[Funland] Vì họ xứng đáng.

jazzzzz

Xe lăn
Các cụ đã đọc nội dung bài viết trong link cụ chủ thớt gửi chưa hay mới chỉ đọc mỗi tiêu đề và những gì cụ chủ thớt viết mà đã rủa em thế, đã tri ân người ta thì làm cho đàng hoàng, thật tâm, còn làm kiểu bố thí thì đừng làm
Đọc rất kỹ nhưng chưa biết cụ định nói gì, nói về vấn đề danh sách do bộ y tế quyết hay thời hạn sử dụng.
cả 2 đều hợp lý, họ làm Kinh doanh nên cái gì cũng phải có hạn để có kế hoạch sau này và các phương án cần thiết.
Trong trường hợp dịch kéo dài tất có điều chỉnh vì họ thừa thông minh để viết rằng nếu việc này làm vớ vẩn sẽ gánh hậu quả nghiêm trọng.

NonameNonick

Xe điện
Theo em thấy thì đã bỏ qua 1 nhóm đặc biệt quan trọng: Tổ chức cách ly có các anh bồ đội cụ Hồ, tình nguyện viên. Họ cũng phải được hưởng vì họ quá xứng đáng, không có họ thì cái nhóm y tá vói bác sỹ ốm đòn và không bao giờ hoàn thành được nhiệm vụ vì quá tải.
Cụ nói chuẩn quá!
Ngoài 2 lực lượng như cụ nói, còn lực lượng CA, lực lượng xuất nhập cảnh, lực lượng tự vệ và lực lượng Biên Phòng cũng là những người đóng góp rất nhiều.
Với em, tất cả các hành động dù nhỏ nhất để tri ân những đóng góp để chống Covid đều đáng trân trọng và được ghi nhận.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ nói chuẩn quá!
Ngoài 2 lực lượng như cụ nói, còn lực lượng CA, lực lượng xuất nhập cảnh, lực lượng tự vệ và lực lượng Biên Phòng cũng là những người đóng góp rất nhiều.
Với em, tất cả các hành động dù nhỏ nhất để tri ân những đóng góp để chống Covid đều đáng trân trọng và được ghi nhận.
Mỗi nhóm có đặc thù riêng, với SP của Vin sẽ khó áp dụng cho quân đội vì tính đặc thù nên nếu tổ chức đi nghỉ kiểu này mà không ảnh hưởng đến nhiệm vụ đảm bảo an ninh quốc phòng khá khó.
thông thường khi đề xuất tri ân họ sẽ phải coa chuơng trình và xin chủ chuơng, được duyệt mới làm.
chắc chắn sẽ có những cách tri ân khác cho quân đội và tình nguyện viên vì VN có nhiều hơn 2 doanh nghiệp trên sẵn sành hỗ trợ.

Chỉnh sửa cuối:

iTrust

Xe buýt
Cụ đọc link rồi thì hiểu như nào mà nói bố thí và ko đàng hoàng
Em nói là bố thí và không thật tâm chứ không phải là không đàng hoàng.

Theo em có 3 điểm sau:
1) tặng voucher nghỉ dưỡng, bình thường chả cần chống dịch em cũng được tặng voucher, như vậy, tri ân một cái mà bình thường chả cần làm gì em cũng có, như thế có ổn không?
2) thời hạn đến 30/6 là hết, đến 30/6 liệu đã hết dịch chưa, nếu chưa thì ai dám bỏ chống dịch mà đi, sao không để người ta thích đi vào lúc nào thì đi sau khi hết dịch, nếu đến hết 30/6 mà vẫn bị hạn chế như hiện tại thì việc tri ân trở thành vớ vẩn
3) tại sao chỉ có 5000 suất, số lượng quá ít, lượng đội ngũ y bác sỹ chống dịch chắc chắn nhiều hơn con số 5000, cùng tham gia chống dịch nhưng có người được tri ân người không, những người không được tri ân họ sẽ nghĩ gì?

Dựa trên 3 điểm kia em thấy việc tri ân là không thật tâm kết hợp với tri ân cái đang ế sưng ế xỉa vì dịch nên em cho là bố thí.

Các cụ nguyền rủa, chê bai em thử nghĩ xem có đúng không? Nếu thấy đúng thì các cụ tự vang lại mình hộ em một phát nhé :))

NonameNonick

Xe điện
Mỗi nhóm có đặc thù riêng, với SP của Vin sẽ khó áp dụng cho quân đội vì tính đặc thù nên nếu tổ chức đi nghỉ kiểu này mà không ảnh hưởng đến nhiệm vụ đảm bảo an ninh quốc phòng khá khó.
thông thường khi đề xuất tri ân họ sẽ phải coa chuơng trình và xin chit chuơng, được duyệt mới làm.
chắc chắn sẽ có những cách tri ân khác cho quân đội và tình nguyện viên vì VN coa nhiều hơn 2 doanh nghiệ trên sẵn sành hỗ trợ.
Cụ nói chí phải.
Đúng là các lực lượng giữ gìn an ninh như Bộ đội, Biên phòng, Công an, Xuất nhập cảnh,..thì đúng là khó sắp xếp. Em hy vọng Chín.h phủ có những chế độ ưu đãi hơn cho các lực lượng này, mặc dù như có cụ nói: Đó là trách nhiệm, công việc của họ và đã ăn lương để làm việc đó. Nhưng những cống hiến của họ nhiều hơn những gì nhận được ấy.
Ngoài những chế độ nhận được từ cơ quan chức năng, của Chín.h phủ; em nghĩ những ghi nhận, tri ân và sự trân trọng của các lực lượng trên tuyến đầu chống dịch mãi mãi trong lòng của người dân Việt Nam. Với cá nhân em, họ đúng là ANH HÙNG!

pain

Xe ba gác
Em xin lỗi cụ, kính cụ 1 ly để tạ tội
Không sao cụ. Qua cách cụ cư xử thế này, cá nhân em hiểu cụ xót xa cho anh em tuyến đầu thật lòng. Em rất tôn trọng cụ qua hành động nhận sai vừa rồi.

Họ xứng đáng và cụ cũng xứng đáng, cụ nhỉ!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

Theo em có 3 điểm sau:
1) tặng voucher nghỉ dưỡng, bình thường chả cần chống dịch em cũng được tặng voucher, như vậy, tri ân một cái mà bình thường chả cần làm gì em cũng có, như thế có ổn không?
Bình thường cụ làm thế nào nhận được voucher như thế này vậy, mua voucher bao nhiu $, hay mua nhà, mua xe của Vin như nào mà được tặng vậy? Em trích lại trong báo đoạn mô tả về voucher nhé

"Vinpearl dành tặng 10.000 đêm villa, tương đương 5.000 chuyến nghỉ dưỡng 3 ngày 2 đêm dành cho 4 thành viên trong gia đình tại các quần thể du lịch nghỉ dưỡng trên toàn hệ thống. Kỳ nghỉ đã bao gồm trọn gói toàn bộ dịch vụ phòng ở, ẩm thực 3 bữa/ngày và vé vui chơi giải trí tại các công viên chủ đề VinWonders và Vinpearl Safari"

vharc

Xe tăng
Chuẩn luôn cụ, đội đấy căng nhất tính đến thời điểm này
Theo em thấy thì đã bỏ qua 1 nhóm đặc biệt quan trọng: Tổ chức cách ly có các anh bồ đội cụ Hồ, tình nguyện viên. Họ cũng phải được hưởng vì họ quá xứng đáng, không có họ thì cái nhóm y tá vói bác sỹ ốm đòn và không bao giờ hoàn thành được nhiệm vụ vì quá tải.

iTrust

Xe buýt
Bình thường cụ làm thế nào nhận được voucher như thế này vậy, mua voucher bao nhiu $, hay mua nhà, mua xe của Vin như nào mà được tặng vậy? Em trích lại trong báo đoạn mô tả về voucher nhé

"Vinpearl dành tặng 10.000 đêm villa, tương đương 5.000 chuyến nghỉ dưỡng 3 ngày 2 đêm dành cho 4 thành viên trong gia đình tại các quần thể du lịch nghỉ dưỡng trên toàn hệ thống. Kỳ nghỉ đã bao gồm trọn gói toàn bộ dịch vụ phòng ở, ẩm thực 3 bữa/ngày và vé vui chơi giải trí tại các công viên chủ đề VinWonders và Vinpearl Safari"
Cụ mua qua các công ty bán tour hoặc săn tìm trên mạng ấy, không được miễn phí 100% nhưng cũng được giảm giá đến 50% tùy thời điểm, và ai cũng có thể có được voucher, điều này có nghĩa là người ta đã hạch toán voucher vào chi phí kinh doanh rồi, như thế việc dùng voucher để tri ân thì cũng giống như chi phí để kinh doanh thôi, ý em là vậy

Cụ mua qua các công ty bán tour hoặc săn tìm trên mạng ấy, không được miễn phí 100% những cũng được giảm giá đến 50% tùy thời điểm, và ai cũng có thể có được voucher, điều này có nghĩa là người ta đã hạch toán voucher vào chi phí kinh doanh rồi, như thế việc dùng voucher để tri ân thì cũng giống như chi phí để kinh doanh thôi, ý em là vậy
Thôi bố ạ, trên vừa kêu chả làm gì cũng có, giờ lại kêu mua, ờ giảm 50% thì cũng nhiều củ đấy, bố cứ làm như đang dừng xe đèn đỏ có thằng nó phát như phát tờ rơi không bằng 🤦‍♂️🤦‍♂️🤦‍♂️

Theo em có 3 điểm sau:
2) thời hạn đến 30/6 là hết, đến 30/6 liệu đã hết dịch chưa, nếu chưa thì ai dám bỏ chống dịch mà đi, sao không để người ta thích đi vào lúc nào thì đi sau khi hết dịch, nếu đến hết 30/6 mà vẫn bị hạn chế như hiện tại thì việc tri ân trở thành vớ vẩn
3) tại sao chỉ có 5000 suất, số lượng quá ít, lượng đội ngũ y bác sỹ chống dịch chắc chắn nhiều hơn con số 5000, cùng tham gia chống dịch nhưng có người được tri ân người không, những người không được tri ân họ sẽ nghĩ gì?

Dựa trên 3 điểm kia em thấy việc tri ân là không thật tâm kết hợp với tri ân cái đang ế sưng ế xỉa vì dịch nên em cho là bố thí.

Các cụ nguyền rủa, chê bai em thử nghĩ xem có đúng không? Nếu thấy đúng thì các cụ tự vang lại mình hộ em một phát nhé :))
kể từ thời điểm Chính phủ Việt Nam tuyên bố hết dịch trên phạm vi cả nước, và không muộn hơn ngày 30-6-2021.
Vội quá!
Thôi bố ạ, trên vừa kêu chả làm gì cũng có, giờ lại kêu mua, ờ giảm 50% thì cũng nhiều củ đấy, bố cứ làm như đang dừng xe đèn đỏ có thằng nó phát như phát tờ rơi không bằng 🤦‍♂️🤦‍♂️🤦‍♂️
Thế mới thấy cái thứ "mã lực ofer" là cái tào lao nhất và chẳng nói lên điều gì.

NguyenBan360

Xe hơi
Doanh nghiệp họ tính toán cặn kẽ chu đáo rồi. thuận cả đôi đường.