[Funland] Vì sao chết trong ô tô do bật điều hoà ?

sadlife

Xe tải
Cháu rất hay ngủ trong xe, 1 2 thậm chí 3 tiếng luôn. lấy gió trong chứ không lấy gió ngoài, và đỗ cả ở hầm chung cư lẫn bên ngoài.

• Vodka
Reactions: SVC

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ ý đùa vui thôi, chứ rủ mấy cụ kia làm "Thỏ" tham gia hành động mạo hiểm chắc gì các cụ kia đồng ý. Hay cụ nào chịu bỏ ra chục củ làm độ, sau làm bom bia, kêu vài chục cụ khác ra ngồi uống bia lạnh xem mấy cụ ý biểu diễn, thu mỗi cụ 500k vé gồm bia thì lãi ra à :), nếu úp tik tok thì không tính.
Em không đùa đâu cụ êy. Nếu các cụ ấy sợ hoặc bận em rủ mợ 114hangbongMợ toét 2710 ngồi set kèo nhé. Thứ 7 chắc cũng rảnh, lấy xiền bia bọt tý cho vui các mợ nhể X_XX_XX_X

Muon_biet

Xe cút kít

Alongcamepolly06

Xe container
Các dòng xe Đức bao giờ xũng tự động nhảy từ gió trong sang gió ngoài, xe nhà cháu là vẫn ấn gió trong nhưng nó vẫn cứ trích một phần gió ngoài, đi ưua sông Tô Lịch thối kinh người mặc dù vẫ để gió trong. Có lẽ bọn thiết kế xe nó cũng tính đến tình huống thiếu oxy lên não khi ngồi thời gian dài trong xe
hình như cụ nói cháu mới để ý xe cháu nó thỉnh thoảng cũng nhảy tự động cái gió ngoài, trong mà mình cứ tưởng ai bấm? hóa ra là do an toàn

Trungpv

Xe điện
Mấy xe nó mặc định tự động lấy gió ngoài sau thời gian kệ nó, em nói xe cỏ bình thường phải bấm nút bằng cơm ấy.

Em nói xe em, lấy trong là trong, ngoài là ngoài, đầy người (trong đó có em) chạy 3-4 tiếng liên tục rồi dùng nghỉ đi đái mà có thiếu ô xi đâu, trên xe 3-4 người luôn. Vì thế em mới nói kể cả để chế độ gió trong điều hòa nó sẽ tự lấy 1 phần gió ngoài vào xe bằng cách nào đó chứ không thì chết hết cả trước khi khí tươi tràn vào lâu rồi.
Với ê tô ở chế độ lấy gió trong thì nó hạn chế phần lớn gió ngoài vào thôi, nó đóng cánh gió ngoài nhưng ko phải đóng kín đến mức ko lọt khí ngoài vào đc, hãng luôn tính toán đủ lượng gió ngoài tối thiểu cho người trong xe thở bình thường lọt vào khi xe di chuyển. nếu ko thì tài xế tèo hết rồi vì nhiều khi đi quên ko chuyển gió trong gió ngoài. em đầy hôm lên xe chẳng để ý gió trong hay gió ngoài thấy đủ mát là chạy, lúc nào thấy bí bí mới để ý đến gió trong gió ngoài

Langthang_Mercedes

Xe container
Với ê tô ở chế độ lấy gió trong thì nó hạn chế phần lớn gió ngoài vào thôi, nó đóng cánh gió ngoài nhưng ko phải đóng kín đến mức ko lọt khí ngoài vào đc, hãng luôn tính toán đủ lượng gió ngoài tối thiểu cho người trong xe thở bình thường lọt vào khi xe di chuyển. nếu ko thì tài xế tèo hết rồi vì nhiều khi đi quên ko chuyển gió trong gió ngoài. em đầy hôm lên xe chẳng để ý gió trong hay gió ngoài thấy đủ mát là chạy, lúc nào thấy bí bí mới để ý đến gió trong gió ngoài
Ý em là vậy đấy mà các cụ khác bảo không phải.

KeanuR

Xe tăng
Cháu rất hay ngủ trong xe, 1 2 thậm chí 3 tiếng luôn. lấy gió trong chứ không lấy gió ngoài, và đỗ cả ở hầm chung cư lẫn bên ngoài.
Hầm cc nó có cái hút khí tuần hoàn nên cụ nổ máy ngủ thỏa mái
Tuy nhiên e chắc cốp ngủ thì chỉ đỗ chỗ mát vào mùa thu đông, hạ kính 2 bên xuống 1 gang tay rồi ngủ, thế mà nhiều hôm dậy cũng mê mệt
còn mùa hè thì chịu ko dám

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Xe em lấy gió trong hoàn toàn mà em chạy thấy BT, đi qua các vùng nhạy cảm như Tô Lịch vẫn cảm nhận mùi bình thường là sao các cụ?
Xe không kín hoàn toàn cụ ạ. Không khí vẫn có thể lọt qua các khe tiếp xúc ví dụ như khe cửa. Khi xe chạy thì do dòng không khí lưu chuyển tạo áp lực mạnh nên khí bên ngoài thâm nhập vào trong xe. Khi xe đứng yên thì áp suất trong ngoài gần như cân bằng nên hầu như không có lưu chuyển không khí trong xe và ngoài xe.

sắt con

Xe điện
Việt Nam mới có:
Đông: sưởi than tổ ong
Hè: xối điều hoà ô tô
Kết quả: mất mạng

Sat xi

Xe buýt
Xe nào cũng có cái cửa thông gió màng nhựa; vị trí tại hai bên sườn phía sau cốp xe, lột cái nỉ ra sẽ thấy.
em đang ko hiểu chỗ xe đứng 1 chỗ và xe đi, thì xe đi ko ngộp, xe đứng 1 chỗ lại ngộp nhỉ

114hangbong

Xe cút kít
Em không đùa đâu cụ êy. Nếu các cụ ấy sợ hoặc bận em rủ mợ 114hangbongMợ toét 2710 ngồi set kèo nhé. Thứ 7 chắc cũng rảnh, lấy xiền bia bọt tý cho vui các mợ nhể X_XX_XX_X
Nghĩa là sao cụ ơi, mình ngủ trong xe kín cửa bật điều hòa cùng nhau à ? Thôi, tha cho em mệt mỏi lắm. :((

taton7983

Xe buýt
Các cụ nói như đúng rồi. đỗ xe lấy gió trong, có hai người trong xe vần vò cả dăm tiếng cũng chả hết được oxy 😁, nữa là một người.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nghĩa là sao cụ ơi, mình ngủ trong xe kín cửa bật điều hòa cùng nhau à ? Thôi, tha cho em mệt mỏi lắm. :((
Ngủ gì, ngồi trong xe đỗ tại chỗ ở Thung Lũng Hoa Hồ Tây, đóng kín của bật điều hoà từ 8-11h. Mỗi tiếng có 2 củ/h/người ===> 3 anh em mình làm 18 củ ngọt choét, tha hồ bia bọt :))

buicongchuc

Xe ba gác
Đóng kín mít đi 3 tiếng thì em đi nhiều rồi, tuy nhiên là xe cũ nên có lẽ cũng bị lọt khí ngoài vào nên em nghĩ ko sao, riêng đứng 1 chỗ em ko ủng hộ đâu
Chỗ thoáng gió thì như xe di chuyển thôi mà.