Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

mondeo8677

Xe tăng
Em xin phát biểu tiếp vài ý kiến của em về Đối ngoại:
Chúng ta ngay lập tức nên đặc biệt có sự liên kết chặt chẽ hơn với Ấn Độ và Nhật Bản vì hai nước này cùng có chung 1 kẻ thù (em tạm gọi vậy) với chúng ta. Họ cũng có tranh chấp lãnh thổ (Ấn Độ) và lãnh hải (Nhật Bản) với TQ. Nếu 2 nước đó cùng ủng hộ chúng ta thì TQ sẽ không thể yên được mà xâm phạm chúng ta. Ngoài ra cũng có thể tính đến việc kích động quấy phá ở các khu tự trị của họ (như Tân Cương, Tây Tạng). Đánh trực diện không được thì chúng ta có thể làm vậy.
Mình đã làm rồi đấy cụ, chọn các cty của Ấn vào thăm dò và khai thác dầu khí ạ.

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Theo em, kiếm cái máy bay thương mại đã hết hạn sử dụng, tân trang lại làm sao cho bay ra đúng chỗ giàn khoan thì rơi.
Trên máy bay có khoản vài anh lính dù giả dạng hành khách(điện sang anh Ô - bà - ma mượn luôn vài anh lính dù nữa cho đủ tính quốc tế :P), đến một địa điểm định trước, các cụ trên máy bay nhảy xuống hết còn lại để máy bay tự động phi vào chỗ giàn, đồng thời cục hàng không Vn gào lên máy bay mất tín hiệu, trục trặc kỹ thuật đã mất tích ở tọa độ xyz cạnh giàn khoan, đề nghị Mỹ, Phi, Ma ... đến hỗ trợ tìm kiếm. Bạn Mỹ đang trực ở tổng đài Philip :!! ( đã được phím trước) đem cái tàu sân bay ra lượn 2 vòng quanh cái giàn ấy thì lật luôn, khỏi cần phải húc.:))
Em thích ý kiến của cụ!

td lines

Xe điện
Bộ Ngoại giao đã tuyên bố là dùng mọi biện pháp để bảo vệ chủ quyền , ngôn ngữ ngoại giao này là mạnh lắm rồi mà nhiều cụ cứ ngồi bảo sao sao không thế nọ thế chai là sao . Chốc nữa Bộ NG họp tổ dân phố chỉ cho hàng xóm biết là nó đang đào trộm khoai nhà em , em ném đá nó hàng xóm đừng bảo em ác.

Khonghieu

Xe container

tập_lái

Xe buýt

Hiện có 424 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (157 lái chính và 267 lái phụ)

chỉ cần thế này là biết kẻ thắng người thua rồi........
Hiện giờ theo em là nó đang vác cuốc đứng đầu luống khoai của nhà mình thôi.... chưa dám hô là thằng ăn trộm được....
Em đảm bảo là nó bổ 1 nhát cuốc là anh em con cháu nhà em vùi nó xuống ruộng ngay...

Dung & Chau

Xe máy
em kê dép hóng, riêng TQ em ứ dám bàn !!

SakuraTH

Đi bộ
Bộ Ngoại giao đã tuyên bố là dùng mọi biện pháp để bảo vệ chủ quyền , ngôn ngữ ngoại giao này là mạnh lắm rồi mà nhiều cụ cứ ngồi bảo sao sao không thế nọ thế chai là sao . Chốc nữa Bộ NG họp tổ dân phố chỉ cho hàng xóm biết là nó đang đào trộm khoai nhà em , em ném đá nó hàng xóm đừng bảo em ác.
Chiều nay sau họp báo QT có khả năng các cụ sẽ đc xem những VD về tình hình HQ chúng ta đang chiến đấu ngoài kia kiên cường ra sao trong hai ngày qua!

walbro125

Xe đạp
Chỗ em thì xe chở vũ khí đang chạy ầm ầm rồi, có biến là em xung phong nhập ngũ giết lũ chó tàu ngay

m4s

Xe điện
Vậy cứ phải oánh nhau mới vừa lòng cụ ?@-)
Em chưa bao giờ cổ súy chiến tranh. Nhà em có liệt sỹ, em quá hiểu.cái giá của chiến tranh khi con mất bố như thế nào. Hy vọng các cụ, mợ đừng chụp mũ! Điều em muốn nói đến là cái giá phải trả cho sự thiếu cương quyết của mình trong suốt chiều dài lịch sử 40 năm giải phóng dân tộc! Em hỏi các cụ VN mình triệu tập đại sứ của họ được bao nhiêu lần? Ngay như sự việc đang diễn ra, chúng ta hành động đã đủ quyết liệt chưa? Em xin nhắc lại "quyết liệt" ko cứ là mang súng ra bắn nhau!

@Yến Đinh: em xin phép ko đôi co với mợ vì em ko tranh luận với người chụp mũ

Chỉnh sửa cuối:

nicholas1618

Xe điện
80vs40 thì căng quá, chưa tính đến kích thước của nó.
Tưới dầu làm lằn ranh lửa.

mrchuong

Xe buýt
Em chưa bao giờ cổ súy chiến tranh. Nhà em có liệt sỹ, em quá hiểu.cái giá của chiến tranh khi con mất bố như thế nào. Hy vọng các cụ, mợ đừng chụp mũ! Điều em muốn nói đến là cái giá phải trả cho sự thiếu cương quyết của mình trong suốt chiều dài lịch sử 40 năm giải phóng dân tộc! Em hỏi các cụ VN mình triệu tập đại sứ của họ được bao nhiêu lần? Ngay như sự việc đang diễn ra, chúng ta hành động đã đủ quyết liệt chưa? Em xin nhắc lại "quyết liệt" ko cứ là mang súng ra bắn nhau!
trừ khi mình mạnh thật sự và nắm thế thượng phong thì việc mà cụ nghĩ chắc chắn sẽ xảy ra, nhưng đứng trên góc độ hiện nay thì mình tốn calo và dầu máy tí chút mà đuổi được lũ đó về thì vẫn hơn, đúng không ạ? lấy ví dụ đơn giản là nhà cụ có trộm mò vào thì việc đầu tiên là cụ phải cẩn thận cửa nẻo trước sau đó mới to mồm được đúng không ạ. Dồn nó vào thế đường cùng thì mình cũng bị lùi lại một cơ số năm...

Khonghieu

Xe container
Sáng Chủ nhật các cụ chịu khó dậy sớm tí nhé, có lợi cho sức khỏe đấy.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Lại càng thấy căm ghét bọn Vinashin, Vinalines và bè lũ. Chúng nó không đục khoét, bới vét thì ít ra giờ cũng có thêm tàu mà yểm trợ.
Giờ đến cái cơ sở để sửa tàu hỏng cũng không có. Nói gì đến tàu hiện đại và tàu cho ngư dân nữa.

SakuraTH

Đi bộ
Thông cảm với cụ! Chúng ta đấu tranh bảo vệ toàn vẹn lãnh thổ và chủ quyền quốc gia, nhưng cũng luôn xem xét đến yếu tố giữ vững hòa bình ổn định và xây dựng đất nước. Không phải chúng ta sợ và chúng ta hèn mà là chúng ta đấu tranh một cách khôn khéo trước các âm mưu thâm độc của chó Cẩu. Hiện ta đã triệu thằng ĐS của nó lên chửi thậm tệ rồi. Các hình thức phẩn đối mạnh chúng ta đang làm. Kể cả lựa chọn cuối cùng nếu không tránh khỏi, chúng ta cũng đã duyệt xong. Hiện đàn Cẩu đang húng chó rất hăn quyết làm tới vụ này. Chúng ta lần này không có chuyện nhân nhượng. Tình hình các cụ khác đang cập nhật phản ánh tinh thần này rất rõ.

Trạng thái
Thớt đang đóng