Vì sao động cơ GLK V6 3.0 phun khói mù mịt?

Bobby Car

Xe buýt
Cụ chủ thớt cho hỏi , xe cụ là xe xăng hay dầu ?

Khi khói đen trong táp lô có bóng đèn nào sáng ko ?

phuongcad

Xe tải
E không ngờ chủ thớt vẫn là bác Civic.~X(. Quả trước của bác e cung theo dõi từ đầu chí cuối, đã mừng cho bác đc đổi xe. Không ngờ vẫn dính lỗi. :((

vinhnam0999

Xe tải
Thưa các cụ, sau khi được MBV thay cho một chiếc GLK mới vào 26 tết vừa rồi (chiếc này xuất xưởng cuối năm 2009, cùng thời gian với chiếc GLK cũ của em bị khói trước đây), sau khi chạy được 5000km, xe lại xuất hiện khói mù mịt khi tăng tốc. Hiện tượng, tần suất bị khói y hệt em GLK cũ của em. Em đã quay toàn bộ video clip, gửi thông báo cho MBV về hiện tượng trên. Đến nay, xe đã 3 lần phun khói, mỗi lần cách nhau khoảng 2,000-3,000 km. Cách đây 01 tuần em đã đưa xe sang Ngôi sao để các kỹ thuật viên khám xét cẩn thận và đang đợi kết quả chạy thử 1,000km và đánh giá mức tiêu hao dầu. Theo em hóng được thì nguyên nhân khói có thể là 01 xy lanh bị lỗi (séc măng không kín, làm áp lực buồng đốt đẩy xuống các te, đẩy dầu lên họng hút thông qua van tách dầu), khi tăng tốc đột ngột, áp lực lớn đẩy dầu vào động cơ và hậu quả là khói mù mịt. Em kính mong các cụ chuyên gia về động cơ vào mổ xẻ, phân tích giúp em cái nguyên nhân vì sao động cơ Mer lại có lỗi như vậy. Theo các cụ em nên làm gì tiếp theo đây?.
Thú thật với bác là em ở trong Nam nhưng là người tiếp cận với khách hàng dùng xe GLK nhiều nhất và cũng đã chinh chiến với xe GLK từ Phú Quốc cho đến Điện Biên Phủ nhưng chưa có chiếc nào bị như chiếc của bác trước đây và chiếc hiện nay. Nguyên nhân thì chưa biết thế nào nhưng em cũng đoán là những cây xăng mà bác từng đổ chắc chắn có vấn đề vì không thể lặp đi lặp lại trong 2 chiếc khác nhau

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Em hôm nay bảo dưỡng GLK lần 2 , xe chạy đc 16k rồi nhưng ko thấy vấn đề gì. Có lẽ hên xui thật các bác ạ

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Thế khi lấy xe cụ CiVic có cúng bái, chọn màu xe phù hợp với mệnh, xem ngày đẹp, giờ đẹp để đi lấy xe ko mà đen quá vậy. Xe em đi được hơn 2 năm rồi mà chưa bệnh gì ngoài cứ 9k km hết 3 triệu tiền bảo dưỡng

hungbm

Xe điện
Em dự là cụ Civic lại được đổi xe lần nữa rồi. Kể cũng hay thỉnh thoảng được đổi xe mới. Mà lần này cụ thêm tiền chuyển sang E 250 cho lành nhá

Buki

Xe điện
Ko biết cụ civic đổi xe lần trước có mất tiền trước bạ ko nhỉ?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thì cụ chủ được thay đúng lô xe lỗi thì dù có mới hay cũ thì cũng vẫn bị lỗi thôi.
Kiểu này chắc Mecr lại mất điểm ròi, Vịt ta làm gì cũng chỉ được mỗi cái lô hàng đầu tiên thôi :(
từ ngày xưa đã thích Cub "đời đầu" cụ nhể, wave alpha đời đầu cũng ngon, Future đời đầu cũng ngon ... thế là thế quái nào vậy b-(

hungbm

Xe điện
Như vậy là GLK không ngon tí nào rồi. Chuyển hẳn qua Sedan chạy cụ ơi

B.Anh

Xe tải
Chia buồn với cụ, xe trước cụ báo lỗi và post lên đây là lúc em mua GLK ở Star, lúc đó thực sự em rất lo lắng vì mua xe với mục đích chạy thường xuyên đi các tỉnh mà bị lỗi thế thì chết. Sau đó cũng yên tâm vì cụ đc đổi xe và rằng chuyện này đã xong, nào ngờ cụ lại bị đúng lỗi đấy. Có thể em may hơn cụ vì xe ko lỗi gì, giờ đã hơn 5 vạn rồi, chắc chỉ săp phải thay lốp thôi vì em đi đường xấu nhiều quá. Em sẽ lại theo dõi hành trình của cụ...

KHOIDOAN

Xe hơi
Bác nhớ lại xem có cho ai mươn xe không ? có đổ nhầm dầu Diesel không. , đen đủi qua nhỉ .Xe em thì chỉ đổ xăng thay dầu và bảo dưỡng định kỳ thôi, ngon như mới mắc dù hơn 1,5 years rồi ., Chắc bác phải đổi mái thì mới hợp .....

MB E250

Xe tải
Chưa ai đen đủi như cụ. Cụ đổi sang sedan dùng cho lành vậy

Civic18AT

Xe hơi
@vinhnam0999: em nghe nói bác làm công việc liên quan đến MER, nếu như bác nói xe khói liên quan đến nhiên liệu, bác phân tích giúp em xem vì sao nhiên liệu lại gây ra khói như vậy. Em đã nói với đại diện MER rằng em không hề muốn nêu lại vấn đề xe khói một lần nữa, nhưng thực sự không thể sử dụng xe khi mối lần cần tăng tốc lại phun ra khói. Em cũng hợp tác rất chặt chẽ với VNS để hy vọng đây là vấn đề liên quan đến nhiên liệu, nhưng em nghĩ không đơn giản như vậy. Trong thớt này đã có ít nhất thông tin là thêm 02 xe GLK cũng phun khói mù mịt.
@Buki: em vẫn mất thêm 8.5k USD tiền trước bạ khi đăng ký đấy ạ. MER chỉ đổi xe mới thôi, tiền trước bạ coi như chi phí khấu hao sử dụng ạ!
@các cụ khác: về vấn đề tâm linh liên quan đến màu sắc, thời gian lấy xe, cúng bái: em đã làm hết rồi ạ, 04 đời xe trước em toàn kết màu bạc, GLK đổi vừa rồi em đã chuyển sang màu xám cho hợp phong thủy, tuy nhiên không có hiệu quả, lại vớ phải em lỗi vấn hoàn lỗi.

bugbear2k8

Xe hơi
Đọc bài của cụ em cũng thấy lo quá. Con GLK300 của em mới chạy được gần 2 tháng, đi 1,200 Km. Trộm vía, cháu nó vẫn khỏe mạnh. Hy vọng em sẽ không làm thành viên hội GLK lỗi của cụ. Chúc cụ sớm giải quyết được vụ này.

Nhân thể đây, em muốn hỏi các cụ: xe GLK nên thay dầu lần đầu vào khoảng bao nhiêu Km??? Thanks các cụ trước.

lqminh176

Xe hơi
dễ bác phải đổi con xe thứ 3 rồi. Vì theo dõi cái topic này mà ngay nào em cũng phải chú ý xem con GLK của em có phun khói ko ^^? cứ thấp thỏm hoài T_T

Civic18AT

Xe hơi
@bugbear2k8: em hy vọng cụ không phải gia nhập hội GLK khói, tuy nhiên cụ cứ ra cao tốc, đang đi tầm 60 cụ đè ga đột ngột để tăng tốc thử xe có ra khói không nhé, chú ý quan sát phía sau qua gương hậu. Xe em đi nội thành Hà nội, không bao giờ có khói, vì có tăng tốc được trong thành phố đâu. Thay dầu lần đầu, tùy cụ thôi nếu cẩn thận thì tầm 3-5k thì thay, không thì cứ sau 8k km thay theo hướng dẫn của hãng.

QuangEvo

Xe hơi
Em đi GLK thấy ok mà các bác. Chắc cụ chủ đổ nhầm nhiên liệu nên mới bốc khói. Chứ ai người ta đi kinh doanh toàn xe đểu thế!!!!!!!!!

lqminh176

Xe hơi
@bugbear2k8: em hy vọng cụ không phải gia nhập hội GLK khói, tuy nhiên cụ cứ ra cao tốc, đang đi tầm 60 cụ đè ga đột ngột để tăng tốc thử xe có ra khói không nhé, chú ý quan sát phía sau qua gương hậu. Xe em đi nội thành Hà nội, không bao giờ có khói, vì có tăng tốc được trong thành phố đâu. Thay dầu lần đầu, tùy cụ thôi nếu cẩn thận thì tầm 3-5k thì thay, không thì cứ sau 8k km thay theo hướng dẫn của hãng.
Em cũng mới lấy xe, để cuối tuần này em sẽ thử thực hành như cụ bảo, hi vọng em ko phải ra nhập hội GLK khói của cụ :(,

Chỉnh sửa cuối:

Buki

Xe điện
@vinhnam0999: em nghe nói bác làm công việc liên quan đến MER, nếu như bác nói xe khói liên quan đến nhiên liệu, bác phân tích giúp em xem vì sao nhiên liệu lại gây ra khói như vậy. Em đã nói với đại diện MER rằng em không hề muốn nêu lại vấn đề xe khói một lần nữa, nhưng thực sự không thể sử dụng xe khi mối lần cần tăng tốc lại phun ra khói. Em cũng hợp tác rất chặt chẽ với VNS để hy vọng đây là vấn đề liên quan đến nhiên liệu, nhưng em nghĩ không đơn giản như vậy. Trong thớt này đã có ít nhất thông tin là thêm 02 xe GLK cũng phun khói mù mịt.
@Buki: em vẫn mất thêm 8.5k USD tiền trước bạ khi đăng ký đấy ạ. MER chỉ đổi xe mới thôi, tiền trước bạ coi như chi phí khấu hao sử dụng ạ!
@các cụ khác: về vấn đề tâm linh liên quan đến màu sắc, thời gian lấy xe, cúng bái: em đã làm hết rồi ạ, 04 đời xe trước em toàn kết màu bạc, GLK đổi vừa rồi em đã chuyển sang màu xám cho hợp phong thủy, tuy nhiên không có hiệu quả, lại vớ phải em lỗi vấn hoàn lỗi.
Em cũng đoán bác phải tổn thất thêm khoản trước bạ. Mong bác đc đổi động cơ thôi chứ đổi xe lại tổn thất quá. Đổi máy chắc chỉ lằng nhằng tí thôi