[Funland] Vì sao chết trong ô tô do bật điều hoà ?

mocmeo_02

Xe buýt
Em thường xuyên ngủ trên xe, nhất là khi uống say.
Khi ngủ đỗ chỗ thoáng, bật điều hoá gió trong, hé kính cửa lái xuống khoảng 2 hoặc 3 phân (nằm trong vè che mưa. Ngủ thoải mái mấy tiếng. Tỉnh dậy đi tiếp, khoẻ re.

dannongthon

Xe tăng
Khi để xe nổ máy chạy mỗi điều hòa thì động cơ hoạt động ở mức minimum. Mức này tiêu thụ cực ít nhiên liệu, nếu nói hết O2 ở gara là không đúng. Chỉ có lượng O2 ở trong xe thọt dần nên nạn nhân tử vong. Giống như ta trùm chăn đi ngủ thôi.
Bọn an toàn lao động trong 4 chỉ số không khí phải kiểm tra thì Oxy từ 19.5 tới 22.5%, CO ít hơn 25ppm, H2s ít hơn 10ppm và LEL ít hơn 10%. CO sinh ra do sự cháy không hết nhiên liệu rất nhiều đặc biệt là các động cơ do đó cấm để máy bơm dầu hay xe có động cơ chạy vào các không gian kín! Chỉ số CO lớn hơn 25ppm máy đo khí sẽ kêu loạn lên! Cụ nào không tin thì mua máy đo CO về rồi dí vào đít xe của các cụ! Xe máy dầu và xe cũ thì CO phát thải lại càng cao! Giá máy đo khí CO khá rẻ chỉ bằng bữa bia khá do đó cụ nào thắc mắc thì thử sẽ thấy ngay! Việc động cơ đốt trong mà sản sinh 100%. CO2 thì là viễn tưởng kể cả xe mới và các thương hiệu nổi tiếng trên thế giới! Các cụ thật nhiều mộng mơ!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Không hạ kính xuống.
Em cũng từng ngủ đường vì lũ, chỉ hạ 1cm kính bên phụ và tắt máy ngủ cả đêm ko sao.
Cụ khôn thế.
Mà cái xe hở nó khác với cái xe kín nhiều lắm :D

dennytran

Xe hơi
Nó có lấy khí tươi cấp vào điều hoà! Quan trọng nữa là xe di chuyển khiến không bị tích tụ khí CO hay Co2 xung quanh xe!
Di chuyển hay ở một chỗ thì đều lấy khí trong nên có khác gì nhau đâu cụ? Chẳng nhẽ cùng một cơ chế mà khi xe di chuyển lại khác đứng yên?

starview

Xe tăng
cách đây chừng hơn 20 năm cũng mất 4 mạng khi đi
Em thường xuyên ngủ trên xe, nhất là khi uống say.
Khi ngủ đỗ chỗ thoáng, bật điều hoá gió trong, hé kính cửa lái xuống khoảng 2 hoặc 3 phân (nằm trong vè che mưa. Ngủ thoải mái mấy tiếng. Tỉnh dậy đi tiếp, khoẻ re.
[/QUOTE
Cụ dậy vẫn khỏe vì cụ hé kính chứ cách đây chừng 20 năm, một đoàn công tác mà em biết gồm 4 người sang Lào cũng bị chết trong xe vì bật điều hòa ngủ.

pooka

Xe container
Xe anh cũng OK mà em. Sẽ không để các em phải thất vọng đâu X_X
Để xe ngoài trời không ở trong phòng kín hẹp, nếu có đặt cược thì em sẽ xuống tiền đặt cược theo cụ.
Vì bản thân em chạy con xe sedan còi chở 4 người mà lấy gió trong liên tục hơn 3 tiếng không có ai kêu ca gì luôn. Vì hôm ấy đi trời mưa phùn nên không ai ra khỏi xe đi vệ sinh.

namphong12

Xe lăn
Bọn an toàn lao động trong 4 chỉ số không khí phải kiểm tra thì Oxy từ 19.5 tới 22.5%, CO ít hơn 25ppm, H2s ít hơn 10ppm và LEL ít hơn 10%. CO sinh ra do sự cháy không hết nhiên liệu rất nhiều đặc biệt là các động cơ do đó cấm để máy bơm dầu hay xe có động cơ chạy vào các không gian kín! Chỉ số CO lớn hơn 25ppm máy đo khí sẽ kêu loạn lên! Cụ nào không tin thì mua máy đo CO về rồi dí vào đít xe của các cụ! Xe máy dầu và xe cũ thì CO phát thải lại càng cao! Giá máy đo khí CO khá rẻ chỉ bằng bữa bia khá do đó cụ nào thắc mắc thì thử sẽ thấy ngay! Việc động cơ đốt trong mà sản sinh 100%. CO2 thì là viễn tưởng kể cả xe mới và các thương hiệu nổi tiếng trên thế giới! Các cụ thật nhiều mộng mơ!
Ngày xưa xe dùng chế hòa khí thôi. Bây giờ phun xăng điện tử nó có cảm biến oxy. Dựa vào cảm biến oxy để biết phun lượng nhiên liệu cần thiết sao cho hỗn hợp cháy hết hoàn toàn. Tuy nhiên thì không thể đạt 100% được.

dannongthon

Xe tăng
Di chuyển hay ở một chỗ thì đều lấy khí trong nên có khác gì nhau đâu cụ? Chẳng nhẽ cùng một cơ chế mà khi xe di chuyển lại khác đứng yên?
Cụ chậm hiểu thế nhỉ! xe đi thì làm sao hút lại khí thải từ xe mình! Cụ vừa đánh rắm vừa chạy có thúi ko? Cụ trùm chăn đánh rắm có thúi ko?

114hangbong

Xe cút kít
Kèo của cụ bất khả thi:
- Cụ giải quyết trong 3 tiếng vấn đề “xè xè” của 2 mợ kia ra sao? Ra ngoài xe coi như thua luôn đấy?
- Ai dại đánh đổi sức khoẻ mà thử nghiệm kiểu này với cụ? Các mợ dễ sát giờ quay xe thì cụ thua đấy.
Nói chung cửa thua nhiều hơn thắng. Mợ nào sau phát sinh đau hay sưng chỗ nào thì cụ lãnh đủ :)
Ôi, tụi em sương gió quen rồi đi xe cả buổi em nhịn tốt ạ nên 3 tiếng chưa nhằm nhò gì. 😂

meodenminh

Xe điện
Em chưa biết cái xe nào như thế.
Gặp ngập tự hạ kính thì có.
Em gặp 1 lần , xe mà nó có lắp bộ tự kéo kính lên khi tắt máy ấy. Bấm ....nó hé xuống 1 phân các cửa....xong nó bị chập cheng thế nào đó một lúc tự nó kéo hết lên

gocart

Xe cút kít
Để xe ngoài trời không ở trong phòng kín hẹp, nếu có đặt cược thì em sẽ xuống tiền đặt cược theo cụ.
Vì bản thân em chạy con xe sedan còi chở 4 người mà lấy gió trong liên tục hơn 3 tiếng không có ai kêu ca gì luôn. Vì hôm ấy đi trời mưa phùn nên không ai ra khỏi xe đi vệ sinh.
Chưa chắc cụ ạ.
Khi xe chạy thì vùng áp suất cao ở đầu xe, phần áp suất thấp ở sau xe.
Do chênh lệch áp suất nên có phần không khí lưu thông qua cabin.
Khi dừng xe thì hiện tượng này ko còn. Chỉ còn trông chờ vào điều hoà tức là có hên xui.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng, nếu trong phòng kín thì 45-‘-60’ em cũng đầu hàng cụ ah. Đỗ xe ngoài trời bên Thung Lũng Hoa Hồ Tây mà cụ :))

Patriots

Xe lăn
Không hạ kính xuống.
Em cũng từng ngủ đường vì lũ, chỉ hạ 1cm kính bên phụ và tắt máy ngủ cả đêm ko sao.
Cháu có mấy lần phải ngủ trong xe, hồi mới về nước đi chơi về muộn vào Fortuna ăn bát phở, lúc ấy tầm 12h đêm rồi, mùa hè xong đánh xe ra vỉa hè bật điều hòa, hé cửa ngủ. Hổi bên Đức mà bọn Zéc chưa vào Schengen, đưa người đến biên giới cho bọn nó về, còn mình thì phải ngủ lại, mà biên giới hồi đó hẻo lánh, KS phải đi vài chục km mới có, xong việc ngủ lại gần biên luôn, bật lò sưởi ngủ cả đêm, cũng hé cửa. Hồi có cái quán ăn ở ngay biên, cháu cũng không được qua bên kia, nên ăn rồi nghỉ lại luôn. Hôm sau về.

poiuy

Xe ba gác
Cụ nên tập trung vào cái sự chết ngạt khi ngủ trong xe theo đúng tinh thần của topic thay vì tổ lái đánh võng lung tung đi chỗ khác.
Em chả đánh võng đi đâu cả. Cụ viết vậy em không hiểu nhận định của cụ về nguyên nhân là cái nào.