***. giờ nó ỷ to hiếp bé. các cụ cứ ví như gặp thằng điên có súng. cứ lao vô xem nó có bắn cho nát óc k? có cụ cứ ngồi đó hô hào kiểu: sao im thế, oánh bỏ mạ nó đi... Đó là những câu thiéu hiểu biết, ít thông tin. Quân tử động khẩu bất động thủ. Tình hình trên biển nó k như ở trên bộ. Đổ máu là 1 chuyện, quan trọng hơn là gãi 1 phát thằng điên nó kiếm cớ làm càn. các anh Hải quân cũng khổ lắm. Đâu tiếc mạng mình nhưng hy sinh phải cho đáng... Các cụ cần hết sức bình tĩng, kiềm chế.... Uốn 3 tấc lưỡi mà đuổi được lũ chó
thì mới tài....
Em lag em nhất trí quan điểm

mepeo

Xe buýt
cái này chỉ là cái loa phát tín hiệu liên lạc, nói từ tầu này sang tầu khác chõ mồm sang ko nghe đc, phải dùng loa; về vn đc nâng tầm lên thành vũ khí :))
nhưng khoảng cách gần so với range của nó thì cũng tác dụng phết đấy. Em thấy còn được dùng đối phó cướp biển nữa mà.

pain

Xe ba gác
Sân bay ĐN vẫn hoàn toàn yên tĩnh, không có hoạt động gì của các loại MB QS cả cụ ạ.
Úi giời, thế cụ nghĩ giờ là mấy giờ rồi? Và có ai nói là từ ĐN đâu ạ:) hơn nữa máy bay chứ có phải xe con đâu mà oánh võng ngoài ấy ạ:))

XPQ

Xe cút kít
Em sớt Gúc thấy cái dàn này nó dùng mỏ neo để cổ định,dư cái hình bên trái dưới lày:

Tức là nếu ta quần thảo bền bỉ cương quyết thì nó làm sao ổn định được rồi cũng phải cút cmn về!Đấy là về đấu tranh ngoài biển,còn về ngoại giao,cũng cần thêm cái gì để họ Tập nó có đường nó rút như kiểu đuổi giặc thì để đường nó chạy.

phuonglinhlinh

Xe buýt
Ý em muốn nói vị trí gần HS (mà cụ nào đấy nói chủ quyền miệng) ko có liên quan đến việc nó vi phạm để ngày mai họp báo ta nói đúng lý công bố cho toàn thể giới biết (và hiểu dần khựa là lũ nào)
Cả cái Hoang sa ta vẫn công bố đấy thôi mà cụ,em nói chủ quyền miệng là vì lý của ta nhưng sau 74 thì ta có đòi được đâu,lên có thể nói là đang tranh chấp.Bọn khựa nó thâm độc là thế cụ à!!!

humxam75

Xe điện
Hix, cả ngày hôm nay em chả làm được việc gì ra hồn, lòng nóng như lửa đốt vì cái vụ này. Hy vọng mọi chuyện sẽ ổn thỏa

mepeo

Xe buýt
mà tàu ngày càng đe/o đáng mặt ông anh lớn ở khu vực nhể. Toàn trò bẩn.

mondeo8677

Xe tăng
Úi giời, thế cụ nghĩ giờ là mấy giờ rồi? Và có ai nói là từ ĐN đâu ạ:) hơn nữa máy bay chứ có phải xe con đâu mà oánh võng ngoài ấy ạ:))
Cả 2 ngày nay chứ ko phải thời điểm này cụ ạ và em chắc chắn 100% về thông tin này.

ltlinh

Xe tăng
Theo em được biết thì vùng tân cương của khựa đang rất loạn. Bon khựa đàn áp dã man nên dân tân cương phảng khanh dữ dội, sáng nay lại có một vụ cầm dao đâm chém ở ga Quảng Châu. Dân TC bị ép hoặc là chết hoặc là bỏ sứ đi nên vượt biên một phần qua mình nhiều. Vụ Quảng Ninh gần đây là một ví dụ. Thẳng khựa bẩn muốn giải tỏa căng thẳng trong nước đẩy ra biển Đông đây.

Sometimes

Xe buýt
Báo Trung Quốc: Không có chuyện ngừng đưa giàn khoan vào vùng biển Việt Nam - http://www.thanhnien.com.vn/pages/20140506/bao-trung-quoc-khong-co-chuyen-ngung-dua-gian-khoan-vao-vung-bien-viet-nam.aspx - (TNO) Tờ Thời báo Hoàn cầu của **** Cộng sản Trung Quốc ngày 6.5 đăng tải bài xã luận tựa đề “Trung Quốc nên có thái độ cứng rắn với Hà Nội”, khẳng định Bắc Kinh sẽ không bao giờ ngừng đưa giàn khoan vào vùng biển Việt Nam.

...Điều đáng lưu ý là bài xã luận được Thời báo Hoàn cầu tăng tải lúc 0 giờ 43 phút 01 ngày 6.5 (tức 1 giờ 43 phút 01 sáng giờ Việt Nam). Đến 8 giờ 36 sáng ngày 6.5, Thanh Niên Online vẫn có thể truy cập vào bài xã luận, nhưng sau 9 giờ sáng ngày 6.5, bài xã luận này không thể truy cập được.

MinhNam_1805

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.kyvatkhangchien.com
Cụ bình văn tĩnh. 8001 đã tham trận.

Cụ xem em nó có thấp bé nhẹ cân kg nhá.

Khám phá vũ khí đặc biệt của Mỹ trên tàu cảnh sát biển Việt Nam

(Soha.vn) - Với LRAD, các tàu cảnh sát biển của Việt Nam có thể phát âm thanh cảnh báo hoặc tấn công ở mức phi sát thương với các tàu đang xâm phạm trái phép.
Tàu mình lắp LRAD, em nghĩ khựa nó chả khó khăn gì mà ko nhái được. Tàu mình lắp có 1 cái, nó đẻ ra lắp dăm cái!

Hollyone

Xe tăng
Cả cái Hoang sa ta vẫn công bố đấy thôi mà cụ,em nói chủ quyền miệng là vì lý của ta nhưng sau 74 thì ta có đòi được đâu,lên có thể nói là đang tranh chấp.Bọn khựa nó thâm độc là thế cụ à!!!
Ý của cụ em hiểu chút ít, nên em cũng thấy cần thưa thêm là HS (là của ta, mà khựa nhận là của khua) gần đó cũng ko chứng minh cái lý của việc xâm phạm vùng đặc quyền kinh tế của ta được, vì vùng đặc quyền kinh tế tách hẳn ra khỏi chủ quyền HS.

Godfather77

Xe điện

Mấy hôm nay trên OF xuất hiện nhiều cụ tên Hùng quá :D

trancongdung

Xe điện
Giờ này ngoài đấy sáng rực bầu trời các cụ nhỉ. Chúc các anh, các chú, các bác luôn luôn mạnh khỏe, tỉnh táo, giữ cho trái tim nóng và cái đầu lạnh. Để giữ vững chủ quyền thiêng liêng của Tổ Quốc. Hơn 90 triệu trái tim đang ngày đêm dõi theo và bên cạnh các anh!

Em sớt Gúc thấy cái dàn này nó dùng mỏ neo để cổ định,dư cái hình bên trái dưới lày:

Tức là nếu ta quần thảo bền bỉ cương quyết thì nó làm sao ổn định được rồi cũng phải cút cmn về!Đấy là về đấu tranh ngoài biển,còn về ngoại giao,cũng cần thêm cái gì để họ Tập nó có đường nó rút như kiểu đuổi giặc thì để đường nó chạy.
Mình cố cầm cự đến cuối tháng 6 hoặc chậm lắm sang tháng 7 là nó tự bỏ chạy về nhà nó (nếu kg muốn bị bắt sống vì đứt neo trôi dạt vào bờ biển nhà mình).
Bão biển mà lùa cho một trận là đi tong 1 tỷ đô.

Trạng thái
Thớt đang đóng