Vespa giảm ga bị hụt hơi r chết máy :((

gaigiakhotinh

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi với ạ. Con Vespa của e nổ máy là đầu xe rung ầm ầm, đi được 1 đoạn mà e giảm ga để sang đường là lúc sau k ga lên được nữa, xe cứ lực xực giật giật như hụt hơi r dừng lại hẳn. Có lúc e nổ ngay lại đc nhưng cũng có khi e phải dắt bộ về. E mang ra hãng họ bảo do chân chống gì đó, sửa r mà hôm sau vẫn bị y như vậy. Các bác có tư vấn gì cho e k ạ E con gái nên chả biết gì, thấy họ bảo xe e là đời cũ, k phun xăng điện tử.

Asmye

Xe tải
Bạn thử dựng chân chống đứng , khóa bánh và thử ga lên sau đó thả phanh cho nó quay xem ga nó có đều không .
Dự là con này có vấn đề ở bộ chế hòa khí rồi . Mình chưa đi Piaggio bao giờ nhưng ông bạn đi con air blade đời 2012 cũng bị tương tự như thế.
Cũng nên kiểm tra lại lọc gió , ống dẫn xăng tới kim xăng , ...
Mà thực sự tình hình thay dầu xe của bạn thế nào ? nếu 1 năm thay 1 lần thì [-O<

Chỉnh sửa cuối:

gaigiakhotinh

Xe đạp
Bạn thử dựng chân chống đứng , khóa bánh và thử ga lên sau đó thả phanh cho nó quay xem ga nó có đều không .
Dự là con này có vấn đề ở bộ chế hòa khí rồi . Mình chưa đi Piaggio bao giờ nhưng ông bạn đi con air blade đời 2012 cũng bị tương tự như thế.
Cũng nên kiểm tra lại lọc gió , ống dẫn xăng tới kim xăng , ...
Mà thực sự tình hình thay dầu xe của bạn thế nào ? nếu 1 năm thay 1 lần thì [-O<
ừm. Mình cũng lười thay dầu lắm, cứ đi là đi thôi, chả để ý gì :(

anhquanmk

Xe tải
Cụ đi xe mà ko thay dầu thì lúc sửa mất vài củ luôn, chịu khó thau dầu đi cụ. Đi sướng hơn mà ko lo phải vứt xe ở tiệm chữa mất vài hôm ý

Leo.Yamaha

Xe tăng
mợ đưa xe ra anh Thành 11c Cao Bá Quát nhé, anh ý sửa tận gốc mà nhiệt tình lắm. Xe em toàn ra đấy thôi ạ

gaigiakhotinh

Xe đạp
mợ đưa xe ra anh Thành 11c Cao Bá Quát nhé, anh ý sửa tận gốc mà nhiệt tình lắm. Xe em toàn ra đấy thôi ạ
Xe e lại đang ở quê bác ạ. Thế nên e tính lên đây hỏi các bác kinh nghiệm r ra hàng bảo nó làm theo, chứ e mang ra hàng 3 lần r mà nó có sửa đc đâu :(

Leo.Yamaha

Xe tăng
Xe e lại đang ở quê bác ạ. Thế nên e tính lên đây hỏi các bác kinh nghiệm r ra hàng bảo nó làm theo, chứ e mang ra hàng 3 lần r mà nó có sửa đc đâu :(
Kiểu thế này thì khó mợ ơi, giống như chữa bệnh qua điện thoại thì khó đúng bệnh mà mợ

Quản Tượng

Xe tăng
""Con Vespa của e nổ máy là đầu xe rung ầm ầm ==> cái này thì là 1 vấn đề khác,mợ đi kiểm tra lại bố nồi mòn ko đều> đề pa cái bắt cái ko> rung
Càng lên cao càng rung mạnh vì theo từng vòng quay bố bắt ko đều nhau
Về sinh lại,xe mới đôi khi chỉ bẩn nên trượt bố thôi chứ chưa đến nỗi mòn.Nếu mòn thì dán lại cho đều,dớt chuông
Khoảng hơn 100k là mắc nhất
Còn nhẹ thì vệ sinh cỡ 2,30k,

Ý tiếp theo của mợ : đi được 1 đoạn mà e giảm ga để sang đường là lúc sau k ga lên được nữa, xe cứ lực xực giật giật như hụt hơi r dừng lại hẳn. Có lúc e nổ ngay lại đc nhưng cũng có khi e phải dắt bộ về"" ==>> Chắc chắn là do HT phun nhiên liệu không hoạt động tốt, còn để phán là bi làm sao hay hỏng chỗ nào thì nhiều chỗ lắm , mợ mang ra hàng , để nó kiểm tra và vệ sinh lại từng đoạn : chế hòa khí , lọc xăng , ống dẫn xăng , đầu phun hay cửa hút gió và cả dây ga...

Còn việc mợ 1 năm thay dầu 1 lần thì sẽ làm hỏng máy , pistion xước, mòn ...=> máy chạy kêu như công nông , tiếng gằn ,khói đen , khuyến cáo 3-4 tháng thay dầu 1 lần , dầu rẻ mà mợ , ko nên tiếc .

Các mợ đi xe pháo thế này thì đúng là nguy hiểm thật , Bên Box bốn bánh có câu châm ngôn "" Đổ xăng cho phụ nữ là tiếp tay cho tội ác :) "" cái này fun tí thôi ạ

gaigiakhotinh

Xe đạp
""Con Vespa của e nổ máy là đầu xe rung ầm ầm ==> cái này thì là 1 vấn đề khác,mợ đi kiểm tra lại bố nồi mòn ko đều> đề pa cái bắt cái ko> rung
Càng lên cao càng rung mạnh vì theo từng vòng quay bố bắt ko đều nhau
Về sinh lại,xe mới đôi khi chỉ bẩn nên trượt bố thôi chứ chưa đến nỗi mòn.Nếu mòn thì dán lại cho đều,dớt chuông
Khoảng hơn 100k là mắc nhất
Còn nhẹ thì vệ sinh cỡ 2,30k,

Ý tiếp theo của mợ : đi được 1 đoạn mà e giảm ga để sang đường là lúc sau k ga lên được nữa, xe cứ lực xực giật giật như hụt hơi r dừng lại hẳn. Có lúc e nổ ngay lại đc nhưng cũng có khi e phải dắt bộ về"" ==>> Chắc chắn là do HT phun nhiên liệu không hoạt động tốt, còn để phán là bi làm sao hay hỏng chỗ nào thì nhiều chỗ lắm , mợ mang ra hàng , để nó kiểm tra và vệ sinh lại từng đoạn : chế hòa khí , lọc xăng , ống dẫn xăng , đầu phun hay cửa hút gió và cả dây ga...

Còn việc mợ 1 năm thay dầu 1 lần thì sẽ làm hỏng máy , pistion xước, mòn ...=> máy chạy kêu như công nông , tiếng gằn ,khói đen , khuyến cáo 3-4 tháng thay dầu 1 lần , dầu rẻ mà mợ , ko nên tiếc .

Các mợ đi xe pháo thế này thì đúng là nguy hiểm thật , Bên Box bốn bánh có câu châm ngôn "" Đổ xăng cho phụ nữ là tiếp tay cho tội ác :) "" cái này fun tí thôi ạ
Dạ. E cảm ơn bác đã chỉ dẫn e tỉ mỉ, khổ cái e con gái nên đọc ngôn ngữ xe cộ thấy k hiểu gì :3 Để e về đưa phụ huynh e đọc r mang ra hàng sửa. htrc e mang ra hãng thì nó sửa cho e cái chân chống với bi cổ vỡ hết bác ạ. Nhưng về xe vẫn nguyên bệnh cũ k cải thiện đc tí nào. E cũng thay bugi mới r ạ :(

bao nam988

Xe đạp
lên cây súng này là hết chết máy nak bợn.

Cafe61

Xe đạp
Em nghi do chế hòa khí nhiều hơn, con fly của em cũng thế thay chế hơn 2 củ vào đi ngon hẳn :D

Asmye

Xe tải
:D cái này em cũng nghĩ đầu tiên là chế rồi ống dẫn cuối cùng là con kim xăng :D Chắc chỉ phải vệ sinh lại thôi chưa đến mức thay đâu
.

honda

Xe buýt
Cụ mang xe cho thợ kiểm tra, xe Vespa có 1 dây thông hơi từ chế hòa khí chạy lên bình xăng, do khi đi vào đường sóc dây này bị căng lên dẫn đến bị rạn gây hiện tượng đang đi chết máy, cụ thử kiểm tra xem.

gaigiakhotinh

Xe đạp
Cụ mang xe cho thợ kiểm tra, xe Vespa có 1 dây thông hơi từ chế hòa khí chạy lên bình xăng, do khi đi vào đường sóc dây này bị căng lên dẫn đến bị rạn gây hiện tượng đang đi chết máy, cụ thử kiểm tra xem.
Dạ. Cũng k hẳn là đi vào đường sóc bác ạ. mà nó kiểu mới khởi động nên chưa ổn định ấy ạ. Khoảng 500m đầu tiên sau khi khởi động cảm thấy xe rất k ổn, cứ hơi giật giật như vậy ấy ạ.

honda

Xe buýt
Ý mình nói là thiết kế Vespa nó dở ở chỗ là ống thông hơi bị căng lên khi xe đi qua chỗ xóc, gây tụt hoặc vỡ ống thông hơi, từ đó sinh ra bện đang đi chết máy, đề lại lại nổ.