Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr_Spy

Xe tăng
Em dự lần này TQ chỉ có ý đồ nắn gân thôi; chiến lược của chúng ta là ko được manh động và kiên trì đeo bám chúng nó ko cho nó được yên; dự kiến bọn nó sẽ rút sau một thời gian nữa

m4s

Xe điện
Vụ BTT bòm chéo tàu của Khựa bác lấy tin ở đâu thế? Theo em biết thì BTT là con đẻ của Khựa. Em thật Khựa nhiều lúc chỉ muốn ỉ/a vào mặt thằng này. Nghẹt cái nó phải nuôi và dung túng thằng này vì thằng này là vùng đệm chiến lược của Khựa, bị mất vào tay Hàn - Mỹ có mà xơi cám, tên lửa chĩa hết sang Khựa nhé. Hết! làm éo có vé con láo với bố như bác nói. Em chả tin :D
Chuẩn cụ. BTT tồn tại đc đến giờ cũng nhờ Khựa chu cấp là chính. Ai cũng biết nhưng chẳng làm gì được :))

Patriots

Xe lăn
Vụ BTT bòm chéo tàu của Khựa bác lấy tin ở đâu thế? Theo em biết thì BTT là con đẻ của Khựa. Em thật Khựa nhiều lúc chỉ muốn ỉ/a vào mặt thằng này. Nghẹt cái nó phải nuôi và dung túng thằng này vì thằng này là vùng đệm chiến lược của Khựa, bị mất vào tay Hàn - Mỹ có mà xơi cám, tên lửa chĩa hết sang Khựa nhé. Hết! làm éo có vé con láo với bố như bác nói. Em chả tin :D
Vụ BTT bòm chíu Khựa cụ chịu khó hỏi bác gồ trên net đầy, ta không có vị trí chiến lược sao? Qua ta là con đường duy nhất của Khựa ra đại dương lớn rồi còn gì? Từ khi mất thằng Miến Điện thì khựa làm gì còn đường nào? Ngoài xuống phía Nam, lên phía Bắc bọn nó bòm chíu bỏ mợ luôn. Toàn thằng gấu chó. Em có bảo Khựa không nuôi nó đâu, nuôi cực nhiều mà còn phải ngại nó, còn em còn cụ, thằng Ủn này rồi nó sẽ trở mặt với Khựa, TG lại giang tay với nó nữa cơ cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Deming

Xe buýt
Em cóp bết tí ah

Cái giàn khoan của nó là di động, coi như là một con tàu, mà theo công ước 1982, nó (và kể cả tàu chiến của có) vẫn có quyền đi vào vùng đặc quyền kinh tế - EEZ của bất kỳ nước nào. Đó là tự do hàng hải, tự do hàng không. Chừng nào nó chưa cắm mũi khoan xuống thềm lục địa, thì chừng đó chúng ta chưa thể động đến vũ lực.

Chưa hết, tàu chiến của nó đang có mặt 2 chiếc tàu hộ vệ, chưa hề khai hỏa, còn tàu Hải cảnh, Hải giám của nó là tàu bán vũ trang, chỉ có súng máy, thì ta cũng có súng máy, tàu Cảnh sát biển, Kiểm ngư của ta vẫn sẵn sàng nhả đạn 37 ly, 14,5 ly nếu như có biến, nếu như chúng nó động đến vũ lực.

Còn chuyện dùng vòi rồng, đâm húc, là chuyện bình thường, tàu khựa và Nhật Bản vẫn đấu vòi rồng hoài ở Senkaku đó thôi. Nó chưa dùng đến Hải quân, chưa xung đột vũ trang, thì chúng ta cũng không được phép dùng. Đó là luật quốc tế, và tàu khựa cũng phải tuân thủ .

Nếu ta khai hỏa trước là ta mắc lừa nó, tức là ta sai, cộng đồng quốc tế sẽ trừng phạt chính chúng ta. Chúng nó sai, thì không có nghĩa là chúng ta được quyền sai như nó. Lấy cái sai này đè lên cái sai khác, đó là "ngụy biện hai sai thành một đúng".

luot_song

Xe điện
Đề nghị các Cụ dân chủ tập trung vài cô g tác chống tàu. mà giờ này là giờ làm việc bên mỹ mà nhỉ? sao các cụ rãnh thế

Chỉnh sửa cuối:

chiến xa

Xe hơi
Cụ dùng cái đầu mà suy nghĩ đi em nói cái gì? Đọc đã không hiểu thì chịu khó mà đọc cho hiểu. Ý đó là thằng Nga cùng lắm cũng chỉ giúp thế thôi, hỏi cụ thế mình còn tập trận với Khựa đó? Còn thằng Mẽo thì giúp được đ. éo gì? Hà Lan ở châu Âu nói tới nó là nghĩ tới nước nông nghiệp, còn nó có những tập đoàn gì thì em cũng biết, nhưng tập đoàn mạnh nó là của cả Anh nữa chứ không phải chỉ HL phỏng ạ? Em không sang HL sao dám bảo nó là nước NN? Có phải ai cũng như cụ chỉ auto biết gì đâu? Mình nhiều dân thì ấm vào thân chứ sao phải kêu? Thế theo cụ mình làm gì? Phá đất đi làm BDS hay Bâu xít? Có thế mạnh gì thì phát triển cái đó, làm những cái vung vít làm gì? Cụ không biết thì đừng chém bừa. Mẽo nó bán đứng HS trên lưng người VN đó. Cụ định trông trờ vào ai? Ngoài bản thân mình?
Em tưởng cụ thế nào? Hóa ra cũng chỉ công kích cá nhân :))
Thứ nhất mời cụ đọc lại cmt của em xem có nói theo thằng nào không? :)) :))
Em chỉ :)) khi cụ quá yêu thằng Nga đến lú lẫn. Cái việc thằng Nga dấm dúi cho tiền mình thì chắc mỗi cụ thấy :)) còn tự nhiên quay sang tập trận với thằng Tàu trong khi nước nó đang nhiều việc (chính cụ nói ra trong cmt trước) + với thời điểm nhạy cảm ở chính biển đông này mà cụ bảo cũng như thằng tàu tập trận với mình thì cụ quá mù quáng rồi hoặc cụ ngụy biện quá thô rồi.
Còn đoạn cụ bảo nước mình hãy học tập Hà lan thì em đã dẫn chứng là không thể làm được rồi cụ nhé
Nếu cụ cứ chỉ trích cá nhân thì em cũng xin phép không tranh luận với cụ
Thân ái

dreamcometrue85

Xe hơi
Website
muasamonline365.com
Em thấy bọn khựa giờ nó chả sợ gì rồi, nó ngang nhiên thách thức chúng ta. Vụ này mà không giải quyết được con cháu không còn mặt mũi gặp cha ông.

phucbonguyen

Xe điện
Em nghĩ các cụ nên tạm dừng những comment mang tính chỉ trích, tranh luận liên quan tới chính trị. Đặc biệt những còm đả động tới việc xuống đường nếu muốn giữ thớt để cập nhật.

Min/mod đã rất cố gắng tạo điều kiện giữ thớt. Theo em nếu cụ nào muốn bàn tới chuyện khác thì mở thớt và bàn luận còn ở thớt này xin đừng để đảm bảo mạch thớt.
cụ pên ơi!cụ có thêm tin tức gì ngoài đảo xa ko ah?ko biết có tiến triển gì thêm chưa

dennytran

Xe hơi
VN từng 2 lần biểu tình đấy 2007 với 2012, cả mấy ngàn ngừoi chứ, nhưng chỉ hơn chục vào trại Lộc Hà thoai. Nhà nước chúng ta cũng không dư cơm nuôi báo cô đâu quý cụ ạ
Nói toẹt *** ra là NN sợ bất ổn chính trị và sợ các bác biểu tình tranh thủ xóa con mẹ cái Đ và NN này đi, hệt như Maidan. Nên biểu tình cái đ' gì NN cũng cấm tuốt, khỏi luôn cả biểu tình chống Tàu Khựa! Nhưng thôi như bác gì vừa nói, ko nên nói nhiều về biểu tình kẻo vỡ thớt thì mất chỗ ngóng!

hiennn83

Xe tăng
Đầy tin. Nhưng thớt chán quá rồi. Em cập nhật mất mạch cãi nhau của các cụ.
Oạch thảo nào hóng mãi mà toàn thấy cãi nhau :( cụ phọt thêm một tí để a e hóng đê! Còn các cụ thích tranh luận với cơ hội thì đoc cái còm này giúp e cái! Thank

Em nghĩ các cụ nên tạm dừng những comment mang tính chỉ trích, tranh luận liên quan tới chính trị. Đặc biệt những còm đả động tới việc xuống đường nếu muốn giữ thớt để cập nhật.

Min/mod đã rất cố gắng tạo điều kiện giữ thớt. Theo em nếu cụ nào muốn bàn tới chuyện khác thì mở thớt và bàn luận còn ở thớt này xin đừng để đảm bảo mạch thớt.

raklei

Xe điện
Thế này có nghĩa là muốn phản đối Trung Quốc thì phải ra nước ngoài à các cụ?
biểu tình làm gì; cụ xem bọn trâu bò, gà vịt trong chuồng nó có bao giờ biểu tình ko mà vẫn sống khỏe đấy thôi, cứ thế, nhá :))

chiến xa

Xe hơi
Chúng ta tranh luận không phải để chứng minh ai thắng ai thua mà để tất cả đạt thêm tầng cao của nhận thức.
Tranh luận nhiệt huyết đi.:-?
Cụ nói rất chuẩn. Kể cả có những người có ý kiến trái chiều nhưng họ có văn hóa tranh luận em vẫn tôn trọng. Cụ Triệu Hoa là một ví dụ

chelsea.ntv

Xe buýt
Đọc từ đầu đến giờ em thấy phần lớn những cụ hay comment phần lớn đến từ 2 nguồn ban tuyên huấn và bên được gọi là diễn biến hòa bình :D. Thôi em nghĩ các cụ nên chú tâm vào các diễn biến chính tránh làm loãng thớt, những khác biệt về ý thức hệ có thể gác lại đi.

Em tin một điều là dù phe phái chính trị nào thì các cụ vẫn tâm niệm rằng đất nước Việt Nam chỉ có một, dân tộc Việt Nam chỉ có 1, chúng ta đang cùng chung 1 ngôn ngữ. Những thời khắc như này cần đoàn kết, lợi dụng những lúc như thế này làm mưu đồ chính trị, gây lục đục bên trong thì hỡi ôi đó là cái điều mà bọn chó đang hướng tới. Em không bênh phe nào hết chỉ mong được thấy 1 Việt Nam hùng cường trong tương lai.

Xế Độp

Xe điện
Những chiến hạm khựa đã có mặt trên Biển đông từ 5/5: (ảnh chụp từ máy bay của tàu USS Blue Ridge)

Moi-Mua-Xe

Xe máy
Mong các bác dân chủ, chống tham nhũng v.v mở thớt mới mà tranh luận tìm chân lý ạ. Bọn em chỉ biết hóng tin thôi mong các cụ tha cho

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Đầy tin. Nhưng thớt chán quá rồi. Em cập nhật mất mạch cãi nhau của các cụ.
Em cần biết các anh ngoài kia có bình an không, có thêm ai bị thương nữa không và tình hình hôm nay trên đất liền có nóng như hôm qua hôm kia nữa không? Em chả cần biết Mỹ thế nào, Tàu thế nào, ai theo ai. Cụ làm ơn thông tin giúp chúng em với!

TONGIA

Xe lừa
Nhà cháu rất xúc động cụ ạ. Cháu tin rằng hàng triệu con dân xứ Việt ngồi trước màn hình tivi cũng rất xúc động.
Em bận rửa rau chả biết chiếu cái gì.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng