[Funland] Vì sao không cấm toàn diện, triệt để luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Trong vũng nước ai chả ướt. Muốn tốt hơn thì ngoài lo cho mình thì cũng phải lo cho người khác nữa, không thì chấp nhận vậy thôi, muốn khó lắm.

meodenminh

Xe điện
Đúng, em cũng ủng hộ đóng cửa tuyệt đối, chỉ 1 tháng là dịch sẽ ổn hẳn. 1 tháng đó hầu hết xã hội có thể chịu đựng được, phần còn lại thì nhà nước hỗ trợ tốt. Chứ cứ dập dòm vừa lái vừa run thế này thì bất cập lắm, chưa thấy dấu hiệu giảm gì cả.
Lock thì phải chuẩn bị như Trung Quốc ấy mới hiệu quả, mà VN năng lực hạn chế

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Theo em hiểu f0 nó chạy khắp nơi rồi, nên ít tác dụng
Vậy nên em mới nói cấm tiệt hết đi, ông nào có biểu hiện cái thì khoanh vùng dập luôn mới được, cứ chạy theo F0 thì muôn đời không theo kịp, vài cái 15 ngày nữa cũng thế thôi. Sài gòn là minh chứng rõ ràng nhất

tdtd

Xe điện
Em một doanh nghiệp nhỏ, nhận thông báo HN giãn cách xã hội em cũng cho nhân viên nghỉ việc, việc kinh doanh dừng lại hết, cả nhà ở trong nhà không đi đâu ngoài đi chợ, uh thì lãi ngân hàng, chi phí nhân viên, chi phí gia đình em cũng cố gắng gượng với tinh thần quyết liệt với mong muốn sau giãn cách có thể tự do và hiệu quả hơn, chứ kinh doanh trong mùa dịch đúng là nó vừa không hiệu quả vừa lo lắng. Nhưng sau 15 ngày lại tiếp tục 15 ngày, vẫn liên tục gia tăng các F0, F1, lượng người đổ ra đường vẫn tăng và ngày càng có dấu hiệu tăng. Ai cũng có lý do và cố kiếm cho mình 1 cái quyết định đóng dấu để đi làm đúng quy trình, Ai cũng cơm áo gạo tiền, ai cũng mưu sinh, đã qua hơn 20 ngày và em chẳng thấy hiệu quả ở chỗ nào, cảm giác như mình ở nhà chẳng có tác dụng gì cả. Mong chính quyền làm 1 lần thật đau vào, xong là hết bệnh chứ cái kiểu dặt dẹo này các doanh nghiệp như bọn em không trụ nổi.
Cụ giống em thế.
Cứ thế này không giải quyết đc gi cả. Lock cứng 1 phát cho đau 1 lần thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Khoanh được chứ cụ, sau khoảng 20 ngày ông nào có biểu hiện thì biểu hiện, ông nào tự khỏi thì tự khỏi... ít ra còn hiệu quả hơn nhiều kiểu vừa làm vừa thả như này
20 ngày sau thì nhiều nơi chưa chắc đã bị bệnh covid, nhưng nhiều bệnh khác sẽ phát sinh. Các bệnh khác dù không yêu covid cũng sẽ giúp covid....!

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em dự kiến với tình hình hiện này thì 23/8 là không tưởng, dự luôn là 1 đợt 15 ngày tiếp theo
Trò chơi ú tìm F0 này thì khả năng như thế đó.
Giờ không thể chơi giãn cách diện rộng được nữa rồi mà phải trao quyền và trách nhiệm chống dịch cho từng quận/huyện để quyết định tiếp tục giãn cách hay mở trong phạm vi quận/huyện đó. Như vậy, sẽ ko tốn nguồn lực của xã hội, tập trung dập dịch chỗ khác và dân đỡ khổ.

darthvader

Xe điện
Hay học theo bọn úc ? .. có nơi phát hiện F0 nó lock cả thành phố ở yên trong nhà để nó xét nghiệm tìm F0.. nhưng phải đủ năng lực xét nghiệm cho nhanh.. lock 1 tuần rồi lại mở bình thường.

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
20 ngày sau thì nhiều nơi chưa chắc đã bị bệnh covid, nhưng nhiều bệnh khác sẽ phát sinh. Các bệnh khác dù không yêu covid cũng sẽ giúp covid....!
Tức là cụ ủng hộ cái kiểu giãn cách như bây giờ? em xin lỗi chứ không làm quyết liệt thì đến lúc nhưng người như bọn em hết tiền cũng phải đổ ra đường mà kiếm ăn thôi, mình có thể nhịn nhưng chẳng ai nhìn được con mình đói

Thạch Hầu

Xe buýt
Lock thì phải chuẩn bị như Trung Quốc ấy mới hiệu quả, mà VN năng lực hạn chế
TQ hồi ấy mới chống dịch, VN tuy nguồn lực không thể so với TQ nhưng giờ có nhiều kinh nghiệm rồi, em tin là làm được, chủ yếu là chính quyền cần quyết tâm thôi

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
chia sẻ với cụ, cực chẳng đã mới phải ra ngoài tầm này

via OTOFUN for iPhone

newmtc

Xe tăng
Em dự kiến với tình hình hiện này thì 23/8 là không tưởng, dự luôn là 1 đợt 15 ngày tiếp theo
vấn đề là 15 ngày tiếp theo sẽ làm như thế nào? hay lại nghĩ ra 1 loại mẫu giấy đi đường mới? dịch thì diễn biến phức tạp mà dân thì ko thấy được sự thay đổi trong cách ứng phó! Trong lúc khó khăn cái chúng ta cần là niềm tin về những điều tích cực, hiện tại nhưng em và các cụ chưa thấy được niềm tin ấy.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em một doanh nghiệp nhỏ, nhận thông báo HN giãn cách xã hội em cũng cho nhân viên nghỉ việc, việc kinh doanh dừng lại hết, cả nhà ở trong nhà không đi đâu ngoài đi chợ, uh thì lãi ngân hàng, chi phí nhân viên, chi phí gia đình em cũng cố gắng gượng với tinh thần quyết liệt với mong muốn sau giãn cách có thể tự do và hiệu quả hơn, chứ kinh doanh trong mùa dịch đúng là nó vừa không hiệu quả vừa lo lắng. Nhưng sau 15 ngày lại tiếp tục 15 ngày, vẫn liên tục gia tăng các F0, F1, lượng người đổ ra đường vẫn tăng và ngày càng có dấu hiệu tăng. Ai cũng có lý do và cố kiếm cho mình 1 cái quyết định đóng dấu để đi làm đúng quy trình, Ai cũng cơm áo gạo tiền, ai cũng mưu sinh, đã qua hơn 20 ngày và em chẳng thấy hiệu quả ở chỗ nào, cảm giác như mình ở nhà chẳng có tác dụng gì cả. Mong chính quyền làm 1 lần thật đau vào, xong là hết bệnh chứ cái kiểu dặt dẹo này các doanh nghiệp như bọn em không trụ nổi.
Cụ thớt nói thật hay đùa thế ?
Như doanh nghiệp em 1 tháng thuê mặt bằng xưởng hết 150tr, chưa kể nhiều loại chi phí khác, nhân viên nghỉ dịch thì vẫn phải hỗ trợ họ. Đơn hàng đã ký, có phải khách hàng nào họ cũng thông cảm vì giãn cách mà cho lui tiến độ đâu, không cố mà sản xuất thì đỡ làm sao ?
Cụ đã thử đi xin cấp phép hoạt động sản xuất trong mùa dịch chưa mà tưởng dễ ? Lên phương án phòng dịch, xử trí được TTYT và UBND phê duyệt, kèm 1 mả các thể loại cam kết, làm xong cũng hộc phở. Xin được cam kết rồi, chính quyền vào ktra thường xuyên, phải trang bị thêm rất nhiều vật tư phòng chống dịch, sướng gì đâu.

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]

via OTOFUN for iPhone
Đấy là những người bắt buộc, còn đầy thành phần không đeo khẩu trang, tập thể dục, đi làm vì... không muốn ở nhà. Lý do thì ai cũng lý do được, em làm may mặc, em bảo em sản xuất khẩu trang y tế là em đi vô tư luôn, cụ tin không?

coolpix8700

Xe ngựa
Tức là cụ ủng hộ cái kiểu giãn cách như bây giờ? em xin lỗi chứ không làm quyết liệt thì đến lúc nhưng người như bọn em hết tiền cũng phải đổ ra đường mà kiếm ăn thôi, mình có thể nhịn nhưng chẳng ai nhìn được con mình đói
Không phải đến lúc hết tiền, mà hết thứ có thể ăn được để tồn tại đến 20 ngày!
Bác làm cái nghề có hay không xã hội vẫn tồn tại, nghỉ cả tháng chỉ mất thu nhập khác với những nghề mà xã hội cần từng ngày để tồn tại, dừng hoạt động 1 ngày tương đương với đóng cửa luôn...!

alocongnghe

Xe tải
Quả thật tình trạng cty cụ giống hệt cty cháu và tình trạng nhà cháu trong 17 ngày vừa qua. Nghĩ công sức mọi người ý thức và của mình nó trôi sông trôi biển hết hay sao ý. Thấy đắng ở cổ.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

via OTOFUN for iPhone
Biết là cụ cần gấp phải ra ngoài nhưng thằng đánh giá việc ra ngoài của cụ là ông chắn barie và ông bảo là ko cần thiết. Mời cụ nộp 2 củ.

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt nói thật hay đùa thế ?
Như doanh nghiệp em 1 tháng thuê mặt bằng xưởng hết 150tr, chưa kể nhiều loại chi phí khác, nhân viên nghỉ dịch thì vẫn phải hỗ trợ họ. Đơn hàng đã ký, có phải khách hàng nào họ cũng thông cảm vì giãn cách mà cho lui tiến độ đâu, không cố mà sản xuất thì đỡ làm sao ?
Cụ đã thử đi xin cấp phép hoạt động sản xuất trong mùa dịch chưa mà tưởng dễ ? Lên phương án phòng dịch, xử trí được TTYT và UBND phê duyệt, kèm 1 mả các thể loại cam kết, làm xong cũng hộc phở. Xin được cam kết rồi, chính quyền vào ktra thường xuyên, phải trang bị thêm rất nhiều vật tư phòng chống dịch, sướng gì đâu.
Chia sẻ khó khăn với cụ, nhưng đấy cũng chỉ là 1 trong muôn vàn lý do thôi, các cụ cứ sản xuất, còn bọn em thì cứ chết dần, thế chắc em không phải lo nhân viên, không tiền mặt bằng, không gia đình? Thế cụ muốn kéo dài tình trang kiểu như này thêm mấy tháng nữa, hay sang năm luôn, miễn sao công việc của cụ vẫn thuận lợi là được?

khanhnguyen09

Xe container
Hôm HN có 4 ca nhiễm thôi, như vậy là tốt lên rồi chứ các cụ? Hay các cụ muốn nó vài nghìn ca nhiễm thì mới thấy vừa lòng?

Dark_Man

Xe buýt
E cảm thấy 1 điều rất gần là giãn cách như hiện nay chỉ làm giảm ca nhiễm, ko ngăn dc như xưa :))), nó đã đến rất gần rồi, chấp nhận sống chung thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng