Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

lapin

Xe container
Em cũng thấy hài. Chắc là 1 số thành phần chắc bị Vin đuổi cổ. Một số thành phần các hãng xe khác bị giảm thị phần. Còn 1 số thành phần kiểu akay, dửng mỡ, chả hiểu cay vì gì nữa. Cứ cái j của nước khác cũng hay, hễ Việt Nam là dìm hàng. Kỳ lạ thật 😁
Thành phần phải trường mặt ra, vì Vin mua người hết rồi :))

cocsku

Xe cút kít
Em cũng thấy hài. Chắc là 1 số thành phần chắc bị Vin đuổi cổ. Một số thành phần các hãng xe khác bị giảm thị phần. Còn 1 số thành phần kiểu akay, dửng mỡ, chả hiểu cay vì gì nữa. Cứ cái j của nước khác cũng hay, hễ Việt Nam là dìm hàng. Kỳ lạ thật 😁
Cái này Vin phải tự nghiên cứu. Vì sao nhiều người, tưởng như chẳng liên quan, lại rất nhiệt tình moi móc chửi bới. Thấy có ông ở tận bên Đức, chỉ hóng tin qua mạng thôi, mà cũng lên chương trình chửi bới rất nhiệt tình.
Chính ra em thấy mấy ông bên Cali thì lại không thấy chửi xe Vinfast bao giờ nhé!

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Cái này Vin phải tự nghiên cứu. Vì sao nhiều người, tưởng như chẳng liên quan, lại rất nhiệt tình moi móc chửi bới. Thấy có ông ở tận bên Đức, chỉ hóng tin qua mạng thôi, mà cũng lên chương trình chửi bới rất nhiệt tình.
Chính ra em thấy mấy ông bên Cali thì lại không thấy chửi xe Vinfast bao giờ nhé!
Mấy tay đó toàn dân chủ rởm đó cụ, nhiều thằng ********* (cụ o nhớ TXT trốn sang Đức à, " người buôn gió" cũng bên đó hay sao ấy) . Đất nước có thành tựu gì là nó auto chửi, chống phá nhà nước. Chúng nó phần lớn là nhận lương để làm thế hết đó.

Em tưởng qua việc đấy các cụ phải thấy là nhiều thành phần chưa bh sờ tận tay cái xe mà cũng chửi được thì chả khách quan j chứ.

Riêng e, e thấy việc có quan điểm trái chiều mới là hiện thực xã hội. Cái j mà được 80% yêu, 20% ghét cũng là thành công rồi.

Tuy nhiên, thể hiện cái ghét nó văn minh và hiểu biết chút. Nhiều cụ ở đây toàn nói xàm, nghe khắm lắm

FULCKU

Xe tải
Mấy tay đó toàn dân chủ rởm đó cụ, nhiều thằng ********* (cụ o nhớ TXT trốn sang Đức à, " người buôn gió" cũng bên đó hay sao ấy) . Đất nước có thành tựu gì là nó auto chửi, chống phá nhà nước. Chúng nó phần lớn là nhận lương để làm thế hết đó.

Em tưởng qua việc đấy các cụ phải thấy là nhiều thành phần chưa bh sờ tận tay cái xe mà cũng chửi được thì chả khách quan j chứ.

Riêng e, e thấy việc có quan điểm trái chiều mới là hiện thực xã hội. Cái j mà được 80% yêu, 20% ghét cũng là thành công rồi.

Tuy nhiên, thể hiện cái ghét nó văn minh và hiểu biết chút. Nhiều cụ ở đây toàn nói xàm, nghe khắm lắm
Tụi nó chống phá không vì nợ nần ân oán thời chiến tranh, chỉ vì đã lỡ đặt cược rằng chế độ này sẽ sụp đổ nhanh chóng, đất nước này sẽ mãi mãi rối bời, nghèo hèn. Người ở lại mãi mãi là bọn...vino chẳng hạn.
Tụi này khốn nạn, hèn hạ bằng 10 lần những người trong chiến tranh chịu không nổi đàn áp, đầu hàng giặc.
Rặt bọn cơ hội, trở cờ. Thậm chí đ.é.o đào đâu ra cờ mà trở.

Chỉnh sửa cuối:

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]
Người Việt có tinh thần và có văn hóa , văn hóa giao tiếp xã hội cực văn minh và lịch sự !
Cụ đ.é. O lắc thế kia thì chỉ làm cho những người đọc thớt thấy thêm phản cảm mà thôi
Góp ý cụ chân thành !
Tranh luận nên lịch sự chút , chưa biết ai như nào cụ vẽ ngay lên ba sọc , phản quốc , rồi bọn chống phá chế độ ,
Đó là dấu hiệu yếu kém nhất của những kẻ không đủ trình độ thuyết phục , vậy nếu khó quá thì bỏ qua cụ nhể , cụ viết như này thì chỉ làm hại thêm cho Vin , em thật, bởi ngay trên diễn đàn mà cụ chả tôn trọng ai ! Vậy lấy gì để tin rằng cụ sẽ tôn trọng những người khác và người phản biện khác ? Người kinh doanh giỏi rất thận trọng lời nói , càng ngày em càng nghi ngờ cái công ty và cái giám đốc công ty của cụ
Lại thêm 1 câu hỏi
Văn hóa giao tiếp trong công việc và của tập đoàn vin là gì ?
Vì sao vin có nhiều nhân viên , sales , hổ báo cáo chồn đến thế ?

Chỉnh sửa cuối:

thanhlam171

Xe tăng
Em cũng thấy hài và lạ lắm. Chửi nước nhà thì vui mà khen thì bị lên án.
Em thì cứ thấy ai làm đc gì thì em chúc mừng cái đã. Còn hay dở thế nào thời gian trả lời.

FULCKU

Xe tải
Người Việt có tinh thần và có văn hóa , văn hóa giao tiếp xã hội cực văn minh và lịch sự !
Cụ đ.é. O lắc thế kia thì chỉ làm cho những người đọc thớt thấy thêm phản cảm mà thôi
Góp ý cụ chân thành !
Tranh luận nên lịch sự chút , chưa biết ai như nào cụ vẽ ngay lên ba sọc , phản quốc , rồi bọn chống phá chế độ ,
Đó là dấu hiệu yếu kém nhất của những kẻ không đủ trình độ thuyết phục , vậy nếu khó quá thì bỏ qua cụ nhể , cụ viết như này thì chỉ làm hại thêm cho Vin , em thật, bởi ngay trên diễn đàn mà cụ chả tôn trọng ai ! Vậy lấy gì để tin rằng cụ sẽ tôn trọng những người khác và người phản biện khác ? Người kinh doanh giỏi rất thận trọng lời nói , càng ngày em càng nghi ngờ cái công ty và cái giám đốc công ty của cụ
Lại thêm 1 câu hỏi
Ơ hay...cụ tự vơ vào 1 lúc nhiều thứ quá đấy...
Thứ nhất mình không nói tục chửi thề. Nếu thật sự như vậy đã không có kiểu viết đ.é.o này. Đấy là biểu thị thái độ rõ ràng và lịch sự nhất có thể rồi còn gì?
Những phần còn lại, như thể cụ chạm nọc. Hoá ra cụ là kiểu người đó sao?
NẾU CỤ THẬT TÂM LÀ NGƯỜI GÓP Ý XÂY DỰNG CHO ĐẤT NƯỚC, CHO DOANH NGHIỆP DÂN TỘC, THÌ CỤ KHÔNG CÓ VẤN ĐỀ GÌ VỚI TÚT CỦA MÌNH.

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Góp ý cụ chân thành !
Lại thêm 1 câu hỏi
"Yêu nhau củ ấu cũng tròn
Ghét nhau thì bồ hòn cũng méo"

Yêu/ ghét là lẽ thường tình. Đã ghét vin nói chung, hay vinfast nói riêng thì có ai nói j vẫn thấy ghét, vẫn chê bai, châm biếm - quá bình thường ( có phản biện xã hội là tốt).
Nhưng ghét theo kiểu mở mồn ra nào là:
"Vino, sale siếc các kiểu, vin thuê người chạy xe quanh thành phố ..." kiểu liên tục đặt điều, đả kích thì thối lắm, không ngửi được.
Mấy a e đi hoặc thích vinfast công bằng mà nói thì quan điểm khá trung thực đấy. He he

cocsku

Xe cút kít

Khác quan điểm với chính quyền sở tại dẫn đến chống đối thì có nhiều. Tuy nhiên Vin nó là thằng tư nhân, làm kinh tế. Không hiểu sao các cụ đó cũng cố gắng móc máy chửi bằng được. Chính ra như mấy cụ bên cali lại rất chuyên nghiệp, chính trị vẫn đối lập, nhưng mấy thăng kinh tế thì kệ, ko quan tâm.

hienhp

Xe tải
-Ko biết giờ còn ai tin là a Vượn bán xe dưới giá thành sx ko nhể? :D
Tại sao cụ với cái nick xe cút kít mà có thể nói về một con người như thế, kể cả người ta có làm giàu bằng tài nguyên của đất nước nhưng giờ đã chuyển sang sản xuất công nghiệp và công nghệ cao thì đó là điều đáng quý, đáng trân trọng. Tại sao cụ có thể như thế với một người hiện nay đang tạo ra rất nhiều nghìn việc làm, một năm nộp thuế cho Hải Phòng đã vài nghìn tỷ. Em không phải chuyên gia kinh tế nhưng em nghĩ ô tô đang lỗ rất sâu là có thật, với quy mô đầu tư như thế mà sản lượng sản xuất ra mới đạt như vậy thì lỗ không có gì khó hiểu. Em xin hỏi cụ là cụ đã đóng góp giá trị cho xã hội bằng một góc của người mà cụ gọi tên thành loài linh trưởng chưa, nếu hơn thì em xin lỗi cụ.

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
loài linh trưởng mà nhận được nhiều ưu đãi thế nó còn làm ra nhiều lợi ích hơn là nổ như bom hạt nhân ( riêng hải phỏng hơn 300 ha đất quy ra cũng bằng hoặc hơn số vốn bỏ ra rồi
- đánh vào lòng iêu nước kiểu thô bỉ ổi ...... !
- tung hê ,theo kiểu .... Vin mua hết người ...cấp cao rồi, không làm gì được nó đâu ! ,
...... vv và vv ...còn nhiều ..... vì thế nên dân nó ghét , bị chửi mát mặt .... đơn giản thế thôi
đây là diễn đàn , otofun , fun thoải mái , chỉ là nên lịch sự, đừng đ.é.o lắc thô bỉ , vô văn hóa là được
Cụ nói về người khác thế kém văn hoá quá. O biết lý do sao có vẻ cụ căm thù bác Vượng và vin như thế nữa. Đấy là quyền của cụ thôi, e chả bàn. (Nhưng lý do ghét vì nghĩ cho dân, lo cho nước thì chắc chắn không phải rồi ;)) )

Nhưng làm người e nghĩ nên dũng cảm, mình đã chửi kiểu đĩ đời thì cứ chửi ( chả ai cấm), nhưng bản thân đã thô bỉ lại đi dạy người khác phép "lịch sự" e e thế là hèn.

Chỉnh sửa cuối:

nissantiida

Xe điện
loài linh trưởng mà nhận được nhiều ưu đãi thế nó còn làm ra nhiều lợi ích hơn là nổ như bom hạt nhân ( riêng hải phỏng hơn 300 ha đất quy ra cũng bằng hoặc hơn số vốn bỏ ra rồi
- tung hê ,theo kiểu .... Vin mua hết người ...cấp cao rồi, không làm gì được nó đâu ! ,
...... vv và vv ...còn nhiều ..... vì thế nên dân nó ghét , bị chửi mát mặt .... đơn giản thế thôi
đây là diễn đàn , otofun , fun thoải mái , chỉ là nên lịch sự, đừng đ.é.o lắc thô bỉ , vô văn hóa là được
Thỉnh thoảng có mấy bài kiểu này vào vui phết.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Bác Vượng nhà cụ , còn em chỉ biết là anh Vượn thôi cụ ạ , em có câu nào viết là em căm thù anh vượn không cụ ?
em yêu anh ấy lắm đấy chứ , thật đấy , chả phét đâu

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Bác Vượng nhà cụ , còn em chỉ biết là anh Vượn thôi cụ ạ , em có câu nào viết là em căm thù anh vượn không cụ ?
Chính ra có cái diễn đàn vinfast này cũng hay. Là nơi để các cụ "xả tình yêu thương dành cho vinfast" :)). Càng nhiều người mua xe thì các cụ xả càng "mãnh liệt ". Hay phết, sao các cụ không lập hẳn thớt anti vinfast để vào "lan toả yêu thương" cho sướng, hay e lập hộ nhé 😅

FULCKU

Xe tải
Cụ hay quá!
Loài linh trưởng như cụ mô tả nếu có đc ưu đãi như thế thì nó cũng chỉ. ... ăn chuối ngày và đêm thôi.
Hỏi khí không phải chứ cụ đang ăn chuối phải không? Sao có thể mở mồm phán lạ vậy?

Chỉnh sửa cuối:

nissantiida

Xe điện
Chính ra có cái diễn đàn vinfast này cũng hay. Là nơi để các cụ "xả tình yêu thương dành cho vinfast" :)). Càng nhiều người mua xe thì các cụ xả càng "mãnh liệt ". Hay phết, sao các cụ không lập hẳn thớt anti vinfast để vào "lan toả yêu thương" cho sướng, hay e lập hộ nhé 😅
Fact: Anti VF chưa bao giờ mua xe VF!

Phuluclo

Xe tăng
Cụ gọi người khác là vượn một cách bình thản thì người khác gọi cụ là cẩu chắc chắc cụ cũng thấy bình thường thôi nhỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng