Thảo luận Vì Sao ta chọn mua Mitsubishi Mirage ?

jun29

Đi bộ
Hic, đang định lấy con Morning bên Trường Hải mà giờ lại kết con Mirage này quá
:( Mà giá lên tận 570, ráng không nổi

hocmottheo

Xe máy
Hic, đang định lấy con Morning bên Trường Hải mà giờ lại kết con Mirage này quá
:( Mà giá lên tận 570, ráng không nổi
lấy em MT đi bác, đủ tài chính của bác không ạ

Leo M

Xe tải
Mirage 3 máy đi có bị rung không các bác
e mới thử xe, đề pa thấy kêu lớn mở nắp capo thấy máy rung rất mạnh
bản CVT tự động mà thấy nền sàn xe màu đen xịt..
chạy em Mirage này đường dài liệu có ổn không? E đang tìm hiểu để chạy xuyên Việt vào dịp Tết

XASASHS

Xe tải
Mirage 3 máy đi có bị rung không các bác
e mới thử xe, đề pa thấy kêu lớn mở nắp capo thấy máy rung rất mạnh
bản CVT tự động mà thấy nền sàn xe màu đen xịt..
chạy em Mirage này đường dài liệu có ổn không? E đang tìm hiểu để chạy xuyên Việt vào dịp Tết
Rung thì không nhưng ung thủ vì ồn thì có đấy.

phuong_doc

Xe tải
Chạy đường dài thì chả làm sao... E chỉ kinh thằng to đùng nó lao vào thì chả biết thế nào nữa đâu, nó vẫn là xe city nhỏ nhỏ mà

pdkhoajp

Xe điện
Rung thì không nhưng ung thủ vì ồn thì có đấy.
Cụ nói thế nào chứ, sáng nay mình chạy thử xe Mirage trong đô thị thì thấy tiếng ồn vọng lên từ mặt đường là có nhưng ở mức vừa phải, chấp nhận đc, có khi còn nhỏ hơn các xe cùng phân khúc. Có tiếng bô hơi bùm bùm khi đạp ga tăng tốc, còn đi bình thường thì ko nghe thấy.

Đc cái tay lái nhẹ, dễ điều khiển, có thể lái bằng 1 ngón tay. Tuy thế nhưng tay lái cũng khá chuẩn xác. Với tốc độ trong thành phố thì như vậy là rất hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:

Bamboochick

Xe hơi
Cụ nói thế nào chứ, sáng nay mình chạy thử xe Mirage trong đô thị thì thấy tiếng ồn vọng lên từ mặt đường là có nhưng ở mức vừa phải, chấp nhận đc, có khi còn nhỏ hơn các xe cùng phân khúc. Có tiếng bô hơi bùm bùm khi đạp ga tăng tốc, còn đi bình thường thì ko nghe thấy.

Đc cái tay lái nhẹ, dễ điều khiển, có thể lái bằng 1 ngón tay. Tuy thế nhưng tay lái cũng khá chuẩn xác. Với tốc độ trong thành phố thì như vậy là rất hợp lý.
em chưa lái nhiều xe nên chưa có cảm nhận tay lái của các hãng khác, nhưng em hỏi ngu tý, nó nhẹ thế nào hả các bác, em chả hiểu lắm, các hãng khác nó như thế nào. em đi con triton với con này, thấy đánh lái độ nặng như nhau, có thấy con mirage này nhẹ hơn tý nào đâu.

pdkhoajp

Xe điện
em chưa lái nhiều xe nên chưa có cảm nhận tay lái của các hãng khác, nhưng em hỏi ngu tý, nó nhẹ thế nào hả các bác, em chả hiểu lắm, các hãng khác nó như thế nào. em đi con triton với con này, thấy đánh lái độ nặng như nhau, có thấy con mirage này nhẹ hơn tý nào đâu.
Bác hình dung là bác dùng ngón tay trỏ đặt vào vô lăng để quay phải, quay trái mà ngón tay cảm thấy rất bình thường.

Xe Mirage là trợ lực điện nên nhẹ. Còn Triton là trợ lực dầu thì sẽ nặng hơn. Nếu xe Triton mà tay lái nhẹ như Mirage thì chắc chắn là xe đã bị can thiệp vào trục lái hoặc góc caster của bánh trước, hoặc các bộ phận này có vấn đề.

Chỉnh sửa cuối:

XASASHS

Xe tải

Cụ đi đường trường mới thấy ồn. còn trong nội đô không thấy là phải rồi.
Tay lái đúng là nhẹ nhưng không thật (cảm giác lái không chuẩn).
Mới thì tạm chấp nhận nhưng khi cũ: dây curoa trong hộp số CVT bị mòn > sinh ra trượt > nhiều cái mệt đấy.

pdkhoajp

Xe điện
Cụ đi đường trường mới thấy ồn. còn trong nội đô không thấy là phải rồi.
Tay lái đúng là nhẹ nhưng không thật (cảm giác lái không chuẩn).
Mới thì tạm chấp nhận nhưng khi cũ: dây curoa trong hộp số CVT bị mòn > sinh ra trượt > nhiều cái mệt đấy.
Mình bảo là trong đô thị thì ổn mà vì chưa có dịp ra đường trường. Còn tay lái có chuẩn hay ko còn do người lái. Ví dụ như hôm đó 1 bác ko quen, đánh lái quá đà nên suýt quệt xe. Do đó, người lái đóng vai trò quan trọng trong việc lái chuẩn hay không. Còn bản thân hệ thống lái trợ lực điện hay dầu nói chung được cung cấp cho nhiều hãng xe bởi 1 vài công ty chuyên làm cái này (mô tơ, trợ lực, bugi thì Denso, túi khí thì Takata, thụt giảm xóc thì KYB,...) nên ko có gì phải lăn tăn. Còn hộp số CVT thì nó đã ra đời từ rất lâu, 1 -2 thế kỷ trước. Hiện nay 90% dân Mỹ dùng xe có CVT, riêng Mitsu đưa vào Việt Nam xe Lancer từ 2003 mà tới nay có vấn đề gì đâu. Do đó đây ko phải là vấn đề phải lo lắng.

Cái cần quan tâm là ta cần có 1 chút hiểu biết về xe, có kỹ năng lái, nắm được luật, bảo dưỡng và thay thế đúng định kỳ thì xe lúc nào cũng ngon.

ngamban

Xe điện
Mình bảo là trong đô thị thì ổn mà vì chưa có dịp ra đường trường. Còn tay lái có chuẩn hay ko còn do người lái. Ví dụ như hôm đó 1 bác ko quen, đánh lái quá đà nên suýt quệt xe. Do đó, người lái đóng vai trò quan trọng trong việc lái chuẩn hay không. Còn bản thân hệ thống lái trợ lực điện hay dầu nói chung được cung cấp cho nhiều hãng xe bởi 1 vài công ty chuyên làm cái này (mô tơ, trợ lực, bugi thì Denso, túi khí thì Takata, thụt giảm xóc thì KYB,...) nên ko có gì phải lăn tăn. Còn hộp số CVT thì nó đã ra đời từ rất lâu, 1 -2 thế kỷ trước. Hiện nay 90% dân Mỹ dùng xe có CVT, riêng Mitsu đưa vào Việt Nam xe Lancer từ 2003 mà tới nay có vấn đề gì đâu. Do đó đây ko phải là vấn đề phải lo lắng.

Cái cần quan tâm là ta cần có 1 chút hiểu biết về xe, có kỹ năng lái, nắm được luật, bảo dưỡng và thay thế đúng định kỳ thì xe lúc nào cũng ngon.
Cụ nhận xét chuẩn đấy ợ. Theo em thì ở phân khúc của Mirage mấy em ngang nó ra đường cao tốc con nào chả ồn, độ ồn ở mức đó em nghĩ chả cần so sánh làm gì. Vấn đề là Miragr là xe thiết kế để phần lớn thời gian sử dụng là trong các thành phố, với em độ ồn, cảm giác lái, mức tiêu thụ nhiên liệu của Mirage là quá ổn cho một chiếc city car.

subango_102

Xe máy
Qua tìm hiểu thì Tôi thấy 5 lý do để mong chờ và lựa chon sản phẩm Mirage của Mitsubishi

1. Xe Nhật - nhập khẩu nguyên chiếc, 5 chỗ ngồi, giá rẻ tầm trên dưới 500 triệu
2. Tiết kiệm nhiên liệu: 4.7 Lít/100km

3. Vận hành linh hoạt,dễ điều khiển, dễ sử dụng bán kính vòng quay nhỏ 4.6 mét

4. Tính năng an toàn cao: (đạt tiêu chuẩn 5 sao)

+ Phanh ABS và EBD
+ Túi khí đôi
+ Hệ thống căng dây đai tự động
+ Khung xe RISE đặc trung của Mitsubishi

5. Công nghệ hiện đại:
+ Số sàn 5 cấp
+ Số tự động vô cấp CVT - INVECS III
+ Cửa kính chống kẹt với chức năng điều khiển một chạm
+ Hệ thống mã hóa chìa khóa chính (Immobilizer)
+ Khởi động động cơ bằng nút bấm Start / Stop
+ Điều hòa tự động
+ Tương thích với nhiều thiết bị ngoại vi như i-phone/ i-pod/ USB cho smart-phone/AUX x 2/ Kết nối Blue-tooth, nâng cao khả năng giải trí

http://youtu.be/YhfPkT06gx8
http://youtu.be/jL53jXKwk2w ------->>>>>>> Clip thử xe của Mitsubishi Mirage
http://youtu.be/5EtIZxNMzHc ------->>>>>>> Clip thử xe Mitsubishi Mirage Hiroshi Masuoka
Đời 2014 bao giờ mới có ở vn vậy các cụ

Bamboochick

Xe hơi
Cụ nhận xét chuẩn đấy ợ. Theo em thì ở phân khúc của Mirage mấy em ngang nó ra đường cao tốc con nào chả ồn, độ ồn ở mức đó em nghĩ chả cần so sánh làm gì. Vấn đề là Miragr là xe thiết kế để phần lớn thời gian sử dụng là trong các thành phố, với em độ ồn, cảm giác lái, mức tiêu thụ nhiên liệu của Mirage là quá ổn cho một chiếc city car.
Bác chạy đủ tải 5 người, bác sẽ thấy rõ ngay là nó ồn thế nào mà. Chạy 1 người thì chả nói lên điều gì cả. 5 người thì rung bần bật, ồn kinh khủng, chạy qua các ổ gà thì vặn lắc thôi rồi, không phải ngẫu nhiên mà mirage ko được chuộng ơe việt nam đâu ah

pdkhoajp

Xe điện
Bác chạy đủ tải 5 người, bác sẽ thấy rõ ngay là nó ồn thế nào mà. Chạy 1 người thì chả nói lên điều gì cả. 5 người thì rung bần bật, ồn kinh khủng, chạy qua các ổ gà thì vặn lắc thôi rồi, không phải ngẫu nhiên mà mirage ko được chuộng ơe việt nam đâu ah
Cụ ném đá thì cũng phải hợp lý tí, ai lại nói linh tinh như vậy, nghe chối tị. Tôi đã chạy thử chở 4 người, đủ tải, xe ngon choét, chả có gì phải suy nghĩ.

Chỉnh sửa cuối:

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
CỤ này chắc lập cái nick chơi vào để chuyên ném đá. Đầy tải đi nó mới đầm xe. Mà chả hiểu rung lắc thế nào cụ nói rõ xem nào. Mà cái xe nào chạy qua ổ gà nó chả vặn :)) =))

Minhhan

Xe hơi
Cụ sales nào cho Em xin giá chuẩn vào inbox với nhé, cảm ơn các Cụ.