[Funland] Vì sao Bia rượu China ko nổi tiếng

xegiacmo

Xe container
Em thấy bia China rất ngon, nhưng nó không hề bán ra ngoài, có lẽ do chiến lược kinh doanh, hoặc do nó sản xuất chả đủ cho người dân nước nó.
Kinh tế thị trường mà cụ phán chữ không đủ :D

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Cụ thớt chưa uống bia Thanh Đảo với Yến Kinh nhỉ, chắc cũng chưa thử rượu Ngũ Lương, Lư Châu, Phần Tửu, Kiếm Nam Xuân, Cổ Tỉnh Cống, Dương Hà Đại Khúc, Mao Đài xịn thì không có cơ hội nếu không đầu lĩnh ban ngành, rượu Tàu loại xịn uống độc đáo phết.
Uống có say không Cụ ? Tò mò quá đi , nhà cháu thích cái món bình sứ của Tây (hay đại loại thế ):)) uống ngậm một chút để hương ( gần như cà cuống ) xộc lên mũi , vị nóng nơi cuống họng vị ngọt nơi lưỡi làm phấn chấn tinh thần lỡ có say tỉnh cũng nhanh và không bị đau đầu . Hay tại nhà cháu giống nhiều Cụ Mợ trên này uống rượu Tây và rượu Ta mãi nó quen rồi ? Cụ tả lại cái Ngũ Lương, Lư Châu, Phần Tửu, Kiếm Nam Xuân, Cổ Tỉnh Cống, Dương Hà Đại Khúc, Mao Đài xịn nó thế nào ạ ?

alongcamepolly

Xe lăn
Hôm nọ có bên đối tác bên đó tặng chai rượu 62 độ mà chán luôn! Chả hiểu uống làm gì nữa?

One-77

Xe cút kít
E thấy quốc lủi nếp cái hoa vàng nấu ủ men chấu thủ công, cất đúng mùa thu thì vẫn thôi rồi lượm ơi, E thích tầm 35-37 độ là đẹp!
Hơi nhẹ cụ ạ. Tầm 42 độ ổn hơn :)

Nana2015

Xe tăng
Gần như là thế đó bác! Beer chai bỏ vào tủ đông (tủ bảo quản thịt cá) đến khi thấy beer trong chai có những bọt khí như đầu tăm xuất hiện thì bỏ ra thưởng thức! Lưu ý mấy bác hay viêm họng thì có lẽ không hợp món beer này.
Vâng! E phải thử ngay mới dc. Mời bác 1 ly

Nana2015

Xe tăng

Rượu Mao Đài được gọi là quốc tửu của China
Được dùng để thiết đãi nguyên thủ.
Thế nhưng nó vẫn chưa nổi tiếng bằng các hãng Rượu của Scotland như Macallan, Lagavulin, Talisker, Glenlivet v..v

Chai nhà em đang uống dở. Mà e k uống được rượu này. Nó nặng quá

dangkimai

Xe buýt
năm ngoái em ở tàu thằng bán hàng rượu nó bảo mao đài có loại xịn nhất chỉ dùng cho quan chức trung quốc, dân thường khỏi mơ. cơ mà em có hỏi giá mao đài của nó bán sao lại đắt hơn các cụ nhà mình bán cùng chủng loại là ntn @@

meotamthe

Xe cút kít
Uống có say không Cụ ? Tò mò quá đi , nhà cháu thích cái món bình sứ của Tây (hay đại loại thế ):)) uống ngậm một chút để hương ( gần như cà cuống ) xộc lên mũi , vị nóng nơi cuống họng vị ngọt nơi lưỡi làm phấn chấn tinh thần lỡ có say tỉnh cũng nhanh và không bị đau đầu . Hay tại nhà cháu giống nhiều Cụ Mợ trên này uống rượu Tây và rượu Ta mãi nó quen rồi ? Cụ tả lại cái Ngũ Lương, Lư Châu, Phần Tửu, Kiếm Nam Xuân, Cổ Tỉnh Cống, Dương Hà Đại Khúc, Mao Đài xịn nó thế nào ạ ?
Bia Thanh Đảo với Yến Kinh em thấy uống hơn Heineken một chút, cảm nhận cá nhân cụ nhé, Thanh Đảo em uống ở Sơn Đông, quê nhà của bia Thanh Đảo.
Rượu thì Ngũ Lương, Lư Châu, Phần Tửu, Kiếm Nam Xuân em được uống rồi, Mao Đài thì uống loại hạng 7-800rmb/chai thôi, chưa phải hàng số 1, nhưng rượu xịn và thật thì uống thơm, độ nặng nhưng không quá gắt, có lần uống say, sáng hôm sau đi tắm cảm giác cái hương của nó vẫn còn trong mồ hôi. Nó khác hẳn whiskey.

meotamthe

Xe cút kít
năm ngoái em ở tàu thằng bán hàng rượu nó bảo mao đài có loại xịn nhất chỉ dùng cho quan chức trung quốc, dân thường khỏi mơ. cơ mà em có hỏi giá mao đài của nó bán sao lại đắt hơn các cụ nhà mình bán cùng chủng loại là ntn @@
Đúng đấy cụ, dân thường nhiều tiền cũng chả có cơ hội.

BMW_X7

Xe điện
Có thể nói ngày nay China đã sản xuất ko thiếu bất cứ thứ gì.
Từ máy móc thiết bị đến sắt thép cầu đường tàu điện cao tốc v...v
China nổi tiếng với nhiều thương hiệu mạnh như
Viễn thông 5G Huawei
Smartphone Xiaomi Huawei
Máy tính Lenovo
Điện lạnh Gree
Xe hơi Geely
Thế nhưng trong lĩnh vực bia rượu chỉ là kẻ tập sự cho
Rượu Scotland
Bia Heineken
Bia Budweiser
Chưa thấy có bia rượu nào của China nổi danh trên thế giới
Lý do vì sao các cụ
Mao đài của nó 1 chai mua được vài chục chai chivas đấy ạ, bên nó Mao đài nối tiếng phết ạ

quangsot

Xe lăn
Trước ông anh em đi công tác tq với Cụ Hương được bộ CA tq tặng cho 1 chai, ông ấy nói mao đài loại xịn thì chỉ có biếu quan chức thôi chứ dân thường có tiền cũng không mua được.

BMW_X7

Xe điện
Bia Thanh Đảo với Yến Kinh em thấy uống hơn Heineken một chút, cảm nhận cá nhân cụ nhé, Thanh Đảo em uống ở Sơn Đông, quê nhà của bia Thanh Đảo.
Rượu thì Ngũ Lương, Lư Châu, Phần Tửu, Kiếm Nam Xuân em được uống rồi, Mao Đài thì uống loại hạng 7-800rmb/chai thôi, chưa phải hàng số 1, nhưng rượu xịn và thật thì uống thơm, độ nặng nhưng không quá gắt, có lần uống say, sáng hôm sau đi tắm cảm giác cái hương của nó vẫn còn trong mồ hôi. Nó khác hẳn whiskey.
vâng uống rượu TQ nó thơm, nên chắc tây nó không thích, ngửi rượu nó thích thật nhưng uống thì như cồn, nặng nhưng em chưa bị đau đầu bao giờ, mà rượu nó đắt chứ ko hề rẻ, như Mao đài thì đắt kinh, em từng uống loại 63 độ, như đốt cổ họng

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Bia Tsingtao Thanh Đảo là hãng bia nổi tiếng nhất China
Nhưng lại ko được nhiều người trên thế giới biết đến
Nó chỉ chủ yếu phục vụ người China
Thật sự về Bia thì China ko có danh tiếng lắm

Của ngon vật lạ TQ rất nhiều, chỉ cần tiêu thụ trong nước là quá đủ, và hầu hết chỉ cho người có tiền TQ, ví dụ:

- Ô tô Hồng Kỳ
- Rượu mao đài Quý Châu
- Rượu Ngũ Lương Dịch Tứ Xuyên
- Rượu vang Ninh Hạ

Chỉ có rượu whiskey thì chưa thấy nơi nào của TQ nổi tiếng. Còn những loại thông dụng như bia Thanh Đảo, thuốc lá Trung Hoa thì rất phổ biến.

Đồ ăn chơi TQ rất ngon, chỉ là TQ giống như một thế giới riêng vậy, có xâm nhập vào nó mới biết. Và những đồ ngon nhất của họ rất đắt, vì làm quà biếu tặng, cộng cả giá "yêu nước" trong đó :)

hai.tranhr

Xe container
Hàng China cho em cũng ném sọt rác thôi. Người khác em nghĩ cũng vậy, khi có điều kiện hơn thì chả bao giờ có ai xài hàng của Tung Cẩu.

nguyenuyvu

Xe buýt
vì hàng xịn nó nhiều nhưng hàng fake thì còn nhiều gấp vạn lần, nên mặc định hàng tàu nổi tiếng là chán, lởm, fake

meotamthe

Xe cút kít
vâng uống rượu TQ nó thơm, nên chắc tây nó không thích, ngửi rượu nó thích thật nhưng uống thì như cồn, nặng nhưng em chưa bị đau đầu bao giờ, mà rượu nó đắt chứ ko hề rẻ, như Mao đài thì đắt kinh, em từng uống loại 63 độ, như đốt cổ họng
Uống loại 52, 56 thôi cụ ạ, 58 trở lên là thách nhau rồi, chả việc gì phải vậy.