Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

S.P.

Xe hơi
Các

Các cụ nên mơ đi , mơ về một ngày mai tươi sáng , khi còn có thể
Tập đoàn VG có khoảng 40 000 nhân viên bao gồm các nhân viên hệ thống , Vimec , vipearl , vinhomes....vv
Đầu năm đã ra đi 15 000 nhân viên , vào khoảng tháng 6 VG tiếp tục cho nghỉ khoảng 4 000 vino , và mới đây nhất ra đi âm thầm trong nỗ lực vô vọng thêm 1000 vino , với 1 lời hứa .....đây là đợt cắt giảm cuối cùng ....! ai dám khẳng định ?
1 nhân viên cấp D4 mà em từng gặp thì nói là giờ tiêu chí của Vin là giữ lại Vinfast và V smart , đây gần như là 1 con bài để mặc cả , ..... còn các cái khác có thể ...Phêu !
vậy là gần lắm rồi , ...... ôi vinh quang và mãnh liệt ,
chứng minh luôn có 3 cái đứng hình , Vimhomes tây mỗ , đại mỗ , Vinhomes grand Park quận 9 , và 1 cái nữa là vin ocean park trước đây từng là những dự án hái ra tiền , kiểu gà đẻ trứng vàng , giờ đây , 50% không bán nổi và cho nhân viên vin thuê lại với giá ....thấp 1 nửa mặt bằng chung
còn xe thì ngoài fast điên ra thì các loại khác ế hàng toàn phần
như vậy bức tranh ghép đã có các mảnh chính ....các mảnh còn lại ...... dù các cụ vino rất muốn vẽ ra 1 khung màu mùa xuân ..... nhưng khó hơn bắc thang lên trời
Các cụ vino hãy cố lên , vì mỏ vàng cuối cùng của con người , mà đúng là cuối cùng thật ....haỹ cố gắng may túi 18 gang mang đi mà đựng cho thật nhiều , chúc các cụ may mắn !
Hả hê nhỉ ! Chắc có tí thù oán ! Trong cái bối cảnh đại dịch ntn trụ dc như Vin cũng đã là quá kinh rồi, trên thế giới cả đống các cty phá sản . Khi có hàng ngàn người thất nghiệp mà cảm thấy hả hê ko hiểu con người mợ thế nào ! Trong kd có lúc này lúc kia, ko tránh dc nhưng hả hê khi thấy DN Việt khó khăn, phải cho nhỉ hàng ngàn người ( nếu có) thì ko biết mợ là loại người nào !!!

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Khác quan điểm với chính quyền sở tại dẫn đến chống đối thì có nhiều. Tuy nhiên Vin nó là thằng tư nhân, làm kinh tế. Không hiểu sao các cụ đó cũng cố gắng móc máy chửi bằng được. Chính ra như mấy cụ bên cali lại rất chuyên nghiệp, chính trị vẫn đối lập, nhưng mấy thăng kinh tế thì kệ, ko quan tâm.
Tư nhân mà gom dc nhiều đất quá. Lãnh đạo Vin ngoại giao giỏi thật.
=D>

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ gọi người khác là vượn một cách bình thản thì người khác gọi cụ là cẩu chắc chắc cụ cũng thấy bình thường thôi nhỉ.
Các cụ có vẻ tranh luận 1 lúc hay lôi các con vật ra gán ghép nhỉ? Nhất là những con như chó hay cẩu để có vẻ hạ sát người khác, Như em đã nói bên Đức người ta nói khôn như chó. Mà đúng theo nghĩa chuẩn, không phải mỉa mai.
Mà em thấy giờ ở Vn gọi con cái ở nhà là cún, lu, doug, heo, bình thường mà nhỉ? Hay ghét con nên mới gọi thế?
Cụ Sonya giải thích hộ em?
:-/

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
có gì đâu cụ , ở đây là khi đã đuối lý thì gọi là con này con kia , bao nhiêu bài gọi người phản biện xe vin là ...chó , là bò , là Ngu
thôi kệ các cụ ấy
em gọi là a Vượn thì được , chứ các cụ ấy gọi thế ngày mai thôi nhé nghỉ việc luôn và ngay , đang thanh trừng nội bộ ác liệt , cụ nào vino có lỗi giờ này đang nằm im , ngoan như cún con
Vin giờ này không còn to mồm hoành tá tràng như trước nữa , còn mấy cụ le ve ... vòng ngoài gửi xe thôi ,

FULCKU

Xe tải
có gì đâu cụ , ở đây là khi đã đuối lý thì gọi là con này con kia , bao nhiêu bài gọi người phản biện xe vin là ...chó , là bò , là Ngu
thôi kệ các cụ ấy
em gọi là a Vượn thì được , chứ các cụ ấy gọi thế ngày mai thôi nhé nghỉ việc luôn và ngay , đang thanh trừng nội bộ ác liệt , cụ nào vino có lỗi giờ này đang nằm im , ngoan như cún con
Vin giờ này không còn to mồm hoành tá tràng như trước nữa , còn mấy cụ le ve ... vòng ngoài gửi xe thôi ,
Tự vả mồm mình hẳn không sưng? Chưa ai gọi cụ là con này cái kia. Chỉ mỗi cụ TƯỞNG INTERNET LÀ ẢO chém như đúng rồi.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Tự vả mồm mình hẳn không sưng? Chưa ai gọi cụ là con này cái kia. Chỉ mỗi cụ TƯỞNG INTERNET LÀ ẢO chém như đúng rồi.
Cụ gọi người khác là vượn một cách bình thản thì người khác gọi cụ là cẩu chắc chắc cụ cũng thấy bình thường thôi nhỉ.
Còn bài cụ viết: (
Chỉnh sửa cuối: Hôm nay lúc 13:09 ) SAo phải chỉnh sửa thế cụ?
=D> =D>

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Đấy mới là giả định thôi LOL.
Gỉả định thế mà em thay vào đó là tên giống cụ, hay người nhà cụ thì kinh khủng lắm. Em e còn là hơn chửi thẳng mặt. Em nghĩ chúng ta đủ lớn để suy nghĩ rồi nên cụ không phải lừa em.
:-&

nissantiida

Xe điện
Gỉả định thế mà em thay vào đó là tên giống cụ, hay người nhà cụ thì kinh khủng lắm. Em e còn là hơn chửi thẳng mặt. Em nghĩ chúng ta đủ lớn để suy nghĩ rồi nên cụ không phải lừa em.
:-&
Phụ nữ rất giỏi tự biến họ thành nạn nhân :)).
Còn các bác antiVF gọi người ủng hộ Vin là đủ thứ rồi lại quay ra làm nạn nhân :)).
Chẳng hiểu Vin làm gì để các bác không hài lòng, mấy bác chắc cũng không phải khách hàng mua nhà mua xe Vin. Nếu là khách hàng thật thì đã có người thật việc thật quay lên youtube bóc phốt như vụ cong vênh vỏ rồi. Vin nó dẹp được mọi sự không hài lòng của khách hàng thì khách hàng phải cảm thấy thỏa đáng chứ đâu phải như Triều Tiên mà bắn bỏ người ta.

Chỉnh sửa cuối:

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ anti toàn nói chiện kiểu cùn :)). Chửi bới lung tung bị người ta chửi còn đi cãi lý. Ní nuận nghe chối
Năm nay covid công nhận khó khăn khắp nơi , vin thì khá khó khăn bởi lúc trước Tập đoàn VG nổi tiếng khắp nơi , ai cũng muốn mua 1 căn chung cư của Vin , nhưng đúng là lúc làm ăn tốt họ không coi trọng khách hàng lắm , nhiều và quá nhiều phốt , ví dụ như giao nhà chậm tiến độ . Không đúng so với cam kết lúc đầu , chất lượng kém , hoặc đơn cử là trì hoãn thời hạn hợp đồng ... vv , cũng giống nhiều ct Bất động sản khác rất nhiều phốt , và cái quan trọng là họ rất di gân khi tiếp xúc khách hàng và đôi khi đánh vào tâm lý khách bằng nhiều tuyên bố nào lên giá . Sắp lên giá , nào dự án có 1 không 2 hoặc muốn nhanh , muốn đẹp thì xuống tiền .... nhanh còn kịp .... vvv
Bán xe thì khác không dễ coi thương khách như vậy , bởi người mua xe ít nhiều là những người có hiểu biết , nói như tập đoàn vin là - .... tinh hoa !
Còn nhớ vào thời gian hơn năm trước vin còn tuyên bố mua xe cho nhanh không tập đoàn sẽ lên giá , ....xe. Và đất khác nhau rất xa .....
giờ đây xe của vin có lẽ rất rất khó bán bởi chất xe thì cũng chả có gì nổi trội. Nhu vin tuyên bố và rất nhiều lỗi , trước tôi cũng rất tin vào vin , nhưng đến bây giờ thì tan biến hết tất cả hy vọng vào hãng xe này , tôi dị ứng nhất là họ làm rầm rộ trên báo chí , bởi cái BAN Truỳen Thông kia của vin được đẩy quá tốt và nhiều trò hợm hĩnh của cái ban này chính đây là điều mà họ nên xem xét lại bởi làm như vậy chỉ càng thêm mất niềm tin ở khách hàng
Còn ai chả biết giờ vin đang quá khó . Quá cần tiền để nuôi 1 đống ăn theo mà bởi vì vậy họ đã phải bán rất nhiều thứ ,
Nhưng vẫn è cổ ra trả khá nhiều tiền để nuôi 1 ban tâm linh , và 1 ban truyền thông rất hài .....
Cụ nói e cảm giác rất chuẩn. Nhưng mà ở đời ít ông dại lắm, ông nào cũng khôn cả. Có lợi là họ làm thôi cụ ạ. Cụ nói như thể mấy ông mua nhà vin, mua xe vin đều thằng ngốc ấy. Buồn cười

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
thôi kệ các cụ ấy
Em đõ thấy mỗi cụ là chả có ní nuận j. Suôta ngày mỗ kiểu "a Vượn , a Vượn" nhai đi nhai lại mãi một vài nội dung. Cụ nên anti kiểu sáng tạo hơn

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
=D>

Sao cụ không làm giống họ đi cụ? Cái j thấy cụ cũng thể hiện, đòi tranh luận, làm được thì làm đi, già mồm làm gì
Em có cảm giác cụ được trả tiền để vào các diễn đàn, mạng xã hội chửi vin :)).

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
=D>

Gom nhiều đất thì chứng tỏ mảng kinh doanh đó của họ làm tốt chớ sao. Bđs gom được nhiều đất cũng giống như hãng xe chiếm được thị phần cao thôi. Đối với các cty bds thì tranh dành thị trường chiếm đất cũng là 1 phần của cuộc cạnh tranh kinh doanh của họ.

Quan hệ cũng là 1 phần của việc kinh doanh, quan hệ với chính quyền, quan hệ với khách hàng ...v.v.

Cá nhân em thì không bao giờ lấy chuyện nọ xiên sang chuyện kia. Chuyện làm xe là làm xe, chuyện bđs là bđs, điện thoại là điện thoại. Không vì ghét bđs của họ mà công kích cái xe hay cái đt họ làm. Hoặc ngược lại.

cocsku

Xe cút kít
Bác Vượng nhà cụ , còn em chỉ biết là anh Vượn thôi cụ ạ , em có câu nào viết là em căm thù anh vượn không cụ ?
em yêu anh ấy lắm đấy chứ , thật đấy , chả phét đâu
Đả kích, châm biếm cá nhân, kể cả người tranh luận lẫn người bên ngoài đều ko hay. Em nghĩ cụ nên tập trung vào những việc anh ta làm, sản phẩm, hậu quả ... của anh ta hơn là tìm cách gọi miệt thị cá nhân anh ta.

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
em không quan trọng đó là ai , là Mr Vượng người giàu nhất Việt nam hay kẻ bần cùng khố rách áo ôm , họ đều như nhau
điều quan trọng với em là họ làm gì ? họ đã cống hiến gì cho xã hội và cách để họ cống hiến ra sao , thế thôi
Nhiều cụ trên diễn đàn này bảo rằng , em phải tôn trọng anh Vượng vì anh đóng góp máy thờ , vì anh tạo công ăn việc làm cho hàng nghìn người , vì anh là nhân tài mang đến niềm kiêu hãnh cho Việt Nam ,
đó là những lý luận củ chuối , nhanh một câu
Vậy ai biết anh đã nhận bao nhiêu ưu đãi từ chú phỉnh và anh xì ra cái gì để nhận ưu đãi đó ???
cụ Fulcku muốn thì em sẵn sàng công khai luôn, em và cụ,chứng minh luôn ai là người mang lại nhiều ngoại tệ hơn cho đất nước !!! kiểu nào em cũng chơi với cụ tới bến !
cụ viết làm em thấy cụ rất manh động , nhiều người không muốn tranh luận với cụ vì thế
em ghét thái độ của cụ , vì thế em đăng đàn và bởi vì cụ nên em nhìn nhận về Vin Group khác hẳn , em thật , bởi những bài viết của cụ nó thối lắm , không chấp nhận được , ví dụ mỏ vàng cuối cùng ...vậy ko có cái mỏ vàng ấy em ăn cháo à ?
cụ cân nhắc !
Mỗi người một quan điểm mà cụ. Cùng 1 sự việc mỗi ông nhìn theo hướng khác nhau thì cảm nhận khác nhau thôi.

E nghĩ bác Vượng không mang nhiều ngoại tệ về là chuẩn rồi, chả biết có xuất khẩu j ra ngoài không :)) . Nhưng bác ấy giỏi, quá giỏi là khác, công thức làm thì ai cũng biết nhưng sao chả ai làm như bác ấy để giàu nhất nhì việt nam. Sao cụ không làm?

Không có vin thì không biết bao giờ Việt Nam mới có nổi 1 chiếc xe oto?

Chỉnh sửa cuối:

Phuluclo

Xe tăng
em không quan trọng đó là ai , là Mr Vượng người giàu nhất Việt nam hay kẻ bần cùng khố rách áo ôm , họ đều như nhau
điều quan trọng với em là họ làm gì ? họ đã cống hiến gì cho xã hội và cách để họ cống hiến ra sao , thế thôi
Nhiều cụ trên diễn đàn này bảo rằng , em phải tôn trọng anh Vượng vì anh đóng góp máy thờ , vì anh tạo công ăn việc làm cho hàng nghìn người , vì anh là nhân tài mang đến niềm kiêu hãnh cho Việt Nam ,
Vậy ai biết anh đã nhận bao nhiêu ưu đãi từ chú phỉnh và anh xì ra cái gì để nhận ưu đãi đó ???
cụ Fulcku muốn thì em sẵn sàng công khai luôn, em và cụ,chứng minh luôn ai là người mang lại nhiều ngoại tệ hơn cho đất nước !!! kiểu nào em cũng chơi với cụ tới bến !
cụ viết làm em thấy cụ rất manh động , nhiều người không muốn tranh luận với cụ vì thế
em ghét thái độ của cụ , vì thế em đăng đàn và bởi vì cụ nên em nhìn nhận về Vin Group khác hẳn , em thật , bởi những bài viết của cụ nó thối lắm , không chấp nhận được , ví dụ mỏ vàng cuối cùng ...vậy ko có cái mỏ vàng ấy em ăn cháo à ?
cụ cân nhắc !
Lý luận của cụ mới quá ư là củ chuối. Cứ phải mang về ngoại tệ mới là đóng góp xây dựng đất nước? Các nghành sản xuất, dịch vụ thiên về tiêu dùng nội địa như y tế, giáo dục, vận tải, xây dựng, sản xuất hàng tiêu dùng nội địa...không được coi là xây dựng làm đất nước phồn thịnh hay sao?

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
OK cụ
em rất ủng hộ những người mang trong mình tiềm thức Việt Nam không thua kém gì thế giới , quan điểm em cũng rất muốn hơn thua với tụi tây lông
Tầm của em không làm được như Mr Vượng đâu cụ ạ , em ủng hộ Mr Vượng mọi hình thức
Cái em muốn nói là nên khiêm tốn đánh giá lại mình , lại người , và sự ủng hộ của dân ta , nước ta , không phải từ vài ba câu nói sỹ diện
em sẵn sàng ủng hộ MR Vượng , không nề hà
nhưng không thể nuôt nổi kiểu coi người khác như cỏ rác
Kính cụ !

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Lý luận của cụ mới quá ư là củ chuối. Cứ phải mang về ngoại tệ mới là đóng góp xây dựng đất nước? Các nghành sản xuất, dịch vụ thiên về tiêu dùng nội địa như y tế, giáo dục, vận tải, xây dựng, sản xuất hàng tiêu dùng nội địa...không được coi là xây dựng làm đất nước phồn thịnh hay sao?
Cụ có thực sự hiểu về những gì cụ đang viết , đang suy nghĩ không , thưa cụ ?

nissantiida

Xe điện
cụ cân nhắc !
Cụ liệt kê còn thiếu. Anh V mở mấy cái viện nghiên cứu cho người tài Việt được làm và tạo ra công nghệ của người Việt. Vinfast và Vinsmart là chỗ cho người Việt lĩnh hội những công nghệ 2.0 và 3.0, thứ mà tư bổn không bao giờ chia sẻ. Con người chính là yếu tố quan trọng nhất, và đội anh V kéo từ các nước tư bản về và tụ hội cả nhân lực giỏi trong nước. Nếu những con người này lĩnh hội và tạo được công nghệ riêng thì đó mới là trứng vàng thực sự chứ không phải FDI với những việc làm tay chân ít thặng dư. Bởi sản xuất cấp thấp là chúng ta đang đánh đổi ít nhiều về môi trường và tài nguyên. Có con người nắm đc công nghệ và sáng tạo được công nghệ mới thì có thể kéo theo hàng triệu cơ hội việc làm về sau và sản phẩm Việt mới có cơ hội ganh đua với đồ tây lông làm ra.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng