[Funland] Vì họ xứng đáng.

iTrust

Xe buýt
Thôi bố ạ, trên vừa kêu chả làm gì cũng có, giờ lại kêu mua, ờ giảm 50% thì cũng nhiều củ đấy, bố cứ làm như đang dừng xe đèn đỏ có thằng nó phát như phát tờ rơi không bằng 🤦‍♂️🤦‍♂️🤦‍♂️
Cụ không hiểu, tiền phát voucher nó được tính vào chi phí kinh doanh của doanh nghiệp rồi, khi doanh nghiệp in cái voucher ra là họ đã mất tiền rồi, những cái voucher đó vẫn được sử dụng vào mục đích khuyến mại hay tri ân khách hàng bình thường của doanh nghiệp đó thôi, đâu nhất thiết phải đứng ở tuyến đầu mới được nhận voucher, thôi mời cụ lại nhà, em không tranh luận với cụ nữa

shiluo

Xe container
Em nói là bố thí và không thật tâm chứ không phải là không đàng hoàng.

Theo em có 3 điểm sau:
1) tặng voucher nghỉ dưỡng, bình thường chả cần chống dịch em cũng được tặng voucher, như vậy, tri ân một cái mà bình thường chả cần làm gì em cũng có, như thế có ổn không?
2) thời hạn đến 30/6 là hết, đến 30/6 liệu đã hết dịch chưa, nếu chưa thì ai dám bỏ chống dịch mà đi, sao không để người ta thích đi vào lúc nào thì đi sau khi hết dịch, nếu đến hết 30/6 mà vẫn bị hạn chế như hiện tại thì việc tri ân trở thành vớ vẩn
3) tại sao chỉ có 5000 suất, số lượng quá ít, lượng đội ngũ y bác sỹ chống dịch chắc chắn nhiều hơn con số 5000, cùng tham gia chống dịch nhưng có người được tri ân người không, những người không được tri ân họ sẽ nghĩ gì?

Dựa trên 3 điểm kia em thấy việc tri ân là không thật tâm kết hợp với tri ân cái đang ế sưng ế xỉa vì dịch nên em cho là bố thí.

Các cụ nguyền rủa, chê bai em thử nghĩ xem có đúng không? Nếu thấy đúng thì các cụ tự vang lại mình hộ em một phát nhé :))
Mấy cái gạch đầu dòng của cụ không cái nào ngửi được, càng cố nói thì em thấy suy nghĩ của cụ càng nhỏ nhen

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua qua các công ty bán tour hoặc săn tìm trên mạng ấy, không được miễn phí 100% nhưng cũng được giảm giá đến 50% tùy thời điểm, và ai cũng có thể có được voucher, điều này có nghĩa là người ta đã hạch toán voucher vào chi phí kinh doanh rồi, như thế việc dùng voucher để tri ân thì cũng giống như chi phí để kinh doanh thôi, ý em là vậy
Em thử book trên ivivu cho 2 lớn 2 trẻ em 7 tuổi combo vé máy bay khứ hồi đi 3N2Đ tháng 7/2020 tại Vinpearl Resort Phú Quốc, 3 bữa buffet+vé vui chơi thì giá là 17tr999. Theo cụ thì mức này có bình thường không, cho quà này có phải là bố thí không?

iTrust

Xe buýt
Cụ không suy nghĩ tích cực hơn được à.
Em chỉ muốn các y bác sỹ nơi tuyến đầu nếu đã nói tri ân họ thì phải làm hết tâm và chuẩn chỉ đầy đủ cho tất cả những người có tham gia chống dịch thôi cụ

iTrust

Xe buýt
Em thử book trên ivivu cho 2 lớn 2 trẻ em 7 tuổi combo vé máy bay khứ hồi đi 3N2Đ tháng 7/2020 tại Vinpearl Resort Phú Quốc, 3 bữa buffet+vé vui chơi thì giá là 17tr999. Theo cụ thì mức này có bình thường không, cho quà này có phải là bố thí không?
Mời cụ đọc còm số #62 của em, cụ đang hiểu sai ý em

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nghe thì toẹt văn vời.
Nghĩ lại thì tôi thấy, chưa tuyệt lắm: Tàu bay với villa đang ế chỏng chơ, có ma nào dùng đâu.
Dù sao, cũng thanh kiu bác Vova.

Hôm nay tôi vô caffe quen, chị chủ (chưa già, dzú khá to) tuyên bố, hôm nay em phờ di các anh.
Ly caffe còn thực tế hơn.
Theo logic của cụ (em bôi đậm), lẽ ra nên tặng thịt lợn :D

iTrust

Xe buýt
Theo logic của cụ (em bôi đậm), lẽ ra nên tặng thịt lợn :D
Oh, cụ có quất nhầm còm không? Nhưng ở còm này cụ nói chuẩn, nếu tri ân tất cả mọi y bác sỹ tuyến đầu mỗi người 1 kg thịt lợn em lại thấy thật tâm hơn :)):))

shiluo

Xe container
Cụ không hiểu, tiền phát voucher nó được tính vào chi phí kinh doanh của doanh nghiệp rồi, khi doanh nghiệp in cái voucher ra là họ đã mất tiền rồi, những cái voucher đó vẫn được sử dụng vào mục đích khuyến mại hay tri ân khách hàng bình thường của doanh nghiệp đó thôi, đâu nhất thiết phải đứng ở tuyến đầu mới được nhận voucher, thôi mời cụ lại nhà, em không tranh luận với cụ nữa
Em lạy cụ, càng nói cụ càng chứng tỏ tư duy cụ có vấn đề mà vẫn cố
Thế theo cụ khi Vin in voucher họ đã phải bỏ ra 1 cục tiền rồi, cất trong két không dùng thì cũng phải vứt số tiền đó đi à?
Đến nản

iTrust

Xe buýt
Em lạy cụ, càng nói cụ càng chứng tỏ tư duy cụ có vấn đề mà vẫn cố
Thế theo cụ khi Vin in voucher họ đã phải bỏ ra 1 cục tiền rồi, cất trong két không dùng thì cũng phải vứt số tiền đó đi à?
Đến nản
Thôi em nói thế này, nếu vẫn không lay chuyển được cụ thì chúng ta thôi không tranh luận nữa nhé: vẫn là số tiền đó, nếu Vin bỏ ra mua thịt lợn (em ví dụ thế theo còm phía trên) hoặc họ chuyển khoản trực tiếp cho y bác sỹ thì rất ok, nhưng họ in voucher để tri ân thì em thấy không ok lắm vì voucher được xem như là chi phí kinh doanh của họ, có nghĩa là họ không hết tâm ở chỗ tri ân này, ở góc cạnh nào đó em vẫn cho rằng việc tri ân lần này của họ có nhiều dấu ấn của việc kinh doanh, còn Vietnam Airlines thì rõ rồi, họ chỉ miễn phí một phần thôi, phần còn lại họ vẫn thu tiền, cụ có cảm thấy có dấu ấn của việc kinh doanh trong vụ tri ân này không?

Embebandiem

Xe tăng
Hàng ế không ai mua đem đi làm từ thiện để lấy tiếng, tri ân cái nỗi gì
Gớm, nghĩ tiêu cực thới cụ
Dầu còn âm đc thì chuyện hàng không và khách sạn cho ở free ko lạ. Có khi ở còn đc tặng thêm mỗi ng chiếc vanh mát, xe vanh phét, máy thở vanh hấp hối hoặc ngon thì lại đc vanh hôn.
Của nhà trồng ra, nếu bỏ đi thì chi phí quá lớn so với cho thêm để thiên hạ dùng. Vừa đc tiếng vừa đc miếng :))

Embebandiem

Xe tăng
Thớt về Vanh e thấy cũng nhàm thôi, nhưng dạo nài ko thấy Mẹc B đâu, có khi cách li hoặc bị cơ cấu. Đội Mẹc B mà vào thì các cụ xác định là tung sới :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Gớm, nghĩ tiêu cực thới cụ
Dầu còn âm đc thì chuyện hàng không và khách sạn cho ở free ko lạ. Có khi ở còn đc tặng thêm mỗi ng chiếc vanh mát, xe vanh phét, máy thở vanh hấp hối hoặc ngon thì lại đc vanh hôn.
Của nhà trồng ra, nếu bỏ đi thì chi phí quá lớn so với cho thêm để thiên hạ dùng. Vừa đc tiếng vừa đc miếng :))
Hay quá, cụ tìm giúp chỗ nào cho bay free ở free với để ofer đi bão nào =))

Embebandiem

Xe tăng
Hay quá, cụ tìm giúp chỗ nào cho bay free ở free với để ofer đi bão nào =))
Lỡm ạ, vào thớt quảng cáo đồ free lại hỏi chỉ chỗ free
Hay cụ cần e đút nót giúp cụ giấy làm y bác sĩ để đc free đợt nài

shiluo

Xe container
Thôi em nói thế này, nếu vẫn không lay chuyển được cụ thì chúng ta thôi không tranh luận nữa nhé: vẫn là số tiền đó, nếu Vin bỏ ra mua thịt lợn (em ví dụ thế theo còm phía trên) hoặc họ chuyển khoản trực tiếp cho y bác sỹ thì rất ok, nhưng họ in voucher để tri ân thì em thấy không ok lắm vì voucher được xem như là chi phí kinh doanh của họ, có nghĩa là họ không hết tâm ở chỗ tri ân này, ở góc cạnh nào đó em vẫn cho rằng việc tri ân lần này của họ có nhiều dấu ấn của việc kinh doanh, còn Vietnam Airlines thì rõ rồi, họ chỉ miễn phí một phần thôi, phần còn lại họ vẫn thu tiền, cụ có cảm thấy có dấu ấn của việc kinh doanh trong vụ tri ân này không?
Em nói thật nếu cụ không hiểu thì cụ chỉ nên suy nghĩ đơn giản thế này thôi: Bác sỹ họ được một kỳ nghỉ free mấy ngày ở Vinpearl và kỳ nghỉ đó cụ thích quy ra bao nhiêu cân thịt hay bao nhiêu tiền tùy cụ. Chứ suy nghĩ về voucher như cụ buồn cười lắm 😂

iTrust

Xe buýt
Em nói thật nếu cụ không hiểu thì cụ chỉ nên suy nghĩ đơn giản thế này thôi: Bác sỹ họ được một kỳ nghỉ free mấy ngày ở Vinpearl và kỳ nghỉ đó cụ thích quy ra bao nhiêu cân thịt hay bao nhiêu tiền tùy cụ. Chứ suy nghĩ về voucher như cụ buồn cười lắm 😂
Vâng cụ, em chỉ để ý xem các anh ấy tri ân thật lòng các y bác sỹ hay các anh ấy lại có ý gì thôi :)) còn về các y bác sỹ thì cụ nói đúng rồi, cám ơn họ và chúc họ có kỳ nghỉ vui vẻ