Vespa LX Việt Nam - Các bác muốn gì ở nó

babycar

Đi bộ
em có cái thắc mắc như thế này các Bác ạ,không biết các Bác có bị giống em không.
cách đây 4 ngày e có ra cửa hàng Pi ở ngay ngã tư 3/2 với nguyễn tri phương (sài gòn quận 10) hỏi mua 1 chiếc Pi 125 màu trắng.
sau 1 hồi hỏi về xe thì em quyết định lấy chiếc 125 màu trắng,
nhưng cái bực mình là ở thằng bán xe nó vẽ vời đủ thứ....
mới đầu nó nói với e là 67,5 là ra giấy tờ đầy đủ,còn tự đi làm giấy thì 61,5.
e mới nói tự làm giấy,thì nó lấy 61,5...qua ngày hôm sau em lại kêu nó làm giấy tờ luôn...thì nó nói 67 anh ạ (thấy ghê chưa,chắc Him quên hôm qua nói với e giá là 67,5.như vậy chứng tỏ NV của Pi thiếu trung thực)
nhưng khi lấy xe thì thiếu tấm thảm,em nói nó tấm thảm đâu? thì him mới trả lời là vì giá là 61,5 nên không có quà tặng gì hết,nhưng tụi e sẽ khuyến mãi thêm tấm thảm cho a.(thấy ghê chưa,tự bỏ tiền túi ra khuyến mãi:ohmy:)
còn bộ khung inox của xe thì him bán 800k,còn bọc yên thì 400k tới 450k tùy theo màu( ngoài Bùi Thị Xuân quận 1 bọc nâu da bò có 250k,trong hãng nó bọc màu đó 400k,khi khách yêu cầu bọc,nó mang ra BTX nó bọc,vì em gặp thằng nhân viên ra đây bọc(thằng khác chứ không phải thằng bán xe cho e).NV vẽ vời đủ thứ.
còn chuyện hy hữu là ở đây.
hôm qua e đi mang xe lấy biển số thì gặp rất nhiều bác mang lxVN đi đăng kiểm,thì rất nhiều Bác đều bị tụi nó bán bộ khung +tấm thảm gần 1triệu 4. tính ra khung inox là 1 triệu và tấm thảm là 400k.(trong hãng nó bán 500k).
còn em thì không tốn đồng nào,tức cười là ở chổ mua cùng 1 loại xe,cùng 1 chổ mà đủ thứ giá:77::77::77: ,
còn có 1 Bác kia đưa cho Him 1t5 để lấy biển số 7 nút. e tốn 1 triệu vì gặp trực tiếp người làm số.thêm 1 cái.....:77: vẽ vời. chổ bóc số thì không mua thì không bao giờ được 6 nút trở lên.vì khi e lấy biển có 8 LXVN làm 1 lúc,5 xe mua thì đều 7,8(không thấy ai biển nào 9 nút),còn 3 xe không mua thì bù,1(bó tay),thằng cò đã nói trước,không mua là không có biển từ 6 nút trở lên đâu,3 xe kia không tin...:77:

nhưng em thấy cái khúc mắc là người bán hàng không có lương tâm,gian dối,mua cùng 1 loại xe,cùng 1 chổ,mà người này mua giá khác,người kia mua giá khác...biết bao giờ...biết bao giờ mới có cái trung trực đây.......

mịe nhân viên bán hàng gì khách vô không chịu nhường ghế cho khách,ngồi đực mặt ra nhìn...cả NV nam lẫn nữ,cách phục vụ khách như vậy cho vô làm lơ xe hết cho rồi.

nếu có gì nói quá lời xin các bác bỏ qua,e hơi bực mình từ cung cách phục vụ cho tới giá xe.
có gì các Bác rút KN,nếu mua xe bắt buộc nó phải đưa tấm thảm(free).

DanteXXL

Xe tải
Trong đấy khó nhể? Em đi bấm bừa còn được cái biển 2359 ngon choét :))

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ bỏ tận 62 Triệu VND ra mua 1 chiếc xe mà các cụ còn so bì đôi ba trăm ngàn tiền lặt vặt.(Thêm đăng kí + biển ...tầm 70Tr).E mà tính như các cụ,em đi bố nóa Đờ rem tàu cho lành,bây h tầm 4-5tr gì đới,mua chục con về đi dần.

Các cụ mua xe gì chả thế,từ Dream cho đến tận xe PKL ....

E cũng sợ các cụ quá.Thích hàng gì,chơi hàng đấy,quan điểm của em là vậy,chứ cứ so bì này nọ làm gì cho mệt óc ra,mà cuối cùng chả giải quyết vấn đề gì cả...

E chỉ mong cái LX có đôi thụt tốt tốt 1 chút,chứ đi thụt Lx bây h ....:102:

duy đông

Xe buýt
em có cái thắc mắc như thế này các Bác ạ,không biết các Bác có bị giống em không.
cách đây 4 ngày e có ra cửa hàng Pi ở ngay ngã tư 3/2 với nguyễn tri phương (sài gòn quận 10) hỏi mua 1 chiếc Pi 125 màu trắng.
sau 1 hồi hỏi về xe thì em quyết định lấy chiếc 125 màu trắng,
nhưng cái bực mình là ở thằng bán xe nó vẽ vời đủ thứ....
mới đầu nó nói với e là 67,5 là ra giấy tờ đầy đủ,còn tự đi làm giấy thì 61,5.
e mới nói tự làm giấy,thì nó lấy 61,5...qua ngày hôm sau em lại kêu nó làm giấy tờ luôn...thì nó nói 67 anh ạ (thấy ghê chưa,chắc Him quên hôm qua nói với e giá là 67,5.như vậy chứng tỏ NV của Pi thiếu trung thực)
nhưng khi lấy xe thì thiếu tấm thảm,em nói nó tấm thảm đâu? thì him mới trả lời là vì giá là 61,5 nên không có quà tặng gì hết,nhưng tụi e sẽ khuyến mãi thêm tấm thảm cho a.(thấy ghê chưa,tự bỏ tiền túi ra khuyến mãi:ohmy:)
còn bộ khung inox của xe thì him bán 800k,còn bọc yên thì 400k tới 450k tùy theo màu( ngoài Bùi Thị Xuân quận 1 bọc nâu da bò có 250k,trong hãng nó bọc màu đó 400k,khi khách yêu cầu bọc,nó mang ra BTX nó bọc,vì em gặp thằng nhân viên ra đây bọc(thằng khác chứ không phải thằng bán xe cho e).NV vẽ vời đủ thứ.
còn chuyện hy hữu là ở đây.
hôm qua e đi mang xe lấy biển số thì gặp rất nhiều bác mang lxVN đi đăng kiểm,thì rất nhiều Bác đều bị tụi nó bán bộ khung +tấm thảm gần 1triệu 4. tính ra khung inox là 1 triệu và tấm thảm là 400k.(trong hãng nó bán 500k).
còn em thì không tốn đồng nào,tức cười là ở chổ mua cùng 1 loại xe,cùng 1 chổ mà đủ thứ giá:77::77::77: ,
còn có 1 Bác kia đưa cho Him 1t5 để lấy biển số 7 nút. e tốn 1 triệu vì gặp trực tiếp người làm số.thêm 1 cái.....:77: vẽ vời. chổ bóc số thì không mua thì không bao giờ được 6 nút trở lên.vì khi e lấy biển có 8 LXVN làm 1 lúc,5 xe mua thì đều 7,8(không thấy ai biển nào 9 nút),còn 3 xe không mua thì bù,1(bó tay),thằng cò đã nói trước,không mua là không có biển từ 6 nút trở lên đâu,3 xe kia không tin...:77:

nhưng em thấy cái khúc mắc là người bán hàng không có lương tâm,gian dối,mua cùng 1 loại xe,cùng 1 chổ,mà người này mua giá khác,người kia mua giá khác...biết bao giờ...biết bao giờ mới có cái trung trực đây.......

mịe nhân viên bán hàng gì khách vô không chịu nhường ghế cho khách,ngồi đực mặt ra nhìn...cả NV nam lẫn nữ,cách phục vụ khách như vậy cho vô làm lơ xe hết cho rồi.

nếu có gì nói quá lời xin các bác bỏ qua,e hơi bực mình từ cung cách phục vụ cho tới giá xe.
có gì các Bác rút KN,nếu mua xe bắt buộc nó phải đưa tấm thảm(free).
Ui zia` vẫn đề nan giải quá nhỉ =))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

29V3-5586

Xe buýt
sai gon pi lam an vo van qua.
Ra ngoaj nay thoj b oi,ma du sao cung mua roj nen thoj.moj chuyen bt ma

El Nino

Xe tải
Đọc dài ngoằng thì chỉ thấy do chênh lệch mấy trăm tiền mua xe :69:.

29P8888

Xe hơi
Nhiều cụ đòi hỏi nhiều quá mà LXVN cũng dễ tính nhỉ :P chứ thằng Hòn Đá thì có mà xin nó đừng lấy thêm tiền chứ không phải là tặng thêm thảm rồi bảo hiểm máy, mà cũng lạ em mua là đúng giá không lằng nhằng về cái thảm và bảo hiểm gì hết, ra ngoài thích cái nào tự mua mà lắp. Đúng là các cụ Ý Việt rất nhiệt tình và dễ tính nên nhiều ông mua ở chỗ khác mà đòi qua đấy lấy đồ free.

punk_8x

Xe đạp
em thấy mệt hết cả mề , rẻ cũng cá chê , đắt cũng cá chê ... tính em đơn giản , thích là nhích , ko thích là ko nhích:21: , ko chơi thì thôi ko ý kiến ... lắm ông có đi xe pi đâu mà vào phán. bọn nào chả có vấn đề , pi + hòn đá , y a ma ha , su ... đều có vấn đề hết. thích con nào múc con nấy... ngồi buôn than thì mút chỉ. đóng góp mang tính xây dựng thì ít mà lắm ông vào cá chê thì nhều.
em xin có ý kiến ạ : pi nên hợp tác với sony , samsung , blackbery , honda , ford , lego , trung nguyen , ferarri... tóm lại là những cái gì nhất quả đất ạ , chắc lúc đấy mấy anh rai hay ném đá pi vừa lòng. em lướt ạ, đi chơi đêm mồng một(l)

29P8888

Xe hơi
em thấy mệt hết cả mề , rẻ cũng cá chê , đắt cũng cá chê ... tính em đơn giản , thích là nhích , ko thích là ko nhích:21: , ko chơi thì thôi ko ý kiến ... lắm ông có đi xe pi đâu mà vào phán. bọn nào chả có vấn đề , pi + hòn đá , y a ma ha , su ... đều có vấn đề hết. thích con nào múc con nấy... ngồi buôn than thì mút chỉ. đóng góp mang tính xây dựng thì ít mà lắm ông vào cá chê thì nhều.
em xin có ý kiến ạ : pi nên hợp tác với sony , samsung , blackbery , honda , ford , lego , trung nguyen , ferarri... tóm lại là những cái gì nhất quả đất ạ , chắc lúc đấy mấy anh rai hay ném đá pi vừa lòng. em lướt ạ, đi chơi đêm mồng một(l)
Cụ ném chuẩn quan điểm em gần giống cụ :69::69:

nhuhoanh

Xe tải
em muốn :
- Có thêm hệ thống chống trôm
- Phun xăng điện tử
- Thêm màu sơn mới
- Giảm giá phụ tùng
- Thay chân chống cạnh (khỏe hơn và có công tắc điện)
- Thêm mẫu xe mới rẻ hơn
- Phát triển thêm các phụ kiện Vespa
- .... Ngoài ra em muốn :
- Tiếng máy cải tiến sao cho êm như Spacy
- Đi khỏe như SH 150
- Máy ko bị xuống cấp qua thời gian sử dụng và bền như Dream... được ko ạ :) (b)
hix hix e thấy dòng xe vespa thì máy ko thể êm đc đâu bác ạ :-s còn khỏe như SH150 thì cũng ko tưởng ạ :-< e thấy LX 150 còn kém xa SH 125 về độ đi sướng đấy ạ ( em nghe nói có dịch vụ ở phố huể làm nhẹ tay ga lx thì phải nhưng nói chung có lẽ nếu có chỉnh thì cũng ko thể sướng bằng đi xe của ga của honda :69:)

vietnam89

Xe hơi
sơn của lxvn công nhân kém thật . màu nào cũng mỏng hơn so với xe nhập, ko biết tại vì trình độ công nhân vn kém hay vì nhà máy ăn bớt nguyên liệu ... mong là những lứa xe sau sẽ tốt hơn nếu không thì khó có thể kêu gọi ''người vn dùng hàng vn '' được.

babycar

Đi bộ
Đọc dài ngoằng thì chỉ thấy do chênh lệch mấy trăm tiền mua xe :69:.
cái ở đây em muốn nói là cách bán hàng,chứ đã chịu bỏ ra vai chục triệu mua xe thì lăn tăn gì vài trăm k hả bác?
em chỉ muốn Pi đưa ra cái giá niêm yết cho xe.
vd LX125 là 61,5 triệu bao gồm những phụ kiện gì....
còn mấy cái khác thì thêm nó vào OP...
khi mua xe thì nv bán hàng chỉ ghi trong biên lai đã nhận đủ tiền,chứ không nói là nhận bao nhiêu bác ạ.
sơn của lxvn công nhân kém thật . màu nào cũng mỏng hơn so với xe nhập, ko biết tại vì trình độ công nhân vn kém hay vì nhà máy ăn bớt nguyên liệu ... mong là những lứa xe sau sẽ tốt hơn nếu không thì khó có thể kêu gọi ''người vn dùng hàng vn '' được.
kêu gọi người việt dùng hàng việt..mà hàng việt...nó như vậy thì lấy ai dám dùng...
bác nói đúng ý em.
màu sơn xấu lắm bác ạ.

vietnam89

Xe hơi
kêu gọi người việt dùng hàng việt..mà hàng việt...nó như vậy thì lấy ai dám dùng...
bác nói đúng ý em.
màu sơn xấu lắm bác ạ.
xấu thì không phải là xấu , mà là ở mức chấp nhận được ,nhưng chẳng lẽ mọi cái về đến vn nó lại đều có chiều hướng đi xuống như thế , không phải là ko làm được mà là nuốt nhiều quá nên nó như vậy, nếu pi việt nam không có biện pháp để cải thiện thì dần dần sẽ mất đi lòng tin của khách hàng mà hậu quả như thế nào chắc ai cũng biết...em xin hết ạ.

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
cái ở đây em muốn nói là cách bán hàng,chứ đã chịu bỏ ra vai chục triệu mua xe thì lăn tăn gì vài trăm k hả bác?
em chỉ muốn Pi đưa ra cái giá niêm yết cho xe.
vd LX125 là 61,5 triệu bao gồm những phụ kiện gì....
còn mấy cái khác thì thêm nó vào OP...
khi mua xe thì nv bán hàng chỉ ghi trong biên lai đã nhận đủ tiền,chứ không nói là nhận bao nhiêu bác ạ.

bác nói đúng ý em.
màu sơn xấu lắm bác ạ.

Bác càng nói càng làm em nóng máy quá.E hỏi thật sự 1 câu.Bác đã đi mua xe bao giờ chưa ạ :21:.Nếu đi lần đầu,bác nên làm quen dần đi nhé :21:

Còn về Sơn của Lx Việt Nam,bác và bác VietNam89 nói thế,e đủ hiểu 2 bác như nào rồi.Sơn của Lx Việt Nam kém hơn Lx sao :21:

vietnam89

Xe hơi
Bác càng nói càng làm em nóng máy quá.E hỏi thật sự 1 câu.Bác đã đi mua xe bao giờ chưa ạ :21:.Nếu đi lần đầu,bác nên làm quen dần đi nhé :21:

Còn về Sơn của Lx Việt Nam,bác và bác VietNam89 nói thế,e đủ hiểu 2 bác như nào rồi.Sơn của Lx Việt Nam kém hơn Lx sao :21:
em chẳng phải chuyên gia xe cộ gì cả nhưng bác thử để hai em nó cạnh nhau thì bác sẽ thấy sơn nó khác nhau ntn(nhất là màu be , vì em đang dùng màu be)?.mà không chỉ sơn khác nhau đâu bác ạ.... em ko như nhiều bác mua xe rồi bênh xe mình chằm chằm.em chỉ nêu những ý kiến và đánh giá của em trong quá trình sử dụng thôi . toppic này là để góp ý đúng không vậy em nêu ra ý kiến của mình thì có gì sai. mà bác cho em biết em là người ntn cái, em cũng chưa rõ mình ntn ?

Chỉnh sửa cuối:

Mua xe nào

Xe điện
Như Cụ này thì 6,2 K Obama = 62 triệu VNĐ.
VND quả này có giá quá :21:

babycar

Đi bộ

Bác à,Bác hơi nặng lời rồi đó Bác...
topic này chỉ để góp ý,góp ý để cải thiện..người việt dùng hàng việt..
bác nói :
"Còn về Sơn của Lx Việt Nam,bác và bác VietNam89 nói thế,e đủ hiểu 2 bác như nào rồi"
góp ý để cải thiện mà bác nói hiểu 2 bác như nào rồi là ý gì hả bác?
cái kiểu cách bác nói vậy thì lập topic ra góp ý làm gì?
"hàng việt nam chất lượng cao"<===còn xa vời lắm

noone

Xe đạp

Đồng chí này có vẻ hiểu biết nhỉ:45:, là người hiểu biết thì không nên cạnh khóe người khác như vậy