Thảo luận Vì Sao ta chọn mua Mitsubishi Mirage ?

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
:D Cụ làm em mở mang quá,mà quái lạ là cùng VVTi mà trên em Cam 2.5 G và 2.5 Q lại trang bị Dual Vvti mà em 2.0 lại chỉ có VVTi ,vậy 2.0 động cơ tối tân hơn hở bác =))=))
Bác Minh Phương cho em hỏi bác một xíu là bác có biết là vvt-i hoạt động như thế nào không ạ, Mivec và I-vtec hoạt động như thế nào không ạ. Cơ cấu điều khiển, dải tốc độ, tác dụng gì không ạ. Em chưa biết sâu mong bác chỉ giáo :-??:-??:-??

bizviet

Xe điện
Con xe này mất điểm nhất là cái tay nắm cửa. Thời buổi này rồi mà vẫn sử dụng tay nắm cửa của thế kỷ trước.

XASASHS

Xe tải
Taxi giờ nhiều xe góp lắm cụ ợ, chứ mua Lô thì ng ta mua xe khác cho nó rẻ chóng thu hồi vốn.
Cảm giác đầu tiên khi nhìn thấy xe đó em cũng nghĩ như cụ, nhưng nghĩ lại nếu nhìn thêm được vài xe như thế thì có thể MIT bán cho hãng taxi với giá đặc biệt.

carmasutra

Xe hơi
Bắt đầu nhìn thấy con này nhiều hơn trên đường phố, sản phẩm thì ok rồi, quan trọng là dịch vụ sau bán hàng của Mit có cải thiện gì không thôi.

implant

Xe đạp
Các bác mà chê nhiều thì đừng mua, để xe em đi càng... độc!

Tối qua lái thử vòng vòng phố, trên xe có 4 người lớn + 2 đứa trẻ con, vẫn ngồi rộng rãi. Ông cụ còn kêu con trai: Sao xe đi nhanh thế, tao đọc trên mạng nói con này động cơ nhỏ yếu lắm mà!

Hehe, sau khi chạy được vài ngày, có thể đánh giá là tạm ưng ý với ngoại hình và máy móc điện nước của em Mỉa này.

minicoopervh

Xe máy
Ngày 20, 21 tháng 12 bên Đại Lý Mitsubishi Trung Thượng (Đường Láng Hòa Lạc cũ) tổ chức chương trình lái thử xe Mirage, Bác nào muốn trải nghiệm thực tế thì alo cho em nhé. 0989.248.329 ( Nhiều phần quà hấp dẫn tặng cho khách hàng tham gia lái thử):-w

SmallRiver

Xe điện
Mirage đã thúc đẩy doanh số Mit nhấy lên cao, tăng 83% so với tháng trước, đạt 313 xe. Hoan hô Mirage!

tantt

Xe hơi
Em cũng đang băn khoăn chú này, thấy nhiều rì view là bị ồn tuy nhiên khắc phục được, giờ chỉ tìm đại lý lái thử, giá tốt, khuyến mại nhiều là khuân trước Tết thôi

tantt

Xe hơi
Giá cả thì ở đâu cũng ngang ngang vậy thôi. Theo e cụ chọn Đại lý nào gần khu vực nhà mình là tiện nhất.
Nhà em trong 4 quạn nội thành và đặc biệt là anh Mít su này chả có đại lý nào gần nhà em cả :D

ufo7200

Xe hơi
Em thì nói luôn là không thích xe nhỏ, vì quen đi xe to rồi, nhưng gia đình có nhu cầu mua 1 em xe nhỏ, nên đã háo hức đăng kí trên website gì gì đó của Mitsu, thấy sắp xếp khoa học lắm, giờ nào giờ nào, còn bao nhiêu lượt lái thử... Hôm nay đến hẹn em đến lái thử thì hình như xe hơi ít, chờ 1 lúc, được cái các em PG khá là vui vẻ thoải mái, mà đến đăng kí tại bàn rồi lái, công tác đăng kí online vô nghĩa ở đây. Cuối cùng thì xe cũng về để lên thử, cảm nhận đầu tiên là nhỏ nhỏ xinh xinh, bẻ vô lăng thấy nhẹ bẫng, hình như nhẹ hơn cả Morning, hoặc là em cảm giác (vì vừa cầm lái Escape khá lâu). Đi ra khỏi Big C, em được nhân viên tư vấn vạch lộ trình đi 1 vòng tròn rồi quay về điểm xuất phát, thắc mắc sao đi ít thế, làm sao thử được tốc độ thì được bạn ý giải đáp là "xe này chỉ đi loanh quanh phố thôi", đường khá là đông nên đi 1 vòng như thế chả có lúc nào thử khả năng tăng tốc của em nó cả, kể cả là xe đi chợ thì cũng là cái ô tô, lúc cần cũng phải vượt mưa vượt gió đi ngàn dặm được, không cho thử đường cao tốc thì cá nhân em chẳng thỏa mãn. Lúc về em vẫn dành những điểm khá tốt để feedback về những đánh giá lỉnh kỉnh khác như kiểu dáng, tính năng, nội thất... Cuối cùng là "xin lỗi anh hết quà rồi" :))
Chốt lại là xe đẹp và hấp dẫn trong dòng xe nhỏ, cố gắng cạnh tranh với Morning, dù cấu hình, đồ chơi lỉnh kỉnh có vẻ thua.

cachuoi2010

Xe tải
mình cũng háo hức đăng ký onl, hình thức đăng ký thì pro, nhưng đến nơi thì đúng là vô nghĩa, ai thích thì đăng ký trực tiếp tại bàn, mà mình đăng ký trước cũng như không
xe thì được, trừ mỗi khoản cách âm còn phải xem xét, ngoài ra đồ chơi thì ko thể bằng morning được, cái này là evening thôi. Nói chung cũng đáng mua nhưng phải xét khoản cách âm đã, giá giảm thêm chút nữa thì buổi sáng cũng khá nhức đầu đấy

pdkhoajp

Xe điện
Xe Mirage ở nước ngoài có Cụm các nút điều khiển âm thanh và Cruise Control (trên vô lăng, bên trái và bên phải) rồi các bác nhé. Giờ nhờ đại lý tìm sơ đồ, mua bộ công tắc về đấu là các bác lại có thêm một chức năng thú vị đấy.

ngamban

Xe điện
Sướng thế, có một loạt nút điều khiển, có thêm cả chống trơn trượt kìa. Hức, xe ở VN bị cắt lắm quá :(
Chả biết lắp thêm giá có đắt ko, ko em cũng cố.

Chỉnh sửa cuối:

BÌNH-SADACO

Xe hơi
Xe Mirage ngoài Bắc bán chạy hơn trong Nam nhỉ?:x

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe Mirage ở nước ngoài có Cụm các nút điều khiển âm thanh và Cruise Control (trên vô lăng, bên trái và bên phải) rồi các bác nhé. Giờ nhờ đại lý tìm sơ đồ, mua bộ công tắc về đấu là các bác lại có thêm một chức năng thú vị đấy.

:D nhiều nút gần bằng con MN2012 của em rồi :D