Vespa LX Việt Nam - Các bác muốn gì ở nó

El Nino

Xe tải
cái ở đây em muốn nói là cách bán hàng,chứ đã chịu bỏ ra vai chục triệu mua xe thì lăn tăn gì vài trăm k hả bác?
em chỉ muốn Pi đưa ra cái giá niêm yết cho xe.
vd LX125 là 61,5 triệu bao gồm những phụ kiện gì....
còn mấy cái khác thì thêm nó vào OP...
khi mua xe thì nv bán hàng chỉ ghi trong biên lai đã nhận đủ tiền,chứ không nói là nhận bao nhiêu bác ạ.

kêu gọi người việt dùng hàng việt..mà hàng việt...nó như vậy thì lấy ai dám dùng...
bác nói đúng ý em.
màu sơn xấu lắm bác ạ.
Dịch vụ của Piaggio là tốt nhất trong các hãng xe ở VN rồi, còn bán đúng giá niêm yết áh, cụ sang Honda VN mà xem nhá, sẽ thấy Pi bán giá thế là chuẩn rồi đới ạh :)).

Mà cái gì các cụ cũng muốn tốt, muốn thêm nhiều op mà có cái giá xe thì lúc nào cũng mong giảm :77::77::77:. Cái xe sản xuất ra có phải mang đi bán luôn được đâu, còn qua bao nhiêu khâu mới đến tay người tiêu dùng, người ta làm kinh doanh thì phải có lãi chứ :69:.

29P8888

Xe hơi
Dịch vụ của Piaggio là tốt nhất trong các hãng xe ở VN rồi, còn bán đúng giá niêm yết áh, cụ sang Honda VN mà xem nhá, sẽ thấy Pi bán giá thế là chuẩn rồi đới ạh :)).

Mà cái gì các cụ cũng muốn tốt, muốn thêm nhiều op mà có cái giá xe thì lúc nào cũng mong giảm :77::77::77:. Cái xe sản xuất ra có phải mang đi bán luôn được đâu, còn qua bao nhiêu khâu mới đến tay người tiêu dùng, người ta làm kinh doanh thì phải có lãi chứ :69:.
Cụ ném chuẩn đến chán mấy cái ông hay đòi nhiều và tiền thì lại muốn ít, hi hi em đây thích dich vụ Pi tốt đấy chứ :69:

Defender_Cruise

Xe buýt
Các cụ chém nhau ghê quá. Hic. Tội nghiệp bác Pi. Thôi thì cháu cũng ý kiến ý cò 1 chút như sau:
- Cháu mua LX về, đi một vài lần (vì cháu thường đi PX thôi) nên chưa thấy xe có vấn đề gì cả. Cháu mong rằng, chất lượng như vậy được duy trì suốt mà không cần bác Pi phải ra tay.
- Về xe thì mong rằng bác Pi sẽ đào tạo tay nghề cho công nhân VN để ngang hàng với thợ Ý sao cho mỗi chiếc xe VN được tinh xảo như xe Ý.
Thế thôi. Mong cụ Pi thông cảm nhớ.

Piaggio Junior

Xe điện
Năm mới chúc các cụ nhiều tài nhiều lộc a!

E có vài ý kiến tý :

1. Về giá cả,ngay từ ban đầu nhà máy đã quy định chung giá bán trên toàn quốc là :3450$,với LX125.~~~61900000đ.Nhưng trong thực tế kinh doanh các bác biết rồi đấy,có ai ngồi om hàng để chờ chết không ,vậy nên các đại lý tìm mọi cách để bán hàng bằng cách : Khuyến mãi,tặng quà,ưu đãi rêng ...vvv.và phục vụ gần như tất cả các yêu cầu cảu khách hàng,nhưng không vượt qua cái giá 61900000đ nguyên xe.còn lắp thêm phụ kiện gì các bác mất thêm tiền là đương nhiên rồi.
2. Về chất lượng các bác hãy nhìn lại cuốn sổ bảo hàng ( hai năm hoăc 20000km cho cả động cơ và thân vỏ )
3. Về mẫu mã ,thời trang ,gam màu thì đây là chiến lược tray đổi của PI nói chung và PI VN nói riêng chứ không nói nên rằng ở VN nó thế .
4. Việc bong sơn khi dán nilon không nằm trong trách nhiêm của PI và đánh giá chất lượng của các cụ ( PI đã khuyến cáo không được dán nilon ),các cụ cứ nghĩ mà xem trong nilon có thành phần hóa học không tương thích với sơn,cộng với cái máy sấy tóc đỏ lừ dí dí vào thì chắc chẳng có cái nhà bảo hành nào chạy theo được a.
PI chắc chắn rằng Sơn 5lớp công nghệ oto thì các cụ cứ để thế xem nó bong bằng niềm tin được a ( nếu không va quệt hoặc va chạm).
5. Còn các vấn đề về kỹ thuật đóng góp ý kiến xây dựng cho sản phẩm phù hợp hơn với người tiêu dùng thì chắc chắn sẽ được Pi VN ghi nhận và cải tiến .

Cảm ơn tất cả các cụ đã đóng góp ý kiến !

Chỉnh sửa cuối:

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com

E có vài ý kiến tý :

1. Về giá cả,ngay từ ban đầu nhà máy đã quy định chung giá bán trên toàn quốc là :3450$,với LX125.~~~61900000đ.Nhưng trong thực tế kinh doanh các bác biết rồi đấy,có ai ngồi om hàng để chờ chết không ,vậy nên các đại lý tìm mọi cách để bán hàng bằng cách : Khuyến mãi,tặng quà,ưu đãi rêng ...vvv.và phục vụ gần như tất cả các yêu cầu cảu khách hàng,nhưng không vượt qua cái giá 61900000đ nguyên xe.còn lắp thêm phụ kiện gì các bác mất thêm tiền là đương nhiên rồi.
2. Về chất lượng các bác hãy nhìn lại cuốn sổ bảo hàng ( hai năm hoăc 20000km cho cả động cơ và thân vỏ )
3. Về mẫu mã ,thời trang ,gam màu thì đây là chiến lược tray đổi của PI nói chung và PI VN nói riêng chứ không nói nên rằng ở VN nó thế .
4. Việc bong sơn khi dán nilon không nằm trong trách nhiêm của PI và đánh giá chất lượng của các cụ ( PI đã khuyến cáo không được dán nilon ),các cụ cứ nghĩ mà xem trong nilon có thành phần hóa học không tương thích với sơn,cộng với cái máy sấy tóc đỏ lừ dí dí vào thì chắc chẳng có cái nhà bảo hành nào chạy theo được a.
PI chắc chắn rằng Sơn 5lớp công nghệ oto thì các cụ cứ để thế xem nó bong bằng niềm tin được a ( nếu không va quệt hoặc va chạm).
5. Còn các vấn đề về lỹ thuật đóng góp ý kiến xây dựng cho sản phẩm phù hợp hơn với người tiêu dùng thì chắc chắn sẽ được Pi VN ghi nhận và cải tiến .

Vote 1 phiếu cho Bác Junior,tất cả những điều các cụ muốn hỏi thì nằm cả ở đây.

Sơn của Lx Việt e thấy nước sơn Sáng,Sâu và Bóng hơn Lx nhập Italia cũ.

29V3-5586

Xe buýt
e gop y voj qa oi
Neu de 2e lxvn va lx y(2 xe new 100%) thj e thay lxvn bong hon thui chu lx y mau sau hon va that ma't hon.moj e dep 1 kieu
E da test tai 51 lo duc .hjhj
Ps : y kien ca nhan e khj test mau trang thoj nhe

Chỉnh sửa cuối:

29V3-5586

Xe buýt
em chẳng phải chuyên gia xe cộ gì cả nhưng bác thử để hai em nó cạnh nhau thì bác sẽ thấy sơn nó khác nhau ntn(nhất là màu be , vì em đang dùng màu be)?.mà không chỉ sơn khác nhau đâu bác ạ.... em ko như nhiều bác mua xe rồi bênh xe mình chằm chằm.em chỉ nêu những ý kiến và đánh giá của em trong quá trình sử dụng thôi . toppic này là để góp ý đúng không vậy em nêu ra ý kiến của mình thì có gì sai. mà bác cho em biết em là người ntn cái, em cũng chưa rõ mình ntn ?
Bac noj the thj e bai phuc bac that.so sanh qua khap khjeng
Lxvn mau be co a'nh ho^ng,lx y hoi anh vang.khac han nhau day

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net

E có vài ý kiến tý :

5. Còn các vấn đề về lỹ thuật đóng góp ý kiến xây dựng cho sản phẩm phù hợp hơn với người tiêu dùng thì chắc chắn sẽ được Pi VN ghi nhận và cải tiến .

:21::21::21: Việc bong sơn là bình thường bác ah, bản chất của cái việc bong sơn là do các xe máy khác nói chung và xe ga nói riêng đều là vỏ nhựa còn Pi LXVN là vỏ sắt như oto. Mà cái nilon dán ý, dán lên nhựa sơn thì bóc ra bóc vào thoải mái không sao chứ nếu dán lên vỏ sắt sơn như của LXVN thì bóc ra không cẩn thận là bong liền. Nhà e bán car nên em biết, có 1 ông mới mua xe ở nhà em về, rồi đem dán mấy cái đề can lên dọc theo xe sau đó chán bóc ra, thợ nó bóc không khéo thế là bong luôn 1 vệt sơn từ đầu đến cuối xe:102::102::102::102:. Ông ý lại còn vác xe xuống nhà em bắt đền là sao xe mới mà sơn đểu thế (trong khi dấu nhẹm chuyện ông ý dán đề can lên xe:mad::mad::mad:), lúc bị phát hiện ra thì cứng họng không nói gì đc phải bỏ tiền ra mà sơn lại. :21::21::21::21:

Defender_Cruise

Xe buýt
Hic. Topic này lâu thật. Cháu thì hết ý tưởng đòi hỏi bác Pi roài. Xa cháu đã có, chất lượng cũng tạm ổn. Thôi thì các cụ cứ hò nhau kéo dài, cháu cũng máu theo vậy. Điều cháu muốn nhất ở LXVN à? Đó là: "Mua LXVN, được khuyến mại chân dài".:101:

piaggio

Xe tăng
Hic. Topic này lâu thật. Cháu thì hết ý tưởng đòi hỏi bác Pi roài. Xa cháu đã có, chất lượng cũng tạm ổn. Thôi thì các cụ cứ hò nhau kéo dài, cháu cũng máu theo vậy. Điều cháu muốn nhất ở LXVN à? Đó là: "Mua LXVN, được khuyến mại chân dài".:101:
:)):)):)) Chân dài đến nách thì không có cụ dùng tạm loại nách dài đến chân được không ...

qisheng

Xe buýt
Sáng nay em vừa mua cho bà xã chiếc LX125 chỗ bác Piaggio ở 216 Bà Triệu. Cám ơn bác đã có giá tốt cho thành viên OF.

duy đông

Xe buýt
:21::21::21: Việc bong sơn là bình thường bác ah, bản chất của cái việc bong sơn là do các xe máy khác nói chung và xe ga nói riêng đều là vỏ nhựa còn Pi LXVN là vỏ sắt như oto. Mà cái nilon dán ý, dán lên nhựa sơn thì bóc ra bóc vào thoải mái không sao chứ nếu dán lên vỏ sắt sơn như của LXVN thì bóc ra không cẩn thận là bong liền. Nhà e bán car nên em biết, có 1 ông mới mua xe ở nhà em về, rồi đem dán mấy cái đề can lên dọc theo xe sau đó chán bóc ra, thợ nó bóc không khéo thế là bong luôn 1 vệt sơn từ đầu đến cuối xe:102::102::102::102:. Ông ý lại còn vác xe xuống nhà em bắt đền là sao xe mới mà sơn đểu thế (trong khi dấu nhẹm chuyện ông ý dán đề can lên xe:mad::mad::mad:), lúc bị phát hiện ra thì cứng họng không nói gì đc phải bỏ tiền ra mà sơn lại. :21::21::21::21:
Bác này nói chuận, khách quan và không bảo thủ nhất :21: ( Bác cũng nghĩ như em :)))

Em thấy tôt nhất topic này dừng lại ở đây,ko nên chê bai j`nữa kẻo ko là bị "ném đá tập thể" đấy.

Như e mua xe chả bao h dán nilon cả,vừa xấu,tốn tiền vừa khó chịu @!!@

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

duy đông

Xe buýt
Sáng nay em vừa mua cho bà xã chiếc LX125 chỗ bác Piaggio ở 216 Bà Triệu. Cám ơn bác đã có giá tốt cho thành viên OF.
Thành tích đã đạt được: DANH HIỆU CHIẾN SỸ THI ĐUA QUỐC TẾ do Liên hợp quốc trao tặng.

--> chữ ký:43::43::43:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

punk_8x

Xe đạp
em thấy mệt hết cả mề , rẻ cũng cá chê , đắt cũng cá chê ... tính em đơn giản , thích là nhích , ko thích là ko nhích:21: , ko chơi thì thôi ko ý kiến ... lắm ông có đi xe pi đâu mà vào phán. bọn nào chả có vấn đề , pi + hòn đá , y a ma ha , su ... đều có vấn đề hết. thích con nào múc con nấy... ngồi buôn than thì mút chỉ. đóng góp mang tính xây dựng thì ít mà lắm ông vào cá chê thì nhều.
em xin có ý kiến ạ : pi nên hợp tác với sony , samsung , blackbery , honda , ford , lego , trung nguyen , ferarri... tóm lại là những cái gì nhất quả đất ạ , chắc lúc đấy mấy anh rai hay ném đá pi vừa lòng. em lướt ạ, đi chơi đêm mồng một(l)
em là em cứ quốt lại 1 phát nữa :D ... vui nha(b)

_green_day_

Xe đạp
em góp ý là piaggio vn nên xúc tiến nhanh vụ khóa chống trộm đtử và lx125 lx150 i.e :21: . Về mặt chất lượng thì các lô hàng sao cho đồng đều và đảm bảo. xin hết ạ :41:

Piaggio Junior

Xe điện
em góp ý là piaggio vn nên xúc tiến nhanh vụ khóa chống trộm đtử và lx125 lx150 i.e :21: . Về mặt chất lượng thì các lô hàng sao cho đồng đều và đảm bảo. xin hết ạ :41:
Vâng ! điều bác mong muốn chắc sớm thôi a !(b)

bu_bu

Xe hơi
tiền nào của ấy, cứ thế mà xét. Ngon bổ rẻ ko có đâu ...

chrisy

Đi bộ
Các bác cho em hỏi,đã có bác nào thử vụ này chưa ạ
[ame="http://www.youtube.com/watch?v=QiSgOk1ecjo"]http://www.youtube.com/watch?v=QiSgOk1ecjo[/ame]
(b)(b)

chichi123

Xe đạp
up cho Lx VN :41: