Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

gocart

Xe cút kít
Để lý giải ngọn ngành chuyện này thì phải lý giải lợi ích các nước ra sao:
- VN: Dầu khí. Cái này e,o liên quan tới dân đen bởi vì đằng nào cũng mua giá cao hơn mọi thằng khác trong khu vực nhưng biết đâu vì thế nên thúê ở VN nặng hơn chăng?$-)
- Nga: Đang khai thác mấy mỏ Rồng, Bạch hổ, Đại Hùng... Tiền VN thu được lại mua vũ khí Nga để bảk vệ dàn khoan. Khi cần Nga sẽ nói TQ chú làm giề thì cũng chừa mấy dàn của anh.
- Mẽo: Thô lỗ như vốn có: Chúng mài tranh nhau mô đất ven đường nhưng phải đảm bảo đường thông, hè thoáng. Tuy nhiên đường này ko chỉ Nẽo đi mà TQ, Nhật, Hàn cũng đi.

Triệu Hoa

[Tịch thu bằng lái]
VN từng 2 lần biểu tình đấy 2007 với 2012, cả mấy ngàn ngừoi chứ, nhưng chỉ hơn chục vào trại Lộc Hà thoai. Nhà nước chúng ta cũng không dư cơm nuôi báo cô đâu quý cụ ạ

toilatoik1

Xe tải
Lướt thread mấy hôm nay em nhận ra một điều là mạng xã hội, internet rất có hại cho nền chính trị và quân sự của VN các cụ ạ.

dennytran

Xe hơi
Hãy góp phần giải thích cho người Việt nắm rõ vấn đề, hơn là tuyên truyền cho bọn chó khựa ấy.
Bác đã đọc kỹ post của em để thấy quan điểm chưa hay mới lướt qua rồi chụp cho cái mũ? Em chả tuyên truyền Tàu Khựa nào hết và như bác nói, đang góp phần giải thích!

Khonghieu

Xe container
Lướt thread mấy hôm nay em nhận ra một điều là mạng xã hội, internet rất có hại cho nền chính trị và quân sự của VN các cụ ạ.
Toàn tin vỉa hè, có tin nào chính xác đâu.

obi

Xe tăng
Em đi lòng vòng thấy có tin Nga và Trung Quốc sắp tập trận ở Biển Đông Việt Nam (South China Sea) tầm giữa-cuối tháng 5 này. Tin cách đây hơn tuần là tập ở biển Hoa Đông, nay lại chuyển xuống phía Nam.

http://en.ria.ru/military_news/20140507/189649770/Russia-and-China-to-Conduct-Joint-Naval-Drills.html

Các cụ tích phân thử xem vụ thay đổi địa điểm này là thế nào? Nhẽ nào lại trùng hợp thế!
Mình chơi với Nga chẳng có lợi lộc gì, thời Xô Viết cũng vậy chẳng qua nó dùng mình để thực hiện tham vọng thôi. Nay thế thời lại càng đẩy Nga và Cẩu dựa lưng vào nhau để đối phó với bọn tư bổn, và cùng ủng hộ nhau bắt nạt các nước nhỏ xung quanh. Mình dại là chọn chơi với bạn của kẻ thù, vì thế đến lúc oánh nhau thằng bạn kia nó sẽ ủng hộ thằng nào cho nó nhiều lợi ích hơn. Còn mấy thằng máu mặt khác thì chẳng hơi đâu nó ủng hộ mình, vì mình hay a dua theo mấy thằng bạn đểu chửi nó, nên nó kệ *** chúng mày cắn nhau cho bõ tức.

dennytran

Xe hơi
Anh ngố có truyền thống không nói mà làm, nó có bảo giúp mình đánh Mẽo bao giờ đâu mà đánh tơi bời, Mẽo nó nói có một câu mà đã bợ nhảy cẫng lên rồi, Ngố nó mang cả máu sang cho mình đấy các cụ ạ. Cứ ở đó mà bợ Mẽo, đến khi "nhà có việc" mới biết ai là bạn ai là thù, thằng nào đè lên lưng chúng ta bán đứng HS? Ở HS còn có thằng ĐL đệ cứng cứng của Mẽo dây phần đó, các cụ cứ tin và chờ thằng Mẽo, rồi xem lúc có việc nó giúp được gì? Nói mấy lời thằng đ. éo nào chẳng nói được, nhưng lộ hết hàng.
Bác tưởng theo Mẽo mà dễ à? Xin nó đ' cho theo ấy chứ! Quanh đi quẩn lại chỉ có 4 tốt với chặt mía thì hay?

nongdancayruong

Xe tải
Kết luận không dựa trên 1 tiên đề định lý nào cả cũng chẳng dựa trên thực nghiệm.
Không có mạng xã hội với internet chắc toàn con ếch ngồi đáy giếng cả thôi.

Triệu Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Ngôn ngữ ngoại giao, 4 tốt 16 chữ vàng chứ 400 tốt, triệu sáu chữ vàng cũng phải nói nếu đổi lấy được yên bình phát triển quốc gia.

tuanbds

Xe buýt
Nếu Tổ quốc đang bão giông từ biển
Có một phần máu thịt ở Hoàng Sa
Ngàn năm trước con theo cha xuống biển
Mẹ lên rừng thương nhớ mãi Trường Sa
Đất Tổ quốc khi chập chờn bóng giặc
Các con nằm thao thức phía Trường Sơn
Biển Tổ quốc chưa một ngày yên ả
Biển cần lao như áo mẹ bạc sờn

Nếu Tổ quốc hôm nay nhìn từ biển
Mẹ Âu Cơ hẳn không thể yên lòng
Sóng lớp lớp đè lên thềm lục địa
Trong hồn người có ngọn sóng nào không

Minh họa: Văn Nguyễn

Nếu Tổ quốc nhìn từ bao quần đảo
Lạc Long cha nay chưa thấy trở về
Lời cha dặn phải giữ từng thước đất
Máu xương này con cháu vẫn nhớ ghi

Đêm trằn trọc nỗi mưa nguồn chớp bể
Thương Lý Sơn đảo khuất giữa mây mù
Thương Cồn Cỏ gối đầu lên sóng dữ
Thương Hòn Mê bão tố phía âm u

Nếu Tổ quốc nhìn từ bao thương tích
Những đau thương trận mạc đã qua rồi
Bao dáng núi còn mang hình góa phụ
Vọng phu buồn vẫn dỗ trẻ, ru nôi

Nếu Tổ quốc nhìn từ bao hiểm họa
Đã mười lần giặc đến tự biển Đông
Những ngọn sóng hóa Bạch Đằng cảm tử
Lũ Thoát Hoan bạc tóc khiếp trống đồng

Thương đất nước trên ba ngàn hòn đảo
Suốt ngàn năm bóng giặc vẫn chập chờn
Máu đã đổ ở Trường Sa ngày ấy
Bạn tôi nằm dưới sóng mặn vùi thân

Nếu Tổ quốc neo mình đầu sóng cả
Những chàng trai ra đảo đã quên mình
Một sắc chỉ về Hoàng Sa thuở trước (*)
Còn truyền đời con cháu mãi đinh ninh

Nếu Tổ quốc nhìn từ bao mất mát
Máu xương kia dằng dặc suốt ngàn đời
Hồn dân tộc ngàn năm không chịu khuất
Dáng con tàu vẫn hướng mãi ra khơi

Patriots

Xe lăn
Bác tưởng theo Mẽo mà dễ à? Xin nó đ' cho theo ấy chứ! Quanh đi quẩn lại chỉ có 4 tốt với chặt mía thì hay?
Cụ nhìn gương thằng VNCH đó mà theo, xem nó có bán đứng mình không? Xem lại còm của em đi để biết em nói theo Mẽo dễ hay khó?

pain

Xe ba gác
Em nghĩ các cụ nên tạm dừng những comment mang tính chỉ trích, tranh luận liên quan tới chính trị. Đặc biệt những còm đả động tới việc xuống đường nếu muốn giữ thớt để cập nhật.

Min/mod đã rất cố gắng tạo điều kiện giữ thớt. Theo em nếu cụ nào muốn bàn tới chuyện khác thì mở thớt và bàn luận còn ở thớt này xin đừng để đảm bảo mạch thớt.

gocart

Xe cút kít
Chúng ta tranh luận không phải để chứng minh ai thắng ai thua mà để tất cả đạt thêm tầng cao của nhận thức.
Tranh luận nhiệt huyết đi.:-?

dennytran

Xe hơi
Các cụ bàn lo cho nước nhà thế này mừng quá cháu xin góp đôi lời.
Về tương quan lực lượng ta có mạnh bằng BTT không? Cháu nghĩ theo VK quy ước ta cũng không kém thằng này, thế sao thằng này nó gấu cương được với Khựa và Khựa phải chịu? Tàu của Khựa vào phát là nó bòm chíu ngay trong khi nó vẫn ăn vay của Khựa? Các cụ đừng bảo nó là anh Chí của thời đại này nhé mà cái món VKHN cũng chỉ để đấy thôi có ai dùng đâu, trừ thằng Mẽo gấu chó.
Trở lại vấn đề vì sao BTT nó không ngại Khựa mà tương quan nó như ta, lại còn phụ thuộc Khựa nhiều hơn? Vì nó húng các cụ ạ, vì sao nó húng, vì nó triệu người như một, cả dân tộc nó anh Ủn quyết phát làm ngay nó ngại gì Khựa, lơ mơ bòm chíu ngay.
Trở lại ta, các cụ bảo trông trờ Mẽo bây giờ nó nói mấy câu, các cụ dọa bảo bỏ phên dậu đi làm như thằng Miến Điện, ok đến bao giờ có CH XHCN Huê Kỳ thì có chuyện đó xảy ra, Miến Điện có có báo chí tư nhân rồi đó ạ.
Anh Nga thì sao, anh ấy đang mải mê chuyện nhớn, có giúp mình cũng chỉ dấm dúi vài đồng, vài băng cho thằng em xài đỡ, được thắm thiết như xưa phải đợi anh ấy mạnh tầm 25-30 niên nữa. Lúc đó cháu và các cụ chưa chắc đã được chiêm nghiệm.
Thực ra ta có muốn nhường hẳn lưỡi bò cho thằng Khựa cũng không được, đời nào Mẽo chịu, kiểu gì nó cũng phá Khựa ngay, vì đơn giản là trên 50% dầu thô của TG đi qua biển Đông. Vậy bây giờ làm sao? Sẵn 4 tốt 16 chữ vàng ra biển Đông kết hợp thu tô làm cho đất nước giàu mạnh rồi cái gì đã mất đòi lại sau. Nhớ còn bác Ba D luôn cứng rắn Khựa cũng ngại lắm. Sau này Bác mất mới có Gạc Ma. Tranh thủ lúc này khủng hoảng là cơ hội thoát hẳn vòng của Khựa, khổ cái ta còn bâu xít, còn mấy cái đường ODA, các ảnh lại điều chỉnh giá, món nợ càng to nội lực càng yếu.
Quân cháu nghĩ chỉ cần tinh không cần nhiều, về Lục quân trên một bình diện hẹp như vậy, giặc đông cũng không phát triển được, vì phải đánh sâu, cắt đứt hậu cần, bình diện càng ngày càng hẹp, lấy sức nhàn đánh sức mỏi, quan trọng là phải triệu người như một, bây giờ VK ngon rồi, có nhiều loại mà số đông thì chỉ làm mồi thôi phải không ạ? Như thằng Mẽo nó vừa thử đại bác Laser, súng điện từ đó, ngố cũng có, sắm vài khẩu đó mà chơi hả? Về biển thì như Phú đĩ có mấy quả chống hạm ngon, tẩn cho Anh tơi tả sau anh phải nhờ Mẽo ép Phú đĩ không được bán cho Aghentina rồi giao cả code cho Anh thì bọn Anh nhợn mới yên tâm giao chiến, nhớ BT QP Pháp sang VN Khựa phản đối kinh phết, không mua được của Phú đĩ thì mua Brahmos mà phệt, dẹp mấy thằng Vina Xin với Lây đi thiếu gì kinh phí? Phải luôn chuẩn bị cho chiến tranh thì mới được sống trong hòa bình - người Nga nói thế. Vina Xin một mình nó chơi mất 6 củ to, một quả Brahmos 500k thì 6 củ to kia có 12000 quả, Khựa có nhiều tàu thế không?
Quan trọng chúng ta phải tập hợp được nguồn lực, làm ra sản phẩm, giá trị thặng dư thì giàu và mạnh, bỏ mấy thằng nghẹo BDS đi, Hà Lan là nước nông nghiệp ở châu Âu nhưng vẫn giàu, ta cũng vậy, mình khỏe cái gì làm cái đó, không làm ô tô với những cái không thiết thực.
Hôm nay Khựa ra biển đâu vì ta hay Mẽo phản đối mà nó rút, nó thích thì nó ra, thiệt hại không có lợi nó lại về, cháu nghĩ không lo lắm bản thân nó còn bị Mông Cổ, Thanh... đô hộ, giờ bọn ấy lại bị Hán hóa vì sao vậy? Vì văn hóa của nó mạnh hơn mấy dân tộc kia, vâng cháu đang nói về cái đó, cái đó là đáng lo nhất, mở tivi ra hàng ngày toàn thấy phim Khựa, ăn đồ khựa, dùng hàng khựa, cái đó là đáng lo nhất, đô hộ một dân tộc bằng văn hóa, nó cũng như Phim Hàn vậy, rồi con cháu chúng ta thuộc LS Hàn, Khựa hơn LS VN. Nó cũng như hội đồng Anh, Hô Li Út. Cháu không hiểu tại sao lại nhiều Phim Khựa trên tivi như vậy? Cái đó theo cháu đáng sợ hơn mấy cái dàn khoan, vài lời nói thẳng ạ.
Các cụ chê Nga ngố, nghĩ lại đi vụ vừa rồi mình có nói giúp nó lời nào không?
Nó đòi lại vùng đất lịch sử của nó cũng như ta mất HS và ta đang đòi lại, ta mạnh như nó ta cũng đòi lại HS được.
Vụ BTT bòm chéo tàu của Khựa bác lấy tin ở đâu thế? Theo em biết thì BTT là con đẻ của Khựa. Em thật Khựa nhiều lúc chỉ muốn ỉ/a vào mặt thằng này. Nghẹt cái nó phải nuôi và dung túng thằng này vì thằng này là vùng đệm chiến lược của Khựa, bị mất vào tay Hàn - Mỹ có mà xơi cám, tên lửa chĩa hết sang Khựa nhé. Hết! làm éo có vé con láo với bố như bác nói. Em chả tin :D

m4s

Xe điện
Nhiều comment nóng quá. Các cụ kiềm chế kẻo đóng thớt mất :D

123...zo!

Xe tải
Cụ nhìn gương thằng VNCH đó mà theo, xem nó có bán đứng mình không? Xem lại còm của em đi để biết em nói theo Mẽo dễ hay khó?
Phải đó cụ.
Các cụ cần nhận thức rõ:Mẽo bật đèn xanh cho TQ chiếm HS năm 74,và bật đèn đỏ không cho Không quân VNCH tái chiếm.
Ý đồ thâm hiểm đã rõ:gài mìn gây bất ổn ở biển Đông nhằm khống chế cả TQ và VN.
Giờ này mìn đã nổ
Nếu các cụ bảo rằng:thằng gài mìn sẽ là thằng gỡ mìn tốt nhất còn có lý 1 tí,nhưng em chả hy vọng nó gỡ hẳn đâu.Nó dại gì nhể.

Trạng thái
Thớt đang đóng